[Thảo luận] Cãi thắng xxx ở ngã 4 Tôn Thất Tùng - Trường Crinh nhưng em vẫn hậm hực

Matizcoi

Xe cút kít
chỉ cần xưng hô ko đúng điều lệnh, về quẳng cho quả đơn lên đội, em đảm bảo với các cụ có chú xxx mất 1 mớ

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em cũng không thích thú gì viêc anh em Ofer cãi nhau với XXX, nhưng trong trường hợp này, XXX bắt bác là sai !

be beo

Xe tăng
Cụ chủ hạ hỏa, em hóng chuyện cụ mà cũng bực mình, xxx ăn nói như chốn không người, hãi! X_X

thanhbb

Xe tải
E cũng gặp quả giống Cụ hôm đầu tháng vừa rồi tại ngã 4 Lê văn Lương Khuất duy Tiến. Đèn xanh còn 4s thì e đến vạch trắng. Cũng vướng xe máy không qua được ngã 4, trong 2 xe dừng giữa ngã tư chờ thì 3X lại bắt mỗi e. E đã cố gắng giải thích nhưng chú 3x bắt e rất láo: đầu tiên nghe e trình bày là không vượt đèn đỏ (chưa đưa GT) thì cứ bảo đưa GT kiểm tra HC. E bảo nếu GT đủ thì tôi đi nhé thì chú ấy bảo thôi cứ đưa đây. E đưa luôn. vậy là chú ấy cầm GT ra thẳng xe thùng để lập BB.
E lên xe đỗ gọn vào bên đường rồi bật màn hình lên xem lại X-driven. Đúng là đèn xanh còn 4 giây nữa e qua vạch và cột đèn.
E xuống xe bật điện thoại lên rồi nói chuyện với chú ấy. Chú ấy quát lên là ông đã vượt đèn đỏ rồi còn cãi. E bảo này anh, A không được quát to lên thế với tôi đâu nhé nếu thực sự tôi có vi phạm thì a cần phải giải thích cho tôi hiểu. rồi chú ấy lại có thêm một bác già hơn nói lập biên bản trường hợp này, cãi hăng lắm. E bảo không cãi mà chỉ trình bày thôi. abc,xyz...rồi chú ấy bảo thôi, tôi không phạt anh lỗi vượt đèn đỏ nữa mà phạt anh lỗi"không tuân thủ vạch giao thông"
Lúc này thì e nói to thật.Ban đầu thì bảo tôi vượt đèn đỏ bây giờ thì k tuân thủ vạch giao thông. Tôi không biết cái này là cái gì. Anh giải thích cho tôi biết.
Đến đây thì chú ấy đưa GT của e cho đ/c đội trưởng đang đứng cạnh đấy nghe và bảo xử lý trường hợp này. Chú đội trưởng hỏi han e ân cần rồi đưa GT bảo e đi đi, cẩn thận vào...e ớ người ra cầm GT rồi xin A ấy 1 phút xả bức xúc rằng là k vi phạm...nhưng chú 3x kia cứ quát lên đòi lập bb. Nếu lập BB thì e lại phải về đội khiếu nại mất tg/ lằng nhằng cho e và cả các anh nữa. Thật ra trên xe e có đầy đủ bằng chứng là e không vi phạm đâu....Anh ấy cám ơn e, e cũng bắt tay cảm ơn a ấy rồi té.
Mất gần 20 phút:((. Bây giờ buổi sáng e qua đấy đèn còn 3-4 giây e đứng lại đợi 2 phút nữa rồi qua vì chỗ đấy đông, xe máy k đứng đúng làn toàn tạt qua đầu để rẽ nên khó qua được ngã tư rộng và đông đấy.

