[Funland] Cái thú chơi âm thanh!

Leean

Xe tăng
Em chơi đơn giản thôi cụ ơi, nghe thư giãn thôi mà
Nhạc số chơi cho vui và nghe cho có âm thanh thì thôi sao cũng được, làm cặp headphone ngon chút và con DAC di động gắn vào cái iphone thì cũng là một kiểu chơi, còn chơi cho tử tế thì nhiều chuyện cụ ah, nhất là cần có chút hiểu biết một chút về nó.

honda acura

Xe điện
Nhạc số chơi cho vui và nghe cho có âm thanh thì thôi sao cũng được, làm cặp headphone ngon chút và con DAC di động gắn vào cái iphone thì cũng là một kiểu chơi, còn chơi cho tử tế thì nhiều chuyện cụ ah, nhất là cần có chút hiểu biết một chút về nó.
Không, cụ không hiểu ý em lắm
Nếu chơi cầu kỳ thì em không nói nhưng rõ ràng nó cũng có tính phong trào, điển hình mấy năm trước khá phát triển nhưng gần đây em thấy có vẻ cũng không còn mặn mà lắm
Tất nhiên ai thích chơi như nào thì chơi, cái món nhạc nhẽo này nó mang tính cá nhân, ai nghe thì người ấy biết chứ có ai nghe hộ cho đâu

Leean

Xe tăng
Không, cụ không hiểu ý em lắm
Nếu chơi cầu kỳ thì em không nói nhưng rõ ràng nó cũng có tính phong trào, điển hình mấy năm trước khá phát triển nhưng gần đây em thấy có vẻ cũng không còn mặn mà lắm
Tất nhiên ai thích chơi như nào thì chơi, cái món nhạc nhẽo này nó mang tính cá nhân, ai nghe thì người ấy biết chứ có ai nghe hộ cho đâu
OK, cái này thì không bàn vì mỗi người thích một kiểu, và cũng tùy theo điều kiện kinh tế và mức độ bạo tay chi tiền nữa.

Secoxe

Xe tăng
Cháu cảm ơn cụ. Nhưng cháu thật sự rất thích nghe nhạc, nhưng vì kinh nghiệm và điều kiện chưa có nhiều nên đang còn mon men tìm hiểu ạ.
Cụ cứ đi nghe thử hết đi, tầm 20 củ mà làm cái Bluetooth thì các bộ giàn tầm đó không lại được đâu. Lại còn được đồ mới, công nghệ mới, gọn nhẹ, đẹp.

Vn-Index

Xe buýt

Nhà em mới sắm máy nghe nhạc bằng đĩa than này, hay phết.

Hàng đêm nghe nhạc không lời & uống rượu vang là thiu thiu ngủ ngay.
Cụ mua cái này ở đâu, giá bao nhiêu cho em link để em vào ngắm nhé

Ni No Kuni 2

Xe điện
Món này thấy bảo tốn tiền nên em ko chơi. Cứ Spotify ra tai nghe hoặc Bluetooth trên ô tô là xong rồi.

hd-vt

Xe container

Bạn mình bỏ hết đĩa than, băng cối tốc độ 38, giờ chuyển sang chơi Tider với dàn này. Các cụ có nghề thẩm định hộ thiệt hại
Thiệt hại thì rất chi là nặng nề rồi. Nhưng có tiền là mua được thôi. Còn cái mảng tiêu tán âm, phòng ốc mới là đỉnh cao đấy cụ, còn cao như nào thì lại càng khó nói, vì tiêu và tán cái...dì cực kỳ phức tộp ạ hiccc.

NgocDmax

Xe tăng
Ôi cái hố vôi này, em bị rớt một phát bò mãi mới lên đến miệng...
giờ ngồi tổng kết lại 2 năm chơi hết 4 năm lương....vãi cả linh hồn,
Giờ thấy cái gì hay là cắn răng nuốt nước bọt... chứ không dám đu với thử.
Đồ thì còn vài món, đẩy đi thì tiếc (do lỗ kinh hồn), để thì dùng không hết công suất...
Các cụ không có nguồn thu ngoài xông xênh, hoặc không có khoản dư thừa nào thì tránh xa xa chút...
Các cụ khác thì chắc đã và đang chơi rồi....
P.s. E là e chơi vượt khả năng nên mới vất vả, nhiều cụ "có điều kiện" thì chẳng là gì.
Vd bộ em để phòng ngủ đêm đêm nghe ngủ cho ngon, hoặc gây tiếng ồn (để hành sự).... :)) ... đừng hỏi lương đi đâu????

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Đồ thì còn vài món, đẩy đi thì tiếc (do lỗ kinh hồn), để thì dùng không hết công suất...
Các cụ không có nguồn thu ngoài xông xênh, hoặc không có khoản dư thừa nào thì tránh xa xa chút...
P.s. E là e chơi vượt khả năng nên mới vất vả, nhiều cụ "có điều kiện" thì chẳng là gì.
Vd bộ em để phòng ngủ đêm đêm nghe ngủ cho ngon, hoặc gây tiếng ồn (để hành sự).... :)) ... đừng hỏi lương đi đâu????
View attachment 7077987
Cụ đẩy em cũng được mà, để lâu ẩm hỏng hết màng với tụ đấy!

Five9

Xe hơi
View attachment 7077987
Primaluna Dialogue Premium của cụ là gấu rồi, đúng là rất thừa công suất cho cặp bookshelf kia. AMP của cụ mà đưa lên rao vặt VNAV là bay trong phút mốt nếu giá hợp lý :D.

NgocDmax

Xe tăng
Cụ đẩy em cũng được mà, để lâu ẩm hỏng hết màng với tụ đấy!
Có bộ trước mua để thử dây và thử công nghệ, cái dacboss-pi4 là mua về để thử stream nhạc qua wifi xem nó có khác với bluetooth không, nó chạy nóng quá nên cho nó ở truồng cho mát và sexy
Lúc đó mới rớt hố cứ nghe nói gì hay, lạ là mua đồ về thử...rồi nào dây, nào tube, nào điện đóm....
Giờ bộ đó đang bị đắp chiếu...

Bộ này tính chi ly từng món khi mua cũng gần chục, dây nhợ sau lưng nó cũng hay lắm (2 cặp rca: 1 Mỹ cổ và 1 supra, cặp dây loa cổ).... giờ đẩy đi chắc chỉ được 1/2... thôi để làm kỷ niệm...
Cụ bat_kha_tu_nghi mà thích thật thì....chịu phí ship

Vợ em bảo "tiền đổi loa đài của anh mua được cái ô tô to rồi mà thỉnh thoảng vẫn nghe mấy cái đĩa từ thủa chưa lấy nhau". Em lấy vợ được 20 năm rồi, loa đài không kể siết, nhưng giờ cũng thoái trào rồi, tóm lại là nghe nhạc, nghe hát chứ không nghe âm thanh. Giờ là chỉ nghe mà không mất thời gian đi bắt lỗi âm thanh nữa.

Loitran

Xe tăng
Thiệt hại thì rất chi là nặng nề rồi. Nhưng có tiền là mua được thôi. Còn cái mảng tiêu tán âm, phòng ốc mới là đỉnh cao đấy cụ, còn cao như nào thì lại càng khó nói, vì tiêu và tán cái...dì cực kỳ phức tộp ạ hiccc.
Cụ bình loạn có mấy câu mà nghe còn phức tợp hơn là tay thợ làm mất cả tuần công gắn vô tường :))

