[Funland] Cafe sữa hoà tan nào ngon nhất

NayruLove

Xe buýt
E muốn hỏi loại cafe bột nguyen chất xay sẵn xong nó cô dọng khô lại để khi pha không cần dùng máy, filter đỡ phải rửa nhưng vẫn ngon hơn cafe hoà tan đóng gói rieng nhỏ sẵn.
E dang dùng qua 2 loại nay mà dèu thấy ko ưng ý,cứ nhạt nhẽo và cảm giác ko thơm như cafe rang xay pha phin. à e đã thử qua máy loại cua nest cafe,TN, voi vn metrang hay gì đó thì thay na ná nhau nhưng ko bằng máy hàng nhập khảu.Davidoff vẫn hơn tchibo 1 chút nhé.
Cụ nào biết loại nào ngon gt e thử với.
Cụ chê cafe kia nhạt nhẽo không thơm, thích cà phê đậm vị thì theo em cụ đừng sính ngoại làm gì, mua cafe thường rồi rang với lạc và đậu tương, thích đậm thì rang cháy, cụ thể tỷ lệ và độ rang cháy thì cụ tự lên mạng tìm hiểu thêm, trước em đọc qua không biết thôi chứ không tìm hiểu kĩ.

Yeutocdo84

Xe hơi
E thì hay dùng G7 của Trung Nguyên

bonongcoc

Xe buýt
Em cũng mò mẫm các loại hòa tan và chốt Davidoff. Vẫn khác bọt hẳn so với các loại cafe hòa tan trong nước.
Còn thi thoảng pha phin nếu thư thả.

LaziCat

Xe lăn
Mình cũng dùng nhiều cà phê Việt, từ hòa tan cho đến các sp của Trung Nguyên nhưng đều không thấy hợp gu. Cà phê thường bị rang cùng với bơ, trộn thêm hương liệu khác nên mất mùi vị cà phê tự nhiên. Gần đây xu hướng uống cà phê rang mộc đang dần được biết đến nhiều hơn. Mình hay dùng cà phê Măng Đen, rang thuần mộc, cà phê có hương thơm tự nhiên.
Cụ bán cafe mộc Măng Đen ạ? :D

thahoabaohan

Đi bộ
Website
www.grandsunlakehadong.vn

Grandtouring

Xe điện
Em cũng chỉ uống cafe hoà tan vì sợ mất ngủ.
Trước em uống cafe Phố, giờ thì chuyển The Coffee House (nó đậm đà hơn chút).

nhtruong

Xe tải
Vinacafe của Biên Hoà cụ nhé

LaziCat

Xe lăn
Em cũng mò mẫm các loại hòa tan và chốt Davidoff. Vẫn khác bọt hẳn so với các loại cafe hòa tan trong nước.
Còn thi thoảng pha phin nếu thư thả.
Khác là đúng rồi cụ. Một loại được làm từ Abrica còn một loại nói là làm từ cafe Robusta nhưng cơ bản là các loại nguyên phụ liệu + hương liệu cafe chứ làm gì có tí cafe thật nào.

Rivers

Xe container
Thế mà nó lại thành công nhất giúp TN thu về hàng trăm triệu đô từ quốc tế cụ ạ. Mấy mẫu mới Cappuccino Legend các kiểu design và chất liệu bao bì cực đẹp nhưng ko mấy người mua. Ví dụ khác là cái tương ớt Siracha nổi danh bên Mẽo, design cũng rất xấu.

View attachment 7329060
Hầu hết các mẫu cafe ở VN đều dùng tông màu tối kết hợp với các màu sắc khác, thiết kế kiểu này ở mình dở vì tính nhận diện thấp, ly cafe là cái duy nhất làm người ta liên tưởng đến thì lại đặt ở góc hộp và cũng khá khó nhìn. Cụ không nói em cũng ko biết nó là cafe đâu, mấy lần ra siêu thị nhìn thấy mà tưởng là hộp kẹo hay gì ấy.

Cà phê hòa tan giờ có thằng Maccoffe uống thấy tạm được, Trung nguyên, Net uống xong đi vệ sinh toàn mùi hóa chất.

Bemagauvn

Xe điện
Cụ bán cafe mộc Măng Đen ạ? :D
Măng đen THA1 vô địch năm nay em vừa vào farm lấy thử về rang uống.
Vấn đề ở chỗ lên profile không trúng là bại luôn😂.
Còn review thì hương khô rất tốt, rang tốt hương bền lên hơn cả một số cà ngoại ( Jasmine, raisin, lime…) , đó là hương khô.
Hương ướt bt, uống an toàn êm ái… nhưng thiếu ngọt so với gu của em.
Các nhà rang độc quyền phân phối măng đen THA1 giờ rang rất đậm 😳( không biết tại sao ) trong khi điểm cân bằng của cà này với em là light - chạm medium thiếu ngọt chút phải chấp nhận. Lấy ngọt thêm chút mà ngang ngái, vị sạn bla bla rang tới cấp độ đó thì còn gì hương vị.
Nói chung động đến cà Việt rất trầm cảm.

