[Funland] Cái thú chơi âm thanh!

bellring

Xe buýt
Ối giời em vừa post xong thì thấy cụ Ngo Rung cũng théc méc về cái biến áp rồi

trauxanh

Xe lăn
Em không nghĩ có chỗ để nhét 2 BA vào trong được, còn mớ tụ tị nữa chứ :|
Mặt khác thấy nó có 5 bóng, khả năng 1 chú chỉnh lưu, 2 cặp kéo PP cho 2 kênh :D
Thấy nó bảo SE.
Chắc kiểu dùng chính bóng đó làm tầng thúc cho công suất, kiểu 300B thúc cho 300B.

Ngo Rung

Xe lăn
Thấy nó bảo SE.
Chắc kiểu dùng chính bóng đó làm tầng thúc cho công suất, kiểu 300B thúc cho 300B.
Em cũng chưa hình dung ra nó dùng SE cho đèn mà lại không biến áp. Trở kháng đèn rất cao, nếu không lắp kiểu PP thì không thể kéo trực tiếp loa được :D
Cụ anh có sơ đồ mạch bọn nó giới thiệu không?

trauxanh

Xe lăn
Ối giời em vừa post xong thì thấy cụ Ngo Rung cũng théc méc về cái biến áp rồi
Em cũng đang théc méc đây mà.
Còn màu đồng đỏ đó khả năng là đã xử lý bề mặt để tăng độ bền vật lý, chứ không thì nó gỉ xanh thật ấy chứ.
Em ấn tượng ở phối màu hoàn thiện, rất có lý. Và mấy cái ốc to đùng làm cho nhìn như một thiết bị cơ điện, khoẻ gấu...chứ không còn là một cái amp mềm mại đơn thuần.
Em mà làm thì có nhẽ thay cả cái công tắc gạt nguồn nhỏ xíu kia bằng cái cầu dao to thô tí cho nó công nghiệp. :))

Ngo Rung

Xe lăn
Còn màu đồng đỏ đó khả năng là đã xử lý bề mặt để tăng độ bền vật lý, chứ không thì nó gỉ xanh thật ấy chứ.
Em ấn tượng ở phối màu hoàn thiện, rất có lý. Và mấy cái ốc to đùng làm cho nhìn như một thiết bị cơ điện, khoẻ gấu...chứ không còn là một cái amp mềm mại đơn thuần.
Em mà làm thì có nhẽ thay cả cái công tắc gạt nguồn nhỏ xíu kia bằng cái cầu dao to thô tí cho nó công nghiệp. :))
Mẫu đấy cũng đẹp, nhưng em thích cái "lọc hóa dầu" hơn, nhìn loằng ngoằng đầy vẻ "nguy hiểm" \m/

trauxanh

Xe lăn
Em cũng chưa hình dung ra nó dùng SE cho đèn mà lại không biến áp. Trở kháng đèn rất cao, nếu không lắp kiểu PP thì không thể kéo trực tiếp loa được :D
Cụ anh có sơ đồ mạch bọn nó giới thiệu không?
Chắc chắn phải có biến áp mới chuyển trở kháng được chứ!
Còn mạch thì không quan trọng, nhiều mạch hay mà. Chỉ quan tâm cái mô hình đó ở cái ý tưởng của nó thôi. :D

trauxanh

Xe lăn
Mẫu đấy cũng đẹp, nhưng em thích cái "lọc hóa dầu" hơn, nhìn loằng ngoằng đầy vẻ "nguy hiểm" \m/
Quá kỳ công, và nguy hiểm thật ấy. Cao áp cho mấy cái đèn đó cỡ trên 300v mà cứ lộ ra hết cả thế kia. :D

bellring

Xe buýt
Chắc cái này chỉ Demo thôi, hoặc là mấy cái biến thế nó để bên dưới rồi. Mấy con ốc to đùng rất ấn tượng mà bác. Em rất không thích cái công tắc nguồn gạt kiểu này tý nào ( nhưng cái công tắc này lại rất hay xuất hiện trong mấy chú amply diy của anh em nhà mình hay thằng Nhựt bủn)

trauxanh

Xe lăn
Chắc cái này chỉ Demo thôi, hoặc là mấy cái biến thế nó để bên dưới rồi. Mấy con ốc to đùng rất ấn tượng mà bác. Em rất không thích cái công tắc nguồn gạt kiểu này tý nào ( nhưng cái công tắc này lại rất hay xuất hiện trong mấy chú amply diy của anh em nhà mình hay thằng Nhựt bủn)
Các mẫu amp chạy được thì nó mới đưa vào bộ sưu tập đó. Thế nên cái này là thật chứ không phải demo.

Gato2009

Xe điện
Em bị ấn tượng bởi cái đó, nên tính là sẽ làm 1 cái theo mô týp đó.
Đó không phải hàng sản xuất hàng loạt mà là hàng DIY cụ à.
Và không chỉ em thấy nó đẹp, mà nó là 1 trong 30 mẫu amply DIY đẹp nhất thế giới đó cụ. :D
Em bị ấn tượng bởi cái đó, nên tính là sẽ làm 1 cái theo mô týp đó.
Đó không phải hàng sản xuất hàng loạt mà là hàng DIY cụ à.
Và không chỉ em thấy nó đẹp, mà nó là 1 trong 30 mẫu amply DIY đẹp nhất thế giới đó cụ. :D
Vâng, thế em mới nói cái đẹp tuỳ người mà, giống như món ăn vậy, ngon với người này nhưng lại là thuốc độc đối với người khác.
em thấy 4 cái ốc 4 góc thô vãi, múm nút quá nhiều, nhìn rối mắt, ngoài ra, tất cả chassi đều là 1 màu cũng không hẳn là một ý hay. Vài lời nhận xét mang tính cá nhân, ngõ hầu có thể gợi ý giúp cụ nếu cụ có ý định clone nó ạ
Chúc vui

trauxanh

Xe lăn

bellring

Xe buýt

trauxanh

Xe lăn
Vâng, thế em mới nói cái đẹp tuỳ người mà, giống như món ăn vậy, ngon với người này nhưng lại là thuốc độc đối với người khác.
em thấy 4 cái ốc 4 góc thô vãi, múm nút quá nhiều, nhìn rối mắt, ngoài ra, tất cả chassi đều là 1 màu cũng không hẳn là một ý hay. Vài lời nhận xét mang tính cá nhân, ngõ hầu có thể gợi ý giúp cụ nếu cụ có ý định clone nó ạ
Chúc vui
Em còn tính làm nhiều ốc to đó hơn, khoảng 6 cái hoặc 8 cái chứ không chỉ 4 cái như thế.
Cho cu em xem, bảo là mạ vàng đấy. Nó bảo mạ vàng em cũng mạ cho anh chứ vấn đề gì! :))

sondh21563

Xe máy
Cụ chủ thớt leo đến tầng này ôm 2 chục củ nhảy xuống đất rồi. Hy vọng ngọc thể không sứt mẻ gì

trauxanh

Xe lăn
Cụ chủ thớt leo đến tầng này ôm 2 chục củ nhảy xuống đất rồi. Hy vọng ngọc thể không sứt mẻ gì
Để nghe bình thường thì tầm chục củ cũng được một bộ oánh rung kính hàng xóm.
Không tin hỏi lão HuyArt mà xem, lại toàn đồ Mỹ mới kinh. :D