[Funland] Cái thú chơi âm thanh!

trauxanh

Xe lăn
Có chuyển đâu, e chỉ cơi nới chứ ko bỏ! :D
Chắc có thì lâu nữa em mới thay đổi, kiểu ai cho thì xin :)) Giờ cỏ thôi nhưng như thác ghềnh đã về hồ bình yên, hát bài Sông ơi đừng chảy! :P
Năm nay anh có việc to to...
Nhưng vẫn muốn làm cái này (chú chịu khó mời diệu anh vài 3 lần là anh tặng chú 1 cái, tất nhiên trên bề mặt sẽ bố trí khác chút vì phải thêm mấy quả BA), cu Tuân cống hiến toàn bộ khung vỏ:

chuot08

Xe lăn
Nhưng vẫn muốn làm cái này (chú chịu khó mời diệu anh vài 3 lần là anh tặng chú 1 cái, tất nhiên trên bề mặt sẽ bố trí khác chút vì phải thêm mấy quả BA):

Dự án phay bên anh T ạ?
Đẹp quá! Gì chứ riệu em cả hầm! :D

STElectrics

Xe lăn
Em quen một ông chơi và sành nghe âm thanh. Ổng thỉnh thoảng rủ em đến nhà pha trà xong hai anh em ngồi nghe. Ví dụ như nghe chaconne của Bach thì nghe đủ từ violin, guitar, vocal,v..v... Dưng em thì chả dại, mua bộ soundbar Sony 2.1 về nghe nhạclà đã quá đủ với mình. Nếu chơi như ông anh kia thì một cái đĩa than mua trên ebay nó cũng đã có giá từ 2-20 củ/đĩa rồi. Còn nhiều cụ em thấy chơi băng cối nhưng nghe nhạc vàng copy từ băng catset ra thì thực phí bộ giàn quá đi!

trauxanh

Xe lăn
Em quen một ông chơi và sành nghe âm thanh. Ổng thỉnh thoảng rủ em đến nhà pha trà xong hai anh em ngồi nghe. Ví dụ như nghe chaconne của Bach thì nghe đủ từ violin, guitar, vocal,v..v... Dưng em thì chả dại, mua bộ soundbar Sony 2.1 về nghe nhạclà đã quá đủ với mình. Nếu chơi như ông anh kia thì một cái đĩa than mua trên ebay nó cũng đã có giá từ 2-20 củ/đĩa rồi. Còn nhiều cụ em thấy chơi băng cối nhưng nghe nhạc vàng copy từ băng catset ra thì thực phí bộ giàn quá đi!
Cái “coppy” thì nhiều, từ nhiều nguồn không phải cối gốc. Thế nên tìm nguồn gốc mới là quan trọng, và cũng khó khăn đấy.
Đĩa than còn rẻ, chứ tìm Reel trên ebay sẽ thấy có băng trên trăm triệu, ngay Việt Nam ta có cái băng gốc bán gần 300tr.
Còn thì nghe theo sở thích thôi, chứ nghe theo người khác là không ổn. Như cụ nghe theo ông kia thấy không được, nhưng ông đó nghe nhạc như kiểu cụ thì cũng không được. :D

Gato2009

Xe điện
Em thắc mắc tí, cụ giải nghĩa em cái đĩa than 2-20 củ/đĩa là thế nào ạ?

Gato2009

Xe điện
Nhưng vẫn muốn làm cái này (chú chịu khó mời diệu anh vài 3 lần là anh tặng chú 1 cái, tất nhiên trên bề mặt sẽ bố trí khác chút vì phải thêm mấy quả BA), cu Tuân cống hiến toàn bộ khung vỏ:

Đúng là cái đẹp tuỳ người,
Với em thì, xin lỗi cụ đừng tự ái, cái mẫu đó nhìn như...hàng khựa ý
Em thì thấy mẫu của AN là khá đẹp

STElectrics

Xe lăn
Em thắc mắc tí, cụ giải nghĩa em cái đĩa than 2-20 củ/đĩa là thế nào ạ?
Giá nó vô cùng lắm cụ ạ. Rẻ thì 2 củ/ đĩa, đắt thì tới 20 củ/ đĩa nếu nguồn thu chuẩn. Thế nên đầu tư bộ giàn cả trăm củ đến tỉ bạc mà không chơi nguồn đĩa chuẩn thì cũng lãng phí. Nguồn nhạc của em chủ yếu từ Internet nên với em bộ soundbar HT-CT390 của Sony đã là quá đủ ạ. :D

