[Thảo luận] Cãi thắng với xxx trên đường Kim Mã bắt lỗi sai làn

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hì, thế em mới nói là tay lái cứng mà. Chọn đúng thời điểm và vị trí để đè. Còn không thì cứ dừng lại chờ nó đi rồi bám theo, về đúng làn của mình.
Em không dám nhận mình là "tay lái cứng"! Dưng mờ em không tin bên xe bị đè chắc chắn bác tài là "tay lái cứng"!!! Và đấy là vấn đề lớn bác ạ!!!:^)

giaophuong

Xe điện
Đấy là chưa kể cái vạch sơn giữa 2 làn lâu ngày mất mệ nó vạch liền,toàn mờ mờ và đứt đoạn,chỉ khổ các bác ,các chú đếch biết luật và non gan.

LoideGinji

Xe điện
Bác Z cãi xxx tuyệt lắm ạ :41::41:

dongbighug

Xe buýt
Em thì chả có cái gan to như cụ chủ thớt, hôm qua lúc xuống dốc cầu vượt ngã tư Cầu Giấy - Phạm Hùng vừa chạy đc 800m có chú vằn vện giơ cái dùi cui rõ to chỉ thẳng vào đầu xe vẩy vẩy vào lề đường....sau màn chào hỏi thì em bít mình dính tốc độ (xuống dốc cầu vượt) quá 09km. giơ biên bản định phạt em fix luôn 200k cho chú đứng viết và mấy lời trần tình....xong. vẫn bít mấy chàng vằn vện nhà ta toàn chọn chỗ để "bẫy" lái xe nhưng đành chịu vậy...:'(:'(:'(

dang_tim_xe

Xe điện
Em không dám nhận mình là "tay lái cứng"! Dưng mờ em không tin bên xe bị đè chắc chắn bác tài là "tay lái cứng"!!! Và đấy là vấn đề lớn bác ạ!!!:^)
Uầy, ý em là tay lái cụ cứng í chứ. Cứng thì mới đè được cái thằng đi sai. Như hôm qua cũng thế, về đến ngã tư Lê Duẩn - Nguyễn Thái Học, có thằng (em xin phép gọi là thằng) Everest 30V vượt phải em (em đi đúng đường, và đi thẳng), nó cao hơn và rõ ràng là nhìn thấy bên trái đường có xe đỗ --> em phải tránh (ít thôi) nhưng nó cố tình đè bên phải em để vượt, nhưng em nhất định không cho nó đi láo thế, và đè ngược lại nó, cuối cùng nó phải tụt lại. Cái chính là mình làm sao để lỡ có va chạm thì mình là người đúng, tay lái cứng dám đè lại nó là được. (Hi hi, nhưng gặp mấy anh bus với lại anh ba chân bốn cẳng thì.... em nhường ạ).

COM_2010SLX

Xe hơi
Lái nhiều là cứng thôi mà . Tiêu chí: Mình phải an toàn trước thì người khác mới an toàn được . Đi lại cứ từ tốn là trôi xe thôi mà. :):):)

Em nói thật, trong thành phố có đi nhanh hơn mà gặp đèn đỏ liên tục thì cũng bằng nhau thôi, việc gì mà phải vội vã nhảy :)):)):)):))

trung74

Xe hơi
Phải đưa trường hợp của cụ vào cẩm nang lái xe mới được.

Thưa với các cụ là cái đường Kim Mã chỗ mà xxx hay bắt đi sai làn là em đã cãi thắng xxx.

Chuyện hết sức đơn giản thôi:

xxx: Chào anh, anh vui lòng cho xem giấy tờ

Z: Xin lỗi anh làm ơn cho hỏi em bị tội gì?

Xxx: A nh đã đi sai làn đường.

Z: Dạ em không đi sai làn đường.

XXX: Anh đi vào làn xe máy và vượt phải.

Z: dạ thưa anh trên đường Kim Mã này đúng là có làn ô tô và làn xe máy, nhưng anh làm ơn chỉ giúp em cách để em đi đúng vì hoàn toàn em không thể đi sai vạch kẻ trên đường được đúng không? Trên làn ô tô em đi tới chỗ kia là giao cắt để quay đầu và GTCC đã kẻ vạch hướng làn đường rẽ trái, vậy nếu em tiếp tục đi trên làn này thì em phải rẽ trái, vả lại em đang đi cần đi thẳng để về cty vậy em phải xi nhan để chuyển vào làn trong đi thẳng là đúng rồi. Em có xi nhan đàng hoàng để chuyển làn sang hướng đi thẳng anh bảo em phải đi thế nào nếu các anh đứng trên đầu kia và bắt em tội đi thẳng ở làn rẽ trái? Kẻ sơn làn rẽ trái để quay đầu còn nguyên ở kia. Anh có thể chỉ cho em cách đi cho đúng được không?
XXX: Nhưng mà anh đi làn xe máy.

