[Funland] Cái thú chơi âm thanh!

Zindaubo

Xe tải
Cụ thớt cứ làm đôi phễu nỉ loại hoa hậu của tivi Sony nội địa, giá cả thùng quãng đôi củ, thêm con amp còi của mũi lõ như creek, cyrus dăm củ, cái DAC tàu dăm củ, máy tính, điện thoại thì chắc có sẵn rồi! nếu chơi đĩa cd thì nhặt thêm cái đầu cdp 3 củ, dây rợ loằng ngoằng độ 3 củ, còn lại mua bia rượi, rủ chiến hữu đến thẩm bộ dàn là gọn gàng 20 củ để khai môn, nhập cuộc :))

sungvu84

Xe hơi
Cụ thớt cứ làm đôi phễu nỉ loại hoa hậu của tivi Sony nội địa, giá cả thùng quãng đôi củ, thêm con amp còi của mũi lõ như creek, cyrus dăm củ, cái DAC tàu dăm củ, máy tính, điện thoại thì chắc có sẵn rồi! nếu chơi đĩa cd thì nhặt thêm cái đầu cdp 3 củ, dây rợ loằng ngoằng độ 3 củ, còn lại mua bia rượi, rủ chiến hữu đến thẩm bộ dàn là gọn gàng 20 củ để khai môn, nhập cuộc :))
mời chiến hữu đến để gật gù, khen hay chứ.........

ar3a

Xe điện
Thì đó đó, bỏ cái này phải yêu cái khác ngay chớ, không lấy gì làm niềm vui....
Trước hay ngó gái, tưởng bệnh, sau ông kia bảo "tật" không phải bệnh, bệnh mà nặng thế chết lâu rồi...Từ hôm mấy cháu bán quán nhậu gọi chú, giận, không ngắm nữa, tìm nguồn vui khác..
Cơ mà chơi dao mà bảo lành nghe kỳ kỳ. Mod dao nguy hiểm hơn mod audio cụ ạ. hay ý cụ là rẻ?
Lành ví ý mà cụ. Chứ audio nó giúp người ta thư giãn, còn chơi dao căng thẳng lắm ;)

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Có bộ trước mua để thử dây và thử công nghệ, cái dacboss-pi4 là mua về để thử stream nhạc qua wifi xem nó có khác với bluetooth không, nó chạy nóng quá nên cho nó ở truồng cho mát và sexy
Lúc đó mới rớt hố cứ nghe nói gì hay, lạ là mua đồ về thử...rồi nào dây, nào tube, nào điện đóm....
Giờ bộ đó đang bị đắp chiếu...
View attachment 7078088
Bộ này tính chi ly từng món khi mua cũng gần chục, dây nhợ sau lưng nó cũng hay lắm (2 cặp rca: 1 Mỹ cổ và 1 supra, cặp dây loa cổ).... giờ đẩy đi chắc chỉ được 1/2... thôi để làm kỷ niệm...
Cụ bat_kha_tu_nghi mà thích thật thì....chịu phí ship
Cụ đừng dụ, em nghe Dac modi với mibox và bộ Denon bãi thôi.
Lên nữa vợ nó thịt 😁

hd-vt

Xe container
Cụ bình loạn có mấy câu mà nghe còn phức tợp hơn là tay thợ làm mất cả tuần công gắn vô tường :))
Khi em còm loanh quanh tức là đang lý bí như "gà mắc tóc" hoặc đang "dối như tơ vò" :D.
Nuôi con dì bóp cổ con dì (tiêu, tán âm hehe) là đỉnh cao với em, với cụ chắc...phát một nhỉ kkk. Nuôi con dì quá tay nó cộng hưởng...to da, bóp cổ nó thì nó...khô khốc. :P

Bạn em chở hết các loại tiêu tán của người bán, nói ra chắc cụ biết đồ tiêu tán của A..., về cả tuần kê đặt gắn, thừa gửi trả lại. Em đến nghe, như...l. :D

Chỉnh sửa cuối:

Studer

Xe tăng
Em đầu tư một bộ loa ván hở Isophon , amply đèn cổ Philco chạy EL84 SE phối nhau khá tốt , nguồn âm nghe chủ yếu là cassette . Không loanh quanh cho đời mỏi mệt nữa cccm ạ :-s

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
chỉ cần được như cái phòng karaoke ở quán là vip lắm rồi các cụ à

newbiebie

Xe tải
Ôi cái hố vôi này, em bị rớt một phát bò mãi mới lên đến miệng...
giờ ngồi tổng kết lại 2 năm chơi hết 4 năm lương....vãi cả linh hồn,
Giờ thấy cái gì hay là cắn răng nuốt nước bọt... chứ không dám đu với thử.
Đồ thì còn vài món, đẩy đi thì tiếc (do lỗ kinh hồn), để thì dùng không hết công suất...
Các cụ không có nguồn thu ngoài xông xênh, hoặc không có khoản dư thừa nào thì tránh xa xa chút...
Các cụ khác thì chắc đã và đang chơi rồi....
P.s. E là e chơi vượt khả năng nên mới vất vả, nhiều cụ "có điều kiện" thì chẳng là gì.
Vd bộ em để phòng ngủ đêm đêm nghe ngủ cho ngon, hoặc gây tiếng ồn (để hành sự).... :)) ... đừng hỏi lương đi đâu????
View attachment 7077987
giờ mới biết cụ iu nhạc hiend - giờ thấy phần nhiều cụ chỉ thích dòng sân khấu

newbiebie

Xe tải
Khi em còm loanh quanh tức là đang lý bí như "gà mắc tóc" hoặc đang "dối như tơ vò" :D.
Nuôi con dì bóp cổ con dì (tiêu, tán âm hehe) là đỉnh cao với em, với cụ chắc...phát một nhỉ kkk. Nuôi con dì quá tay nó cộng hưởng...to da, bóp cổ nó thì nó...khô khốc. :P

