.:: Cẩm nang Resort - Khách sạn Việt Nam ::.

Trạng thái
Thớt đang đóng

bes

Xe lăn
Hầy, vụ giá này các cụ cứ cụ tỉ quá đâm ra nhầm lẫn hết cả.
Cứ chốt lại là : Tôi ở 3 night phải trả net là bao nhiêu tiền?
Tự dưng đem chia 3 ra làm gì, em lại nhớ bài toán đếm chân bò rồi chia cho 4.
Vinpearl giá 3tr2 thì quá tốt trong tầm này, mùa này :)

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Gấp ạ !!! Tối nay ai chưa có chương trình đi chơi, em đang có 03 phòng ở Emeralda ninh bình tối nay ạ. Giá 120 usd bao gồm phụ thu mùa cao điểm rồi cả nhà nhé: http://www.emeraldaresort.com/. Thanks all !!!

bes

Xe lăn
Gấp ạ !!! Tối nay ai chưa có chương trình đi chơi, em đang có 03 phòng ở Emeralda ninh bình tối nay ạ. Giá 120 usd bao gồm phụ thu mùa cao điểm rồi cả nhà nhé: http://www.emeraldaresort.com/. Thanks all !!!
Ui. Hôm thứ 6 Cụ lovestory2008 vừa vật vã kiếm phòng ở đây 3 hôm nghỉ lễ.
Chả biết hôm nay đi đâu rồi

Lovestory1008

Xe tăng
Ui. Hôm thứ 6 Cụ lovestory2008 vừa vật vã kiếm phòng ở đây 3 hôm nghỉ lễ.
Chả biết hôm nay đi đâu rồi
;) Em đang ở Emeralda Ninh Bình đây .
Nhờ mợ vnresorts mà kịp thời có phòng từ hôm 30/3.

bes

Xe lăn
;) Em đang ở Emeralda Ninh Bình đây .
Nhờ mợ vnresorts mà kịp thời có phòng từ hôm 30/3.
à, thế thì ngon roài. Lần sau lên kế hoạch sớm ít nhất là 2-3 tuần nhé.
Lần này thế là gặp may đấy :)

Linh_piano

Xe điện

niceshot

Xe container
Tiếp theo cái thớt hỏi chương trình đi Đà Nẵng, em đã chốt được với Gấu lịch trình chuyến đi. Nay em xin nhờ các cụ giúp em vụ đặt phòng khách sạn ạ. Các thông tin cụ thể bao gồm:

- Số người: 04, gồm 2 vc em, 01 F1 13 tuổi (gái) và 01 F1 9 tuổi (trai). Ngủ chung 1 phòng cho tiết kiệm :P
- Khách sạn: Có bể bơi sạch, đẹp. Điều kiện ngủ nghỉ tốt! Giá cả càng mềm tất nhiên là càng tốt ạ :D
- Lịch trình cụ thể như sau:

Ngày - - - - - Nơi lưu trú - - - - Khách sạn - - - - - - - - - - - - Giá phòng ----------- Tổng tiền
[FONT=&quot]04/06[/FONT] - - - - - [FONT=&quot]Cửa Lò [/FONT]- - - - -- - [FONT=&quot] KS Xanh ??
[/FONT] ([FONT=&quot]Thứ 2[/FONT])

[FONT=&quot]05 và 06/6[/FONT][FONT=&quot] - - - Quảng Bình[/FONT] - - - - - - Sun Spa
[FONT=&quot](Thứ 3,4[/FONT])

[FONT=&quot]7-9/6[/FONT] - - - - - Đà Nẵng - - - - - - - Sandy Beach Resort
[FONT=&quot](Thứ 5,6,7)[/FONT]

Hoặc

[FONT=&quot]7-9/6[/FONT][FONT=&quot] - - - - - - - Hội An [/FONT][FONT=&quot]- - - - - - - - - - - Golden sand [/FONT]

[FONT=&quot]10/6 [/FONT][FONT=&quot]- - - - - - - -Bà Nà Hill [/FONT][FONT=&quot]- - - - - - - - - - Khu Morin[/FONT]
[FONT=&quot](Thứ 5)[/FONT]

[FONT=&quot]11 và 12/6 [/FONT][FONT=&quot]- - - - - Huế - - - - - - - - - - - - - [/FONT][FONT=&quot]Hue[/FONT][FONT=&quot] Centure Riverside[/FONT]
[FONT=&quot](Thứ 2,3)[/FONT]

[FONT=&quot]13, 14/6[/FONT][FONT=&quot] - - - - - - Thiên Cầm - - - - - - - - - [/FONT][FONT=&quot]Thiên Ý ??[/FONT]
[FONT=&quot](Thứ 4,5[/FONT])
[FONT=&quot]
[/FONT]
Về lựa chọn khách sạn, ngoài Sun Spa, nếu các cụ thấy có khách sạn nào hợp lý hơn thì tư vấn giúp em luôn nhé.

