[Funland] Cách xử lý khi hàng xóm ở chung cư hát karaoke

hong.viwaco

Xe container
K có BQL thì cũng khó. Hôm trc tầng dưới nhà em bọn chó điên nó hát đến 2h sáng, em gọi bảo vệ và bql 01 lần nhắc chưa dc, lần 2 e bảo lên nhắc đi, bảo chúng nó k câm là tôi gọi 113 bên đường đấy. Chém thế chứ 113 gọi cũng k sang ngay đâu trừ khi quen hoặc biết cách gọi. May chúng nó cũng đi ngủ sau khi bị doạ :))
Tìm cái atomat nhà nó trong hộp công tơ tổng giật cho phát rồi đóng lại luôn :))

phuongmit

Xe cút kít
Mua quả bom khói, khi nào nó hát muốn để ở cửa cho nó xì vào sợ vỡ mật, vài ba lần sợ són ỉa ngay nhưng phải làm khéo tránh lộ :))

Azeglio

Xe điện
Em cảm ơn cụ, e ko thích làm phiền hàng xóm nên không sắm sửa âm thanh gì ạ
Xin lỗi cụ nếu có đụng chạm, chứ đã ở khu tái định cư, không có ban quản trị thì cụ chấp nhận lộn xộn thôi. Chả có quy định nào cấm họ hát cả. Họ hát nhạc vàng thì cụ bật nhạc rock và ngược lại.

cuongkilo

Xe tăng
Thôi nhẫn nhịn thôi cụ , toáng nhau với nó lại dính Hình Sự thì khổ cụ

hong.viwaco

Xe container
Khồng anh, khoá chứ, đến ngày mở ra còn chốt số điện chứ k nhà nọ dập cầu dao nhà kia chạy sang nhầm chỉ chết :))
Nó chỉ khóa ở công tơ thôi, dưới công tơ là Aptomat thì không khóa, chỗ anh làm nó cứ để tơ hơ mà

ATG

Xe buýt
Hoho em có cách chơi mấy con doggy này rồi;
Nhà thằng đối diện em, nó cũng hay sủa cả nhà ong hết đầu, nó lại cho thuê trọ, nên e nắm đc cả số đt nó rồi, cứ lúc nào nó hát là em mang sim rác ra call cho nó, xong em mở loa ngoài bật youtube Dương M T ( clip chửi ấy ), cho nó ngồi chử nhau vs youtube, e làm rồi, nó ức chế lắm mà éo còn hứng hát nữa... hài vl
Mà số dt nó làm ăn thuê trọ chẳng lẽ cứ mỗi lần hát là off điện thoại, cảm giá nó ngồi chửi nhau vs youtube bực lắm hoho, cứ làm cái sim 100k chẳng mất gì

gadixe68

Xe buýt
Nhậu nhẹt và hát karaoke gần như là thú vui với một số người kiểu như hút thuốc lá vậy, khó bỏ vì lý do nào đó lắm. Cụ xác định ở lại thì phải chấp nhận. Nhưng theo e cụ nên chuyển, cụ bán đi lấy tiền làm ăn hoặc nhờ ông ngân hàng giữ hộ rồi cụ thuê cái chung cư sạch sẽ gọn gàng mà ở, nhớ từ tầng 20 trở lên. Sau có xèng thì kiếm chỗ tốt mà mua. Ở lâu dài ko chịu trận về tâm lý kiểu này được đâu, nó làm hèn con người đi đấy.
Cảm ơn cụ
Em thấy phương án của cụ khá khả thi em sẽ cân đối bán nhà rồi đi thuê để tìm nhà khác
Trc khi mua e cũng đến xem xét cẩn thận thấy không vđ gì về ở mới biết tuần nó yêu văn nghệ hát khoảng 3-4 buổi lận

phuongmit

Xe cút kít
Nhà thằng đối diện em, nó cũng hay sủa cả nhà ong hết đầu, nó lại cho thuê trọ, nên e nắm đc cả số đt nó rồi, cứ lúc nào nó hát là em mang sim rác ra call cho nó, xong em mở loa ngoài bật youtube Dương M T ( clip chửi ấy ), cho nó ngồi chử nhau vs youtube, e làm rồi, nó ức chế lắm mà éo còn hứng hát nữa... hài vl
Mà số dt nó làm ăn thuê trọ chẳng lẽ cứ mỗi lần hát là off điện thoại, cảm giá nó ngồi chửi nhau vs youtube bực lắm hoho, cứ làm cái sim 100k chẳng mất gì
Nó dùng smart phone chặn số thì cụ cũng tốn tiền sim đấy :))

gadixe68

Xe buýt
Em muốn cho dứt điểm, ngày đi làm về mệt lại lo đối phó vs mấy con c hó này đau đầu lắm cụ

Suzuki_hihihi

Xe đạp
Hơn 22h mà hàng xóm vẫn karaoke được thì tôi cũng chịu thật, ý thức để đâu không biết. Nếu thường xuyên vậy thì cụ nên tổ chức buổi họp xóm, xin ý kiến tập thể rồi cho cái đơn gửi tới thằng "hát ko hay nhưng lại hay hát" đó.
Không riêng gì cụ còn nhiều ông hàng xóm cũng trong tình trạng a cay như cụ mà không dám nói ra. Lấy tập thể trị cá nhân, mềm mỏng đi chút, theo tôi nghĩ sẽ ổn hơn là các biện pháp khác.

Hơn 22h mà hàng xóm vẫn karaoke được thì tôi cũng chịu thật, ý thức để đâu không biết. Nếu thường xuyên vậy thì cụ nên tổ chức buổi họp xóm, xin ý kiến tập thể rồi cho cái đơn gửi tới thằng "hát ko hay nhưng lại hay hát" đó.
Không riêng gì cụ còn nhiều ông hàng xóm cũng trong tình trạng a cay như cụ mà không dám nói ra. Lấy tập thể trị cá nhân, mềm mỏng đi chút, theo tôi nghĩ sẽ ổn hơn là các biện pháp khác.
Em thấy dân mình nhịn nhục giỏi.
Toàn húng chó ở đâu. Thấy thằng khác nhìn "đểu" là xông ra hành hung nó ngay.
Nhưng đi đường thấy thằng ô tô đỗ láo thì cả đội ngoan như cún, nhẫn nhịn lách qua, chả ai dám làm gì.
Trường hợp ô nhiễm tiếng ồn karaoke cũng thế. Cả khu phố ai cũng bị ảnh hưởng mà chả có ông nào dám có ý kiến hay hành động gì.

AT_Speed

Xe tăng
Hôm nào nhà nó uống rượu hát, cụ cũng tổ chức gọi ae xh đến nhậu. Chỉ uống bia chai, uống xong chai nào đập chai đó, đập ở trước cửa nhà mình thôi thử xem tình hình tn. Nếu nó vẫn hát thì cụ làm quả loa kéo mở to hơn. Sống với ch.ó thì đôi khi cũng phải sống ch.ó thì mới đc. E là e éo bao giờ vì thăng hàng xóm mà phải bán nhà.