[Thảo luận] Cãi thắng với xxx trên đường Kim Mã bắt lỗi sai làn

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Chú Mỹ tả thế này thì chắc là đoạn Kim Mã Vạn Phúc Vạn Bảo đúng không?
Đoạn ngày xưa chú ngồi ở đấy ah?
Ngu nhất là bọn GTCC, chúng nó để chỗ quay đầu rồi kẻ vạch, trong khi bên cạnh thì vẫn để vạch liền.
A toàn đi thẳng qua chỗ quay đầu đấy thôi, chưa bị bắt phát nào :21:
Chú á???
Trông đầu trọc thế mà ít tuổi không à. Hình như hai mươi bốn:)):)):)).

Muốn cãi xxx cần có một cái đầu ....thép. Í quên....đầu trọc.:69::69::69:

Torangho

Xe đạp
CỤ cãi xxx hay was. he he. Ngưỡng mộ cụ Xip ... à quên ZIP
Ghét bọn XXX thế không biết :6:(b)(b)(b)

Em mà là CS thì :
Em: Xin lỗi xe anh là nhãn hiệu gì ạ? Tôi chưa nhìn thấy cái xe nào thế này. Phạt anh vì tội thay đổi hình dáng, màu sắc và kết cấu của xe
Zip: :77::77::77:
:)):)):)):)):))

Luật là căn cứ chuẩn để mà biết đúng hay sai, và chỉ có đúng và sai chứ không làm luật để người hiểu thế này người hiểu thế kia.

Bạn không phạm lỗi trong giao thông thì bạn không phạm lỗi, còn việc phân làn đường làm khó người điều khiển thì bạn cứ đi đúng quy tắc trong luật thì không ai có quyền phạt bạn cả. Cố gắng đứng thẳng lên đừng có trông thấy XXX mà rét run lên, XXX có phải là thánh thần đâu mà nó nói gì cũng đúng. XXX bọn nó học có trung cấp cảnh sát chứ mấy. Mình đi đúng nó không có quyền phạt, giống như bác Zip nói bác ấy đi đúng còn vạch kẻ như vậy sai, không thể chấp hành đúng như vậy được. Đương nhiên là XXX phải chịu.
Cái này cũng giống lỗi sai làn trên đường Phạm Hùng một số bác bị bắt, thực ra các bác ấy mất tiền vì các bác ấy không nắm luật giao thông chính xác, nên nghe XXX nói là cứ thế vác tiền ra cúng.

Như bác em gọi là "Rùa rụt cổ".
Bác căn cứ vào đâu để nói em là rùa rụt cổ nhỉ:^) Em có thể đi thế nào tùy em, nhưng không bao giờ em lạm dụng chuyện đó. Em cũng chẳng ưa gì xxx nhưng hiểu như bác thì thật là máy móc :68: Cái bác nói "XXX bọn nó học có trung cấp cảnh sát chứ mấy" thì bác cũng nên hiểu bản thân "nó" cũng chỉ là công cụ làm kinh tế cho các "nó khác" có học vấn và hiểu biết cuộc sống hơn "nó" mà thôi. Vì cuộc sống, nếu bác có "chẳng may" phải làm việc ở vị trí đó thì bác cũng bắt buộc phải chấp nhận làm y như "nó" thôi.

Bác đã hiểu ý bài viết kia của em chưa ạ?

Piing Poong

Xe máy
:77::77::77: Đấy là cụ cãi khi cụ ở Kim Mã đoạn chưa đến Ngoại giao đoàn, chỗ đấy mới có làn rẽ trái. Còn đoạn từ đầu Núi Trúc đến đoạn giao cắt gần nhất thì mấy cái biển lù lù cộng vạch sơn kẻ trên đường kia sẽ bắt cụ nộp tiền cho xxx. Kim Mã đoạn đây ai mà chả cãi được.
Các cụ nên nhớ là ở đầu Kim Mã khi bắt đầu có biển phân làn, GTCC đã kẻ vạch đứt để có cụ nào đang ở giữa đường thì đi vào cho đúng làn, sau đó thì xxx nó mới bắt nhé. Nói chung là chỗ này phân làn từ lâu rồi, và chẳng cãi đựoc đâu khi nó có biển, vạch sơn liền.
Bọn chúng chuyển ra đứng đoạn này rùi các cụ ợ ;-/

