[Funland] Cách xử lý khi hàng xóm ở chung cư hát karaoke

hieukon

Xe container
Khó đấy cụ ak. Mình k chơi kiểu chí phèo với nó đc. Kẻo lại đổ máu. Thiệt thân

Ter

Xe buýt
Em lội đến trang thứ 3 thì có ý kiến thế này: cụ kiếm cho em quả *** ngựa (quả hạt thối) Cứ khi nào nó hát cụ quấn cái quả đấy vào cái dẻ tẩm dầu rồi đốt, vứt ra cửa nhà nó, đảm bảo tụt cảm xúc vì cái mùi ka ka. Cái trò này ngày xưa trẻ con bọn em hay dùng để ghét nhà nào ở phố là dùng :)

vihali

Xe container
Cách chơi loa bass áp tường của cụ gì ở trên rất hay nhưng chỉ áp dụng được bọn sát nhà.

Nếu dùng loa to hơn thì ảnh hưởng hàng xóm. Do đó, cụ chủ thớt nên chốt với hàng xóm trước.

Có 1 cách dùng loa nhỏ thôi mà vẫn gây được ức chế cho chúng nó. Khi chúng hát bài nào thì cụ chủ thớt google bài đó, mất mất đoạn đầu, khi tìm đc rồi thì phát trước nó 2-3 giây là nó ko vào nhạc được.

TieuFu

Xe container
E cũng định mua quả loa kéo chia sang nhà nó nhưng vk ko cho vs lại như thế thì mình bằng nó lại làm ảnh hưởng cả tầng ạ
Đầu tư quả LAD như của cabhr sát biển ý ! :)) :)) :))

td2000

Xe tăng
No way. Ngay dưới nhà em cũng có 1 thằng như thế, khốn ở chỗ mỗi khi hát nó cứ thích mở cửa sổ, ban công nhà em thì kề bên trên.
Cách khắc phục là đóng kín cửa, kệ mẹ nó thôi.

Trục

Xe ba gác
Kính nhờ cccm giúp đỡ em với ạ
Em ở chung cư tái định cư (ko có bql, bảo vệ thì già chỉ trông xe) có thằng hàng xóm suốt ngày tụ tập mấy thằng thợ nhà nó lại ăn nhậu xog bật karaoke nghe đau hết cả đầu. Hôm trc e có sang nhắc chúng nó cậy đông quây em doạ dẫm nhg, may có hàng xóm ra can ngăn nên thôi. Yên đc mấy hôm h nó lại tiếp tục, h này nó vẫn đang còn hát hò
Em đau đầu với nhà nó quá mà chưa biết làm cách nào, cũng trao đổi với các nhà trong tầng nhg bảo nhà thằng c hó này củ chuối lắm, cãi chửi nhau nhiều lần rồi không ăn thua
Nhờ các cụ cao kiến có cách gì để cho nhà nó dẹp cái vụ hát hò này đc ko ạ
Hôm trc gây lộn e đã báo công an khu vực rồi nhưng CA bảo ko có chế tài với lại mới chỉ cãi cọ nên chỉ lưu ý thôi ạ
H em vẫn đang nghe tiếng sủa ông ổng nhà nó đây ạ
Khi mua nhà thì tiêu chí chọn: dân trí cao, an ninh tốt.
Gặp chí phèo thì phải chí phèo hơn nó, không thì đổi nhà sang chỗ khác thôi.

Hye Secret

Xe hơi
Quả này là quả cây xưa có nhiều ở gò Đống đa Cụ nhỉ, trước bọn em hay nhồi trong nhúm bông gòn, đốt lên để cô giáo cho nghỉ học :D