Cadillac XTS, ATS 2013 Performance sport Sedan.... Những trải nghiệm mới bắt đầu...

justinj48

Xe máy
Bác V8 ơi bác thấy con cadillac srx 2012 thế nào? Gia đình em đang phân vân con này với rx350. RX350 ở VN chạy nhiều quá rồi còn srx thì lại quá hiếm.

haipm82

Xe tải
trời cái xe này của bon nào mà đẹp vãi ra cả rồi nè

V8_Northstar

Xe buýt
Bác V8 ơi bác thấy con cadillac srx 2012 thế nào? Gia đình em đang phân vân con này với rx350. RX350 ở VN chạy nhiều quá rồi còn srx thì lại quá hiếm.
bác định mua xe mới hay xe cũ..nếu xe mới thì 2013 ra rồi đừng mua loại 2012...2013 là facelift khác hẳn luôn...
e thích Cadillac hơn..vì fun to drive....công nghệ hiện đại...nhưng ko lành như Lexus ...cái gì cũng có ưu và nhược điểm..ko có cái gì là hoàn thiện cả
2013 SRX

Chỉnh sửa cuối:

justinj48

Xe máy
bác định mua xe mới hay xe cũ..nếu xe mới thì 2013 ra rồi đừng mua loại 2012...2013 là facelift khác hẳn luôn...
e thích Cadillac hơn..vì fun to drive....công nghệ hiện đại...nhưng ko lành như Lexus ...cái gì cũng có ưu và nhược điểm..ko có cái gì là hoàn thiện cả
2013 SRX

Thank bác nhưng có lẽ ba em vẫn chọn rx350 cho lành thôi. Cadillac mặc dù rất kết nội ngoại thất em nó nhưng sau này thay thế bảo dưỡng khó. Với lại bây giờ mua lại phải chờ mấy tháng đặt hàng, giá thì chắc cao lexus 1, 2 chục ngàn.

Ales

Xe tải
Hàng khủng luôn.trông lạ hơn bịm và mec E nh

Duy Anh Le

Xe hơi
của kính có chống đạn không cụ? :))

30Z_6357

Xe máy
2013 SRX

Nhìn con này phê quá bác ah. E cũng nghiêm túc có ý định order một con đấy. Bác có rành thủ tục ship về đây không? Bác báo giá cho em

mec c200a

Xe buýt
Srx này là 3.5 bác nhỉ. Con này có bản 12 inch lcd clutch ko bác north star ơi :). Người quen em vừa lấy con 2012 xe lướt tiếc quá.
bác có biết escalade khi nào ra bản mới ko? Đi escalade bốc như range rover không? Em đang máu esc quá hehe

V8_Northstar

Xe buýt
Srx này là 3.5 bác nhỉ. Con này có bản 12 inch lcd clutch ko bác north star ơi :). Người quen em vừa lấy con 2012 xe lướt tiếc quá.
bác có biết escalade khi nào ra bản mới ko? Đi escalade bốc như range rover không? Em đang máu esc quá hehe
srx máy 3.6 bác ạ...cuối 2013 sẽ ra thêm loại turbo nữa....
2013 ra escalade mới bác ạ..
12inc lcd cluster chỉ cho XTS CTS.. Escalade 2013.. CTS V....và dòng V series nói chung thôi...

tuỳ bác...nếu bác lấy Escalade thường so vs Range Rover supercharger thì ko bằng rồi...
bác phải mua escalade supercharger thì mới bốc..nhưng gas mileage thê thảm lắm..chỉ 10mpg hoặc 8mpg thôi

Escalade mới sẽ khác biệt hoàn toàn so vs đời này..nâng cấp toàn diện..như kiểu model 06 và 07 escalade vậy...

nhưng nếu là e thì e vẫn lấy escalade vì nó là GM truck...
Range Rover vẫn là Ford thôi... mà e ko thích Ford..xe Ford công nghệ ko bao h bằng GM...

Land Rover..Jaguar Aston Martin là Premium Automotive group của Ford.

Lincoln Navigator sinh ra để cạnh tranh vs escalade..nhưng ko cạnh tranh đc..nên dần dần bị loại bỏ...
Thay thế Navigator = Land Rover Range Rover... bán vs giá đắt hơn....cạnh tranh hơn đc tí..nhưng thị phần vẫn ko bằng GM truck..

escalade mới xài chung động cơ vs Corvette...thiên về performance và handling hơn... luxury hơn..nhưng giá cũng đắt hơn ạ..