Cụ Bes, Cụ Vietnamresorts giúp em sớm sớm được thì tốt quá để em còn chốt lịch và xin nghỉ phép phục vụ vợ con ạ.

Xin cảm ơn các cụ nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Vụ đặt phòng này thì mợ vietnamresort là đúng tủ luôn, tuy nhiên cái Century ở Huế hơi cũ kỹ. Nếu tầm tầm đó ở bên Hương Giang, còn theo em khuyên cụ nên ở Saigon Morin hoặc Imperial Hotel.
Quảng bình thì Sunspa vẫn là nhất, nghỉ qua đêm không quá quan trọng, ở phòng hường vườn cũng được, rẻ hơn chục $.
Hoành hơn thì ocean view, hoành hơn nữa ở bugalow hoặc villas, nói chung gặp mợ vietnamresort là okie hết.

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Em có voucher ở sai gon morin và la residence dấy giá cực mềm. SAndy beach cũng có luôn nhé. Tối nay em hầu cụ lịch trình ạ. hix. Cảm ơn các kụ đã ủng hộ em đến mức em làm đến 3h30 sáng cũng không hết việc. Do mọi người hỏi em phòng 30/4 nhiều quá nên gần hà nội em trả lời luôn lên đây cho tiện ạ:

Cúc Phương Rẻot; Còn đúng 1 phòng 28 - 30/4 và 1 phòng 29 - 30/4. Cụ nào chốt thì chốt luôn giúp em cái này.

Linh TRường Resort Thanh Hóa: còn 10 phòng từ 28 - 1/5

Văn Minh Resort: 10 phòng ạ. cái này ngon bổ rẻ và gần Hà nội cực kỳ ạ. giá 700k/ hix. ở đây có masa cổ truyền và câu cá....

BaiLuwx Resort; 28 - 1/5: còn 2 phồng Vip và 30 - 2/5 (cỏ thể chọn 1 hoặc 2 đêm).

Tối em post tiếp ạ.

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Tiếp theo cái thớt hỏi chương trình đi Đà Nẵng, em đã chốt được với Gấu lịch trình chuyến đi. Nay em xin nhờ các cụ giúp em vụ đặt phòng khách sạn ạ. Các thông tin cụ thể bao gồm:

- Số người: 04, gồm 2 vc em, 01 F1 13 tuổi (gái) và 01 F1 9 tuổi (trai). Ngủ chung 1 phòng cho tiết kiệm :P
- Khách sạn: Có bể bơi sạch, đẹp. Điều kiện ngủ nghỉ tốt! Giá cả càng mềm tất nhiên là càng tốt ạ :D
- Lịch trình cụ thể như sau:

Ngày - - - - - Nơi lưu trú - - - - Khách sạn - - - - - - - - - - - - Giá phòng ----------- Tổng tiền
[FONT=&quot]04/06[/FONT] - - - - - [FONT=&quot]Cửa Lò [/FONT]- - - - -- - [FONT=&quot] KS Xanh ??
[/FONT] ([FONT=&quot]Thứ 2[/FONT])

[FONT=&quot]05 và 06/6[/FONT][FONT=&quot] - - - Quảng Bình[/FONT] - - - - - - Sun Spa
[FONT=&quot](Thứ 3,4[/FONT])

[FONT=&quot]7-9/6[/FONT] - - - - - Đà Nẵng - - - - - - - Sandy Beach Resort

Hoặc

[FONT=&quot]7-9/6[/FONT][FONT=&quot] - - - - - - - Hội An [/FONT][FONT=&quot]- - - - - - - - - - - Golden sand [/FONT]

