Thảo luận Cam già 2002

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Cái xe chất lượng thế nào không phải do bao nhiêu tuổi, mà do chủ xe đi chăm sóc bảo dưỡng sửa chữa thế nào. Nếu làm đầy đủ thì nó vẫn là cái xe ngon chẳng kém gì xe mới, có chăng là một chút về công nghệ và nội thất xuống theo năm tháng.
Camry là phân khúc D, nên chẳng ai vác đi chạy dịch vụ hay chạy lung tung. Thời nó mới có khi chủ xe còn giữ như giữ mả tổ luôn, nên trừ khi tai nạn, đâm đụng ngập nước hay chủ xe bỏ bê dẫn đến hỏng hóc thôi, còn không nó vẫn là cái xe ngon có làm lại cũng không tốn nhiều.
Và phân khúc D thì kể cả hạng C như Altis, Civic....kém 5-7 tuổi cũng không có cửa so chứ nhiều cụ vác con i10 ra ví dụ nó hơi buồn cười. Nên nhớ xe hạng D thì về vật liệu, kết cấu nó cũng khác biệt nhiều so với phân khúc dưới, kể cả công nghệ nó cũng đi trước dăm năm rồi phân khúc dưới (C, B...) mới được trang bị.
Cuối cùng chơi xe cũ là phải có đủ hiểu biết, kinh nghiệm hãy chơi, còn gà mờ như tấm chiếu mới thì không nên.
Cụ nói rất đúng, nhưng em là tấm chiếu mới tinh luôn mà lại thích dáng xe này mới đau 😁, thế nên mới vào xin ý kiến tư vấn của các cụ để xử lý sao cho an toàn, tránh gọi cứu hộ giữa đường thì chết. Về Camry thì em thích dáng này và dáng đời 2013 - 2014

nowhereland

Xe điện
Cụ nói rất đúng, nhưng em là tấm chiếu mới tinh luôn mà lại thích dáng xe này mới đau 😁, thế nên mới vào xin ý kiến tư vấn của các cụ để xử lý sao cho an toàn, tránh gọi cứu hộ giữa đường thì chết. Về Camry thì em thích dáng này và dáng đời 2013 - 2014
Vậy thì cụ nên nghiên cứu, tìm hiểu trước, vào các hội nhóm chơi dòng xe này mà học hỏi là tốt nhất. Xem đồ đạc mua ở đâu, sửa chữa bảo dưỡng thì gara nào làm.......trước khi ôm xe về.

15-05-2015

Xe tải
Em thấy đời 22 đẹp nhất, điều chỉnh volant như Lexus 460, ghế sau bệ tỳ tay nút bấm như Lexus
Thua Lexus mỗi độ êm chút xíu, cũng hybrid ngon lành
Đang nói hình thức bên ngoài, còn như cụ nói là công nghệ rồi. Công nghệ thì càng ra đời sau công nghệ nó càng tiên tiến :D

zinhaicau

Xe điện
Mạnh dạn mà bê về thôi cụ chủ. Xem xe ưng là vác thôi. Đời mấy tí. E va gần chục xe cổ cỏ toàn 15 đến 30 tuổi sử dụng, hiện vẫn xài em đời 95 mà chả bh nằm đường cả. Thích là bật thôi. Còn nếu đông tiền thì bóc tem em mới. Nhưng chạy xe cũ cũng có cái thú vui nhất định của nó.

xukthal.

Xe lăn

DaDieuchienxu

Xe container
Chả có nhẽ kiếm cái Lada thỉnh thoảng lượn lờ đi tơi. Thấy mọi người Tết đưa gia đình chơi chỗ nọ chỗ chai mà em thấy tủi thân8->
U60 học lx có muộn quá ko bác Điểu DaDieuchienxu
Theo mình. max tuổi khi học lái Ô tô tầm U50 là OK.
Tính cách điền đạm, biết bảo trì bảo dưỡng đúng cách, phản xạ tốt...
Năm trước, sếp mình vừa "lịnh" vừa thuyết phục mình học lái vì tậu con Santa FE gần như để không, vì mỗi lần sếp cần đi đâu phải gọi ông cháu rể....xin nghỉ việc về lái, rất phiền.
Mình khó xử quá, mất ngủ mấy đêm rồi quyết định từ chối, dù biết sếp sẽ rất buồn, Phản xạ kém sẽ gây nguy hiểm cho ~ người khác và chính bản thân sếp, nên ko thể nể nang đc.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Tiền nào của nấy thôi, ít tiền mà muốn hạng D thì phải chấp nhận đời sâu.So với các dòng xe cùng phân khúc của Đức hay My thì chi phí vận hành rẻ hơn quá nhiều.

Mt thì cùng lắm là 10l hỗn hợp thôi cụ, trước em chạy con này 3.0 mà cũng loanh quanh chỉ hơn 10l xíu :D
Vâng, mỗi người một quan điểm tuỳ theo điều kiện, sở thích của mình mà cụ. Em thì cứ xe mới và 5 năm là đổi ~o)

xukthal.

