[Funland] Cái thú chơi âm thanh!

matizvan2009

Xe ba gác
Cụ cứ trích quỹ đen, nói bạn tặng hay mua chỉ 200k thôi.
Dân nghe nhạc toàn xài chiêu này.:))
mịa, một ngày đẹp trời đang đi công tác thì được gấu thông báo "em đã bán đống đồ âm thanh lỉnh kỉnh của anh rồi, anh bảo mua hết có 50 củ mà giờ họ trả 80 củ luôn"

CR-Vic

Xe container
Em thì khác. Đưa báo giá bên cửa hàng cho gấu xem, mụ ý bảo anh đã thích chưa? Thích thì mua thôi đỡ lăn tăn :D và nhớ phải lắp thêm karaoke để còn hát hò cho vui :))

Giá thực tế thì được cửa hàng discount 30% :D

Cũng có cái khó là sau này cần nâng cấp hay thay thế thiết bị thì kiểu gì cũng thắc mắc sao giá bán lại rẻ hơn nhiều thế! :D

Cụ cứ trích quỹ đen, nói bạn tặng hay mua chỉ 200k thôi.
Dân nghe nhạc toàn xài chiêu này.:))

Chỉnh sửa cuối:

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
mịa, một ngày đẹp trời đang đi công tác thì được gấu thông báo "em đã bán đống đồ âm thanh lỉnh kỉnh của anh rồi, anh bảo mua hết có 50 củ mà giờ họ trả 80 củ luôn"
Thì cắn lưỡi thôi chứ biết sao Cụ.:)

cadan

Xe container
E có ông bạn chơi chim.

Có lần anh vợ đến thấy đẹp mới hỏi. Vợ nhanh nhảu, con chim này anh nhà em mua có hơn triệu, vừa đẹp vừa hót hay. Anh vợ thích quá, rút luôn triệu rưỡi hỏi mua ở đâu mua cho anh 1 con.

Chồng á khẩu, kéo vợ vào buồng tự thú: con này baó cáo em anh mua 5000$, ặc ặc..

TTViet

Xe tải
Cái khó nhất của chơi đồ âm thanh là khi đã cặm cụi sở hữu được bộ dàn bạc tỷ, tai nghe và kiến thức đã nâng lên hàng top đầu thì tự nhiên bạn hữu lại ít dần. Chẳng bù cho đám trẻ trâu nghe nhạc hay mấy anh nhà quê sắm dàn: Nghe nhạc cứ gọi "vui vui là", rất đông và rất quần chúng. Chả bù một mình anh Audiophiler có Golden Ears đứng trên đỉnh núi cô đơn, một trăm ông đến nghe ké thì 25 ông về lẩm bẩm: nghe chả ra cái quái gì! 50 ông khác thì gật gù trong bụng nghĩ: bố mày có tiền thì phải chơi oách hơn, mua sắm như thế là rất ngu! 10 ông khác thì góp ý dải này dải nọ, âm hình và nhạc tính phải thế này thế nọ làm bác chủ rất bực. Còn chục bác khác thì rất thần tượng và lên face chém cho ra bão./.

Traubotube

Xe điện
E có ông bạn chơi chim.

Có lần anh vợ đến thấy đẹp mới hỏi. Vợ nhanh nhảu, con chim này anh nhà em mua có hơn triệu, vừa đẹp vừa hót hay. Anh vợ thích quá, rút luôn triệu rưỡi hỏi mua ở đâu mua cho anh 1 con.

Chồng á khẩu, kéo vợ vào buồng tự thú: con này baó cáo em anh mua 5000$, ặc ặc..
Ông cậu em chơi cá rồng. Mua lúc bé là 5 củ, về bảo vợ 500k. 3 năm sau lúc cá bị bệnh nấm gì gì đó. Gọi thợ đến chữa. Thợ báo giá cá, tý nữa mợ em tất tay.

matizvan2009

Xe ba gác
E có ông bạn chơi chim.