[FONT=&quot]10/6 [/FONT][FONT=&quot]- - - - - - - -Bà Nà Hill [/FONT][FONT=&quot]- - - - - - - - - - Khu Morin[/FONT]
[FONT=&quot](Thứ 5)[/FONT]

[FONT=&quot]11 và 12/6 [/FONT][FONT=&quot]- - - - - Huế - - - - - - - - - - - - - [/FONT][FONT=&quot]Hue[/FONT][FONT=&quot] Centure Riverside[/FONT]
[FONT=&quot](Thứ 2,3)[/FONT]

[FONT=&quot]13, 14/6[/FONT][FONT=&quot] - - - - - - Thiên Cầm - - - - - - - - - [/FONT][FONT=&quot]Thiên Ý ??[/FONT]
[FONT=&quot](Thứ 4,5[/FONT])
[FONT=&quot]
[/FONT]

Ở Thiên Cầm bác có thể chọn Thiên ý hoặc SAo mai nhé khu đằng sau biển nhưng của chủ đàu tư là Đại Tá ở Hà nội xây dưngk. Năm nào em cũng đi và cũng đi vào đấy. Em thấy ở đây sạch rộng đẹp và rẻ hơn Thiên ý nhiều ạ. giá tầm 400k/ phòng (dợt này chưa có giá hè nên em chưa rõ ạ nhưng vì năm nào em cũng ở đấy 2 lần đàu năm và cuối năm cả đại gia đình nên cũngđược giá ổn). Tối em up hình cho bác xem ạ.

Về lựa chọn khách sạn, ngoài Sun Spa, nếu các cụ thấy có khách sạn nào hợp lý hơn thì tư vấn giúp em luôn nhé. Cái này thì chuẩn rồi ạ !!!

Cụ Bes, Cụ Vietnamresorts giúp em sớm sớm được thì tốt quá để em còn chốt lịch và xin nghỉ phép phục vụ vợ con ạ.

Xin cảm ơn các cụ nhiều!
à, có phần quote dưới thảo nào không pose lên được. Sandy beach và Huế em có voucher nhé. Còn tùy tình hình voucehr về vì nếu có voucher em tự động guaiwr vào cho các bác áp dụng giá Vouche. Tạm thế đã ạ.

toanmap

Đi bộ
Mợ vietnamresorts tư vấn giúp mình xem có gói nào ngon bổ rẻ không nhé. Bên mình dự định đi Quảng Bình tầm khoảng tháng 7, dự định nghỉ ở Sun Spa hoặc Sài Gòn Quảng Bình, đoàn gồm 10-12 người lớn, 6 trẻ em. Nếu cần thêm thông tin gì để tư vấn chọ cụ thể thì mợ cứ hỏi nhé. Tnks mợ!

niceshot

Xe container
à, có phần quote dưới thảo nào không pose lên được. Sandy beach và Huế em có voucher nhé. Còn tùy tình hình voucehr về vì nếu có voucher em tự động guaiwr vào cho các bác áp dụng giá Vouche. Tạm thế đã ạ.
Đêm nay em không ngủ để hóng tin của mợ (b)

bes

Xe lăn
Đêm nay em không ngủ để hóng tin của mợ (b)
À nói nốt về KS ở Huế.
Saigon Morin có vị trị vô cùng đẹp, ở ngay đầu cầu Trường Tiền, khuôn viên ở trong ngồi cafe thì cứ gọi là thôi rồi, nhưng hình như chỉ là 4 sao (em đánh giá qua trang thiết bị). Mặt khác thấp tầng nên không có những quả view khủng như Imperial

Tấm này em đứng ở tầng 25 imperial chụp toàn cảnh Sông Hương từ cầu Phú Xuân đến tận Cồn Hến.

