[Funland] Cái tội bán xe không sang tên.

New car 2023

Xe container
Thế nên em mới bảo cậu CA kia là cứ đè chủ trên giấy tờ ra mà phạt, ai bán xe không sang tên cho người mua thì sau này gặp rắc rối ráng chịu, chứ cơ quan quản lý lại chạy theo nói rằng do nhiều xe không chính chủ nên khó phạt nguội là không được. Luật có rồi, mua bán xe không sang tên thì chủ cũ cứ thế mà chịu trách nhiệm thôi vì vẫn còn tên trên giấy tờ.
Luật dở thì nên sửa, bác ạ, chứ không phải Đè ra phạt ai đó.

Bán xe cho Đồng chí thương nhân đáng kính nào đó, thì không nên bắt hắn ta đi đăng ký sở hữu cái xe hắn sở hữu chỉ để bán cho người khác và thực tế hắn sắp bán cho người khác.

Nên học tập tụi chậm phát triển ở điểm này, bác ạ.

Ví dụ cái quy định Đèn vàng cấm đi năm 2008, họ sửa thành công rồi đấy ạ.

New car 2023

Xe container
Cũng phiền hà phết đấy các cụ, tôi hồi trước cũng nhảy vào can vụ đánh nhau trên đường Bưởi, rồi CA phường triệu tập lên mấy lần tội gây rối trật tự CC, may lần 2 có bác tổ trưởng dân phố ở đó chứng kiến và cũng tham gia ngăn cản làm chứng cho là thành phần đi đường vào can chứ không phải nhóm hội đánh nhau kia mới thôi. Nhưng cũng rút kinh nghiệm sau này chỉ giúp mấy bà mấy chị va chạm gt hay đổ xe, ngã xe thôi còn đánh nhau thì kệ cmcn
Không kệ cmcn được bác ạ.
Tính nhân ái trong con người tui nó không cho phép ạ.

Thế nên, lần tới gặp, tôi sẽ vỗ tay cật lực từ khoảng cách 1 dặm, động viên các bạn diễn viên, ngõ hầu còn có cái cúng phây.

Double A BC

Xe tải
Ơ cụ chủ cung quê này. Cụ ở xã Thanh Bình à

thichrauxanh

Xe điện
Em có cái xe Wave bán cho một cụ trên of. Rao bán 10 t cuối cùng bán 6 t cho con cụ ấy vào đại học lấy cái đi học. Chẳng giấy bán, giấy mua gì. Cụ ấy chuyển tiền và cầm đăng ký chạy xe về luôn. Đến giờ cũng hơn 3 năm, cũng không biết cụ ấy là ai, sđt cũng không lưu lại. Coi như xe cho mượn, giờ có vấn đề gì cũng rắc rối phết. 😥
Chắc không lo cụ Wat ơi. Còn bằng chứng ngoại phạm các kiểu, đâu phải đơn giản mà mình vạ lây đc. Mất chút tgian là cùng thôi ạ.
E đoán là các anh đang lùa gà kiếm tiền sang tên nên đẩy trend thôi :D

Laoba

Xe điện
Đợt này bên công an gọi e suốt, những xe e đã đăng kí mà chưa sang tên họ đều hỏi e xem còn dùng hay đã bán e đều khai hết để họ gạch đi vì cũng sợ kiểu phạt nguội này. Nếu công an đã xác nhận thì xe họ mua của mình có gây ra cái gì thì mình đã có công an làm chứng rồi

ung_sung_tu_tai

Xe container
Thế bác không nhớ vụ ở Quảng ninh lên báo à ?
Thậm chỉ cả đến bà nạn nhân được cuuws, vẫn tỉnh táo nhận biết được ai gáy ai cứu mà vẫn ngậm miệng hùa vào ăn vạ ông cứu đấy thôi. Sau phải nhờ mạng và một anh khác đi sau có cam ra làm chứng mới thoát đấy thôi
Dân đâu phải ai cũng tử tế đâu, Cứu vật vật trả ơn, cứu người người trả oán ạ

Làm như đồng chí này thì tốt quá.
Ý em vẫn là giúp đỡ. Xe mình có cam hành trình thì có vấn đề gì đâu. Nếu xe đồng chí có cam hành trình thì cùng với bà con giúp đỡ người bị nạn thôi.

Gây tai nạn nó phải có dấu vết. Giống như hiếp dâm nó phải có dấu hiệu vật lộn, cào cấu... có phải thích đổ tội là đc đâu.

Ý cụ thế nào về việc này?

Thậm chỉ cả đến bà nạn nhân được cuuws, vẫn tỉnh táo nhận biết được ai gáy ai cứu mà vẫn ngậm miệng hùa vào ăn vạ ông cứu đấy thôi. Sau phải nhờ mạng và một anh khác đi sau có cam ra làm chứng mới thoát đấy thôi
Thế thì em thôi vậy, kệ bố cuộc đời.