Chỉnh sửa cuối:

mec c200a

Xe buýt
Escalade em tưởng chỉ sử dụng 1 loại máy 6.2v8 chứ làm j có supercharge. Escalade với range rover, gl thì con nào lành nhất hả cụ. gl nhà em dạo này hay hỏng cái giảm sóc hơi đi kêu lục cục khó chịu quá. Nếu escalade esv 2013 ra thì chắc 1 thời gian em cũng đổi con gl

V8_Northstar

Xe buýt
Escalade em tưởng chỉ sử dụng 1 loại máy 6.2v8 chứ làm j có supercharge. Escalade với range rover, gl thì con nào lành nhất hả cụ. gl nhà em dạo này hay hỏng cái giảm sóc hơi đi kêu lục cục khó chịu quá. Nếu escalade esv 2013 ra thì chắc 1 thời gian em cũng đổi con gl
có escalade supercharger cụ à..nó là option..
dealer install option..

nếu mua chính hãng OEM thì vẫn bảo hành như bình thường...option này tốn khoảng 7k cho supercharger và 2 3k cho lắp đặt...
Escalade ko để stock supercharger bán sẵn vì như vậy sẽ phải trả gas gluzze tax...GM build quá nhiều truck nên họ ko muốn phải nộp thêm phí môi trường nữa.
để ở dạng option tùy í người mua thì sẽ lợi cho cả người mua và người bán..
cũng là 1 kiểu lách thuế đó cụ.

Escalade lành hơn Range Rover nhiều...Rover lỗi kinh khủng...

cụ cứ xem customer report...10 xe nào kém chất lượng nhát thì Range Rover là 1 trong số đó..leak oil..blow head gasket...rồi hộp số...
...

những người mua Jaguar hay Land Rover đa phần là để show off..và Blink Blink thôi...
kiểu như nhìn tao đây này...tao có cả núi tiền....sự thật là vậy cụ à...

họ mua cái xe chỉ vì nó Made in UK vs James Bond chạy thôi...còn nếu mà chạy sướng và bền..thì Cadillac..Mercedes..hay BMW...là lựa chọn ko tồi và giá cả hợp lí...chi phí bảo dưỡng thấp..

nếu hỏng giảm sóc hơi thì xe nó ko đứng đc cụ à..cụ ko đi đc cơ..
e nghĩ xe cụ bị ball joint hoặc bộ phận nào đó ở suspension

Chỉnh sửa cuối:

bjmmer

Xe tải
jaguar xjl supersport depart k nhanh nhưng gia tốc từ 50km/h tới 260km/h rất khỏe phải k cụ v8. nhưng nó bị giới hạn ở 260km/h. nghe tiếng máy 5.0 supercharger rít rất sướng. posrche panamera turbo chạy cũng k lại được. xjl supersport k có lauch control hỗ trợ xuất phát ở vòng tua cao nên mới depart chậm hả cụ v8
[YOUTUBE]I1r2tq01PWM[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]sy6ZuPLPmkY[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

mec c200a

Xe buýt
nếu bị ball joint thì khắc phục thế nào vậy cụ ? hôm trc em bị thế 1 bên thay cả cụm mất đống tiền xót quá giờ lại bên nữa thay nữa thì cất nhà luôn quá :)

V8_Northstar

Xe buýt
jaguar xjl supersport depart k nhanh nhưng gia tốc từ 50km/h tới 260km/h rất khỏe phải k cụ v8. nhưng nó bị giới hạn ở 260km/h. nghe tiếng máy 5.0 supercharger rít rất sướng. posrche panamera turbo chạy cũng k lại được. xjl supersport k có lauch control hỗ trợ xuất phát ở vòng tua cao nên mới depart chậm hả cụ v8
video của cụ là thằng panamera nó turn off lauch control đó chứ....
Supersport khi gia tốc từ tốc độ thấp chậm hơn thằng Porsche vì nó là RWD..thằng kia là AWD....nó bắt traction tốt hơn...
4 bánh cùng có Torque thay vì 2 bánh....

cũng như cụ chạy thi giữa người và khỉ vậy....khỉ nó lẹ hơn vì nó xài cả tay lẫn chân...nhưng khi cụ có traction rồi thì người nhanh hơn...
lauch control ko cần thiết nếu cụ là Pro Driver...
vd như Viper ACR có cái nào có lauch control đâu mà vẫn chạy lẹ...

khi có Traction rồi thì thằng Jag nó khỏe hơn vì động cơ của nó là từ Shelby GT-500....Muscle...
nó full torque ngay tại low RPM và giữ như vậy tiếp....+ thêm nó có supercharger nữa....

