Cam hay Mazda

longpn

Xe hơi
Cụ nào tầm 30, trẻ trung, yêu đời, nhiều tiền từ trẻ, mua xe để cưa gái thì chơi mazda 6
Cụ nào tầm > 35, chỉn chu, đĩnh đạc, lăn lộn bươn trải kiếm được tiền, mua xe để đi làm ăn kinh doanh thì chọn Camry

doremonmattich

Xe tăng
Mazda bảo trì, thợ thuyền phụ tùng không bằng Toy được.
Đi ba năm sẽ biết tay nhau ngay.

cuonglh151

Xe tải
m6 đi khá êm ái ko ồn ào,nhưng phải cái không bốc lắm,cam mới thì khỏi chê rồi.thanh niên hay đổi vợ.cụ nên chọn cam cho dễ thanh khoản.

cuonglh151

Xe tải
Cụ nào tầm 30, trẻ trung, yêu đời, nhiều tiền từ trẻ, mua xe để cưa gái thì chơi mazda 6
Cụ nào tầm > 35, chỉn chu, đĩnh đạc, lăn lộn bươn trải kiếm được tiền, mua xe để đi làm ăn kinh doanh thì chọn Camry
Cụ này góp ý chân tình này

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Những người có đầu có luôn thăm dò sản phẩm theo thực tế, cứ ngồi lên và đi thì mới quyết, nghe nói thì nó vô cùng. Nó cũng như cái điện thoại thôi, giờ mà cứ quan điểm phải dùng NOKIA thì chắc chả ai dùng nữa. Em đi họp lớp cùng đám bạn, giờ cứ hỏi xem ai dùng NOKIA thì chắc chả có đứa nào. Mục đích sử dụng giờ thay đổi theo thời gian, và không ai giờ mua điện thoại chỉ vì nó bền và pin lâu.

Nói thật với cụ chẳng ông nào rỗi hơi đi ném đá trong khi chả có tí lợi ích nào. ông đi xe gì là việc của ông, tôi đi xe máy nhưng cũng chả xin ông được đồng nào, hà cớ gì cụ bảo ném đá cho mệt óc. Quan điểm thôi cụ ạ.

Cụ chưa đi Hàn lần nào phải không? Cái thằng mà cụ chửi nó văn minh gấp hàng nghìn lần so với mình đấy cụ. Toàn ngồi gõ bàn phím chửi đổng thì không khá hơn được đâu. Em cũng đi xe Hàn nhưng giá trị của nó ở mức chấp nhận được chứ không đến mức nó phản ánh con ng đâu cụ. Trong số con ng mà cụ đang chửi, có khi có cả người thân của cụ, bạn cụ, đồng nghiệp của cụ thậm chí là sếp của cụ mà có khi cụ mở miệng ra câu này nó đập cho cụ một phát không thương tiếc. Giữ láy cái mồm cụ ạ.
Cụ có vẻ hơi cay cú nhỉ?
Em vẫn giữ quan điểm: trong tầm giá và các điều kiện khác k đổi thì cái gì bán đc nhiều ắt cái nớ tốt hơn :D
Cụ lôi Nokia vào đây làm gì? Cách đây 10 năm thì đúng, chứ bây giờ k còn đúng nữa.
Các con xe khác cùng phân khúc cứ liên tục ra đời để ng ta phân tích mổ xẻ, so sánh vs Cam, ca tụng nó để rồi khi có một đống tiền trong tay ng ta đa phần sẽ nghĩ đến Cam. Xét cho cùng sự thành công của một sản phẩm cũng nằm ở doanh số.

