.:: Cẩm nang Resort - Khách sạn Việt Nam ::.

Trạng thái
Thớt đang đóng

niceshot

Xe container
Topic này hay quá!
Thanks các cụ đã chia sẻ nhiều thông tin bổ ích!
Nhà em đi Hội An - Đà Nẵng từ 31/5 đến 4/6, định ở Đà Nẵng 2 đêm và Hội An 2 đêm.
- Đà Nẵng em đang nhăm nhe cái Vinpearl Luxury ĐN, 3 phòng Ocean View hoặc Pool View. Bác nào có giá tốt cho em xin với! :D Làm thế nào để contact với bác Munyeu ạ?
- Hội An em chưa biết chọn resort nào. Lúc đầu định ở Palm Garden, dưng mà nhìn ảnh thấy phong cách nội thất ko thích lắm, trông cũ kĩ cổ cổ, mà cũng có nhiều comment chê phòng tắm mất nước nóng, giường cứng và Ocean View thì chả thấy ocean đâu :(.
Em định chuyển sang cái khác, trừ Golden Sand (con này bị chê kinh dị) và The Nam Hai (chát quá), các cụ thấy cái nào tốt ở Hội An giới thiệu cho em nhé! Yêu cầu là có bãi biển riêng, phòng ốc sạch đẹp, tiện nghi và service tốt.
Thanks các cụ nhiều!
Em nghỉ ở Golden sand mấy lần rồi, cả đi gia đình và đi cùng cơ quan, thấy được đấy chứ cụ! Nó được quản lý bởi bọn Swiss Bell thì phải, cùng bọn quản lý Horison ở HN.

Chienpatt

Xe đạp
Vâng, thế thì cụ ở bên Vinpearl hợp lý hơn. Lưu ý nó tính thêm tiền cuối tuần và ngày lễ khá đắt đấy nhé, hình như 55$/người.
Èo... Phụ thu gì mà khiếp thế! Cho em hỏi tí là: Nếu em book online trên website của nó, thì cái phụ thu này nó tính luôn vào đấy hay là lúc mình đến ở nó mới thu thêm? Mà nhà em đi vào 31/5-1/6 là rơi vào Tối Thứ 5 và Thứ 6, sáng Thứ 7 check-out rồi nên ko dính cuối tuần đâu nhỉ?
Chả thấy bác nào báo cho em cái giá của Vinpearl. Chịp chịp...
Mà em ngưỡng mộ nhà cụ Bes thế! Resorts sang trọng khét tiếng nào cũng thấy có mặt :D
Em nghỉ ở Golden sand mấy lần rồi, cả đi gia đình và đi cùng cơ quan, thấy được đấy chứ cụ! Nó được quản lý bởi bọn Swiss Bell thì phải, cùng bọn quản lý Horison ở HN.
Em thì chưa ở mấy Resorts này bao giờ, toàn xem reviews của các cụ ở trên mạng thôi, đặc biệt là bọn Tripadvisor nó chê Golden Sand. Nghe nói là lúc đầu thì mới đẹp, nhưng mà resorts này đông khách, lâu dần thì bị cũ, xuống cấp, hoen rỉ trong phòng tắm các thứ...
Nhà em thì có Mama chồng đi đâu quan trọng nhất là cái nhà tắm, giường đệm rồi mới đến cái khác.
Giờ em chuyển hướng sang cái Victoria Hoi An Beach Resort and Spa hoặc là Boutique Hoi An. Cụ nào có tí reviews về 2 cái này cho em xin nhé!
Thanks các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Èo... Phụ thu gì mà khiếp thế! Cho em hỏi tí là: Nếu em book online trên website của nó, thì cái phụ thu này nó tính luôn vào đấy hay là lúc mình đến ở nó mới thu thêm? Mà nhà em đi vào 31/5-1/6 là rơi vào Tối Thứ 5 và Thứ 6, sáng Thứ 7 check-out rồi nên ko dính cuối tuần đâu nhỉ?
Chả thấy bác nào báo cho em cái giá của Vinpearl. Chịp chịp...
Mà em ngưỡng mộ nhà cụ Bes thế! Resorts sang trọng khét tiếng nào cũng thấy có mặt :D
Cái này cụ cứ alo cho nó chắc, vinpearl nổi tiếng về tiền phụ thu ngày lễ và trẻ con mà.

Vinpearl đang bán đây này

NoVi

Xe tải
EM cũng đang tìm thông tin về KS ở Đà Nẵng cho kỳ nghỉ tới. cụ nào có thông tin promotion up lên nhé .

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Vinpearlluxury Đà Nẵng dang có khuyến mại ở 3 trả 2 đến hết 31/ 05 mà các cụ. Giá còn lại chỉ còn 160 úd/ đêm với điều kiện ở 3 đêm thôi các cụ. Vẫn bao gồm 03 bữa ăn như Vinpearl Nha Trang. Bể bơi dẹp, bãi biển đẹp mỗi tội ăn thì chưa thể bằng nha trang. Vinpearl chỉ thu tiền cuối tuần ở Nha Trang thôi chứ, giá phụ thu cuối tuần là 25 úd và hè phụ thu 15 usd. còn Vinpearl đà nẵng thì không có bị phụ thu (ngược lại còn giảm giá hì hì).

Fushion Maia: Cái này nên ở vì bao gồm cả massage 03 bữa trong ngày. Giá 245 usd/ phòng/ đêm.

Sandy beach resort: giá 1,500,000 VND/ phòng - cái này là Voucher bên em có ạ.

Ocean Villas đà nẵng: mới toe tòe toe: khuyến mại ở 02 đêm thanh toán 01 đêm.

Tối em cập nhật thêm hộ các bác ạ. Giờ đi măm măm đã.

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
cái này dược gọi là phòng cônnecting door các cụ nhé. Nhất là bọn tây thích sự riêng tư cho bố mẹ mà vẫn có thể trông nom con cái thì thường hay đặt phòng này ạ

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Em thấy các cụ xôn xao về vụ Fushion mai a chắc là của nhà em bán ra giá 200 usd mà có 02 cái hết luôn. hix. Lần sau các bác vợt luôn đừng đi hỏi nhau nữa nhé !!!

Chienpatt

Xe đạp
Vinpearlluxury Đà Nẵng dang có khuyến mại ở 3 trả 2 đến hết 31/ 05 mà các cụ. Giá còn lại chỉ còn 160 úd/ đêm với điều kiện ở 3 đêm thôi các cụ. Vẫn bao gồm 03 bữa ăn như Vinpearl Nha Trang. Bể bơi dẹp, bãi biển đẹp mỗi tội ăn thì chưa thể bằng nha trang. Vinpearl chỉ thu tiền cuối tuần ở Nha Trang thôi chứ, giá phụ thu cuối tuần là 25 úd và hè phụ thu 15 usd. còn Vinpearl đà nẵng thì không có bị phụ thu (ngược lại còn giảm giá hì hì).

Fushion Maia: Cái này nên ở vì bao gồm cả massage 03 bữa trong ngày. Giá 245 usd/ phòng/ đêm.

Sandy beach resort: giá 1,500,000 VND/ phòng - cái này là Voucher bên em có ạ.

Ocean Villas đà nẵng: mới toe tòe toe: khuyến mại ở 02 đêm thanh toán 01 đêm.

Tối em cập nhật thêm hộ các bác ạ. Giờ đi măm măm đã.
Cụ Bes ơi, em cũng mới hỏi Vinpearl Đà Nẵng, nó cũng bảo là phụ thu cuối tuần chỉ trong Nha Trang thôi, còn ở Đà Nẵng thì ko ^^. May thế, chứ thêm 55$/night nữa thì lại chát, ở mất vui. Hehe...
@Bác Vietnamresorts: Nhà em ở 31/5-1/6 nên ko rơi vào cái khuyến mại kia rồi. Thế cái giá còn lại 160 USD/đêm là trong thời gian nào ạ? Giá ngon như vầy thì ở thêm 1 đêm vẫn rẻ hơn 2 đêm :)). Em quan tâm đến Ocean View bác ạ. Cái Fusion Maia với Vinpearl cả 2 lại đều ở Đà Nẵng chứ lại, chỉ chọn 1 cái được thôi, còn lại thì em muốn ở Hội An vì 3-4/6 là rơi vào dịp Rằm, tắt đèn thắp đèn lồng gì đấy. Bác giới thiệu cho em mấy cái tốt tốt ở Hội An nhé! Hiện đang quan tâm là Victoria Hoi An Beach Resort and Spa và Boutique Hoi An.

