[Funland] Cảm giác của các cụ khi nhìn người từng làm những việc không tốt với mình có vẻ thành công!

dz0r0

Xe điện
Với cá nhân em thì thấy hơi hơi khó chịu ạ, thực ra ban đầu em thấy cũng bình thường thôi vì em vốn bỏ quên kẻ đó đã khá lâu rồi (từ 2014 đến giờ).
Tuy nhiên hôm nay lại được ông bạn lâu ngày gặp lại (bạn này cũng bị nó lừa sau em) nói chuyện và biết về sự có vẻ thành đạt của kẻ đó (khoe FB ảnh lập công ty, đi các sân golf, có cô người yêu cũng có công ty riêng, khoe hàng loạt thẻ đen, nói chuyện dự án này nọ í ới nhau trên fb suốt... ) được xây dựng trên nền tảng lợi dụng, thậm chí lừa đảo bạn bè ngày xưa thì em bắt đầu thấy khó chịu và có chút thất vọng vì quả báo vẫn chưa đến với nó.
Các cụ thông cảm nếu em có động chạm, khơi gợi lên thứ cảm xúc mang năng lượng tiêu cực này. Nhưng quả thực nhìn mấy cái ảnh nhơn nhơn, đắc chí của nó thì sự thù ghét, cay cú hồi bị nó phản trắc lại gợn lại ạ:D
Vui lên cụ, các thành phần phông bạt trên FB thì 90% nát, được 10% là do tính cách hồn nhiên thích khoe. Cụ có cảm xúc tiêu cực mà cụ nhận được ra là cũng đắc đạo được nửa đường rồi còn gì ? :D

Húp sụp sụp

Xe điện
Em thì thấy khó chịu những thằng làm ăn chộp giật bất lương nhưng suốt ngày lên mạng ủng hộ chủ trương đường lối nhà nước :) ra vẻ là người thuộc phe đỏ

Dongsongnhinem

Đi bộ
Tốt nhất là kệ và k dây dưa vào cụ ạ. Mà chắc gì mấy cái thứ khoe mẽ trên fb đã là sự thật hay để phục vụ mục đích đánh bóng hình ảnh để đi lừa tiếp.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Với cá nhân em thì thấy hơi hơi khó chịu ạ, thực ra ban đầu em thấy cũng bình thường thôi vì em vốn bỏ quên kẻ đó đã khá lâu rồi (từ 2014 đến giờ).
Tuy nhiên hôm nay lại được ông bạn lâu ngày gặp lại (bạn này cũng bị nó lừa sau em) nói chuyện và biết về sự có vẻ thành đạt của kẻ đó (khoe FB ảnh lập công ty, đi các sân golf, có cô người yêu cũng có công ty riêng, khoe hàng loạt thẻ đen, nói chuyện dự án này nọ í ới nhau trên fb suốt... ) được xây dựng trên nền tảng lợi dụng, thậm chí lừa đảo bạn bè ngày xưa thì em bắt đầu thấy khó chịu và có chút thất vọng vì quả báo vẫn chưa đến với nó.
Các cụ thông cảm nếu em có động chạm, khơi gợi lên thứ cảm xúc mang năng lượng tiêu cực này. Nhưng quả thực nhìn mấy cái ảnh nhơn nhơn, đắc chí của nó thì sự thù ghét, cay cú hồi bị nó phản trắc lại gợn lại ạ:D
Thành công thật thì chả ai khoe FB những cái như cụ nói đâu ạ!
Theo em thì ổng đang bị lấn sâu vào con đường lừa đảo, sống ảo!

gnud_ht

Xe buýt
Cuộc đời còn dài mà cụ. Có những thứ nhìn thế nhưng không phải thế. Nhiều khi phông bạt nó mới dễ lừa. Mình chỉ cần sống tốt và vui vẻ phần mình thôi.

xegiacmo

Xe container
Sống vậy chắc khổ tâm lắm :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thành công trên facebook à cụ
Giờ này mà có người còn gato với nhân dân trên fb thì cũng còn ngây thơ lắm cụ ơi :) Thế thì cho gato tới chết, hiii. Nhìn thấy thực tế còn chưa ăn ai nữa là nhìn trên fb.
Fb chỉ dành cho dân sống ảo :)) Và người thiếu kinh nghiệm sống sẽ đau lòng khi thấy mọi thứ long lanh trên đó ;) :P ;p

DidiLe

Xe container
Hic. Bị lừa hay bị lợi dụng là do mình, kết quả từ sự lựa chọn của mình. Sau khi vãn hồi thì quan tâm làm gì đến thực tại của kẻ gây hại với mình nhỉ? Còn mong quả báo đến với họ!

Thật xấu xí và ích kỷ!

Quakhoang

Xe buýt
Ồ, tôi có hỏi người Âu thì họ bảo: tốt nhất là như dân Âu thì ai làm việc ấy bác ạ, làm sao có thể quan tâm hết được số người làm điều không tốt với mình dù họ vẫn thành công?