ECO-arch

Xe tăng
Đèn xanh nhưng bị chướng ngại thì nên dừng lại ở vị trí nào ít gây tắc nghẽn nhất, kể cả dừng trên vạch người đi bộ cũng được, và bật đèn khẩn cấp lên. Như thế khi đèn xanh lượt sau lên, mình cứ đi qua, bị chặn lại thì giải thích cũng dễ, vì có ý thức khi tham gia giao thông. Em dính 2 lần như vậy ở ngã tư Thái Hà - Chùa Bộc rồi, trao đổi hòa nhã với xxx xong lại đi tiếp, không bị phạt gì.

USACAR

Xe hơi
Đường cách mệnh nhà chúng nó :), vokka Cụ chủ nhé, lần sau rút kinh nguyệt nhé, đến chỗ đấy đèn xanh cũng dừng cho nó chắc, hehe

trungnc

Xe điện
Thời tiết nóng nực,đứng ngoài ngã 4 cũng mệt lắm mong các cụ thông cảm.

nhotcay

Xe máy
Đèn xanh nhưng bị chướng ngại thì nên dừng lại ở vị trí nào ít gây tắc nghẽn nhất, kể cả dừng trên vạch người đi bộ cũng được, và bật đèn khẩn cấp lên. Như thế khi đèn xanh lượt sau lên, mình cứ đi qua, bị chặn lại thì giải thích cũng dễ, vì có ý thức khi tham gia giao thông. Em dính 2 lần như vậy ở ngã tư Thái Hà - Chùa Bộc rồi, trao đổi hòa nhã với xxx xong lại đi tiếp, không bị phạt gì.
Thế tức là đi cũng chết mà đứng lại cũng chết :)) , khó cãi phết nhỉ 8->

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
E cũng gặp quả giống Cụ hôm đầu tháng vừa rồi tại ngã 4 Lê văn Lương Khuất duy Tiến. Đèn xanh còn 4s thì e đến vạch trắng. Cũng vướng xe máy không qua được ngã 4, trong 2 xe dừng giữa ngã tư chờ thì 3X lại bắt mỗi e. E đã cố gắng giải thích nhưng chú 3x bắt e rất láo: đầu tiên nghe e trình bày là không vượt đèn đỏ (chưa đưa GT) thì cứ bảo đưa GT kiểm tra HC. E bảo nếu GT đủ thì tôi đi nhé thì chú ấy bảo thôi cứ đưa đây. E đưa luôn. vậy là chú ấy cầm GT ra thẳng xe thùng để lập BB.
E lên xe đỗ gọn vào bên đường rồi bật màn hình lên xem lại X-driven. Đúng là đèn xanh còn 4 giây nữa e qua vạch và cột đèn.
E xuống xe bật điện thoại lên rồi nói chuyện với chú ấy. Chú ấy quát lên là ông đã vượt đèn đỏ rồi còn cãi. E bảo này anh, A không được quát to lên thế với tôi đâu nhé nếu thực sự tôi có vi phạm thì a cần phải giải thích cho tôi hiểu. rồi chú ấy lại có thêm một bác già hơn nói lập biên bản trường hợp này, cãi hăng lắm. E bảo không cãi mà chỉ trình bày thôi. abc,xyz...rồi chú ấy bảo thôi, tôi không phạt anh lỗi vượt đèn đỏ nữa mà phạt anh lỗi"không tuân thủ vạch giao thông"
Lúc này thì e nói to thật.Ban đầu thì bảo tôi vượt đèn đỏ bây giờ thì k tuân thủ vạch giao thông. Tôi không biết cái này là cái gì. Anh giải thích cho tôi biết.
Đến đây thì chú ấy đưa GT của e cho đ/c đội trưởng đang đứng cạnh đấy nghe và bảo xử lý trường hợp này. Chú đội trưởng hỏi han e ân cần rồi đưa GT bảo e đi đi, cẩn thận vào...e ớ người ra cầm GT rồi xin A ấy 1 phút xả bức xúc rằng là k vi phạm...nhưng chú 3x kia cứ quát lên đòi lập bb. Nếu lập BB thì e lại phải về đội khiếu nại mất tg/ lằng nhằng cho e và cả các anh nữa. Thật ra trên xe e có đầy đủ bằng chứng là e không vi phạm đâu....Anh ấy cám ơn e, e cũng bắt tay cảm ơn a ấy rồi té.
Mất gần 20 phút:((. Bây giờ buổi sáng e qua đấy đèn còn 3-4 giây e đứng lại đợi 2 phút nữa rồi qua vì chỗ đấy đông, xe máy k đứng đúng làn toàn tạt qua đầu để rẽ nên khó qua được ngã tư rộng và đông đấy.
Cụ Xuân mai quá...cũng may là có X-driven làm bằng chứng khi cần. em cũng phải kiếm lắp vô xe mới được...