Xe lăn
Vâng, mỗi người một quan điểm tuỳ theo điều kiện, sở thích của mình mà cụ. Em thì cứ xe mới và 5 năm là đổi ~o)
Ôi ...lần này lão lại đồng điệu với tay Sưng Mộng Răng nhể? 😁

Yelnut

Xe tăng

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cam 2002 ngon chán mà lành nữa . Quất về trải nghiệm thôi cụ

thanhtrung052

Xe tăng
Kinh nghiệm của em là né xa xe cũ, nhất là xe sâu như vậy.. đi rồi mới thấy khó chịu khi nay nó hỏng cái này mai nó hỏng cái khác.. mệt mỏi lắm, đi xa còn luôn bị cảm giác không yên tâm. Hồi trước dính 1 con 470 nhập Mỹ cũ em tởn tới già
E đi con Land già 2003 mãi chả hỏng gì.chắc cụ với phải lex nát rồi.e còn đi fiat 6 năm mà đi khắp đất nước chả sao. Quan trọng là lúc mua xe phải biết xem.kiếm con còn ngon ngon rồi về đi bảo dưỡng 1 phát cho ngon theo ý mình thì tha hồ vivu

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Ồ, 200 củ thì bác trả 195 củ còn 5 củ để dành khi trục trặc thì gọi cứu hộ tới họ chuyển về gara cho. Nhìn con xe xấu mù tận 20 năm rồi mà bác cũng cắm đầu vào thì tôi ko hiểu nổi luôn. Tiền ít thì mua xe đạp trợ lực mà đi bác ạ, vừa khỏe người mà vừa đỡ phải tốn kém chi phí sửa chữa. Bác đừng tư duy là có ô tô che nắng che mưa nhé mà bác hãy tư duy đi ô tô trong một hình thái kém thì có làm phiền người khác ko, có gây cản trở ko, có gây tắc đường ko thậm chí vớ vẩn lại nhầm ga nhầm phanh mệt mỏi lắm. Nên theo tôi thì thôi bác ạ, khi nào tiết kiệm được tầm 1 củ to thì kiếm con đập hộp mà đi, cảm giác phá tờ rinh nó khác cảm giác dọn mứt lắm

Tất nhiên rồi, phá hay dọn là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ chính là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về các vấn đề dọn dẹp nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Chắc chắn là thế rồi phải ko nào.
Bác nói vậy cụ chủ tụt cả hứng. Nhưng camry đợi này chắc vẫn ngon, chỉ tộị xe đời này bị đi nhiều do thời đó ít xe

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em vừa ở quê ra . Cu em em nó còn chạy accord đời 9x , em vác đi khắp nơi vẫn leo đèo ầm ầm chả sao cả . Được con cam kia thì lại quá ngon :))

H1975

Xe tải
Cơ quan em cũng có con này, vẫn chạy hàng ngày, mấy anh lái xe nói còn ngon lắm. Hôm trước em đi SG Cần Thơ quay về trong ngày hơn 300km, người không thấy mệt.

Parejo_10

Xe điện
Em thấy cụ ấy nói đúng đấy chứ. Kể cả đi xe mới cứng mà eo hẹp quá cũng đã mệt mỏi rồi chứ nói gì đến con xe 20 năm.
Vậy cụ đọc không kỹ lời mời tư vấn của chủ thớt rồi. Chủ thớt hỏi nội dung “ vì thích dáng của con camry đời 2002 nên muốn mua về chạy chơi “ chứ không nói là kinh phí hạn hẹp hay không. Và muốn hỏi liên quan về kỹ thuật sử dụng và bảo dưỡng . Nhưng cụ kia vào nói nghe nó có giọng điệu bỉ bôi kiểu “ tiền ít thì ông đừng mua ô tô …kẻo làm gánh nặng cho xã hội “. Nghe nó quá không hợp lý.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Còn ai trồng khoai ngoài Má phị :))
Ah thì ra là vậy. Lão má phị này thì em chặn nick lâu rồi bởi em không cùng hệ văn hoá và nhận thức với lão ấy. Thế mà lão ấy vẫn lom dom thỉnh thoảng quất còm, tag nick em rồi nói năng linh tinh vớ vẩn suốt. Thật không thể hiểu lão ấy ntn nữa :))

Jang River

Xe buýt
Phàm muốn làm việc gì lớn thì cứ im im mà quyết theo cảm nhận của mình. Còn đã đưa lên OF thì sẽ chẳng bao giờ thực hiện được, trăm người - trăm ý!
Cụ chủ thích và thấy phù hợp với khả năng thì quyết đi.
Như em đang đi con RAV4-2008 chinh chiến khắp bắc nam mà chả thấy nó hư hỏng gì. Chỉ thay lốp, dầu nhớt, gạt mưa…
Nói thẳng ra Toy nó có gì để hư đâu :)