Z: Dạ em cần đi thẳng và em luôn chấp hành tuan thủ luật giao thông. Anh có thể kiến nghị với GTCC kẻ lại cái vạch thì em sẵn sàng không chuyển làn.

XXX: Thôi anh đi đi.

Z: Dạ vâng đương nhiên là em đi rồi, với lại em nhắn chút là cái đội Tuần tra dẫn đoàn bên anh có mỗi 2 con cẩu 31A-5660 và 31A-5664 này đỗ đâu bắt mà chẳng được, em lạ gì, nhưng mà anh nên bắt chỗ khác đi vì chỗ này đi khó lắm, ô tô kiểu gì cũng phải chuyển làn mới đi đúng được.

XXX: …………….

Báo các các bác là các bác cứ cẫi nguyên văn như em thằng nào dám giữ bác. Cái làn đường Kim Mã chỗ đấy em đố bác nào đi đúng luật được đấy.
Em đang định gửi bài và hình vẽ cụ thể cho VNE xem GTCC có kẻ lại đường cho anh em đi không?:69::69::69::69:

bacnv

Xe buýt
Bác đúng là cao thủ, đầu có mủ. Voted bác

Ngoc Phan XLS

Xe container
Uầy, ý em là tay lái cụ cứng í chứ. Cứng thì mới đè được cái thằng đi sai. Như hôm qua cũng thế, về đến ngã tư Lê Duẩn - Nguyễn Thái Học, có thằng (em xin phép gọi là thằng) Everest 30V vượt phải em (em đi đúng đường, và đi thẳng), nó cao hơn và rõ ràng là nhìn thấy bên trái đường có xe đỗ --> em phải tránh (ít thôi) nhưng nó cố tình đè bên phải em để vượt, nhưng em nhất định không cho nó đi láo thế, và đè ngược lại nó, cuối cùng nó phải tụt lại. Cái chính là mình làm sao để lỡ có va chạm thì mình là người đúng, tay lái cứng dám đè lại nó là được. (Hi hi, nhưng gặp mấy anh bus với lại anh ba chân bốn cẳng thì.... em nhường ạ).
Em chịu, không cứng được cụ ạ!!! Xe em thì không đến nỗi mềm nhưng em không muốn đi sửa xe (mặc dù BH thân vỏ Liberty đầy đủ)! Em hầu như nhường hết các bác thuộc thể loại đi đường không biết xấu hổ ấy, chỉ có rất ít khi nọng trong người mới chiến nhưng cũng chỉ dám dọa tí thôi!:'(

trinhhai1974

Xe hơi
Em mong ai cũng như cụ chủ thớt cho bọn xxx nó chán không đứng đấy luôn thì tốt

chatnet

Xe đạp
Nhất bác rồi. Bác chia sẻ nhiều cho anh em nhé. Thanks(b)

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
:77::77::77: Đấy là cụ cãi khi cụ ở Kim Mã đoạn chưa đến Ngoại giao đoàn, chỗ đấy mới có làn rẽ trái. Còn đoạn từ đầu Núi Trúc đến đoạn giao cắt gần nhất thì mấy cái biển lù lù cộng vạch sơn kẻ trên đường kia sẽ bắt cụ nộp tiền cho xxx. Kim Mã đoạn đây ai mà chả cãi được.
Các cụ nên nhớ là ở đầu Kim Mã khi bắt đầu có biển phân làn, GTCC đã kẻ vạch đứt để có cụ nào đang ở giữa đường thì đi vào cho đúng làn, sau đó thì xxx nó mới bắt nhé. Nói chung là chỗ này phân làn từ lâu rồi, và chẳng cãi đựoc đâu khi nó có biển, vạch sơn liền.
Cụ ấy nói chỗ quay đầu bác ạ. Em phải công nhận nếu đi vào đây kiểu gì chẳng vi phạm vì làn trong cùng ông GTCC vẽ mỗi mũi tên rẽ trái (đi làn này phải rẽ trái) còn đi vào làn trong thì làn của xe máy (đã phân làn rõ ràng) thì kiểu gì chẳng dính, mẹ kiếp cái bọn chắc lấy bằng tốt nghiệp ĐH bằng tiền

vihali

Xe container
Hôm nọ, em đi qua Kim Mã thì đúng là cũng gặp trường hợp này.

Chỗ này muốn đúng là phải chuyển làn vào làn xe máy rồi đi thẳng phải không các cụ?

XXX mà thổi thì ta bảo tuân theo chỉ dẫn mới nhất. Biển phân làn ở tít đầu phố, còn chỉ dẫn trên đường thì ngay trước ngã ba.

kuphuong

Xe buýt
bây giờ xxx cài bẫy ăn xiền mà :)):)):))