LuckyCar

Xe container
Dính trường hợp này thì em cứ đi thôi, vì như thế là đúng luật. Một số cụ nói dừng lại bật đèn khẩn cấp, nhưng mà bị quy cho lỗi đè vạch thì không cãi được.

Em cũng nhiều lần bị kẹt khi đã qua vạch thì đèn chuyển sang vàng/đỏ, nhưng chưa lần nào thấy xxx hỏi thăm. Em tính sẵn tình huống này, em sẽ không trình bày nhiều, chỉ khẳng định không vượt đèn, trên xe có camera, nếu các anh thấy tôi sai thì cứ lập biên bản, tôi sẽ làm cho trắng đen rõ ràng, ai sai người đó chịu (cơ mà nhiều khi em cũng ngại bật camera).

Cụ chủ còn cái ghi âm, thì cứ làm cái đơn, gửi lên cấp trên của chú ấy, hỏi xem bây giờ CSGT làm việc với người dân có được xưng hô mày - tao không, xin được trả lời cho rộng đường dư luận. Cứ phải làm mạnh mẽ, nhiều người làm, lâu dài và kiên quyết thì xã hội mới tốt lên được.

Chỉnh sửa cuối:

astoreviola

Xe tăng
Chiều hôm thứ 7 em đi từ hướng Trường Chinh qua Tôn Thất Tùng về phía Ngã Tư Sở thì gặp sự cố như thế này: Đèn đỏ em dừng sau 1 vài xe đợi đèn xanh. Khi đèn xanh bật lên, em đã đi qua hết vạch trắng, đến gần giữa ngã 4 thì phải dừng lại do xe phía trước dừng để tránh vài xe máy rẽ ngang. Khi hết xe máy cũng là lúc bắt đầu đèn đỏ của chiều em đang di chuyển nhưng đã ra gần giữa ngã 4 rồi nên em vẫn đi tiếp và duy trì khoảng cách khoảng 1,5m với xe đi trước. Ngay lập tức 1 chú xxx từ đâu nhảy phắt ra vẫy gậy lia lịa.X_X Em biết bị chụp cái lỗi vượt đèn đỏ nhưng em không sai nên đek sợ, cầm giấy tờ xuống xe.
xxx: chào, đề nghị xuất trình giấy tờ.
Em: Cháu phạm lỗi gì mà phải xuất trình giấy tờ?
xxx: lỗi nó rõ như ban ngày thế mà còn cãi à? xuất trình giấy tờ ra đây.
Em: Giấy tờ cháu đầy đủ, nhưng cháu đang đi chú không thể tự nhiên kiểm tra giấy tờ cháu được.
xxx: mày ko xuất trình giấy tờ, tao tước bằng.
Em (nóng máu lên) bật ghi âm, giơ lên ngang mồm: cháu xin lỗi, chú nói lại câu đấy giúp cháu với. Chú nói là cháu không xuất trình giấy tờ thì sẽ bị tước bằng đúng không?
xxx: Tôi nói là anh vi phạm lỗi đèn đỏ, yêu cầu anh xuất trình giấy tờ.
Em giải thích: cháu không vượt đèn đỏ mà là như thế này abc...xyz.
xxx: thôi, đừng cãi, đưa giấy tờ đây.
Em: Đây, giấy tờ cháu đủ.
xxx cầm giấy, vừa đi vừa nói: đã sai lại còn láo à, lại còn dám bật ghi âm à? Tao lập biên bản luôn tước bằng 30 ngày,sang kia giải quyết (chỉ sang đầu Lê Trọng Tấn).

