[Thảo luận] Cãi thắng xxx ở ngã 4 Tôn Thất Tùng - Trường Crinh nhưng em vẫn hậm hực

cuong_ngoc

Xe tải
Bác ah , trường hợ của Bác thì theo em được biết là Bác Sai , vì ngày trước em cũng gặp trường hợp như bác , nhưng em được các bac chuyên gia nói là lần sau đang đi đèn xanh mà gặp phải ngại vật đằng trước mà đèn lại chuyển sang đỏ , thì bác đỗ xe lại và bật đèn khẩn cấp , chờ bao giờ xanh thì đi . kể cả xe đang đỗ ơ ngã tư, nếu thấy đường tắc khi có xxx ở đó thì sẽ ra bảo cụ đi thì cụ đi tiếp , còn ko cứ chờ xanh mà đi , bác sẽ không phải mất sức như hôm nay.
Cụ nói thế nào ý nhỉ? Trong trường hợp này thì cụ chủ thớt đúng rồi còn gì???????????

Bonbanh68

Xe tải
chúc mừng cụ nhé, đúng là bọn xx chó má, mềm nắn rắn buông
còn về ghi âm cụ ạ: theo luật của VN nhà mềnh ghi âm chỉ có giá trị tham khảo thôi
muốn làm bằng chứng cụ phải quay phim có cả tiếng nhá :D
E xin hỏi kụ tý cái này có thật đấy àh?

luckyboy

Xe container
nhưng cũng đc đi rồi mà cụ ơi, chuyện ngày nay xxx hống hách là chuyện thường tình thôi mà :). Em nghe ngày xưa Bác nói " Cán bộ là đầy tớ của dân" nhưng ngày nay thì hoàn toàn ngược lại. :).
gặp em vào tình huống này thì em sẽ cố tìm cách để biết nhà xxx kia và sang sớm hôm sau em sẽ chuẩn bị Mắm Tôm+ Nhớt xe máy ợ :D.

vienboca

Tháo bánh
Cẩn thận tăng huyết áp là toi đấy. XXX lúc nào cũng đúng ! Đường giao thông là của XXX cho Dân đi nhờ Ko cần phạm lỗi, thích ai dừng cũng đươc. Xe của cụ là xe của Nhà nước, cho cụ mượn để đi, thích kiểm tra lúc nào cũng được - Cụ nhớ chưa !

bmw1226

Xe tải
Lẽ ra không cho xxx thoát thì mới đúng! Phải làm rõ hành động "cư xử vô lễ với nhân dân".

Chiều hôm thứ 7 em đi từ hướng Trường Chinh qua Tôn Thất Tùng về phía Ngã Tư Sở thì gặp sự cố như thế này: Đèn đỏ em dừng sau 1 vài xe đợi đèn xanh. Khi đèn xanh bật lên, em đã đi qua hết vạch trắng, đến gần giữa ngã 4 thì phải dừng lại do xe phía trước dừng để tránh vài xe máy rẽ ngang. Khi hết xe máy cũng là lúc bắt đầu đèn đỏ của chiều em đang di chuyển nhưng đã ra gần giữa ngã 4 rồi nên em vẫn đi tiếp và duy trì khoảng cách khoảng 1,5m với xe đi trước. Ngay lập tức 1 chú xxx từ đâu nhảy phắt ra vẫy gậy lia lịa.X_X Em biết bị chụp cái lỗi vượt đèn đỏ nhưng em không sai nên đek sợ, cầm giấy tờ xuống xe.
xxx: chào, đề nghị xuất trình giấy tờ.
Em: Cháu phạm lỗi gì mà phải xuất trình giấy tờ?
xxx: lỗi nó rõ như ban ngày thế mà còn cãi à? xuất trình giấy tờ ra đây.
Em: Giấy tờ cháu đầy đủ, nhưng cháu đang đi chú không thể tự nhiên kiểm tra giấy tờ cháu được.
xxx: mày ko xuất trình giấy tờ, tao tước bằng.
Em (nóng máu lên) bật ghi âm, giơ lên ngang mồm: cháu xin lỗi, chú nói lại câu đấy giúp cháu với. Chú nói là cháu không xuất trình giấy tờ thì sẽ bị tước bằng đúng không?
xxx: Tôi nói là anh vi phạm lỗi đèn đỏ, yêu cầu anh xuất trình giấy tờ.
Em giải thích: cháu không vượt đèn đỏ mà là như thế này abc...xyz.
xxx: thôi, đừng cãi, đưa giấy tờ đây.
Em: Đây, giấy tờ cháu đủ.
xxx cầm giấy, vừa đi vừa nói: đã sai lại còn láo à, lại còn dám bật ghi âm à? Tao lập biên bản luôn tước bằng 30 ngày,sang kia giải quyết (chỉ sang đầu Lê Trọng Tấn).