Morin đây, tùy cụ chọn nhá :)

Chỉnh sửa cuối:

quocanhpack

Xe tăng
Cụ Bes có khi kiêm thêm chân Mốc box này nữa đi. Dải đất miền trung này chỗ nào cũng có dấu chân của cụ.

niceshot

Xe container
Cả đêm qua thức chờ mf chả thấy mợ resorts đâu :((

@ Bes: cụ chụp đẹp quá, nhưng hình như cả 2 ks này đều không nằm sát bờ sông Hương cụ nhỉ? Em khoái Morin hơn vì khuôn viên có vẻ đẹp! Ảnh cụ chụp từ tầng 25 Imperial có phải chụp được cả nóc của Morin đấy không?

bes

Xe lăn
Vâng cụ ạ, Saigon morin nằm dọc Sông Hương ngay đầu cầu Trường Tiền, có thể coi là vị trí đẹp nhất Huế.
Imprerial cũng ngay gần đó, là tòa nhà cao nhất HUế nên view cực đẹp, có thể nhìn bao quát hết thành phố.

tamngocle

Xe tải
Tuần này có chương trình khuyế mãi của Vinpearl Đà NẴng sau 31/5 nhe. ở 3 trả 2 cho Vinpearl Đà NẴng thì ai chả có. Bên mình giá là 235 usd vẫn khuyến mại ở 3 trả 2 và vẫn bao gồm 3 bữa ăn như phình phường mà. Trong này có 1 em duy nhất dược áp dụng chương trình mới nhất là mợ Chiến thôi ạ vì em phải xin xỏ do bác ở bển nên nó cho trước. Việt Nam thì tuần này có 1 cái em sẽ báo lên các bác nhé.

Em có Voucher Palam GArden Resort hàng odocj gồm ăn sáng, 1 bữa tối và 1 massage cho 2 bác phòng Deluxe Garden View giá 150 usd các bác nhé. Riêng đặt phòng không thì Deluxe đã là 150 úd rồi ạ.

Bao giờ có giá phòng Fusion Maia cho tháng 6 bác Vietnamresorts báo em với nhá.: Bác Mon 29V ơi, giá phòng của Fusion Maiaa vẫn là 240 usd mà bác, trừ phi tìm cái Voucher giá rẻ thôi ạ. Có 1 cái em đưa lên ngay ạ.
Nhà mình định đi Vinpearl Đà Nẵng tầm đầu tháng 9, 3 phòng/ đêm, ở 3 đêm. Bạn có giá tốt không. Ở 3 có được tính 2 không? Cảm ơn nhiều nhé

tamngocle

Xe tải
Nhờ cụ Vietnamresort giá của Sun Spa QB đầu tháng 9 luôn nhé, để gia đình có sự lựa chọn. Cảm ơn nhiều

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Cả đêm qua thức chờ mf chả thấy mợ resorts đâu :((

@ Bes: cụ chụp đẹp quá, nhưng hình như cả 2 ks này đều không nằm sát bờ sông Hương cụ nhỉ? Em khoái Morin hơn vì khuôn viên có vẻ đẹp! Ảnh cụ chụp từ tầng 25 Imperial có phải chụp được cả nóc của Morin đấy không?
Khổ thân kụ. Kụ làm ăm áy láy quá. có gì cụ cứ mail cho em: mngr@vietnam-hotels.vn hoặc nhắn tin cho em ạ. em thức cả đêm làm cho kụ với kụ thủy nữa với mấy kụ nữa ạ. hix. mà không vào dây. thế cơ chứ !!! Đấy 11h đêm qua kụ thủy nói mà sáng nay có mail ngay rồi ý. Kụ cho em xin mail nhé.

Chỉnh sửa cuối:

vietnamresorts

Xe buýt
Website
vietnamresorts.vn
Nhà mình định đi Vinpearl Đà Nẵng tầm đầu tháng 9, 3 phòng/ đêm, ở 3 đêm. Bạn có giá tốt không. Ở 3 có được tính 2 không? Cảm ơn nhiều nhé
Dạ, chắc là Mợ ạ !!! mợ ơi thoài gian này Vinpearl chưa có khuyế mại mới nên em chưabieets cụ tỉ ạ. Chỉ biết là ai đi Vipear Nha trang tháng 9 thì giá sẽ là 155 toàn bộ rùi nhé. em cũng đi Vinpearl tháng 9.

Tuần sau em được Vinpear Đà Nẵng mời vào free mấy đem bác nào cần ngắm nghía cái rí sọt nào em làm chân phó nháy poss ảnh trước cho các bác nhé. Lít trong danh mục của em nà: Ocean Villas này, Sunrise Hội An, Fusion Hội An, Hyatt Đà NĂgx (cái này nó có nguồn khách Mẽo nên nó chả thích dân việt mấy) Có ai cần rì view ở đâu nữa không ạ ? cho em biết nhu cầu luôn nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng