[Funland] Cái Viện này làm gì nhỉ?

nhuataiche

Xe container
Cụ có tin là báo cáo thành tích 2 năm liền của cơ quan nhà nước là đưa vào áp dụng điểm danh bằng vân tay không ạ. Thậm chí cái sáng của con kiến đấy còn trình để xét bằng khen bộ trưởng ạ
Tin quá đi chứ, cảnh này em từng trải qua rồi.

dunglangha

Xe buýt
Viện da giày, Viện dệt may,... vẫn tồn tại mà cụ. Họ cũng có việc của họ

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Vien nghiên cứu DA Giày la cơ quan chuyên tim hieu va phân tich độ Dày cua lop Da tren mặt cac quan chuc vn sau mỗi nhiệm ky cua ho. Hiện nay độ Dày da mặt nhat dang giu ky lục la cua bt NVT công tac ben bgtvt, tiếp sau đó là bt bộ gddt dc Nha .......voi nhung gi họ dang va dang lam cho vn ngay cang tut hau so voi the gioi. va con rat nhieu nguoi voi vai tro quan trong trong cq. moi cccm tiep tuc ah!!
Hay hay hay

Thế đã ăn thua gì?
Ở số 20 Thụy Khuê, Hà Nội còn có cơ quan tên là "Trung Tâm Phát Triển Phụ Nữ". Chả hiểu gì sất !!!.
Sau khi ra đời được 5 năm thì đổi thê thành "Trung Tâm Phụ Nữ và Phát Triển". Vẫn không hiểu gì sất dù có bớt nực cười hơn tên cũ
Đất vàng cho Bank thuê, các văn phòng.... Và chỗ tiêu tiền từ ngân sách

lai thue

Xe điện
Nói chung bộ phận hành chính nhà nước em nghĩ nên đuổi 80% giữ 20%. Cứ 5 thằng đuổi 4, giữ lại 1

Tăng lương gấp 5 cho 20% còn lại. Làm được, em nghĩ bộ máy chạy ngon hơn hiện nay, dịch vụ tốt hơn, thái độ tốt hơn.

Cái cụ hỏi nằm trong nhóm 80% kia
Sao cụ không lường trước tình huống là thằng còn lại tệ hơn 4 thằng kia nhỉ, ở mình thì khả năng này xảy ra cao hơn :))

Mì tôm trứng

Xe tăng
Giữ cái tên để giữ đất thôi các cụ ơi, kinh doanh ngoài ngành hết rồi.

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Bể bơi, tập gym, dậy tiếng anh, nhà trẻ, cafe, phòng nghỉ, đỗ xe. Nói chung đa nghành ạ
Thế thu hàng tháng phải vài tỏi ý nhỉ, thẳm nào trc em lên thuê cái phòng làm hội thảo thấy cũng ko nhiệt lắm, chả bám riết lấy khách bằng đc, thuê thì thuê éo thuê thì thôi.

ms0910

Xe tăng
Hôm trước đi trên Hoàng Hoa Thám tự dưng thấy cái Viện nghiên cứu Da giày. Nhớ hồi xưa nó thuộc Bộ công nghiệp nhẹ, trải qua cải cách hành chính thu gọn đầu mối abc xyz, không ngờ vẫn còn cái Viện này. Vào tra trong web của Bộ công thương mới phát hiện ra nhiều Viện (đơn vị sự nghiệp hưởng lương ngân sách nhà nước) lạ hoắc, không hiểu các Viện đó có nghiên cứu được gì không.
Còn Viện da giày, tra chức năng nhiệm vụ:

k. Đầu tư tài chính vào các đơn vị, công ty thành viên và các loại hình doanh nghiệp khác;

m. Nghiên cứu, xây dựng, lắp đặt, chuyển giao công nghệ trong lĩnh vực khoa học kỹ thuật, công nghệ, rác thải sinh hoạt, rác thải bệnh viện, nước thải công nghiệp, nước thải sinh hoạt, cấp nước, khí thải, tiếng ồn.

o. Dịch vụ vận tải hàng hóa và cho thuê xe ô tô;

:))
chả hiểu mấy cái này nó giúp ích gì cho công tác quản lý nhà nước nữa.
Cụ nào hiểu biết nhiều giúp em thông não 1 cái. Và còn nhiều viện kiểu này nữa
thề với cụ, sáng nay đi qua đấy, em cũng thắc mắc y hệt cụ.
Kính chuyển các cụ khác trả lời.

VKN

Xe tăng
em ra HN công tác hay đi đường NCT, có cái "Học viện Phụ nữ" em déo hiểu học viện đó học cái gì, nghiên cứu cái gì.

PS: thời bao cấp, các ông xem ảnh sexx được gọi là "nghiên cứu cơ thể pn"
Nghiên cứu Phụ Nữ
Có mấy vấn đề mà trong giai thoại Thần đèn còn trả lời mãi ko được đó bác
Kiểu như Tóc Phụ nữ ở đâu xoăn nhất, Cái gì của chồng mà vợ thích cầm nhất ...

yensao_Sanest

[Tịch thu bằng lái]

victory_1980

Xe điện
em ra HN công tác hay đi đường NCT, có cái "Học viện Phụ nữ" em déo hiểu học viện đó học cái gì, nghiên cứu cái gì.
đây là sp thời anh Hạt làm bộ trưởng GD. A ấy cho thành lập 1 loạt các trường đại học thuộc bộ, ngành như: đại học tài nguyên môi trường, học viện chính sách phát triển, học viện phụ nữ,... chằng để làm gì. Chỉ tốn tiền ngân sách.
A ấy muốn VN có số svien tốt nghiệp trên vạn dân phải cao nhất ĐNA, top thế giới. Haha
Tính ra thì lãng phí ko biết bao nhiêu.

vieteuro

Xe container

Dạy bj,hj cụ ơi :)) :))

tuyetchinh29

Xe buýt
Em thì chả biết chức năng, nhiệm vụ nhưng được cái giày ở đây (chắc gọi là show room của Viện) mẫu mã và chất liệu ổn phết ạ!
Em có thời gian làm ở đó, 60% là sản phẩm của Viện, 40% có nguồn gốc xuất xứ khác. Vào đó mua hàng đọc pass đúng tên anh chị em làm trong viện thì đc giảm 10-30% tùy người và xác suất mua trúng giày của Viện tăng lên đáng kể.

ina

Xe Cứu Trợ

Đào tạo các nghiệp vụ liên quan đến công tác phụ nữ cụ ạ. Nó trực thuộc HLHPN mà cụ. :)

qs.saigon

Xe máy
Bạn tôi tốt nghiệp đại học kinh tế, ra được bố nhờ người trong họ chạy cho vị trí văn thư ở 1 phường nọ. Nghe thấy nản cho cuộc đời của nó luôn.

mn2t

Xe điện
Chắc nghiên cứu da... để làm giày
Em đoán vậy !
P/s. Em cũng thấy có một cửa hàng bán giày của Viện này (nằm ở phố Bạch Mai, gần ngã tư đèn đỏ Bạch Mai, Lê Thanh Nghị, Thanh Nhàn ạ)
thế hội này nhiều đất phết đấy nhỉ :D

Mr.KuTeu

Xe tải
Nhà máy da giày ngày xưa, có cái khu tập thể ngay dốc Tam Đa, sau chuyển lên đâu như quanh Minh Khai/ Mai Động gì đó thì phải. Trước làng em bao người làm ở đó, ông họ em còn mất vì ung thư, bệnh đường phổi nhiều lắm... em có thằng bạn con bà kỹ sư hồi trước mất mấy năm hồi 199x ở Xiberi của Liên Xô, về nghe kể chuyện: cả năm được lên nhìn thấy mặt trời cỡ 1-2 tháng còn lại toàn ở dưới hầm.

Duyphuongstore

Xe tải
E lót dép xem các cụ cho thông não ạ

dexom

Xe Cứu Trợ
Thế đã ăn thua gì?
Ở số 20 Thụy Khuê, Hà Nội còn có cơ quan tên là "Trung Tâm Phát Triển Phụ Nữ". Chả hiểu gì sất !!!.
Sau khi ra đời được 5 năm thì đổi thê thành "Trung Tâm Phụ Nữ và Phát Triển". Vẫn không hiểu gì sất dù có bớt nực cười hơn tên cũ
Nhân văn thế còn kêu ca gì ;))

thubayvn

Xe tải

Haha trên tivi còn có cả học viện mẹ chồng nữa cụ à