Piing Poong

Xe máy
Bọn chúng vẫn tránh xe biển đỏ các kụ ợ ;)
hum trước 1 ô bạn lái ngồi cùng 1 ô bạn nữa 3 ae đi đường đê đoạn từ nhà hát lớn về phía yên phụ vượt phải, ô bạn nhảy xuống bảo đúng 1 câu: nhà e bên bãi thế là đi ;)

LuckyCar

Xe container
Bác căn cứ vào đâu để nói em là rùa rụt cổ nhỉ:^) Em có thể đi thế nào tùy em, nhưng không bao giờ em lạm dụng chuyện đó. Em cũng chẳng ưa gì xxx nhưng hiểu như bác thì thật là máy móc :68: Cái bác nói "XXX bọn nó học có trung cấp cảnh sát chứ mấy" thì bác cũng nên hiểu bản thân "nó" cũng chỉ là công cụ làm kinh tế cho các "nó khác" có học vấn và hiểu biết cuộc sống hơn "nó" mà thôi. Vì cuộc sống, nếu bác có "chẳng may" phải làm việc ở vị trí đó thì bác cũng bắt buộc phải chấp nhận làm y như "nó" thôi.

Bác đã hiểu ý bài viết kia của em chưa ạ?
Cụ hay mợ (em dự là mợ) này nói đúng đấy ạ. "Nó" có nhiều cấp lắm, những "nó" phải ra đường làm ăn là những level thấp nhất rồi. "Nó" đứng đường còn phải cống nạp cho "nó ngồi phòng máy lạnh" nữa cơ ạ. Cái này ngôn ngữ của báo chí gọi là cơ chế, hệ thống, bộ máy, cơ cấu vv... và vv... rồi các cụ ạ. Mình chỉ nhìn thấy cái ngọn, nhưng vấn đề nằm sâu trong gốc rễ cơ, thế mới có cụ đặt câu hỏi "Có ở đâu đi 4b khổ như Hà Nội không", cụ khác trả lời "Có chứ, đó là Hồ Chí Minh City". Em bình chọn đây là câu trả lời sâu sắc nhất năm ạ.

Bughati

Xe buýt
tháng trước e vừa bị tụi nó giam bằng 2 tuần, e cãi ko dc nên đi nộp cho kho bạc. Thà nộp cho nhà nc còn hơn. Cụ cũng gấu phết nhỉ, mấy chú xxx đội 2 này ăn nói khó nghe lắm.

ngoclinh

Xe hơi
(b)(b)(b)anh em chúng mình phải theo gương bác ấy!(b)(b)(b)
ko nên để bọn xxx bắt nạt khi mình đúng:41::41::41:
à quên, kể cả khi mình sai:69::69::69:

Iem ngưỡng mộ những người dám cãi lại xxx, nhiều bác thấy xxx tuýt còi là đã sun hết cả vòi lại, rồi chuẩn bị tiền để đút lót.
Mấy lần e bị xxx vịn mà k phạt, về sau e kiểm điểm lại xem nguyên nhân may mắn do đâu thì e cũng đồ là vì e xuống xe mà thong dong quá (hihi, vòi k sun vì k có vòi :21:), mặt tỉnh bở, dẫn xxx (chứ k phải là xxx dẫn mình) đi thẳng vào vỉa hè nói chuyện nên hình như xxx hơi choáng, thấy k ổn, cho đi luôn :21:
Cụ hay mợ (em dự là mợ) này nói đúng đấy ạ. "Nó" có nhiều cấp lắm, những "nó" phải ra đường làm ăn là những level thấp nhất rồi. "Nó" đứng đường còn phải cống nạp cho "nó ngồi phòng máy lạnh" nữa cơ ạ. Cái này ngôn ngữ của báo chí gọi là cơ chế, hệ thống, bộ máy, cơ cấu vv... và vv... rồi các cụ ạ. Mình chỉ nhìn thấy cái ngọn, nhưng vấn đề nằm sâu trong gốc rễ cơ, thế mới có cụ đặt câu hỏi "Có ở đâu đi 4b khổ như Hà Nội không", cụ khác trả lời "Có chứ, đó là Hồ Chí Minh City". Em bình chọn đây là câu trả lời sâu sắc nhất năm ạ.
E tưởng là ra đứng đường mới là đỉnh cao chứ kụ. Con sếp cũng xin ra đứng đường đấy. E có ông bác xã hội, đứng đường mà nuôi cả nhà xông xênh, về sau phải về văn phòng ngồi ông ấy cứ càm ràm suốt