Bạn em chở hết các loại tiêu tán của người bán, nói ra chắc cụ biết đồ tiêu tán của A..., về cả tuần kê đặt gắn, thừa gửi trả lại. Em đến nghe, như...l. :D
tiêu âm là để không còn âm thanh dội lại giúp âm thanh trọn vẹn có điều nếu dàn âm thanh bản thân đã tự sinh âm thừa thì thua
tuy nhiên với loa yếu công suất tiêu quá hóa lạnh nghe khô nên mới bỏ bớt tiêu âm
tán âm cho âm thanh dội lại không còn nguyên hình ban đầu nhưng tạo ra nhiễu nền sinh ra âm mờ, với dàn âm thanh sắc chói thì sẽ bớt chói, cụ chỉ cần trải tấm chăn trên nền trước loa là thấy hiệu ứng này ngay

Studer

Xe tăng
Dòng cassette lỗ tai em chỉ khoái Nakamichi và Tandberg , dòng Tandberg TCD -330 còi còi mà nghe đã hay đáo để :D

Traisuonggio

Xe buýt
Cháo mê quá mà cũng del có xèng. Giời biết hay j mờ dí cho thằng hàng xóm, cứ xểnh ra là nó hát ông ổng, cũng đỡ vã

hd-vt

Xe container
tiêu âm là để không còn âm thanh dội lại giúp âm thanh trọn vẹn có điều nếu dàn âm thanh bản thân đã tự sinh âm thừa thì thua
tuy nhiên với loa yếu công suất tiêu quá hóa lạnh nghe khô nên mới bỏ bớt tiêu âm
tán âm cho âm thanh dội lại không còn nguyên hình ban đầu nhưng tạo ra nhiễu nền sinh ra âm mờ, với dàn âm thanh sắc chói thì sẽ bớt chói, cụ chỉ cần trải tấm chăn trên nền trước loa là thấy hiệu ứng này ngay
Trải như cụ nghe thấy khác. Mà khác để làm gì và tại sao trải chỗ ấy. Loa to tiêu tán khác loa nhỏ.
Một vd đơn giản mà chả dễ hiểu chút nào là cái loa bluetooth bằng chai bia, trong phòng nhỏ nhiều đồ, để loa mỗi nơi cho ra một âm thanh khác nhau như ấm áp, khô, bí rị, mỏng. Em thử thì nhét dưới gầm bàn thì tiếng tự nhiên nhất. À tự nhiên là như lào, hehe món này lại phức tộp tiếp. :D

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cứ chơi chậm thôi các cụ nhể, em vẫn gắn bó với đôi monoblock pháp, loa thì đá đưa quanh châu âu. :D

zangzang80

Xe buýt
Em thấy nhiều cụ can chắc là đã từng nhẩy hố vô rồi, em thấy chưa cụ nào chơi cái này ko đổi vài lần, cứ có tiền là nâng cấp dây, nâng cấp loa... Tốn không điểm dừng. Nhưng em ủng hộ cụ, kiếm tiền là để tiêu, nuôi dưỡng tâm hồn. 1 thú vui lành mạnh và tao nhã. Nghe được ngoài có tiền phải có tầm đấy cụ ,bộ môn khó nhưng đỉnh cụ ạ! Em chưa đủ cả 2.
Ủn cho cụ tìm được lời khuyên.
Em can cụ, em nhảy hố vôi chục năm rồi mà có nhảy lên được đâu.
Tốn nắm ;))
E can cụ.
...
Nhưng thích thì nhích thôi ạ.

newbiebie

Xe tải
Trải như cụ nghe thấy khác. Mà khác để làm gì và tại sao trải chỗ ấy. Loa to tiêu tán khác loa nhỏ.
Một vd đơn giản mà chả dễ hiểu chút nào là cái loa bluetooth bằng chai bia, trong phòng nhỏ nhiều đồ, để loa mỗi nơi cho ra một âm thanh khác nhau như ấm áp, khô, bí rị, mỏng. Em thử thì nhét dưới gầm bàn thì tiếng tự nhiên nhất. À tự nhiên là như lào, hehe món này lại phức tộp tiếp. :D
Ý em đang nói là loa công suất tầm trên 100w công suất thật, còn mấy loa bé hay kẹo kéo thường đã được sản xuất theo hướng cộng hưởng sẵn nên bỏ đâu cũng ra tiếng, để vị trí khác nhau thì cộng hưởng khác đi chút ít sẽ tạo ra âm thanh hơi khác. Để nhận biết loa hiend người nghe cần nghe vài bài trên vài album khác nhau nếu quá nhiều loại âm trùng nhau (ví dụ tiếng bass dễ nhận thấy nhất) thì loa này là loại cộng hưởng không phải dòng hiend. Vì dòng hiend cho ra nhiều loại âm thanh theo ý nhạc sĩ hoà âm nên người nghe không chán.

nguyenlongthe

Xe tăng

Cũng có em còi còi này dưng mờ thêm tí cối xay hihi