Sang đến bốt:
xxx: anh vượt đèn đỏ, lỗi này abc...xyz
Em: cháu nghe chú nói rồi, bây giờ xin phép chú cho cháu được giải thích: abc...xyz.
xxx: mày đừng có cãi, nói nhiều làm gì nhìn đây này: giơ ra 1 tập biên bản có cả bằng lái lẫn giấy phép rồi bảo mấy cu trong bốt: đưa tập biên bản đây.
Em: chú buồn cười nhỉ, cháu không cãi. Đây là cháu giải thích tình huống. Ở kia có camera (chú ko tin có thể xem lại).
xxx: mắt trợn ngược lên tao là Trung tá, mắt tao nhìn là đúng, ở đây nhà nước chưa lắp camera. Nói xong, mang nghị định 34 ra, chỉ vào chữ TTg đã ký và nói: mày có giỏi thì cãi đây này.
Em: cháu biết chú là Trung tá, cháu cũng biết lỗi vượt đèn đỏ nó thế nào. Nhưng cháu không sai.

...Chiều hôm đấy oi bức, em với xxx đứng cãi nhau khoảng 10', xxx khát nước quá, rót trà đá uống. Em cũng chạy vào xe, lấy chai lavie tu ừng ực xong lại cãi tiếp thì có 1xxx trẻ (trung úy) ra nhẹ nhàng: anh đi sai thì chú ấy nhắc nhở...có thể anh ko nhìn đèn mà tập trung lái xe nên thế...cứ ai vi phạm cũng cãi như anh thì chúng tôi làm việc thế nào được...

xxx trẻ đang nói thì điện thoại rung bần bật. Em: xin lỗi anh, em nghe điện thoại tý. xxx: anh cứ nghe đi.
Gấu nhà em ngồi trong xe gọi điện: anh ơi, xong chưa?thôi xin đi cho xong. Em điên lên: để yên, anh ko sai, ko xin xỏ gì hết, sợ đek gì?
Quay lại, cãi tiếp thì xxx trẻ đi vào bốt, xxx Trung tá vẫn đứng hằm hằm.
Em: cháu hỏi chú, trong trường hợp như cháu vừa nói thì đi như thế nào?
xxx: thôi, mày cầm lấy (dúi giấy tờ vào tay em). Lần này tao cho, mày đừng để tao nhìn thấy mặt mày lần 2, mày đi ngay đi.
Em cầm giấy tờ, nghĩ đôi co tiếp mất thời gian nên ko nói gì, đi luôn.

Vụ này thắng xxx nhưng em vẫn thấy ấm ức vì:
1. Em ko sai mà tự nhiên mất thời gian đứng lại cãi nhau.
2. Thái độ của xxx Trung tá rất hống hách. xxx cứ như điên loạn, mắt trợn ngược, nói sùi bọt mép như ăn thịt em đến nơi. Động cái, lôi biên bản ra dọa viết nhưng thấy em vẫn không xin nên càng điên tiết lồng lộn lên. Trong lúc em trình bày, em có hoa chân múa tay chỉ chỗ này chỗ kia (tuyệt đối ko có chuyện chỉ vào mặt xxx) mà cứ 1 lúc nó lại: mày chỉ tay vào mặt ai đấy?mày láo nó vừa vừa thôi.Tao bẻ gẫy ngón tay mày bây giờ? (đường cách mạng nhà nó, đoạn này em cú nhất). Đặc biệt, xxx mở mồm ra là mày sai rồi và luôn luôn tìm cách bịt mồm, ko giải thích.
3. Cái phillips x513 của em chỉ đc cái pin trâu. Đang ghi âm đoạn cãi nhau ở bốt thì có điện thoại của Gấu nên bị mất luôn.

