Cài phần mềm (dẫn đường GPS, nghe nhạc, xem phim, ảnh....) cho xe Hàn

ngochoangimsat

Xe tăng
cụ ngochoangimsat thử xem hộ cháu cái thư mục DocFolder trên wince5.0 này xem có thể làm gì ko ạ, cái thư mục HardDisk nếu cần cháu sẽ up, nhưng chỉ toàn dữ liệu map thì phải ạ
Nó báo tập tin bị nhoễm vi rút, do vậy chỉ chủ nhân mới đc phép tảo xuống tập tin này. Cụ đặt pass nén nhé

hunggz

Xe đạp
Nếu máy cụ đã bắt đc gps thì những vấn đề còn lại như chạy resfix trước, phím cứng ..... Cháu nghĩ cụ hỏi cháu là hỏi đúng người rồi đấy ạ. Cụ copy các cái ổ của máy rồi gửi cho cháu. Các thí conf lại cháu sẽ làm cho cụ như í.

Nhưng chạy đc là một chuyện, bắt đc tín hiệu gps cụ chụp một cái ảnh cho cháu xem ạ.
e có chạy thử igo trên đường đc rồi mà, báo dẫn đường với báo tốc độ đc cụ ơi, nói chung là ổn ạ, hiện giờ e ko ở xe, giờ e chỉ cần map theo phím cứng xem có đc ko ạ

Cháu có thư mục DocFolder ở đây ạ
cụ ngochoangimsat thử xem hộ cháu cái thư mục DocFolder trên wince5.0 này xem có thể làm gì ko ạ, cái thư mục HardDisk nếu cần cháu sẽ up, nhưng chỉ toàn dữ liệu map thì phải ạ

Chỉnh sửa cuối:

hunggz

Xe đạp
Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
cụ đợi e chút, e đang up lên :D

pass abc123 cụ ơi
Cu copy hết các ổ khác ra nữa, trong cái đống docfoder vừa rồi ko tìm đc cái gì cần

Với lại từ wince truy cập vào chạy cái DocFolder\application\TDNavi.exe xem nó ra cái gì. Đó có phải ứng dụng dẫn đường nguyên bản ko.

Chỉnh sửa cuối:

hunggz

Xe đạp
cháu chạy thử nó báo lỗi, toàn tiếng nga :(
thư mục harddisk thì hơi lớn, tận 1gb7, để cháu thử up lên xem sao

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
cháu chạy thử nó báo lỗi, toàn tiếng nga :(
Xe hàn tưởng tiếng hàn nhỉ!
Thế cụ chạy lại cái tạo danhsach.txt nhưng phải với điều kiện là phần mềm dẫn đường gốc cũng đang chạy, mới tìm đc nó là phần mềm nào. Ko tìm đc nó thì ko gán phím cứng đc. Còn chỉ đơn giản là chạy cái resfix trước rồi chạy igo thì cháu viết cái script một tí là xong.
Có thể cụ copy tất cả những gì trong máy cụ có ra (trừ mấy cái thư mục data của map ko cần vì nó nặng mà chẳng ích gì). Cần tìm file thiết lập mới làm đc.
Xe cụ là xe gì và phiên bản bao nhiêu để cháu xong việc thì viết bài hướng dẫn cập nhật lên đầu trang

hunggz

Xe đạp
Xe hàn tưởng tiếng hàn nhỉ!
Thế cụ chạy lại cái tạo danhsach.txt nhưng phải với điều kiện là phần mềm dẫn đường gốc cũng đang chạy, mới tìm đc nó là phần mềm nào. Ko tìm đc nó thì ko gán phím cứng đc. Còn chỉ đơn giản là chạy cái resfix trước rồi chạy igo thì cháu viết cái script một tí là xong.
Có thể cụ copy tất cả những gì trong máy cụ có ra (trừ mấy cái thư mục data của map ko cần vì nó nặng mà chẳng ích gì). Cần tìm file thiết lập mới làm đc.
Xe cụ là xe gì và phiên bản bao nhiêu để cháu xong việc thì viết bài hướng dẫn cập nhật lên đầu trang
trước khi vào wince, cháu toàn bật navi hàn trước mà, ko biết sao mà lên danhsach nó chạy lại ko thấy mấy phần mềm đó
Xe cháu KIA Forte SLi 2009
Cháu chạy trên wince giả lập, bản Nga, để tối về cháu test lại trên xe xem sao :D

ngochoangimsat

Xe tăng
trước khi vào wince, cháu toàn bật navi hàn trước mà, ko biết sao mà lên danhsach nó chạy lại ko thấy mấy phần mềm đó
Xe cháu KIA Forte SLi 2009
Cháu chạy trên wince giả lập, bản Nga, để tối về cháu test lại trên xe xem sao :D
Cháu lại biết tiếng Nga mới đểu. Vì đang học ở Nga. Cụ có cần dịch chữ nào ới cháu dịch hộ <:-P. Còn bí quá thì dùng tính năng chạy update để chạy dẫn đường Igo vậy chứ biết sao. Cháu thay cho cái file chạy chỉ cần vào mục Update bản đồ của phần mềm gốc là chạy phần mềm mới hoặc tự khởi động Igo theo xe luôn.

Chỉnh sửa cuối:

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Cu thử tải cái này về giải nén rồi copy vào USB rồi chạy cập nhật bản đồ như hướng dẫn
https://drive.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4HckNnSnJyMkFUbW8/view?usp=sharing

- Bấm nút Map/Voice(trên cùng bên phải) để mở phần mềm dẫn đường
- Bấm nút Setup (thứ hai từ dưới lên bên phải) để vào setup
- Bấm nút System information (nút cảm ứng thứ 2 từ dưới lên bên trái)
- Bấm nút map update (nút cảm ứng góc dưới bên phải)
- Bấm nút Yes (nút cảm ứng bên trái của cửa sổ vừa hiện ra)

Nếu nó khởi chạy được IGO thì vào setting thiết lập cổng GPS xem có nhận được GPS không ạ
Nhớ là trong USB chỉ có mỗi những thứ này.
Nếu nó bắt được GPS thì mọi phần mềm như Sygic hay Vietmap đều giải được

Cái này cháu mới cải tiến nhưng chưa có điều kiện chạy thử trên DVD thật, cháu chỉ chạy kiểm tra mã thực thi trên máy ảo thôi. Cụ chạy có gì báo lại cháu nhé. Cụ yên tâm nó rất an toàn ko làm gì ảnh hưởng đến DVD của cụ

Mở phần mềm dẫn đường Igo và Sygic trước cháu với cụ Phonghamy đã làm được rồi, chỉ còn vấn đề là ko nhận được tín hiệu GPS thôi ạ. Cháu đang nghi thằng XMANavi.exe tích hợp nó chiếm cổng GPS nên với cái mã mới cháu Kill nó xem có được không
Bẩm cụ @ngochoangimsat em làm theo cụ mà không được. E đã vào được Win CE như hình em chụp đây, nhờ cụ chỉ giáo làm gì tiếp ạ

hunggz

Xe đạp
Chỉnh sửa cuối:

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Em vào được Win CE rồi, nhưng cắm usb vào không thấy nhận, cụ nào giải ngố giúp em với ạ. xe em Sorento Ltd, hình thức DVD y như xe của cụ [@hunggz;42844]

hunggz

Xe đạp
Cu copy hết các ổ khác ra nữa, trong cái đống docfoder vừa rồi ko tìm đc cái gì cần

Với lại từ wince truy cập vào chạy cái DocFolder\application\TDNavi.exe xem nó ra cái gì. Đó có phải ứng dụng dẫn đường nguyên bản ko.
Cụ ơi cháu tìm ra file chạy rồi
DocFolder\application\UComH_new.exe cụ ơi
Link youtube chạy từ cd vô wince rồi chạy ucomh_new

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ ơi cháu tìm ra file chạy rồi
DocFolder\application\UComH_new.exe cụ ơi
Link youtube chạy từ cd vô wince rồi chạy ucomh_new
http://youtu.be/shctuj4bUmU
Thế là ngon rồi cụ.

Cụ làm cái bước như ở trên cháu đã nói với bộ tool mới chỉnh đó.
Tiếp theo cụ vào thư mục DocFolder\application\ đổi tên cái file UComH_new.exe thành UComH_new2.exe
Tiếp theo copy toàn bộ các thứ trong này vào thư mục DocFolder\application. Mật khẩu giải nén thì vẫn là tranh theu gia re ạ. Vì tranh chữ thập thì luôn luôn giá phải rẻ :D

https://drive.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4HMzBqVHRXSFVmODQ/view?usp=sharing

Copy xong khởi động lại DVD và thử bấm phím cứng xem nó có chạy ko nhé
Lưu ý file UComH_new.mscr cũng phải sửa cái dòng thứ 2 cho đúng với phần mềm IGO của cụ

#
pth="\HardDisk"
Navi="Primo\Primo.exe"
#
#

Còn trình tự làm một bản hoàn chỉnh thì cháu đã cập nhật xe cụ ở bài số 3 trang 1 của luồng này rồi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Bẩm cụ @ngochoangimsat em làm theo cụ mà không được. E đã vào được Win CE như hình em chụp đây, nhờ cụ chỉ giáo làm gì tiếp ạ

Nếu xe cụ giống hệt xe cụ [@hunggz;42844] thì mời cụ xem hướng dẫn của cháu và thảo luận của cụ ấy nhé. Phương hướng đó giải quyết đc đấy. Nhưng của cụ wince 6 nên cụ chỉ có một con đường chạy Igo8 (bản đồ thì vẫn như Primo thôi, cùng một file ạ, chỉ là ngôn ngữ ko bằng vì ngôn ngữ của Primo do cháu làm, còn cái Igo8 cháu lượm được ko biết ai làm mà dịch thì ẩu, âm thanh dẫn đường thì của Thắng Mũi To rè lắm.

USB cụ mà ko nhận cụ kiểm tra lại xem , phải định dạng Fat32 hoặc Fat nhé chứ NTFS ko nhận đâu ạ

Chỉnh sửa cuối:

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Nếu xe cụ giống hệt xe cụ [@hunggz;42844] thì mời cụ xem hướng dẫn của cháu và thảo luận của cụ ấy nhé. Phương hướng đó giải quyết đc đấy. Nhưng của cụ wince 6 nên cụ chỉ có một con đường chạy Igo8 (bản đồ thì vẫn như Primo thôi, cùng một file ạ, chỉ là ngôn ngữ ko bằng vì ngôn ngữ của Primo do cháu làm, còn cái Igo8 cháu lượm được ko biết ai làm mà dịch thì ẩu, âm thanh dẫn đường thì của Thắng Mũi To rè lắm.

USB cụ mà ko nhận cụ kiểm tra lại xem , phải định dạng Fat32 hoặc Fat nhé chứ NTFS ko nhận đâu ạ
Của em là Wince 5 cụ ạ, em cũng đã Format USB về FAT32 sau đó cop phần cài của cụ vào. Wince nó không nhận cụ ạ, kể cả cắm trước hay sau lúc vào Wince, em khởi động lại mấy lần cũng vậy

Gấu Nhựa

Xe đạp
xe em bị hỏng cổng usb, có cách nào sửa ko ạ

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ [@hunggv;198099] đâu rồi nhỉ

ngochoangimsat

Xe tăng
Của em là Wince 5 cụ ạ, em cũng đã Format USB về FAT32 sau đó cop phần cài của cụ vào. Wince nó không nhận cụ ạ, kể cả cắm trước hay sau lúc vào Wince, em khởi động lại mấy lần cũng vậy
Cụ mua xe mới từ đầu hay mua lại thế. Nếu mua lại chắc chủ cũ phá cái gì rồi, chứ cổng usb mấy khi hỏng đc nhỉ

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Cụ mua xe mới từ đầu hay mua lại thế. Nếu mua lại chắc chủ cũ phá cái gì rồi, chứ cổng usb mấy khi hỏng đc nhỉ
Cổng USB vẫn ngon, em vẫn nghe nhạc bình thường, hôm qua căm USB có chứa file của cụ gửi nó vẫn nhận, kêu "bíp" một cái rồi một lúc sau nó lên dòng chữ tiếng Hàn. Em thử trong Wince vào My Device không thấy nhận USB, cắm đi cắm lại cũng vậy cụ ạ