.:: Cẩm nang Resort - Khách sạn Việt Nam ::.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tourcare

Xe tăng
Fusion là resort mới ở DAD, mới ra nên đẹp, lại thêm khoản massa bất kì lúc nào, bao nhiêu lần cũng được nên nhiều bác khoái :D
Mấy ks của bác ở toàn giá rẻ nhể, Novotel mà 1tr là giá cho đối tác (em thì nhiều khi xin được phòng FOC, chứ ở mấy chỗ resort kia Mod Bé còn xót chứ chẳng phải em :P)

PoBeo cụ nhé, hẻm phải popeo =,= riêng cái đoạn viết sai tên là phải vod trừ rồi ~X(

Fusion Maia là ở đâu vậy cụ nhỉ? Em sẽ hỏi nhưng giá siêu rẻ kia là áp dụng cho....người làm trong hệ thống khách sạn nhé cụ. Còn với người ngoài thì em nghĩ cũng sẽ được giá rẻ nhưng ko siêu rẻ đâu ạ

chuot_bach

Xe tăng
Mợ Bes đã có công vậy, em góp ý mợ có thể chia thành từng khu vực, cho đường link ở trang đầu tiên, đặc biệt vùng nào nhiều khu nghỉ thì cho vào 1 link, vùng nào ít thì tổng hợp cũng đc, như vậy dễ đọc và đưa ra lựa chọn, đồng thời nếu co comment cũng dễ cho cả người comment lẫn người muốn tham khảo comment đó.

bes

Xe lăn
Mợ Bes đã có công vậy, em góp ý mợ có thể chia thành từng khu vực, cho đường link ở trang đầu tiên, đặc biệt vùng nào nhiều khu nghỉ thì cho vào 1 link, vùng nào ít thì tổng hợp cũng đc, như vậy dễ đọc và đưa ra lựa chọn, đồng thời nếu co comment cũng dễ cho cả người comment lẫn người muốn tham khảo comment đó.
Mọi người cứ post đi ạ, nhiều nhiều em tổng hợp 1 thể.
Đầu trang có danh sách tóm tắt rồi, em sẽ lọc theo khư vực để cho dễ tìm.
các bác đi rồi nhớ cho cái đánh giá nhé, cái này quan trọng lắm, hoàn toàn không giống quảng cảo đâu.

Tourcare

Xe tăng
Em thêm cái Celadon ở Huế, khách sạn này mới khai trương năm 2009, chủ là ngân hàng Bắc Á, năm ngoái em đi vào dịp khuyến mại nên giá cũng rẻ khoảng 60$, bây giờ giá khoảng 100$. Phòng rộng rãi, đẹp, bên ngoài phong cảnh cũng khá đẹp vườn rộng và nhiều cây cối, bể bơi rất to. Năm ngoái em đi check in muộn, lại trả phòng sớm để đi city Huế nên chụp ảnh cũng không rõ lắm. Nhận xét của em là đang đồng tiền bát gạo khi ở đây :)
Từ đây đi ra hàng bùn bò Huế ở phố Lý Thường Kiệt cũng gần, vào Huế mà không ăn bún bò ở quán này thì hơi phí nhé, em ăn bún bò nhiều nơi nhưng không hiểu sao thích nhất quán này, có thể ăn 2 bát được :D

chuot_bach

Xe tăng
Em vừa ở Đồng Hới 2 đêm, 1 đêm ở Sài Gòn Đồng Hới hotel ( 4 sao) và 1 đêm ở Sunspa (khu 4 sao), theo đánh giá của em thì Sunspa khu 4 sao bây giờ chất lượng kém quá ( so với Vạn Chài chẳng hạn : về giá / chất lượng sử dụng), phòng thì rất nhiều kiến đen, các đồ thiết bị trong phòng cũ kỹ nhưng không được thay thế ( lúc dùng được lúc không), nhân viên phục vụ thì gần như không có sự hiếu khách, kết luận của em là sẽ không quay lại lần 2, nếu nghỉ thì sẽ phải thẳng Huế mà nghỉ.

bes

Xe lăn
Miền Bắc :

Vạn Chài Resort
Sầm Sơn - Thanh Hóa.