Muscle chạy luôn khỏe hơn import cụ à..vì động cơ của nó là truck base..

nếu bị ball joint thì khắc phục thế nào vậy cụ ? hôm trc em bị thế 1 bên thay cả cụm mất đống tiền xót quá giờ lại bên nữa thay nữa thì cất nhà luôn quá :)
xem cái nào hỏng thì thay cái đó thôi cụ...đồ phụ tùng Mercedes đâu có mắc lắm đâu..
chứ cụ khắc phục kiểu gì trong khi ko có CNC machine

mec c200a

Xe buýt
Em cắm vào máy trong hãng không thấy báo gì mà chạy lại lục cục mới cay. Xe jaguard và range rover ko bền nhưng lại do ford làm máy.. Vậy là máy của ford kém hả cụ

V8_Northstar

Xe buýt
Em cắm vào máy trong hãng không thấy báo gì mà chạy lại lục cục mới cay. Xe jaguard và range rover ko bền nhưng lại do ford làm máy.. Vậy là máy của ford kém hả cụ
cũng gần là như vậy...nhưng nó có nhiều lỗi về Điện tử hơn..mà cái lỗi này khó chịu nhất..vì khi nó có lỗi xe ko chạy đc...

vậy cụ kt sway bar hoặc là suspension link đi..cái đó mà dơ là kêu ác lắm

mec c200a

Xe buýt
suspension link Nó ở ngoài hay trong cụm giảm sóc hả cụ :)) giảm sóc nó liền khối hỏng chả tháo đc bộ phận trong chỉ thay đc cả cụm..
Mustang và f series của ford máy móc có hay hỏng ko cụ.. xe cơ bắp và bán tải mà hay hỏng vặt thì chán lắm nhỉ

V8_Northstar

Xe buýt
suspension link Nó ở ngoài hay trong cụm giảm sóc hả cụ :)) giảm sóc nó liền khối hỏng chả tháo đc bộ phận trong chỉ thay đc cả cụm..
suspension link...nó là cái số 78 này cụ..nó có nhiều tên gọi..suspension rod..link rod

cụ check hết chưa?? Ball joint..wheel bearing....

giảm sóc của cụ nó bán rời..từng cụm..Air spring...shock absorb..e ko biết ở VN ntn..ở bên US thì hỏng cái gì thay cái đó...vì nó dính đến bảo hành với hãng mẹ...

Mustang và f series của ford máy móc có hay hỏng ko cụ.. xe cơ bắp và bán tải mà hay hỏng vặt thì chán lắm nhỉ
í cụ là Ford F150 F250 xe tải á...những cái xe này thì ít hỏng...vì nó là xe tải ...gần như là chả có cái gì để hỏng....

còn Mustang..Jag..LR...thì hay hỏng hơn...vì
1st : động cơ của nó là Hi performance engine...và supercharger...cụ ko thể muốn performance mà động cơ lại ko làm việc nặng đc...được cái nọ thì mất cái kia
2nd : người lái những loại xe này..họ thường xuyên đạp hết ga là bình thường...gần như là beat the crap out of it... nên tuổi thọ của nó kém đi nhiều..vì mua xe thể thao mà ko chạy thì mua làm gì..vì lái những loại xe này rất FUN....
3rd : race track...Drag race........
4th : xe có rất nhiều thiết bị điện tử..hơn xe tải...mà càng nhiều thiết bị điện tử thì khả năng hư hỏng càng lớn...thiết bị điện tử tuổi thọ ntn thì cụ cũng biết thừa..như cái XBox nhà cụ...hôm nay chơi ngon..mai lăn đùng ra chết....
....

cuối cùng là giá thành.... cụ có thể chế tạo 1 động cơ bền vô địch và hi performance..với mọi thứ đều đc làm bằng titan..thay vì aluminum..thì làm sao hỏng đc...
các thiết bị điện tử trong xe có thể làm mạch điện bằng vàng như ở tàu vũ trụ....

đã là nhà sx..họ phải đảm bảo yếu tố bán ra và lợi nhuận nữa...nếu cụ làm 1 cái xe..quá tốt...nhưng ko có ai mua cả...vì quá đắt....

nếu làm xe bền quá...mà rẻ..thì ko có after sales...cũng ko đc..
mà làm quá tệ để hỏng suốt ngày thì ko có ai mua..
phải cân bằng mỗi thứ và xd thị trường của mình để người tiêu dùng "cảm thấy" ko bị móc túi và nhà sx vẫn có $

Chỉnh sửa cuối:

Maybach Tàu

Xe container
Lời bình của cụ V8 chuẩn quá, có thể hiểu họ có thể SX ra cái xe không thể hỏng hoặc không bao giờ hỏng. Nhưng làm ra để làm gì lại là câu hỏi lớn.