Sang đến bốt:
xxx: anh vượt đèn đỏ, lỗi này abc...xyz
Em: cháu nghe chú nói rồi, bây giờ xin phép chú cho cháu được giải thích: abc...xyz.
xxx: mày đừng có cãi, nói nhiều làm gì nhìn đây này: giơ ra 1 tập biên bản có cả bằng lái lẫn giấy phép rồi bảo mấy cu trong bốt: đưa tập biên bản đây.
Em: chú buồn cười nhỉ, cháu không cãi. Đây là cháu giải thích tình huống. Ở kia có camera (chú ko tin có thể xem lại).
xxx: mắt trợn ngược lên tao là Trung tá, mắt tao nhìn là đúng, ở đây nhà nước chưa lắp camera. Nói xong, mang nghị định 34 ra, chỉ vào chữ TTg đã ký và nói: mày có giỏi thì cãi đây này.
Em: cháu biết chú là Trung tá, cháu cũng biết lỗi vượt đèn đỏ nó thế nào. Nhưng cháu không sai.

...Chiều hôm đấy oi bức, em với xxx đứng cãi nhau khoảng 10', xxx khát nước quá, rót trà đá uống. Em cũng chạy vào xe, lấy chai lavie tu ừng ực xong lại cãi tiếp thì có 1xxx trẻ (trung úy) ra nhẹ nhàng: anh đi sai thì chú ấy nhắc nhở...có thể anh ko nhìn đèn mà tập trung lái xe nên thế...cứ ai vi phạm cũng cãi như anh thì chúng tôi làm việc thế nào được...

xxx trẻ đang nói thì điện thoại rung bần bật. Em: xin lỗi anh, em nghe điện thoại tý. xxx: anh cứ nghe đi.
Gấu nhà em ngồi trong xe gọi điện: anh ơi, xong chưa?thôi xin đi cho xong. Em điên lên: để yên, anh ko sai, ko xin xỏ gì hết, sợ đek gì?
Quay lại, cãi tiếp thì xxx trẻ đi vào bốt, xxx Trung tá vẫn đứng hằm hằm.
Em: cháu hỏi chú, trong trường hợp như cháu vừa nói thì đi như thế nào?
xxx: thôi, mày cầm lấy (dúi giấy tờ vào tay em). Lần này tao cho, mày đừng để tao nhìn thấy mặt mày lần 2, mày đi ngay đi.
Em cầm giấy tờ, nghĩ đôi co tiếp mất thời gian nên ko nói gì, đi luôn.

Vụ này thắng xxx nhưng em vẫn thấy ấm ức vì:
1. Em ko sai mà tự nhiên mất thời gian đứng lại cãi nhau.
2. Thái độ của xxx Trung tá rất hống hách. xxx cứ như điên loạn, mắt trợn ngược, nói sùi bọt mép như ăn thịt em đến nơi. Động cái, lôi biên bản ra dọa viết nhưng thấy em vẫn không xin nên càng điên tiết lồng lộn lên. Trong lúc em trình bày, em có hoa chân múa tay chỉ chỗ này chỗ kia (tuyệt đối ko có chuyện chỉ vào mặt xxx) mà cứ 1 lúc nó lại: mày chỉ tay vào mặt ai đấy?mày láo nó vừa vừa thôi.Tao bẻ gẫy ngón tay mày bây giờ? (đường cách mạng nhà nó, đoạn này em cú nhất). Đặc biệt, xxx mở mồm ra là mày sai rồi và luôn luôn tìm cách bịt mồm, ko giải thích.
3. Cái phillips x513 của em chỉ đc cái pin trâu. Đang ghi âm đoạn cãi nhau ở bốt thì có điện thoại của Gấu nên bị mất luôn.

Cãi thắng mà trong lòng vẫn thấy điên tiết với lũ cường hào ác bá này. Cụ nào thạo luật cho em hỏi mấy việc:
1. Nếu trong trường hợp đoạn ghi âm còn, em có thể khiếu nại xxx vì thái độ không đúng khi tiếp dân ko? Lúc đấy, em rất bình tĩnh và nói năng lễ phép, chưa có câu nào buột mồm cả (mặc dù em rất muốn mời nó ăn đủ thứ). Còn xxx thì cứ tỏ ra điên loạn và gây ức chế cho em bằng hành động cũng như lời nói.
2. Trong đoạn ghi âm, hoàn toàn là lời nói 2 bên nên có những câu xxx tự nghĩ ra và nói, như kiểu: mày chỉ tay vào mặt tao, thái độ của mày rất láo... => nếu đem ra làm chứng cớ thì cũng không chứng minh được mình có hành động như thế hay không? và xxx xử sự có đúng hay không => chứng cứ chưa thực sự thuyết phục. Có cách nào khả dĩ hơn không ạ?

billnantes

Xe container
Em bị vào trường hợp như cụ suốt ở SG, nhưng có thấy bị vịn vì lý do này bao giờ đâu.
Có 1 lần có xxx nữ lườm em rồi còn chặn 2B ở làn vuông góc để cho em thoát nhanh ra khỏi ngã tư.
thì có phải XXX ở đâu cũng giống nhau đâu bác .

lead2011

Xe container
Ức chế thật...léo sai mà nó hành đúng là chỉ muốn bim cho phát vào alo.

Mazda CX9

Xe điện
Cụ tranh cãi là được nhưng khi nói chuyện với cq công quyền mình đúng hay sai ko được xưng CHÁU mà là anh - tôi hoặc anh Công an - Công dân.

vihali

Xe container
Nếu cụ có ghi âm, cụ cứ làm cái đơn giống cụ này quyet-khong-dua-hoi-lo-chap-nhan-bi-phat-va-co-kien-nghi

Thằng TT kia chí ít cũng bị lôi về kiểm điểm, mất vài chục "chai" với Sếp như chơi. Cho nó chừa thói hống hách bắt nạt dân đên đi. Nó là Trung tá thì cũng chỉ là thằng đứng đường chứ là cái gì mà quát tháo người khác.x-(
Cụ chủ thớt à, chỉ cần một câu nói láo mà cụ ghi được là thằng ấy sẽ bị kiểm điểm. Trong câu chuyện mà có "mày tao" với dân là đứt rồi. Ngày kia em lại về quê nên không giúp được cụ chứ không em với cụ thảo đơn cho cụt thưởng 2/9 đi.

kudel

Xe tải
Website
www.facebook.com
Chẹp, thông cảm. Trung tá mà ra đứng đường thì chắc cũng bị gỡ sao 1 lần, đẩy ra đường thôi. Em thề, ngày xưa... toàn bị kỷ luật mới ra ngã tư đó. Giờ mới "phất" được tí... thì "cháu" lại cãi. Trung tá (chắc mắt cũng mờ mờ rồi) mà nhìn có thể ko rõ, sao mà lé được.

H.T

Xe hơi
Website
www.htecom.vn
Nhà cháu hỏi thêm chỗ này là xxx đội 3 hay 4 nhẩy, đội 3 thì cháu hơi thù ngày xưa thịt mất cái đăng ký 2b của cháu :))

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Xin thưa là chỉ cần có 1 chút chứng cứ thôi là xxx sẽ lĩnh đủ. Cụ nếu quyết chí thì sẽ làm được ra ngô ra khoai. 3x già có phương pháp hay lắm đó: tìm mọi cách cho mình nổi khùng. Chỉ cần mình chỉ tay vào mặt hoặc DCM 1 câu thôi là mình sẽ thua. Cụ bình tĩnh nhỏ nhẹ 3x rất sợ

BALTIC

Xe container
Thắng rồi tức làm gì kụ, tức bọn này thì tức cả ngày.

SPL

Xe container
Cụ lần sau bật quay phim nhé, cứ dí thẳng vào phía mặt xxx mà quay, đảm bảo không dám nói láo hay có cử chỉ thiếu lễ độ đâu (học tập anh béo trên youtobe). Bọn nó biết bị ghi âm nên nói mấy câu vu vạ cụ đấy mà, cụ phải phang lại mấy câu kiểu sao ông vu vạ tôi, sao lại văng mày tao, công an mà thế à, sao chỉ mặt tôi, sao đánh tôi.......nó sợ ngay. Nó mà dám làm gì cụ thì cụ cứ gào toáng lên công an đánh người, đảm bảo xxx ăn đòn, nhiều chú đi đường thích nhảy vào oánh hộ lắm, khối xxx ăn đòn vì tội đánh láo người rồi đấy.

etran

Xe buýt
Cụ chủ thớt à, chỉ cần một câu nói láo mà cụ ghi được là thằng ấy sẽ bị kiểm điểm. Trong câu chuyện mà có "mày tao" với dân là đứt rồi. Ngày kia em lại về quê nên không giúp được cụ chứ không em với cụ thảo đơn cho cụt thưởng 2/9 đi.
Đúng rồi, bác quanghuy ghi được cái gì hay ho rồi thì up lên đây mọi người nghe xem nào.
Dù ít dù nhiều bác cứ nhờ bác Vihali thảo cái đơn kiến nghị chết kụ nó đi, 2/9 không kịp thì cho nó mất cbn thưởng 10/10 đi các bác :D

vihali

Xe container
Nó nói vu gì thì kệ, ta chỉ dùng đoạn nào ta cần thôi chứ :P. Các cụ thấy mấy file âm thanh em úp sọt xxx rõ như trong phòng thu, em thì hùng hồn, đanh thép; xxx thì run rẩy là nhờ CoolEdit cả, giống bọn n.hiếp ảnh tuyền xài Photoshop ý.

Lungcu

Xe điện
Bác cứ làm đơn khiếu nại đích danh tay trương tuần đấy , nó có thanh minh được với xếp thì cũng mệt đấy không đơn giản đâu ;))