LaziCat

Xe lăn
Măng đen THA1 vô địch năm nay em vừa vào farm lấy thử về rang uống.
Vấn đề ở chỗ lên profile không trúng là bại luôn😂.
Còn review thì hương khô rất tốt, rang tốt hương bền lên hơn cả một số cà ngoại ( Jasmine, raisin, lime…) , đó là hương khô.
Hương ướt bt, uống an toàn êm ái… nhưng thiếu ngọt so với gu của em.
Các nhà rang độc quyền phân phối măng đen THA1 giờ rang rất đậm 😳( không biết tại sao ) trong khi điểm cân bằng của cà này với em là light - chạm medium thiếu ngọt chút phải chấp nhận. Lấy ngọt thêm chút mà ngang ngái, vị sạn bla bla rang tới cấp độ đó thì còn gì hương vị.
Nói chung động đến cà Việt rất trầm cảm.
Em không phân tích chuyên sâu được như sư phụ nhưng em cảm nhận hậu vị của cà Măng Đen nó không đậm đà bằng cà Đắk Lắk và Lâm Đồng.
Rang đậm em nghĩ là họ chiều theo gu Việt đấy ạ. Trước kia em cũng rang cà ở mức light medium nhưng giờ phải chuyển qua dark mediumđể chiều theo ý khách.

Asura

Xe tăng
Nespresso - Đồ Thụy Sĩ nhưng pha, rang kiểu Pháp.

Cụ mua cái máy về. Viên nén của nó tống vào, ấn nút cái, 50s là có. Nhanh hơn cả cụ pha cafe hòa tan. Viên nén có đến hơn 50 loại mùi vị, tỷ lệ pha chế khác nhau được họ đề rất chi tiết trên bao bì. Cụ có thể đọc nếu muốn. Chú ý:

- Thằng này phân thị trường. Viên nén sản xuất ở Thái, China sẽ giống vị cafe Việt nam hơn. Sản xuất ở Mỹ cũng khác ở EU.

- Ưa thích kiểu classic thì lấy dòng sản phẩm classic của nó (Ispirazione Ristretto Italiano), có 13 số. Tính ra cũng tầm 15-22k/ tách thôi.

Em hợp số 10 và số 11 hàng EU. Sáng cần tỉnh nhanh thì số 10, chiều cần chậm lại thì số 11

Chỉnh sửa cuối:

thahoabaohan

Đi bộ
Website
www.grandsunlakehadong.vn
chẳng hiểu sao không phải cơ thể em không uống dc cf không mà mỗi lần em uống kể cả lúc ăn cơm xog mà nó cứ kiểu nâng nâng lôn lao say say ý ạ.

Asura

Xe tăng
chẳng hiểu sao không phải cơ thể em không uống dc cf không mà mỗi lần em uống kể cả lúc ăn cơm xog mà nó cứ kiểu nâng nâng lôn lao say say ý ạ.
Chắc cụ bị dị ứng với cafein hoặc một hóa chất nào đó cho thêm vào trong quá trình rang, trộn (nếu cafe việt). Cụ thử chơi Nespresso kia đi, nó có cả viên nén tách cafein rồi, chỉ còn hương vị cafe thôi

DaDieuchienxu

Xe container
Cà phê việt có phải của Biên Hòa không cụ xù 🤔 em mời on nhai cụ một ly espresso double :D
:)) Uống cafe ngon & hút cigar như cụ là tiêu chuẩn cực đỉnh rồi. Mình chỉđc quota ngan già cho uống gói cafe Việt của Nescafe 3K/gói/ngày thôi.

barca6996

Xe container
:)) Uống cafe ngon & hút cigar như cụ là tiêu chuẩn cực đỉnh rồi. Mình chỉđc quota ngan già cho uống gói cafe Việt của Nescafe 3K/gói/ngày thôi.
Em cóp ảnh trên mạng đấy cụ xù =)) cụ còn có quota của ngan già chứ em chả được cấp tẹo nào :D

phuongmit

Xe cút kít
Khổ thậc, đàn ông sau khi lấy vợ trở thành kẻ cắp đồng lương của chính mình, đến gói cafe tan cũng có hạn mức :))

DaDieuchienxu

Xe container
Khổ thậc, đàn ông sau khi lấy vợ trở thành kẻ cắp đồng lương của chính mình, đến gói cafe tan cũng có hạn mức :))
Khổ quá đi chứ cụ. :D Lâu lâu bọn bạn alo hỏi "Ê, tối nay mà có nhà ko? Tụi tao ghé chơi nhé!".
Lại phải hỏi kỹ đi mấy đứa để xin ngan già tạm ứng trước mấy ngày cafe để đãi chúng nó.:D