Cảm biến chân ga của CAP

Okane

Xe container
Xe tôi LTZ không có hiện tượng này, cảm giác chân ga làm đúng chức năng của nó. Vọt, nhảy hay ỳ ạch là do hộp số thôi, nhưng thấy hộp số làm việc cũng ổn.
E nghĩ đoạn này bác giải thích k đúng lắm thì phải.

xebo

Xe bò ! ©
Ôi giời ạ, sáng hôm đó em bận quá không cùng các cụ vào đó bảo bọn hãng ra hành cho một trận. Nhưng ktv đã scan và thông báo không có lỗi (scan này khá chuẩn đấy) thì các cụ phải vui chứ nhỉ, không có lỗi cứ muốn có lỗi là sao ? :P Lỗi này đã xảy ra với khá nhiều xe đời đầu (cảm nhận lỗi rõ rệt) do điểm tiếp xúc của giắc cắm mạ bằng bạc hay thiếc gì đó (có màu trắng) không được tốt cho lắm, sau đã được hãng cải tiến mạ vàng (thấy có màu vàng) nên tiếp xúc tốt hơn nhiều. Cảm biến của xe em cũng mạ bạc nhưng không bị lỗi (đã kiểm tra kỹ), nhưng ở tốc độ thâp, số thấp cũng có cảm giác hơi trễ một tý. Lý do giải thích có lẽ do xe nó to nặng, quán tính thấp nên độ vọt lên hơi trễ, nên cũng không lăn tăn lắm. Hôm nào off (b), các cụ đi thử nhé xem có khác biệt gì không. :)

Còn thái độ phục vụ của các ktv thì vẫn chưa có thuốc đặc trị mặc dù đã biết bệnh, nhưng các cụ là thượng đế phải thể hiện quyền của mình phản ứng lại chứ. Nếu không hài lòng cứ yêu cầu gặp người quản lý để phàn nàn (Kể cả gặp mấy ông "kim chi"). :P

son dai oto

Đi bộ
xin lổi đã chạy vòng vèo hao xăng quá !

Quả thực em cũng hơi nhát bác ạ ! chỉ bởi em là lính mới tò te có biết quái gì đâu mà bàn cải với các cao thủ ? Nhưng nói về mục ăn nhậu thì em có hơi mê ...khi nào các bác ọp ẹp xin cho em một suất

Tuấn Đạt

Xe tải
Xe em đời đầu nên lỗi này rất rõ, đèn chech con sang nữa, em qua hãng làm bảo hành lần 1 thì hàn dây chỗ rắc dưới hộp cầu trì nhưng vẫn ko hết lỗi, rồi thay chân ga khác (nó thay cho em chân ga cũ) lên vẫn bị vậy, em lại xuống nó thay bộ đây điện máy mới cũng ko hết, cuối cùng em bảo nó thay cho em chân ga mới giờ thì ok rồi ko còn lỗi đó nữa.

hp650028

Xe buýt
anh em thấy bọn nó làm cho bác như thế có chửi được ko, the mà cón bày đặt max với cả min