Best Star

Đi bộ
Sắp ra mắt Cam mới rồi mờ cụ. Chờ thêm vài ngày nữa rồi quyết định cho đỡ lăn tăn cụ ợ :)

newidea09

Xe tăng
mazda 6 2.0 hay Camry 2.0 2015 hả các cụ ơi, em đang phân vân quá, mong các cụ chỉ giáo!
Cụ chủ đợi ngày 21/4 Camry mới ra mắt rồi lái thử 2 xe. Cam đoan cụ sẽ chọn Camry 2.0E 2015. Mazda 2.0 cảm giác lái, tăng tốc, hệ thống treo, cách âm, diện tích sử dụng trong khoang nội thất đều ko so được với Camry 2.0E 2015. Em đã chạy thử cả 2 xe rồi nên em biết. Kính cụ.

Becks_1906

Xe đạp
Cũng đang lăn tăn và phân vân 2 ẻm.
21/4 này khai trương và đi thử ở đâu, đi thử để so sánh cái các cụ nhỉ

Isu_zu

Tháo bánh
Nói thật với cụ chẳng ông nào rỗi hơi đi ném đá trong khi chả có tí lợi ích nào. ông đi xe gì là việc của ông, tôi đi xe máy nhưng cũng chả xin ông được đồng nào, hà cớ gì cụ bảo ném đá cho mệt óc. Quan điểm thôi cụ ạ.

Cụ chưa đi Hàn lần nào phải không? Cái thằng mà cụ chửi nó văn minh gấp hàng nghìn lần so với mình đấy cụ. ....
Nếu cụ ko ném đá, thì post của em không ám chỉ cụ đâu :). Nhưng box Toy có nhiều kẻ vào chỉ để ném đá, đó là sự thật, cụ theo dõi sẽ thấy :(.
E từng đi Hàn, và cả Nhật. E thấy khoảng cách của sự văn minh, giữa VN và Hàn, cũng gần bằng giữa Hàn và Nhật đấy cụ. Đúng là VN còn thua xa Hàn, nhưng ko vì thế mà có thể nói rằng Hàn cũng như Nhật!

ducletrung

Xe container
Người nói kệ người ta,nhiều người họ thích xe Hàn vậy sao cụ cứ phải bênh Toy làm gì hả cụ Isuzu?.Toy nó bán được nhiều hay bán được ít nó cũng có bố thí cho cụ miếng cơm hay manh áo nào đâu.. Còn nếu cụ có quyền lợi chính đáng với Toyota thì em hoàn toàn ủng hộ cụ ;)

Chỉnh sửa cuối:

botmi

Xe buýt
Nếu cụ ko ném đá, thì post của em không ám chỉ cụ đâu :). Nhưng box Toy có nhiều kẻ vào chỉ để ném đá, đó là sự thật, cụ theo dõi sẽ thấy :(.
E từng đi Hàn, và cả Nhật. E thấy khoảng cách của sự văn minh, giữa VN và Hàn, cũng gần bằng giữa Hàn và Nhật đấy cụ. Đúng là VN còn thua xa Hàn, nhưng ko vì thế mà có thể nói rằng Hàn cũng như Nhật!
e thấy cụ nói đúng câu box toy có nhiều kẻ vào chỉ để ném đá. các cụ ấy không đi xe toy, cũng chả liên quan gì đến toy, mà rất thích vào box toy không ném đá cũng ném lựu đạn, không hiểu nổi, cái đó tạo cho box toy khá sôi động, các box khác không có chuyện này, trước có nhiều topic chém gió ác liệt hình như bị mod xóa rồi thì phải và có nhiều cụ cũng vắng mặt dần, có 1 cụ chuyên thầm thì thầm thụt đá xoáy các dòng xe toy e không tiện nêu tên đây, mất hòa khí, hé hé