Ấn tượng lớn nhất đối với gia đình em là : lần đầu tiên cũng là duy nhất.
Đắt đỏ, xấu, bẩn, thái độ nhân viên như mứt, dịch vụ kém, biển bẩn, bể bơi nhỏ ....
Vườn cây rậm rạp, cây cối không được lựa chọn tinh tế.
Đánh giá : Không nên ở với mức giá >100$/night

PS : F1 nhà em 2 ngày không chịu đi toilet vì cái nhà toilet tối om om trang trí kiểu hang động. Phòng ốc gạch mộc bẩn ơi bẩn, muỗi nhiều ơi nhiều ... :((

Biển bẩn :

Phòng bẩn :

Ghét chỗ này quá nên em không thèm chụp ảnh, cụ nào thương đau ở đây rồi phụ họa em với.

chuot_bach

Xe tăng
@mợ Bes: có lẽ cảm nhận của em khác với mợ nhỉ ? em hầu như không ăn ở trong resort mà toàn ăn ở bên ngoài ( tìm các quán được khen ngợi với các món lạ - mang đặc trưng vùng) ở Sunspa em thấy cái được duy nhất là cát biển đẹp, sạch ( cái này thì đẹp và sạch dần lên từ Bắc vào Nam).
Em không khen chất lượng phục vụ của nhân viên ở Vạn Chài nhưng em thấy chất lượng nhân viên phục vụ ở Sunspa cũng không khá hơn ( có lẽ hơi khắt khe vì ở Vạn Chài thì quá nhiều người chê còn Sunspa thì nhiều người khen nên em để ý hơn chăng ??? em đang so sánh với chất lượng phục vụ ở Huế, Đà Nẵng ...
Về phòng ốc thì ở Vạn Chài em cảm giác thoáng hơn nhiều so với Sunspa, mà hôm rùi em ở Sunspa thấy đầu cầu thang nào cũng đặt 1 xe ( em nhìn như xe chở rác / đồ bẩn) mà đặt 24/24 luôn.
Buffer sáng ở Suns về chất lượng món ăn thì không nói nhưng số lượng thì ít quá, mà nhân viên phục vụ chỉ chăm chăm dọn bàn đi thôi, em nghĩ chắc là bây giờ có khu 5* nên cần phải cho mọi người thấy sự chênh lệch để lần sau sử dụng 5* thì phải??
Em không khen Vạn Chài nhưng em nghĩ nếu vào Quảng Bình thì cố gắng chạy luôn vào Huế, hoặc muốn đi biển thì vào luôn Đà Nẵng (hoặc xa hơn).
Em khoái mấy pic của mợ ở Ninh Bình, hôm nào phải mò vào nghía xem thực tế thôi ( bắt đền mợ đó)

Tourcare

Xe tăng
Em thì chưa ở Vạn Chài vì nghe đến SS là em sợ, nhưng ở Sun spa thì không thấy chê cái gì, ăn thì dọc theo biển Nhật Lệ nhiều hàng quán hải sản tươi ngon, không nghĩ là chất lượng xuống nhanh đến thế.

bes

Xe lăn
Miền Nam :

Tiến Đạt Resort
Mũi Né - Phan Thiết.

Ở Mũi Né hay ở chỗ 100% đều là các resort, cho dù có những cái bé như lỗ mũi vì quan niệm có phòng, có vườn, có bể bơi tức là resrot.
Em đi theo comment của các cụ Ofer nhà mình cách đây vài năm.
Ấn tượng : nhỏ mà tốt.
Phòng ốc được, khá sạch sẽ.
Bể bơi nhỏ nhưng cũng được.
Biển đẹp, tất nhiên rồi, Mũi né biển chỗ nào chả đẹp.
Phục vụ tốt, hiếu khách, nhà hàng được - nhưng phải đi ăn sớm, muộn thì bọn Tây nó xúc hết. Bên cạnh có cái Ngọc Sương làm đồ Âu rất ngon.
Đặc biệt 1: Chủ resort có 1 dàn xe cũ và cổ lên tới gần 50 chiếc.
Đặc biệt 2: Khách Tây tắm trần vô cùng nhiều, toàn gái Nga và Tây Ban Nha :P
Đánh giá : Rất hợp lý trong tầm 60$/night.

chuot_bach

Xe tăng
Quá chuẩn /
Em cũng nhờ thớt này của cụ Bes mà chui vào Imperial ( hiện em đang nằm ở tầng 8 ah, không đặt đc tầng cao)
Cái khách sạn này ông sếp em hiện tại đang sở hữu 30% - đi vào đó ở toàn được giá = 50% giá thực hehe.....nhưng tệ là nếu đi bạn bè thì em ghét nhất cái cánh cửa phòng tắm.....hở hang

Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện
Quá chuẩn /
Em cũng nhờ thớt này của cụ Bes mà chui vào Imperial ( hiện em đang nằm ở tầng 8 ah, không đặt đc tầng cao)
Hehe có gì cụ cứ pm em rồi em tư vấn choa....chuẩn hết ko cần chỉnh :D tại em ko đi với Gấu thì lại rất ít chụp ảnh được đẹp như 2 cụ tourcare và cụ bes ạ

PoBeo

Xe điện
Quá chuẩn /
Tối lên bar ngồi ngắm sông Hương và thành phố HUế về đêm thích lắm cụ à :D

chuot_bach

Xe tăng

Tourcare

Xe tăng
Tiếp theo em làm nốt cái 4* sealion, cũng tầm giá 70-75* cho phòng standard, khu này cũng rộng rãi, bãi biển đẹp, toilet thì không được đẹp lắm. Phù hợp trong tầm tiền. Cám ơn cụ pobeo bảo em chụp ảnh đẹp, chứ thực ra em chụp bằng bao diêm thôi :D
Nốt mấy cái 4* này em chuyển sang mấy cái 3*

Tourcare

Xe tăng

Tourcare

Xe tăng
Góp vui với cụ bé, em cũng có mấy cái Tiến Đạt, khu này nói chung có mấy cái như Tiến Đạt, Little mũi Né.. cũng gần gần như nhau, đặc điểm là bãi cát không được rộng, cát không trắng và sạch như các khu ở trên.

Tourcare

Xe tăng
Tiếp theo là cái khách sạn (hiếm có cái nào như cái này không đề resort :D), giá rổ khoảng 35++, hơi vắng khách vào, phòng ốc trang trí theo kiểu Trung quốc, hơi hoa hòe hòa sói, gương em thấy dính đầy ngọc trai, chẳng biết thật hay giả :P

Tourcare

Xe tăng
Tiếp cái nữa là Hoàng Triều, phòng ốc mới hơn bên Tiến Đạt, cùng khu đó nên bãi biển cũng không được đẹp, bể bơi nhỏ, phòng ốc trang trí sặc sỡ theo phong cách Việt Nam, Trung quốc :D. Giá rổ tầm 40++

Tourcare

Xe tăng
Trong mấy cái 3* em thấy cái Vĩnh Sương là ổn nhất vì nằm chung bãi biển với khu 4*, bà chủ là người Sài Gòn, thích vườn tược nên đầu tư cái resort này, cây cối trong khu resort này cũng trồng theo ý của bả, rất nhiều loại cây. Đặc biệt khu này có khu ươm trồng hoa lan, khách nghỉ tại đây sẽ được tặng một giò hoa lan mang về (với phòng delux trở lên thôi :P), giá phòng ở đây 50++

Minhdung

Xe đạp
Bác ơi, Cúc Phương resort phòng nào cũng có bồn khoáng nóng hay tùy loại, nếu thế thì là loại nào ạ? tks các bác.

Trạng thái
Thớt đang đóng