á à, thế hóa ra là nó quý hơn cả con chim em đang chăm ah

tieulyphidao

Xe tăng
Cái khó nhất của chơi đồ âm thanh là khi đã cặm cụi sở hữu được bộ dàn bạc tỷ, tai nghe và kiến thức đã nâng lên hàng top đầu thì tự nhiên bạn hữu lại ít dần. Chẳng bù cho đám trẻ trâu nghe nhạc hay mấy anh nhà quê sắm dàn: Nghe nhạc cứ gọi "vui vui là", rất đông và rất quần chúng. Chả bù một mình anh Audiophiler có Golden Ears đứng trên đỉnh núi cô đơn, một trăm ông đến nghe ké thì 25 ông về lẩm bẩm: nghe chả ra cái quái gì! 50 ông khác thì gật gù trong bụng nghĩ: bố mày có tiền thì phải chơi oách hơn, mua sắm như thế là rất ngu! 10 ông khác thì góp ý dải này dải nọ, âm hình và nhạc tính phải thế này thế nọ làm bác chủ rất bực. Còn chục bác khác thì rất thần tượng và lên face chém cho ra bão./.
Cụ nói chuẩn. nhà cháu chơi mấy bộ nhưng toàn để phòng ngủ với phòng riêng trên tầng mỗi lần nghe lại lọ mọ một mình. rủ mấy thằng bạn hoặc mấy lão hàng xóm sang nghe thì toàn ngồi dưới phòng khách uống nước chè, rủ nó ngại éo lên. thế là toàn 1 mình tự kỷ. sướng mà éo bày tỏ được.

coolpix8700

Xe ngựa
Phòng nghe nhạc của em làm ở tầng 2 thì thỉnh thoảng con bé út trốn lên ngủ ở cái ghế đi văng.
Còn khách thì phải tính thời gian 2 năm hay hơn chưa có 1 người vào.
Phòng khách nhà em cũng tầng 1.
Hồi mới mua đang sửa nhà để về ở, bà xã cũng nhẩm tính mua 1 giàn Karaoke, sửa xong em cứ khất lần, hình như bây giờ thì quên rồi!

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Ui lãi quá còn gì. Liên hoan thôi:))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn. nhà cháu chơi mấy bộ nhưng toàn để phòng ngủ với phòng riêng trên tầng mỗi lần nghe lại lọ mọ một mình. rủ mấy thằng bạn hoặc mấy lão hàng xóm sang nghe thì toàn ngồi dưới phòng khách uống nước chè, rủ nó ngại éo lên. thế là toàn 1 mình tự kỷ. sướng mà éo bày tỏ được.
Bày tỏ phải như e đây này, ngồi chè thuốc nc thoải mái. Chém dó vù vù:))

DriveBravo

Xe buýt
Toàn các cụ nói kiểu chơi nửa mùa - kiểu em độ xe ko biết ra đường có bị CA phạt không?
Đã chơi bộ Audio tầm 5-10K trở lên thì nói thật - vợ thì cũng liệu hồn.
Vài cụ nói kiểu mua 10 bảo vợ 1 thì cũng dạng chơi vớ vẩn. Đã gọi là chơi thì sao phải khổ - *** dám nói thật thì chịu khó đi nghe chùa cho nó lành - nghe nhạc nó phải có tâm trạng và không gian. Còn không dẹp hết đi tiền bỏ lợn mà chơi

huyhai

Xe buýt
Khổ cụ chủ được tư vấn thế này thì biết làm sao bây giờ.

trauxanh

Xe lăn
Phòng nghe nhạc của em làm ở tầng 2 thì thỉnh thoảng con bé út trốn lên ngủ ở cái ghế đi văng.
Còn khách thì phải tính thời gian 2 năm hay hơn chưa có 1 người vào.
Phòng khách nhà em cũng tầng 1.
Hồi mới mua đang sửa nhà để về ở, bà xã cũng nhẩm tính mua 1 giàn Karaoke, sửa xong em cứ khất lần, hình như bây giờ thì quên rồi!
Em kê phòng khách.
Trước kê phòng riêng thấy bất tiện khi phải chạy ra chạy vào.
Giờ kê phòng khách nghe lại còn hay hơn, mỗi tội là thường xuyên tốn trà rượu cho đám nghe ké. Nhà chúng nó hầu hết có bộ riêng mà lại cứ tiết kiệm điện sang nghe nhờ mình mới dở chứ lỵ. :D