Họ ví dụ thế này:
- Bạn hãy xem, các chính trị gia mua thứ giống vaccine cho công ty sân sau & vợ ăn discount rồi bắt chúng tôi tiêm, con cái chúng tôi chịu rủi ro mà vãn phải lây nhiễm và lo lắng.....thực sự họ có tốt đẹp gì với chúng tôi đâu và họ vẫn có thành tích sau dịch....vẫn có công trạng và leo cao....họ thành công liên tục đấy thôi dù toàn làm điều xấu xa với người dân châu Âu. Nếu cứ nghĩ về điều đó thì bạn sẽ thấy như nào? Nên kệ họ đi, việc ai người ấy làm....vợ họ cầm tiền thì bảo vợ họ đi tiêm.

Tất nhiên tôi không đồng ý lắm, nhưng đó là người dân châu Âu, họ quen với khoa học & sự độc lập rồi nên tôi vẫn tôn trọng họ. Chắc chắn là như vậy rồi.

tieunhupha

Xe điện
Em thấy cay hay ko là ở hòn cảnh của mình hiện tại, nếu mình vẫn ất ơ thì cay bằng chết ý chứ, còn nếu mình phát triển ngon rồi thì kệ mợ nó chứ hơi đâu quan tâm.

Sent from iPhone via OTOFUN

XanhTeA

Xe tải
Trong thread của em đã viết.
Rất là buồn vì xã hội giờ nhìn nhận một người không qua quan điểm cá nhân mà nhìn vào tuổi tác, ngoại hình. Haha, sang đây thấy 1 cụ băn khoăn về phông bạt của người khác.
Không phải cái gì long lanh đều là vàng.

cdcn

Xe điện
Ồ, tôi có hỏi người Âu thì họ bảo: tốt nhất là như dân Âu thì ai làm việc ấy bác ạ, làm sao có thể quan tâm hết được số người làm điều không tốt với mình dù họ vẫn thành công?

Họ ví dụ thế này:
- Bạn hãy xem, các chính trị gia mua thứ giống vaccine cho công ty sân sau & vợ ăn discount rồi bắt chúng tôi tiêm, con cái chúng tôi chịu rủi ro mà vãn phải lây nhiễm và lo lắng.....thực sự họ có tốt đẹp gì với chúng tôi đâu và họ vẫn có thành tích sau dịch....vẫn có công trạng và leo cao....họ thành công liên tục đấy thôi dù toàn làm điều xấu xa với người dân châu Âu. Nếu cứ nghĩ về điều đó thì bạn sẽ thấy như nào? Nên kệ họ đi, việc ai người ấy làm....vợ họ cầm tiền thì bảo vợ họ đi tiêm.

Tất nhiên tôi không đồng ý lắm, nhưng đó là người dân châu Âu, họ quen với khoa học & sự độc lập rồi nên tôi vẫn tôn trọng họ. Chắc chắn là như vậy rồi.
Giật mình! Hoá ra cụ nói chuyện nước nào đó ở Châu Âu!

Dan du an

Xe ba gác
Loạt bạn cấp 3 với em giờ con trai thì 1/3 ngỏm vì ma tuý hoặc lệt bệt vì ma tuý. 1/3 thì cực ngon vì đất đai ở vùng đó lên giá khủng khiếp mà xưa nó là dạng đất như đất làng nên nhà nào cũng vườn rộng mênh mông lại còn đất kiểu trồng rau cũng chuyển đổi dạng xen kẹt gì đó được. Giờ lại bán giá như đất mặt ngõ ô tô ở Hà nội thì các cụ biết rồi đấy. 1/3 còn lại không lên được bằng đất thì học hành làm quan giờ cũng không đến nỗi. Con gái thì lận đận có lẽ do tuổi. Bạn đại học thì giờ đều khá hết và làm to rồi. Phú quý sinh lễ nghĩa nên họp quý suốt. Luân phiên tổ chức ăn uống liên tục. May có đợt Covid còn đỡ tụ tập. Nói chung cũng không phải cái gì cũng hay vì một số ông gặp là khoe khoang cảm giác nó cũng nhàm.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Trong thread của em đã viết.
Rất là buồn vì xã hội giờ nhìn nhận một người không qua quan điểm cá nhân mà nhìn vào tuổi tác, ngoại hình. Haha, sang đây thấy 1 cụ băn khoăn về phông bạt của người khác.
Không phải cái gì long lanh đều là vàng.
Đến vàng 99.99 còn có vàng nọ vàng kia :-o

MANFROMEARTH

Xe hơi
Đang có phong trào tẩy chay fb đó. Hay cụ cũng giai nhập hội đó đi.

Ngắn gọn là nhìn nồi cơm thằng khác ít thôi, để thời gian tâm trí vào cái nồi cơm nhà mình đi.

mypleasure

Xe buýt
Cụ thớt chắc 3x? Em thấy các bô lão 4-5x bẩu kinh nghiệm là lúc ấy kcm đứa khác thế nào, sướng nó hưởng, khổ nó chịu. Quan trọng là mình sống thế nào. Và thực ra mức độ quan tâm của mọi người với cụ thường không lớn như cụ nghĩ đâu. Kinh nghiệm của em là tập trung vào bản thân mình.