Cái vụ lỗi động cơ M3 kết quả thế nào rùi các bác nhỉ?

Manhlongtcit

Xe máy
anh ơi, civic mới dùng hộp số CVT, không có cảm giác lái chân thật bằng Mazda được đâu ạ. Vì điều kiện địa lý nên em đã nhờ các bạn sale ở gần anh hỗ trợ anh rồi mà. Anh đừng mua Civic mà hối tiếc ạ :(
Ông này là sale của mazda chắc nè. Thứ 1: bỏ tiền tỷ ra mua cái xe về chạy vài trăm km đã báo lỗi tè le hết thì ai còn tâm trí tận hưởng cái cảm giác lái mà ông anh nói. Thứ 2: cung cách hậu mãi của anh Hải thế nào giờ ai cũng rõ rồi, vô trách nhiệm ngay cả khi xe còn bảo hành,hết bảo hành ai dám chắc các ông ko đem con bỏ chợ.

nhocyeumazda

Xe hơi
Ông này là sale của mazda chắc nè. Thứ 1: bỏ tiền tỷ ra mua cái xe về chạy vài trăm km đã báo lỗi tè le hết thì ai còn tâm trí tận hưởng cái cảm giác lái mà ông anh nói. Thứ 2: cung cách hậu mãi của anh Hải thế nào giờ ai cũng rõ rồi, vô trách nhiệm ngay cả khi xe còn bảo hành,hết bảo hành ai dám chắc các ông ko đem con bỏ chợ.
cụ ơi, sao cụ nặng lời thế ạ. Thứ nhất: không phải xe nào cũng bị lỗi động cơ ạ, và các xe báo lỗi sau khi đc bên em xử lý thì cũng chưa ghi nhận trường hợp nào báo lại ạ. Còn thứ 2, về cung cách hậu mãi, bên em chưa hề từ chối 1 khách hàng nào vào sửa chữa khi bảo hành. Sao cụ vơ đũa cả nắm thế ạ? Sale em lúc nào cũng muốn bán hàng nhưng Trường Hải bên em luôn lấy chăm sóc khách hàng trước và sau bán hàng làm mục tiêu. Mong cụ xem xét lại ạ.....
Cụ làm em buồn rồi, phạt cụ luôn 1 chai vodka

Tungsayxe

Xe đạp
Kết quả bán hàng tháng 10/2015: Mazda 3: 542 xe, Altis: 344 xe, civic: 27 xe (nguồn otosaigon)

mqlove

Xe hơi
Tềnh hềnh em cùng cảnh ngộ với các cụ cầm tiền trong tay rồi mà chưa dám xuống

phucdiep

Xe tăng
Các bác cho e hỏi một chút, em là lính mới, đang khoái con M3 sedan 1.5, nhưng nghe nói loại này đang bị lỗi động cơ (phun xăng). Nhờ các bác tư vấn:

- Lỗi này đã khắc phục được chưa nhỉ? Mua xe mới 2015 thì đã yên tâm khoản này được chưa ạ.

- Lỗi này chỉ có ở bản 1.5 đúng ko?

- Sao máy con 1.5 em thấy hơi yếu phải ko các bác, lúc vê ga thấy máy rú to quá.

Mong các bác chỉ giáo.
Kết quả là vẫn mua ầm ầm

nhocyeumazda

Xe hơi
Tềnh hềnh em cùng cảnh ngộ với các cụ cầm tiền trong tay rồi mà chưa dám xuống
Mazda Giải Phóng bên em cam kết vs anh là nếu có lỗi sẽ bảo hành cho anh trọn đời đến khi anh không dùng xe nữa mà. Anh cứ yên tâm với lựa chọn của mình đi ạ. Hy vọng sang tuần đc đón tiếp anh ạ

vnhieu

Đi bộ
Mợ này nói mạnh ghê, madza giải phóng có dám cam kết bằng văn bản hông.
Phạt mợ 1 chai vodka trước, nếu sai xin chịu phạt lại gấp đôi

dv2600

Xe hơi
Mazda Giải Phóng bên em cam kết vs anh là nếu có lỗi sẽ bảo hành cho anh trọn đời đến khi anh không dùng xe nữa mà. Anh cứ yên tâm với lựa chọn của mình đi ạ. Hy vọng sang tuần đc đón tiếp anh ạ
Cam kết hình thức như nào vậy? Cụ chi tiết hơn xem có văn bản dấu má j ko, Bằng miệng thì chịu!