kin_ha

Xe tăng
cụ cãi ác đấy. phải e chịu

dang_tim_xe

Xe điện
tháng trước e vừa bị tụi nó giam bằng 2 tuần, e cãi ko dc nên đi nộp cho kho bạc. Thà nộp cho nhà nc còn hơn. Cụ cũng gấu phết nhỉ, mấy chú xxx đội 2 này ăn nói khó nghe lắm.
Cụ mắc lỗi gì mà giam bằng 2 tuần? Theo em nhớ thì 146 không có cái lỗi nào giam bằng 15 ngày cả?! Chỉ có 30 với 60 và 90 ngày + không thời hạn thôi ợ?!!

VeryGood

Xe điện
Em thì nghĩ cụ Zippo không phải là thắng xxx, chẳng qua thấy cụ í ngộ ngộ nên người ta tha thôi. Mà vu của cụ chắc lâu rồi, đoạn đường đấy bây giờ khác rồi nhé, ngã tư Ngọc Khánh đã bịt lại, một điểm quay đầu mới đã được mở ra và tại đó có và vạch rời đàng hoàng nhá. Túm lại các cụ nên đi đúng luật và đừng hy vọng được xxx nương tay như cụ Zip nhé :P

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
mợ Zip mà muốn đi thẳng ở làn rẽ trái thì phải làm 1 vòng xung quanh bùng binh là OK ngay mà, các anh ko bắt đâu. Em thề! (cốp bi rai của bác nào đấy) :21::21::21:

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ý tả mà e mới hỉu sơ sơ, chỗ cụ tách làn có kẻ liền hay kẻ đứt nhỉ :^)

dang_tim_xe

Xe điện
Chúc mừng cụ chủ thớt, em sẽ cố gắng nhớ lời cụ để có bị rơi vào cái "bẫy" đấy còn biết đường mà xử lý.

Em có tý ý kiến để fun và để các cụ ném đá.

Em thấy các cụ nhà ta, và cả em nữa, hay dùng từ "cãi" khi chúng ta làm việc, tranh luận với xxx. Dùng từ này rất tiện và ngắn gọn. Tuy nhiên, bản thân từ "cãi" nó có chút hơi hướng tiêu cực, ngoan cố và thường hướng người chủ động hành vi cãi là người sai. Ví dụ: con cãi bố mẹ, học sinh cãi thầy giáo, cãi cố.... Như vậy, khi chúng ta dùng từ "cãi", nghe cứ như các cụ nhà mình ở cửa dưới, và khi nghe thấy tình huống cãi thắng xxx cũng thấy cứ như thế nào ấy, chưa đủ tầm sướng.

Em kiến nghị thay từ này bằng từ nào hoặc cụm từ nào hợp lý hơn, nghe đúng tầm hơn và sướng hơn. Ví dụ: tranh luận, đấu tranh, chiến thắng cho công lý, đấu tranh cho lẽ phải. Em văn dốt, không nghĩ ra được từ nào ngắn gọn mà mô tả được đúng hiện tượng. Hay là chúng ta dùng từ mượn của khoai tây nhỉ: fighting.

Các cụ ném đá cho em mở mắt ra với ạ.
Nghề Luật sư cũng còn được gọi là Thày cãi đấy cụ ợ!!:69::69:

Matizcoi

Xe cút kít
hic, cụ còn thuộc cả biển số 2 cái xe cẩu của xxx nữa :77:

alo_club

Xe buýt
EM không hiểu bài của cụ chủ lắm :102: