Cái giá của việc độ thêm đồ khi gặp thợ lởm

Chich_Bong

Xe máy
Sau khi đọc xong cái thớt này em quyết định không làm gì cả...Sợ quá huhuhuhuhu :( Không phải sợ tốn tiền đâu ạ mà sợ hỏng cái này cái kia nguy hiểm đến tính mạng :(

xilanh

Xe buýt
Sự việc xảy ra mà Hoàng Thông kô có hành động đền bù thì thật là vô trách nhiệm quá. Xin chia buồn cụ chủ thớt nhé

civic2010

Xe buýt
con xe đầu tiên của em là lacetti, mua mới cứng về cũng đú đi bọc da, trải sàn, dán kính, chống ồn, đầu DVD, toàn làm chỗ có uy tín tại HN.
sau một thời gian thì giảm ồn nhưng lại bị ù và có mùi cao su non, chữa các kiểu không hết, thợ bảo bó tay, muốn bóc bỏ cũng không được.
các cánh cửa gẫy hết lẫy nhựa, tấm ốp cửa dần lỏng ra, kêu cạch cạch.
DVD không dùng được thẻ nhớ và USB như lúc mới mua nữa.
phim cách nhiệt nổ lốm đốm trông như ghẻ.
thảm sàn trải lên nên phía dưới mốc mà không biết. lúc trải sàn phải tháo chốt dây an toàn phía dưới lúc lắp lại không chuẩn được nên khi chạy dây an toàn đập vào thành xe cạch cạch.
chạy cố đến lúc gần phải kiểm định lần 2 thì chán quá không chịu được nữa. BÁN
đổi xe xong em cạch chả làm gì nữa, để nguyên bản.

cango

Xe máy
Chia buồn với khổ chủ nhé!
Mà cụ chủ cho em cái số dây thép, bảng hiện, địa chỉ của anh Hoành Thông (nhớ bội đen, in đậm) để em... trách!
Làm ăn thế thì treo bố nó cái biển HOÀNG THÔNH CỐNG cho rồi.

À! cụ đi đâu thì nhớ thắt dây an toàn nhé. Chẳng may cửa nó tự mở thì chỉ có mà thông cống thật thôi. Chết dở.
Hi hi cảm ơn cụ đã nhắc nhở, em cứ lên xe là thắt dây rồi:-|. Sau Thứ Bẩy nếu nói chuyện với HT mà bác chủ không nhận lỗi em sẽ chụp ảnh toàn cảnh cửa hàng đó lên để các bác "né" nhé he he he

cango

Xe máy
con xe đầu tiên của em là lacetti, mua mới cứng về cũng đú đi bọc da, trải sàn, dán kính, chống ồn, đầu DVD, toàn làm chỗ có uy tín tại HN.
sau một thời gian thì giảm ồn nhưng lại bị ù và có mùi cao su non, chữa các kiểu không hết, thợ bảo bó tay, muốn bóc bỏ cũng không được.
thảm sàn trải lên nên phía dưới mốc mà không biết. lúc trải sàn phải tháo chốt dây an toàn phía dưới lúc lắp lại không chuẩn được nên khi chạy dây an toàn đập vào thành xe cạch cạch.
Thế mà cụ không chia sẻ sớm để anh em cón tránh. Khi nào vớ được tiền của bọn nghẹo em đổi xe em cũng thề là sẽ không độ điếc gì nữa:))

viet124084

Xe máy
Thế mà cụ không chia sẻ sớm để anh em cón tránh. Khi nào vớ được tiền của bọn nghẹo em đổi xe em cũng thề là sẽ không độ điếc gì nữa:))con xe đầu tiên của em là lacetti, mua mới cứng về cũng đú đi bọc da, trải sàn, dán kính, chống ồn, đầu DVD, toàn làm chỗ có uy tín tại HN.
Bác nói em mới biết, hôm nay đi xem một em lacetti trên Mỹ Đinh, 2.5 vạn, 530tr, tên tư nhân, độ xe khá được... nhưng vào xe em cảm giác có mùi mốc mà ko tìm đâu. May em ko máu đặt cọc. Bây giờ tránh xe độ ( không khéo mua phải xe của bác cũng nên :)) )

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em xin đính chính là làm ở chỗ Hoàng Thông đấy cực lởm, em cũng lắp bi ở đấy mất 1 ngày với 1 ông thợ non choẹt may quá lúc sau có ông ko biết phải chủ ko nhưng ra làm 10 phút xong. Em đã cẩn thận mang đến chỗ quen kiểm tra lại phần điện may quá ko sao.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Cụ có vẻ khoái chí nhỉ.
Em nhớ có OFer muốn tiết kiệm 100.000 đ nên mang Mondeo cho thợ làm khoá rồi bị hóc bẻ gẫy khoá lại phải mang vào hãng xử lý đới.
Hí hí,... thì em mới tìm được đồng bọn mà kụ... =))

nolove3274

Xe hơi
Ối giời ơi,em hnay vừa đi lắp Xenon cho em Mondeo 2003 nhà em,nói chung là cũng kém bác tí ti,chỗ cũng uy tín nhất nhì hà nội,nhưng mà thôi rồi là buồn....hết chỉnh cái nọ lại hỏng sang cái kia,càng sửa càng hỏng...may cuối cùng khắc phục đc 1 sô bệnh nhưng mà giờ đóng hạ kính bằng điều khiển thì chỉ đc chức năng mở còn đóng thì tịt...nâng hạ kính mất chức năng tự động,phải giữ 4 cửa mỏi tay thì thôi...tóm lại là ...ko nên độ :D ...bác nào cần gì thì nên chọn cái xe nó có sẵn rồi mà mua..chứ ko thì 1 tiền độ kèm 1 lô tiền ...sửa xe :D

Hamxe

Xe hơi
Thấy cụ như vậy quả là đau, có khi chán mà bán em nó đi để kiếm em khác, Hoàng Thông tệ thật.

pnt

Xe tải
Em thấy chỉ cần hiểu 1 chút về điện là có thể làm các thao tác rất an toàn và nhanh chóng, nhưng phần lớn những gara làm điện xe ở HN (VN) thợ không hiểu về điện (Em không có ý tất cả). Thực ra các chủ gara chỉ cần hướng dẫn hoặc bắt thợ học sử dụng đồng hồ đo điện đã cải thiện rất nhiều về thời gian và sự an toàn. Điện xe hơi đòi hỏi sự an toàn nhất là về cháy chập vì vậy các cầu chì, cảm biến cực nhạy mà thợ của ta cứ dùng cái bóng đèn rồi đâm vào dây để dò cực (+) rất dễ gây hỏng hóc mà khống nhớ từ đâu.

Xe của bác chủ top có thể mua chuột ngaòi thay vào được. Nhưng pahir kiểm tra lại vì em không nghĩ có thể hổng cả 4 chuột, lý thuyết thì chuột là rơle điện cho nên khó cháy nếu ko dí vào 1 nguồn điẹn lớn hơn nguồn của xe, trong trường hợp cháy chập hộp điều khiển gây chập thẳng nguồn lên rơle sẽ làm "om" rơle cũng sẽ làm hỏng nhưng sẽ không xảy ra vì như vậy cầu chì sẽ nổ trước khi gây hỏng (trừ trường hợp cầu chì được thwoj thiết kế theo kiểu vĩnh cửu)

Như bác nói cửa hậu vẫn làm việc thì hộp điều khiển không hỏng như vậy có thể là nguồn (+) lên các chuột cánh bị mất có thể có cầu chì khác hoặc thợ trước làm đã làm đứt.

Chỉnh sửa cuối:

Cilvil

Xe hơi
Chính vì không tin tay nghề thợ HN làm đèn lắm nên em phải tháo ra gửi cho bác khactrung trong SG làm :) Lúc xong em tự đấu còn ngon choét, chả phải thử điện gì cả. he he

FordAT

Xe tăng
Đọc bài này của bác nghe bực thay cho bác. Oto dù gì cũng còn mới mẻ so với thị trường VN. Mấy ông tay mơ học tý nghể chưa thông đã ra mở gara sửa kiểu phá này thì chết. Ko nói tất cả nhưng đa phần là rất non tay.
Vô hãng thì đắt ra sửa ngoài thì rủi ro cao hơn. Em nghe trong SG có bác khắc trung và 1 ông PhươngDienTu có vẻ ổn lắm.

phuongcum

Xe buýt
Hic, chia buồn cùng bác.
Theo quan điểm của em, xe còn bảo hành mà muốn độ gì thì cứ vào hãng.
Hơi tốn kém tý nhưng vấn đề bảo hành yên tâm được chút ít.

phutungford

Xe điện
Biết cụ chủ gặp tý hạn mà hôm nay mới vào thớt của cụ được, xin chia buồn nhé. có tin gì mới thì cụ cứ phọt lên đây cho anh em biết với nhé.

quangcaomythuat

Xe buýt
Hoàng Thông nghe hơi giống Lý Thông, mà nghe cái từ Thông cứ thế nào ý các cụ nhỉ :-|

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Ối giời ơi,em hnay vừa đi lắp Xenon cho em Mondeo 2003 nhà em,nói chung là cũng kém bác tí ti,chỗ cũng uy tín nhất nhì hà nội,nhưng mà thôi rồi là buồn....hết chỉnh cái nọ lại hỏng sang cái kia,càng sửa càng hỏng...may cuối cùng khắc phục đc 1 sô bệnh nhưng mà giờ đóng hạ kính bằng điều khiển thì chỉ đc chức năng mở còn đóng thì tịt...nâng hạ kính mất chức năng tự động,phải giữ 4 cửa mỏi tay thì thôi...tóm lại là ...ko nên độ :D ...bác nào cần gì thì nên chọn cái xe nó có sẵn rồi mà mua..chứ ko thì 1 tiền độ kèm 1 lô tiền ...sửa xe :D
Mondeo thì ra nhà MinhKhoi mà lắp đèn. Cụ ấy trước cũng đi Mondeo rồi nên chắc chắn thạo điện Mondeo hơn các gara khác. Em lắp xenon ở đấy 3 năm này rồi không thấy bị sao cả.

pham ngoc chau

Xe buýt
Chia buồn với cụ chủ không vì tốn tiền mà là mang cái bực mình vào thân.
Em trung thành với các nhà thiết kế của nhà chế tạo nên chỉ độ mỗi xăng và dầu thôi, nghĩa là kiếm xèng để đổ xăng và thay dầu cho 4b. Không mất tiền cho việc độ thêm, mà chú ý vào xăng và dầu, nên ra đường em đi thường nhường đèn xanh 2 s, nhường bọn taxi, hung thần, tải, bus ... tất cả những cái này tốn xăng và tốn time hơn chút, nhưn hiệu quả phết.
Nói thật với các cụ, em thấy rất thương những 4b mới tinh mà bị make up kiểu VN như: lột da để ghép da ghép tạng, bắt thanh sắt to tướng vào đầu vào ***, dán bịt lung tung vào đèn, vào nắp bình xăng. Đường ở VN, đèn sáng chả dọa được ai, còi to quá mà bấm không đúng cách thì bị ăn chửi, sắm đồ phòng thủ thì cũng chết như vụ hàng mành HN (cái vụ hàng Mành mà chủ 4b không có đồ, không to khỏe hơn người và nếu nhát gan tý có phải hơn không các cụ!)

FordAT

Xe tăng
Ngay cả xe máy làm cửa hàng sửa vớ vỉn cũng nhiều lắm . Nếu bác ko đòi dc công lý thì em nghĩ bác nên nhờ Hội Trường tổ chức đem quân đến nhà Lý Thông..