The Route

Xe tải
Em bán một con Wave, một con EN150, một con Rebel300 bán cho thợ buôn, hôm nọ công an gọi điện hỏi mỗi con EN150 một lúc mới nhớ là có xe đấy, còn con Rebel 300 cũng chưa thấy hỏi gì.

pham minh

Xe container
Cái trò bán xe máy rồi ra công an để xóa tên lằng nhằng phết. Năm 2014 em cũng bán cái xe win, khi đó cũng có chỉ thị sau khi bán phải ra công an để làm thủ tục. Em ra côngng an quận nó bảo phải ra chỗ csgt làm thủ tục đăng ký của thành phố, ra chỗ đăng ký nó lại bảo phải về đúng nơi đã đăng ký ban đầu. Sau có đồng chí công an bảo em : quy định thế thôi chứ anh cứ về đi vì thực ra bọn em cũng chưa có hướng dân việc hủy tên này

tvson

Xe buýt
Vậy cụ nên mừng vì xe không còn khả năng gây tai nạn nữa
Em cũng thích cách suy luận như của cụ.
Cách đây hơn chục năm em có cho đứa cháu cái xe Wave 110 (đưa tất tật chìa khóa thứ 2, đăng ký các kiểu). Cu này kiểu ở nhà cháu nó ngoan lắm - sau bố nó bảo xe nó mang cầm đồ, đăng ký anh đang giữ đây. Em bảo đã cho cháu rồi - anh toàn quyền sử lý. Thế là ông anh tự viết giấy nhận trách nhiệm cái xe máy đấy

lenhhoxung1980

Xe điện
Xe không sang tên mà dính đến là tang vật vụ cướp hay gây tai nạn chết người là chủ xe sẽ mất thời gian và cả tiền bạc đấy.
Em có xe dream bán từ năm 2012, năm ngoái có bên điều tra CAHN xuống làm việc vì là tang vật vụ cướp. Ban đầu nghĩ nặng nề, nhưng cán bộ điều tra làm việc cũng nhẹ nhàng. Ngồi quán cf, ghi biên bản là xe đã bán trao tay từ 2015, thế là xong.

ung_sung_tu_tai

Xe container

New car 2023

Xe container
Thế , cái nữ đồng chí bà nạn nhân ấy, có bị truy tố vì tội lừa đảo hay ăn vạ không bác?

Bà chị tôi có bị 1 vụ, cách nay có lẽ phải 15-20 niên:
Bả đi dạy học trên đường Láng, chứng kiến 1 bà nạn nhân bị 1 thanh niên đi ẩu va vào và bả ngã. Người thì không tệ, nhưng xe (Dream gì đó) thì vỡ yếm và xây xát.
Bả dừng xe và đỡ bà nạn nhân lên, ngay lập tức bị cái bà nạn nhân đáng kính ấy túm lấy ăn vạ.
Cuối cùng cũng mất cho bà nớ 100-200 ngàn gì đó, theo thời giá hiện tại.
Bà chị tui ức quá, khóc lóc kể trong đám giỗ như vậy.
Thế đấy.

Mr.Alo

Xe lăn
xe chưa định danh thì không sao , nhưng xe đã định danh rồi không sang tên khi bán xe là cả vấn đề luôn .

nn sửa cái luật định danh rồi sang tên nó rất ok . tiếc là mấy bố viết thủ tục lại củ chuối , muốn sang cái tên con xe rất nhiêu khê so với trước

Tốt hơn là như thế bác ạ.
Kệ thì nó hèn hèn thế nào ý, em nói vậy thôi chứ tính em chắc khó làm ngơ đc.
Em ko có nhiều kinh nghiệm trên đường, nhưng cũng có chút ít khả năng để nhận định tình hình. Em vẫn tin mình ngay tình và biết cách thì ko sao cả.
Bao nhiêu vụ em cứu trợ đều có hình ảnh chưa thấy sao cả. Mong là mình ko trúng vietlot vào thằng ăn vạ. Mà trúng thì cũng vui vẻ thôi cụ :D

tomtomchát

Xe container
e mà là 3x thì e sẽ gõ cả 2 đầu ;))
đầu kia, tất nhiên khó xác định và quy kết nó là ai.
cho nên đầu này túm đc cứ túm, hehe

hề hề

Kệ đơi nhưng đứng gần, đi sát có khi cũng bị lôi vào làm chứng ấy chứ. Thậm chí có khi còn bị vu là kẻ gây nạn ạ

nên kệ đời, tránh xa, di chuyển gấp khỏi khu vực ấy ạ
Không có kỹ năng, muốn yên ổn sợ va chạm thì như cụ cụ là một giải pháp tốt.
Tuy nhiên cần nghiên cứu kỹ hành vi cấu thành tội Không cứu giúp người bị nạn cụ nhé.

lenhhoxung1980

Xe điện
Thế nên em mới bảo cậu CA kia là cứ đè chủ trên giấy tờ ra mà phạt, ai bán xe không sang tên cho người mua thì sau này gặp rắc rối ráng chịu, chứ cơ quan quản lý lại chạy theo nói rằng do nhiều xe không chính chủ nên khó phạt nguội là không được. Luật có rồi, mua bán xe không sang tên thì chủ cũ cứ thế mà chịu trách nhiệm thôi vì vẫn còn tên trên giấy tờ.
Bán xe máy, giấy tờ viết tay hoặc công chứng là xong phía người bán. Còn ông mua sang tên hay không, làm sao ông bán biết được hả cụ? Đây là em đang nói luật cũ, luật mới biển định danh em không rõ.

New car 2023

Xe container
Kệ thì nó hèn hèn thế nào ý, em nói vậy thôi chứ tính em chắc khó làm ngơ đc.
Em ko có nhiều kinh nghiệm trên đường, nhưng cũng có chút ít khả năng để nhận định tình hình. Em vẫn tin mình ngay tình và biết cách thì ko sao cả.
Bao nhiêu vụ em cứu trợ đều có hình ảnh chưa thấy sao cả. Mong là mình ko trúng vietlot vào thằng ăn vạ. Mà trúng thì cũng vui vẻ thôi cụ :D
Hoàn toàn nể phục tinh thần ấy của bác.
Hope for the best vậy, bác ạ.