The Tank

Xe điện
Cam kết hình thức như nào vậy? Cụ chi tiết hơn xem có văn bản dấu má j ko, Bằng miệng thì chịu!
Cam kết bảo hành trọn đời cho lái xe mà cụ. Khi xe cháy ko kịp nhảy ra, hoặc khi vượt xe thì nó ì ra í.

The Man who ESC

Xe tăng
Tóm lại là nếu chưa nổi cá Vàng => Vượt vô tư. Nổi cá Vàng rồi thì hạn chế vượt và nếu có vượt thì vượt phải cho an toàn :))

TYFN

Xe tăng
Cụ chủ mà hoảng vì cá vàng thì mua altist ấy cho yên tâm.

nhocyeumazda

Xe hơi
Cam kết bảo hành trọn đời cho lái xe mà cụ. Khi xe cháy ko kịp nhảy ra, hoặc khi vượt xe thì nó ì ra í.
các cụ ơi, các cụ cứ qua bên em làm việc trực tiếp thì sẽ có câu trả lời thỏa đáng ạ. Chúc các cụ tuần mới vui vẻ!

The Tank

Xe điện
Tóm lại là nếu chưa nổi cá Vàng => Vượt vô tư. Nổi cá Vàng rồi thì hạn chế vượt và nếu có vượt thì vượt phải cho an toàn :))
Chính ra có cá vàng thì lại an toàn hơn cụ nhể, ko dám phóng nhanh vượt ẩu :))
Nếu cháy xe như bên Mẽo mà còn sống thì mua xe khác. Còn người còn của.

iits

Xe đạp
Thanks bác. Nói chung là e thích rồi. Để nghe ngóng 1 tí rồi chắc sẽ hốt thôi.
Em đi M3 AN sedan đc 2500kms rồi mà vẫn ok ko có hiện tượng gì, máy khỏe mà vượt xe khá nhanh, túm lại là rất vừa ý với vợ 2.

letuan.hth

Xe hơi
Em đi M3 AN sedan đc 2500kms rồi mà vẫn ok ko có hiện tượng gì, máy khỏe mà vượt xe khá nhanh, túm lại là rất vừa ý với vợ 2.
Vụ này bác Trương Đăng Hải chủ trì thu thập các xe bị lỗi, không biết tình hình của các cụ có xe lỗi thế nào rồi không thấy ý kiến gì nữa. Hay là hãng đã có biện pháp khắc phục cho từng cụ rồi?

The Man who ESC

Xe tăng
Vụ này bác Trương Đăng Hải chủ trì thu thập các xe bị lỗi, không biết tình hình của các cụ có xe lỗi thế nào rồi không thấy ý kiến gì nữa. Hay là hãng đã có biện pháp khắc phục cho từng cụ rồi?
Mọi người lắp OCC hết rồi cụ ơi, cá Vàng chết ngỏm khi rơi xuống cái bẫy ý :D

sonbuitq

Xe hơi
Mọi người lắp OCC hết rồi cụ ơi, cá Vàng chết ngỏm khi rơi xuống cái bẫy ý :D
Bác Mazda 3 all new cho em xin số để mua OCC cái, cho em hỏi vào hãng lắp OCC có phải mua thêm dây cao su không hay trong hãng có luôn. Em xem bác Tho Huyen hướng dẫn trên facebook cũng vỡ vạc rồi nhưng để làm được thì chưa.

phutran120

Xe tải
lỗi cái nào sửa cái đấy thôi cụ ơi, vì động cơ thfi lắp ở xe rồi =)). các cụ mua xe rồi thì chịu khó đổ xăng ở các cấy xăng tin tưởng thôi