Cãi thắng mà trong lòng vẫn thấy điên tiết với lũ cường hào ác bá này. Cụ nào thạo luật cho em hỏi mấy việc:
1. Nếu trong trường hợp đoạn ghi âm còn, em có thể khiếu nại xxx vì thái độ không đúng khi tiếp dân ko? Lúc đấy, em rất bình tĩnh và nói năng lễ phép, chưa có câu nào buột mồm cả (mặc dù em rất muốn mời nó ăn đủ thứ). Còn xxx thì cứ tỏ ra điên loạn và gây ức chế cho em bằng hành động cũng như lời nói.
2. Trong đoạn ghi âm, hoàn toàn là lời nói 2 bên nên có những câu xxx tự nghĩ ra và nói, như kiểu: mày chỉ tay vào mặt tao, thái độ của mày rất láo... => nếu đem ra làm chứng cớ thì cũng không chứng minh được mình có hành động như thế hay không? và xxx xử sự có đúng hay không => chứng cứ chưa thực sự thuyết phục. Có cách nào khả dĩ hơn không ạ?
chúc mừng cụ nhé, đúng là bọn xx chó má, mềm nắn rắn buông
còn về ghi âm cụ ạ: theo luật của VN nhà mềnh ghi âm chỉ có giá trị tham khảo thôi
muốn làm bằng chứng cụ phải quay phim có cả tiếng nhá :D

namfox

Xe tải
Cụ chủ vất vả roài. Nhưng cũng là cảnh báo thái độ hống hách của xxx. Gửi đơn kiến nghị kèm theo bằng chứng đi Cụ.

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em cũng từng vào tình huống này nhiều rồi nhưng k bị xxx hỏi bao giờ

hieutd2

Xe tăng
chúc mừng bác chiến đấu thành công, đúng là mấy ông xxx này rất hách dịch và cửa quyền, cứ phải có người như bác thì dân mới được nhờ

xeruabo2

Xe điện
Bác ah , trường hợ của Bác thì theo em được biết là Bác Sai , vì ngày trước em cũng gặp trường hợp như bác , nhưng em được các bac chuyên gia nói là lần sau đang đi đèn xanh mà gặp phải ngại vật đằng trước mà đèn lại chuyển sang đỏ , thì bác đỗ xe lại và bật đèn khẩn cấp , chờ bao giờ xanh thì đi . kể cả xe đang đỗ ơ ngã tư, nếu thấy đường tắc khi có xxx ở đó thì sẽ ra bảo cụ đi thì cụ đi tiếp , còn ko cứ chờ xanh mà đi , bác sẽ không phải mất sức như hôm nay.
Theo luật thì quyền ưu tiên hàng đầu thuộc về các phương tiện đang ở trong phạm vi ngã tư được đi trước rồi mới đến các xe ưu tiên theo luật định ( cứu hỏa , cứu thương , ... nên dù đèn đỏ nhưng đã ở trong ngã tư thì được đi tiếp . Tuy vậy , theo lệ thì nên xử lí như cụ SH cho phù hợp với thực tế GT của mình và đỡ mất time với xxx vì lúc này nếu mình đi tiếp 01 xe mình sẽ chặn cả dòng phương tiện đang di chuyển theo đèn xanh dễ gây tắc đường . Trường hợp này cũng tương tự với các cụ lái mới khi chết máy giữa ngã tư . Đề nổ máy rồi thì chờ đèn xanh hãy đi tiếp ko bao giờ bị vịn .

Bonbanh68

Xe tải
Bác cãi thế là tuyệt hơn tôi rồi, dưng mà làm gì để xxx trợn mắt và sùi bọt mép thế, hay bác có lúc chỉ mẹt hắn mà không nhớ!
chúc mừng bác chiến thắng, tuy còn hơi chủ quan quả ghi âm