Gato2009

Xe điện
Giá nó vô cùng lắm cụ ạ. Rẻ thì 2 củ/ đĩa, đắt thì tới 20 củ/ đĩa nếu nguồn thu chuẩn. Thế nên đầu tư bộ giàn cả trăm củ đến tỉ bạc mà không chơi nguồn đĩa chuẩn thì cũng lãng phí. Nguồn nhạc của em chủ yếu từ Internet nên với em bộ soundbar HT-CT390 của Sony đã là quá đủ ạ. :D
Nếu giá LP loại rẻ mà 2 củ/đĩa thì em chịu cách chơi của cụ rồi, hay là em ếch rồi đáy giếng nhỉ?
với em cái đắt nhất em có là 1,5 củ, còn thì trung bình là vài trăm k thôi, nhưng nghe vẫn thấy rất hay
Nếu tiện thì phiền cụ post giới thiệu em cái đĩa rẻ 2 củ và cái đắt 20 củ cho em sáng cái đầu ra ạ

STElectrics

Xe lăn
Nếu giá LP loại rẻ mà 2 củ/đĩa thì em chịu cách chơi của cụ rồi, hay là em ếch rồi đáy giếng nhỉ?
với em cái đắt nhất em có là 1,5 củ, còn thì trung bình là vài trăm k thôi, nhưng nghe vẫn thấy rất hay
Nếu tiện thì phiền cụ post giới thiệu em cái đĩa rẻ 2 củ và cái đắt 20 củ cho em sáng cái đầu ra ạ
Dạ không, đấy là ông bạn em chơi. Chứ em không có điều kiện chơi đâu mà giới thiệu cho cụ ợ.

trauxanh

Xe lăn
Đúng là cái đẹp tuỳ người,
Với em thì, xin lỗi cụ đừng tự ái, cái mẫu đó nhìn như...hàng khựa ý
Em thì thấy mẫu của AN là khá đẹp
Em bị ấn tượng bởi cái đó, nên tính là sẽ làm 1 cái theo mô týp đó.
Đó không phải hàng sản xuất hàng loạt mà là hàng DIY cụ à.
Và không chỉ em thấy nó đẹp, mà nó là 1 trong 30 mẫu amply DIY đẹp nhất thế giới đó cụ. :D

trauxanh

Xe lăn
Các mẫu khác trong loạt 30 mẫu đó:

trauxanh

Xe lăn
Nhìn như nhà máy lọc hóa dầu ấy cụ anh nhể :))
Mấy hôm em bận quá chửa gọi cụ anh được :|
Đúng là giống nhà máy lọc dầu.
Công nhận nhiều DIYer có trí tưởng tượng và khả năng mỹ thuật cao thật!
Còn thì cứ khi nào rồi rãi a lô sau, vội gì.

cadan

Xe container
Cháu hỏi ké: bộ headphone tầm 5-6 củ thì nên chọn của hãng nào?

Harman Kardon
JBL
Marshall
Senheiser

hay hãng nào khác.

Chủ yếu cháu dùng để xem phim HD ^_^

Ngo Rung

Xe lăn

Chú này dùng mạch Push-pull à cụ? sao có 1 biến áp vậy? @-)

bellring

Xe buýt
[/QUOTE]

Mẫu này đẹp thật cụ trauxanh. Nhưng em thấy mấy cái biến thế mà nhét hết vào tròn tròn kia kiểu gì? Thứ 2 nữa là tấm đồng kia ở VN mình 1 thời gian có xanh biếc không?

Ngo Rung

Xe lăn
Không hiểu nó giấu mấy cái BA ở đâu, hoặc là nó đặt trong bụng cũng nên?
Còn con này là SE.
Em không nghĩ có chỗ để nhét 2 BA vào trong được, còn mớ tụ tị nữa chứ :|
Mặt khác thấy nó có 5 bóng, khả năng 1 chú chỉnh lưu, 2 cặp kéo PP cho 2 kênh :D