N_V_L

Xe điện
em oánh dấu để hóng phát

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Cụ Bes ơi, em cũng mới hỏi Vinpearl Đà Nẵng, nó cũng bảo là phụ thu cuối tuần chỉ trong Nha Trang thôi, còn ở Đà Nẵng thì ko ^^. May thế, chứ thêm 55$/night nữa thì lại chát, ở mất vui. Hehe...
@Bác Vietnamresorts: Nhà em ở 31/5-1/6 nên ko rơi vào cái khuyến mại kia rồi. Thế cái giá còn lại 160 USD/đêm là trong thời gian nào ạ? Giá ngon như vầy thì ở thêm 1 đêm vẫn rẻ hơn 2 đêm :)). Em quan tâm đến Ocean View bác ạ. Cái Fusion Maia với Vinpearl cả 2 lại đều ở Đà Nẵng chứ lại, chỉ chọn 1 cái được thôi, còn lại thì em muốn ở Hội An vì 3-4/6 là rơi vào dịp Rằm, tắt đèn thắp đèn lồng gì đấy. Bác giới thiệu cho em mấy cái tốt tốt ở Hội An nhé! Hiện đang quan tâm là Victoria Hoi An Beach Resort and Spa và Boutique Hoi An.
Thôi bác cố gắng ở đêm trước đấy mấy ngày thì đựoc giá đáy với điều kiện ở 3 đêm nhá. Vinpear Đà Nẵng Ocean View giá 260 usd/ phòng/ đêm bác nhá.
Hội An em đang có Voucher Palm Garden Resort (120 usd/; đêm phòng Dleuxe Ocean hoặc Garden - cái n ày em đang có 100 Voucher bán tá lả rồi ạ).

Ngoài ra có cái Sunrise Hộ an mới thuộc hệ thống Sunrise nha trang: http://vietnamresorts.vn/detail_message.asp?lang=1&fold=870&SubCatID=870&msgID=2407&tr=0&dr=862

Chuẩn bị khai truơng thêm Fushion Maia hội an bao gồm 03 bữa ăn. Nếu bác định đi tầm tháng 5 - 6 thì nên chờ cái này. Tuần sau em ra Voucher vùe rẻ vừa đẹp bác nhá !!!

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
à, lại quên nói là bác nào cần danh sách Voucher các kiểu tình thành thì cho em xin mail hoặc yahoo chứ không em hết liên tục lại có liên tục ạ thì em sẽ gửi mail cho các bác.

Chienpatt

Xe đạp
Thôi bác cố gắng ở đêm trước đấy mấy ngày thì đựoc giá đáy với điều kiện ở 3 đêm nhá. Vinpear Đà Nẵng Ocean View giá 260 usd/ phòng/ đêm bác nhá.
Hội An em đang có Voucher Palm Garden Resort (120 usd/; đêm phòng Dleuxe Ocean hoặc Garden - cái n ày em đang có 100 Voucher bán tá lả rồi ạ).

Ngoài ra có cái Sunrise Hộ an mới thuộc hệ thống Sunrise nha trang: http://vietnamresorts.vn/detail_message.asp?lang=1&fold=870&SubCatID=870&msgID=2407&tr=0&dr=862

Chuẩn bị khai truơng thêm Fushion Maia hội an bao gồm 03 bữa ăn. Nếu bác định đi tầm tháng 5 - 6 thì nên chờ cái này. Tuần sau em ra Voucher vùe rẻ vừa đẹp bác nhá !!!
Lịch nhà em thì bất di bất dịch rồi, vì nó còn liên quan đến 3 chuyến bay đã đặt và 1 chuyến tàu :P. Hơn nữa chả mấy khi đúng dịp Rằm Hội An thì phải cố để cho các cụ thưởng thức đủ nét văn hóa của Việt Nam. Nói chung là chả sớm hơn được mà cũng chả muộn hơn được.
Em sẽ đặt resort ở Đà Nẵng đầu tuần tới, bác có voucher gì ngon thì mau ra lò đi, ko thì em chốt con Vinpearl Luxury luôn.
Còn Hội An thì em vẫn chưa quyết đây. Vào website của nhà bác ko thấy báo giá của Victoria Hoi An.
Em ko thích Palm nữa rồi, nhìn phòng xấu xấu ỉn ỉn thế nào ấy :|
Thôi em ko loằng ngoằng ở đây nữa, loãng hết topic Cẩm nang resorts của các cụ. email của em là chientrant@gmail.com. Cụ nào có gì hay gửi email với nhé!

