[Funland] Cảm giác của các cụ khi nhìn người từng làm những việc không tốt với mình có vẻ thành công!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ừ thì phải xét thêm các yếu tố khác nữa. Có người như các bạn mợ, sống ảo chỉ để thoả mãn nhu cầu tinh thần thôi chứ ko định lừa ai.

P/P: Riêng mợ thì rất nghi là lừa tình. Ảnh ảo thì thế, ngoài đời có khi là 1 bà cụ răng đã rụng gần hết.
Cụ đừng kê kích em, em ko bị lừa như cụ bên topic kia để show ảnh đâu :)
Bà già rụng răng vẫn ngồi chơi chứng là hình ảnh của em :))
Bạn em vốn dĩ đều là long lanh như thế, ko hề sống ảo, chỉ là mình phải quen với sự long lanh của họ :))

Bang lang

Xe điện
Hehe, cụ đừng can em:)):))
Mà em bị nó lợi dụng vì chính sự thương người, nhường nhịn của mình nó mới cay chứ cụ. Thằng này là bạn thời đại học, em chơi cũng gọi là thân thân với nó 2 năm đầu. Sau vô tình phát hiện nó chat yahoo nói xấu đứa khác sau lưng bằng giọng lưỡi khá đểu. Em mới để ý hơn và sang năm 3 thì ít chơi với nó.
Sau đi làm có đận nó khó khăn éo le, em thương tình giúp nó cả tiền lẫn mối làm ăn khá tốt lúc đó. Mà sau nó lật mặt trơ trẽn luôn. Ông bạn kia của em thì còn mất nửa cái cc Linh Đàm vì nó.
Sao cụ ko lừa lại?

xecatco

Xe tải
Toàn bọn mua ô tô xong nằm lên nóc chụp ảnh thì cụ chấp làm gì, facebook thì chả thấy ảnh gì triển khai làm việc toàn ăn với chơi hưởng thụ dịch vụ cao cấp ,tiền thì khoe theo quyển và hay buông lời lẽ kiểu ''chăm dậy sớm thì thành công theo đuổi'' bla bla, xin lỗi cụ chứ làng em đầy người đến mấy chục năm nay em biết vẫn dậy sớm nhất làng chịu khó cầy cuốc mới chỉ đủ ăn , Nó đang lùa gà thôi cụ ơi , những người có tiền và kiếm ra nhiều tiền bằng mồ hôi trí óc chả ai rảnh mà đi khoe khoang hống hách kiểu đó bao giờ và họ càng biết tôn trọng giá trị đồng tiền chứ chả bao giờ khoe 1 đồng nào chứ đừng nói cả sấp tiền hay bọc to đùng

Binhan.4ever

Xe buýt
Với cá nhân em thì thấy hơi hơi khó chịu ạ, thực ra ban đầu em thấy cũng bình thường thôi vì em vốn bỏ quên kẻ đó đã khá lâu rồi (từ 2014 đến giờ).
Tuy nhiên hôm nay lại được ông bạn lâu ngày gặp lại (bạn này cũng bị nó lừa sau em) nói chuyện và biết về sự có vẻ thành đạt của kẻ đó (khoe FB ảnh lập công ty, đi các sân golf, có cô người yêu cũng có công ty riêng, khoe hàng loạt thẻ đen, nói chuyện dự án này nọ í ới nhau trên fb suốt... ) được xây dựng trên nền tảng lợi dụng, thậm chí lừa đảo bạn bè ngày xưa thì em bắt đầu thấy khó chịu và có chút thất vọng vì quả báo vẫn chưa đến với nó.
Các cụ thông cảm nếu em có động chạm, khơi gợi lên thứ cảm xúc mang năng lượng tiêu cực này. Nhưng quả thực nhìn mấy cái ảnh nhơn nhơn, đắc chí của nó thì sự thù ghét, cay cú hồi bị nó phản trắc lại gợn lại ạ:D
Em có thằng bạn 2009 trốn vào SG. Trước khi đi làm 1 mớ của ae bạn bè. Nhiều người dở khóc dở cười vì nó. Có đứa còn đổ vỡ gia đình vì hậu quả nó để lại. Hội niên khoá 91-94 HN lứa 1976 cũng nhiều người biết thằng này.

2017 qua fb em vợ nó em mới biết fb của nó. Giờ thành đạt lắm, buôn đất SG, đầu tư cả đất cát Bình Dương. Đi lx570, sinh nhật vợ tặng luôn pors macan. Con cái học trường quốc tế, gia đình du lịch ăn chơi toàn nơi xịn xò sang chảnh.

Em vẫn âm thầm theo dõi nó. Để xem quả báo nó ntn. Đến muộn hay không bao giờ đến. Chứ nhìn nó bây giờ thì đúng là karma is a joke.

Với cá nhân em thì thấy hơi hơi khó chịu ạ, thực ra ban đầu em thấy cũng bình thường thôi vì em vốn bỏ quên kẻ đó đã khá lâu rồi (từ 2014 đến giờ).
Tuy nhiên hôm nay lại được ông bạn lâu ngày gặp lại (bạn này cũng bị nó lừa sau em) nói chuyện và biết về sự có vẻ thành đạt của kẻ đó (khoe FB ảnh lập công ty, đi các sân golf, có cô người yêu cũng có công ty riêng, khoe hàng loạt thẻ đen, nói chuyện dự án này nọ í ới nhau trên fb suốt... ) được xây dựng trên nền tảng lợi dụng, thậm chí lừa đảo bạn bè ngày xưa thì em bắt đầu thấy khó chịu và có chút thất vọng vì quả báo vẫn chưa đến với nó.
Các cụ thông cảm nếu em có động chạm, khơi gợi lên thứ cảm xúc mang năng lượng tiêu cực này. Nhưng quả thực nhìn mấy cái ảnh nhơn nhơn, đắc chí của nó thì sự thù ghét, cay cú hồi bị nó phản trắc lại gợn lại ạ:D
Cụ mà ntn thì sẽ không bao giờ sống yên ổn tâm hồn được ---> dẫn đến cuộc sống xã hội + công việc của cụ k bao giờ được tốt đẹp
Hãy " quẳng gánh lo đi mà vui sống"

Tập trung lo việc của mình thôi, mình cứ ngon thì nó là ô trời hay sheet thì cũng kệ cmn.

trangitnoi

Xe tải
Kệ ngta thôi có j đâu

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Em là em không thèm quan tâm cụ nhá, cụ còn bận tâm làm gì những thứ ko xứng đáng, dành thời gian cho những thứ xứng đáng hơn cạnh mình...

kengaongo

Xe đạp
Em từng bị 2 lần. Với 2 thằng. Cũng cay thật. Mất 1 tgian sau em nghĩ chắc kiếp trc nợ nó, kiếp này trả thế xong rồi còn lại kệ cmcn kụ ạ. Đời còn dài chả ai nắm tay lâu ngày đến sáng đc. Mình lo thân mình đã