DatNguyen202

Xe đạp
E cùng ý với cụ, cái m6 giống như m3 bị kéo dài 2 đầu, kéo dài quá hoá không đẹp, tromg khi khoang xe thì chật
CỤ NGỒI VÀO CHƯA MÀ BẢO KHOANG M6 CHẬT? E THÌ LÀ E NGỒI RỒI, EM KHẲNG ĐỊNH VỚI CỤ LÀ NGỒI TRONG M6 RẤT RỘNG RÃI, THOẢI MÁI. TUY NHIÊN NẾU ĐƯỢC CHỌN THÌ E VẪN CHỌN CAM :D

noithatphuocdat

Xe hơi
To ở Việt Nam! Xách dép cho hãng khác cùng phân khúc giá trên trời mà đi chán. Em thật. M6 cụ nhé

Meolon

Xe hơi
Chọn Toyota đi cụ, mazda ban đầu thi ngon, dịch vụ thì lởm, kết quả thì cụ tự có câu trả lời

Isu_zu

Tháo bánh
Người nói kệ người ta,nhiều người họ thích xe Hàn vậy sao cụ cứ phải bênh Toy làm gì hả cụ Isuzu?.Toy nó bán được nhiều hay bán được ít nó cũng có bố thí cho cụ miếng cơm hay manh áo nào đâu.. Còn nếu cụ có quyền lợi chính đáng với Toyota thì em hoàn toàn ủng hộ cụ ;)
Cụ nên ăn nói đàng hoàng, e ko cần Toy hay bố vợ bố thí, e dư sức mua cái gì e thích, chứ ko chỉ là cái ô tô... E ko thích đôi co, nhưng châm chọc nhau e cũng ko ngại đâu cụ :).

blackpaint

Xe container
Thực ra nếu nói khách quan, nhìn chụng xe Nhật vẫn có nhiều lợi thế hơn xe Hàn, tất nhiên có một số dòng xe thì cũng chưa hẳn. Nếu ở tỉnh thì việc chọn Toy là rất có lý, đơn giản sửa chữa, hay bảo dưỡng đều dễ hơn, về tỉnh mà đi xe độc có mà khóc tiếng Mán. Tuy nhiên ở TP lớn thì đi xe nào cũng đều dễ dàng trong việc sửa chữa và bảo dưỡng. Cái em muốn nói ở đây là, nhiều khi chúng ta nhìn quá xa trong khi XH thay đổi nhanh chóng, Em giờ chỉ nhìn được 5 năm tới thôi, còn chả biết đâu mà lần, đời mà cụ. Chính vì thế những xe mà nhiều cụ cho rằng chỉ được cái hình thức, bề ngoài ... thì hiện tại em thấy sau 5-7 năm vưỡn chạy ầm ầm nếu bảo dưỡng đầy đủ, xe gia đình đi để đến khi xe hỏng chắc mình ngỏm trước nó ấy chứ.

longpn

Xe hơi
CỤ NGỒI VÀO CHƯA MÀ BẢO KHOANG M6 CHẬT? E THÌ LÀ E NGỒI RỒI, EM KHẲNG ĐỊNH VỚI CỤ LÀ NGỒI TRONG M6 RẤT RỘNG RÃI, THOẢI MÁI. TUY NHIÊN NẾU ĐƯỢC CHỌN THÌ E VẪN CHỌN CAM :D
Không biết cụ thế nào chứ em thì thật lòng là ngồi lên Mazda6 thấy hơi chật giống cụ "botmi" bảo thật. Trần xe thiết kế kiểu thể thao nên rất thấp, ai cao 1,8m sẽ thấy khó chịu (em cao có 1m72 nhưng ngồi đã thấy không thoải mái vì trần thấp quá rồi). Xe này ngồi 4 người thì chấp nhận được, chứ ngồi 5 người thì hàng ghế sau đúng là "cày ải".

Ngược lại, camry có nội thất cực kỳ rộng rãi từ vị trí người lái đến 4 ghế phụ. Nói chung là nếu so nội thất và về độ rộng rãi thì em nghĩ Camry được điểm 10 trong phân khúc và tầm tiền (không phải vớ vẩn mà Camry gần 20 năm liền là xe bán chạy nhất tại Mỹ ạ)