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
à ừ nhỉ, nhắc đến cái này em mới nhớ.
Cho OFer giá tốt nhé.

Mon 29V

Xe điện
Cái này so với FM ở Đà Nẵng thế nào bác? Nhớ cho em giá tốt nữa nhé:)

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Lịch nhà em thì bất di bất dịch rồi, vì nó còn liên quan đến 3 chuyến bay đã đặt và 1 chuyến tàu :P. Hơn nữa chả mấy khi đúng dịp Rằm Hội An thì phải cố để cho các cụ thưởng thức đủ nét văn hóa của Việt Nam. Nói chung là chả sớm hơn được mà cũng chả muộn hơn được.
Em sẽ đặt resort ở Đà Nẵng đầu tuần tới, bác có voucher gì ngon thì mau ra lò đi, ko thì em chốt con Vinpearl Luxury luôn.
Còn Hội An thì em vẫn chưa quyết đây. Vào website của nhà bác ko thấy báo giá của Victoria Hoi An.
Em ko thích Palm nữa rồi, nhìn phòng xấu xấu ỉn ỉn thế nào ấy :|
Thôi em ko loằng ngoằng ở đây nữa, loãng hết topic Cẩm nang resorts của các cụ. email của em là chientrant@gmail.com. Cụ nào có gì hay gửi email với nhé!
Dạ vâng ạ. Vì tài nguyên Voucher quý hiếm quá nên nhà em hết hàng ngày có lúc vừa rao xong hết luôn. Như sheraton em vừa có 105 usd/ đêm chưa kịp rao đã hết. Căn bản tính em cẩn thận chuyên tìm giá siêu rẻ cho khách ahngf nên đôi lúc chưa up giá ngay. bác thông cảm em cẩn thận lắm nên cái nào em thật sự đi rồi thì em mới quảng cáo không là như Park Hyatt Đà Nẵng chưa kịp khai truong xong thì đã bán nên khách vào còn ngổn ngang cưa cây với xây dựng thì bỏ xừ. em cần xin các bác nhà mình ảnh của các resort chứ em khong thích ảnh của khách sạn ạ. Đợt này các khách sạn theo chỉ tiêu nhà nước là thay đổi theo giá Việt nên cái nào có tiền việt xong em mới up lên nên cái Vic gồm 1 hệ thống thì em chưa up ạ. Bác thông cảm.

Em PM cho bác cái giá của victoria hội an nhé. bác đi ngày sau hay ngày trước ? như thông thường thì em đặt là 135 - 140 usd nhưng đôi lúc còn dựoc upgrade phòng. hì hì

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
thôi up luôn cho các bác khogn em bận lại chả vào dựoc:

Voucher Mia Resort Nha Trang: cái này đẹp enafy. em đang có Voucher 105 usd/ đôi/ phòng Condos khuyến mại ở 3 trả 2 cả nhà nhé:
http://vietnamresorts.vn/detail_message.asp?lang=1&fold=872&SubCatID=872&msgID=2311&tr=0&dr=862

Phòng gia đình có bể bơi: 180 usd/ voucher = ở dựoc 02 gia đình
Cái này mà ở Tuần trăng mật thì siêu hợp,. bnuoori đêm nó còn thắp nến quanh bể nước lung linh.

Sunrise nha Trang: 105 usd/ phòng deluxe Ocean View/ 01 đêm có đúng 10 cái.

Bác nào cần contact gấp.

bes

Xe lăn
thôi up luôn cho các bác khogn em bận lại chả vào dựoc:

Voucher Mia Resort Nha Trang: cái này đẹp enafy. em đang có Voucher 105 usd/ đôi/ phòng Condos khuyến mại ở 3 trả 2 cả nhà nhé:
http://vietnamresorts.vn/detail_message.asp?lang=1&fold=872&SubCatID=872&msgID=2311&tr=0&dr=862

Phòng gia đình có bể bơi: 180 usd/ voucher = ở dựoc 02 gia đình
Cái này mà ở Tuần trăng mật thì siêu hợp,. bnuoori đêm nó còn thắp nến quanh bể nước lung linh.