NgocDmax

Xe tăng
Primaluna Dialogue Premium của cụ là gấu rồi, đúng là rất thừa công suất cho cặp bookshelf kia. AMP của cụ mà đưa lên rao vặt VNAV là bay trong phút mốt nếu giá hợp lý :D.
VnAV là nỗi khổ của em đấy cụ, trước em tìm hiểu audio trên otofun, e chơi mỗi diễn đàn này thôi.. rồi có 1 cụ bảo muốn biết sâu hơn thì qua VnAV, thế là em rớt hố.... Lúc đầu em chơi đồ củ và đồ cổ, rồi đu theo công nghệ, rồi lên là lên là lên...đổi qua đổi lại lỗ gần chết, và giờ em còn mấy bộ, cổ có, tân có, tân cổ giao duyên cũng có... rồi cũng chẳng đâu ra đâu... và rồi ngẫm ra: cái món audio này nó vô cùng ... thế là em hứa em dừng, em giỏi lắm, em hứa mấy lần rồi đấy! :((
Cái Prima là em nghe nói "có tí tuổi thì nên chơi đèn" thế là ôm nó về, mà hay thật, nên không bán đâu, lại được ông anh quen tặng 2 cặp bóng pre thay vào nên nghe hay lắm. Loa thì BS nhỏ (totem rain marker) nhưng không yếu đâu, phòng ngủ nhỏ nữa, em thử qua mấy cặp rồi, lỗ một mớ mới giữ lại nó, nay không dám đổi nữa, e có cặp HeathkitAS48 củ bass40JBL nhưng ghép thử không hợp.
Em đang làm bộ kệ cho nó, gỗ có rồi nhưng time chưa có.... xong em khoe cụ :))

Five9

Xe hơi
VnAV là nỗi khổ của em đấy cụ, trước em tìm hiểu audio trên otofun, e chơi mỗi diễn đàn này thôi.. rồi có 1 cụ bảo muốn biết sâu hơn thì qua VnAV, thế là em rớt hố.... Lúc đầu em chơi đồ củ và đồ cổ, rồi đu theo công nghệ, rồi lên là lên là lên...đổi qua đổi lại lỗ gần chết, và giờ em còn mấy bộ, cổ có, tân có, tân cổ giao duyên cũng có... rồi cũng chẳng đâu ra đâu... và rồi ngẫm ra: cái món audio này nó vô cùng ... thế là em hứa em dừng, em giỏi lắm, em hứa mấy lần rồi đấy! :((
Cái Prima là em nghe nói "có tí tuổi thì nên chơi đèn" thế là ôm nó về, mà hay thật, nên không bán đâu, lại được ông anh quen tặng 2 cặp bóng pre thay vào nên nghe hay lắm. Loa thì BS nhỏ (totem rain marker) nhưng không yếu đâu, phòng ngủ nhỏ nữa, em thử qua mấy cặp rồi, lỗ một mớ mới giữ lại nó, nay không dám đổi nữa, e có cặp HeathkitAS48 củ bass40JBL nhưng ghép thử không hợp.
Em đang làm bộ kệ cho nó, gỗ có rồi nhưng time chưa có.... xong em khoe cụ :))
Vâng, em cũng đã gắn bó với em Prima DP này được 3 năm rồi và vẫn chưa muốn bán. Em đợi cụ show bộ kệ :D

sungvu84

Xe hơi
mấy cụ nói chơi nhạc số đi xuống là e thấy sai đấy ah, hiện nay phong trào nhạc số đang đi lên khá nhanh, mạnh. E thấy đó cũng là điều tất yếu và theo xu hướng chung mà các bác

ar3a

Xe điện
View attachment 7077987
Chơi dao hóa ra lành hơn, cụ nhỉ? ;)

NgocDmax

Xe tăng
Dạ, tiêu cái $ và tán cái lỗ....nhỉ ạ.
(không biết phải không nữa)

NgocDmax

Xe tăng
Chơi dao hóa ra lành hơn, cụ nhỉ? ;)
Thì đó đó, bỏ cái này phải yêu cái khác ngay chớ, không lấy gì làm niềm vui....
Trước hay ngó gái, tưởng bệnh, sau ông kia bảo "tật" không phải bệnh, bệnh mà nặng thế chết lâu rồi...Từ hôm mấy cháu bán quán nhậu gọi chú, giận, không ngắm nữa, tìm nguồn vui khác..
Cơ mà chơi dao mà bảo lành nghe kỳ kỳ. Mod dao nguy hiểm hơn mod audio cụ ạ. hay ý cụ là rẻ?