Sunrise nha Trang: 105 usd/ phòng deluxe Ocean View/ 01 đêm có đúng 10 cái.

Bác nào cần contact gấp.
Khú khú, giá này chả tốt, bằng chứng từ sáng đến giờ em nhận được vài cái báo giá như vậy rồi :))
Cái MIA này nằm gần sân bay Cam Ranh, cách TP Nha Trang đến 20km...quả là trở ngại khi di chuyển, trừ khi tính chuyện chui vào resort sống chậm.
Năm ngoái em đi vẫn chưa xây xong.

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Hí hí. thế chắc bác nhận dược báo giá từ nhà em hoặc nhân viên nhà em chứ đâu. Có nhõn 20 cái thì bán mất 10 cái hôm qua rồi mà. hehe. CÁi Mia Nha Trang xa nhưng 1 ngày nó có 3 chuyến đưa đi đón về vào thành phố miễn phí mà bác. Cực thích hợp cho honey môn cần yên tĩnh. Bằng chứng là cái Six Sences xa thế mà vẫn hot sôi xình xịch đấy thôi.

Bác Chiến nhận được báo giá Vinpearl và Victoria hội an chưa thế ? Nếu như lịch trình như cũ thì em thành thật khuyên bác vẫn nên ở Fushion Maia nhé vì hơn có 5 úd mà được massage miễn phí mặc dù Vinpearl và em là rất thân nhau đấy. Kiểu như villa và khách sạn thì khác nhau hoàn toàn. Riêng tuần trăng mật thì fusion maia xếp cho bác dược view biển vẫn giá cũ nhé em xếp cho honey moon nhiều lắm roài !!!

Chỉnh sửa cuối:

Chienpatt

Xe đạp
Bác Chiến nhận được báo giá Vinpearl và Victoria hội an chưa thế ? Nếu như lịch trình như cũ thì em thành thật khuyên bác vẫn nên ở Fushion Maia nhé vì hơn có 5 úd mà được massage miễn phí mặc dù Vinpearl và em là rất thân nhau đấy. Kiểu như villa và khách sạn thì khác nhau hoàn toàn. Riêng tuần trăng mật thì fusion maia xếp cho bác dược view biển vẫn giá cũ nhé em xếp cho honey moon nhiều lắm roài !!!
Em chưa bác ạ! :D
Hơn nhau 5-10$ thì chả đáng là bao, nhưng mà mỗi cái lại có cái hay riêng của nó. Em là cứ hay bị giao động, cứ chọn cái này rồi lại chọn cái kia :P, để nghi nghĩ thêm mấy hôm rồi chốt hết 1 loạt vậy. Đà Nẵng, Hội An, Sapa, Hà Nội...
Mà nhà em ở Hội An đang đòi ở Beach Front đây này, ko chịu ở Ocean View. Huhu... Bác mà có báo giá thì báo luôn cho em Beach Front của Palm và Vic nhé! Email cho rồi đấy. Mà nhà em có còn trong giai đoạn trăng mật trăng mẽo gì đâu, có lấy honey moon được ko? :P

bes

Xe lăn
Hí hí. thế chắc bác nhận dược báo giá từ nhà em hoặc nhân viên nhà em chứ đâu. Có nhõn 20 cái thì bán mất 10 cái hôm qua rồi mà. hehe. CÁi Mia Nha Trang xa nhưng 1 ngày nó có 3 chuyến đưa đi đón về vào thành phố miễn phí mà bác. Cực thích hợp cho honey môn cần yên tĩnh. Bằng chứng là cái Six Sences xa thế mà vẫn hot sôi xình xịch đấy thôi.
Hi hi, Six Sences nó lại thuộc đẳng cấp khác rồi, nó đắt vì nó xa đấy ạ :P
Em đi ngang qua cái MIA từ lúc nó đang xây dựng, hơi thắc mắc vì địa thế cũng không phải là đẹp mà lại xa quá.
Em đánh giá nó chỉ ngang tầm Diamond Bay thôi, cụ nào đi về review cho em 1 phát.

Trạng thái
Thớt đang đóng