Cách nào làm mới ốp nhựa trong xe ?

Con gái Hàn nhà em bậc lên xuống và mấy cái bục tì tay xước xát toe toét vì chở hàng khách k có ý thức ,h em muốn hỏi phải làm tnao để nhìn cho nó đc 99% ban đầu ạ ?

Ledtechvn_lhl

Xe tăng
Website
ledtechvn.com
Vụ này khó, ủn lên giúp cụ.

viet_phat

Xe tăng
TN Kinhđô 93 Lò Đúc & Số 8 LêQuangĐạo,MỹĐình
Website
phutungoto.vn
Con gái Hàn nhà em bậc lên xuống và mấy cái bục tì tay xước xát toe toét vì chở hàng khách k có ý thức ,h em muốn hỏi phải làm tnao để nhìn cho nó đc 99% ban đầu ạ ?

Cụ up lên ít ảnh ọt xem nào? Nhu thế cho nhìn cụ nhé!

Nói chung là mấy phần nhựa ở dưới sàn và cánh cửa ý ạ :( xước vì bị dẫm đạp nhiều quá

giangho8x

Xe hơi
Nói chung là mấy phần nhựa ở dưới sàn và cánh cửa ý ạ :( xước vì bị dẫm đạp nhiều quá
thường thì có mẹo nhỏ là cụ dán decal sần vào những chỗ đó ngay từ đầu hoặc giờ dán cũng đc,để đỡ bị hư hại phần nhựa zin,sau một thời gian nó cũ thì cụ lại bóc ra dán lớp mới,vậy là lúc nào nhựa zin của cụ cũng mới và sạch sẽ.cách thứ 2 là cụ dùng dầu hỏa (hoặc RP7 bôi đều lên phần nhựa cũ đó để một lúc cho dầu ngấm nhựa và làm tơi các chất bám bẩn thì cụ dùng bàn chảy đánh sạch rồi dùng khăn khô lau đi,nhựa của cụ sẽ sạch và mới đấy ạ,tuy nhiên các vết xước thì ko hết đc đâu chỉ đỡ đi thôi.chỉ là kinh nghiệm của riêng em,cụ thử làm xem.

• Vodka
Reactions: 202

Yasukuni

Xe tải
Vì hay lọ mọ làm xe đời Tống nên cách em làm mới taplo, tapi nhựa của em thế này:
- Cana đánh bóng xe
- Rẻ rửa bát loại 4k/miếng (màu xanh)
- Áo lót cốt tông cũ
Thực hiện:
- Bôi cana và dùng rẻ rửa bát kỳ cọ thật kỹ bề mặt nhựa, nếu nhựa lão hóa bạc màu thì đánh đến lúc bay hết lớp bạc là được ( khá nhanh)
- Bôi ca na và dùng vải cốt tông đánh sạch sản phẩm, nếu cẩn thận dùng máy mài cầm tay lắp miếng đánh bóng vào đánh cho nhẵn mịn
Ps/ em chưa làm trên nhựa sần bao giờ

ngoctu5005

Xe hơi
Còn cách mình hay làm, ra hàng hòm mua cyclo, ít dầu hoả, hoà lẫn tỷ lệ dầu 3, xyclo 1, tẩm vào giẻ lau qua, lấy khăn sạch lau lại ngay, đảm bảo bóng đẹp. Lưu ý xyclo làm chảy nhựa mềm nên bạn cho ít thôi nhé, tốt nhất là lau thử vào chỗ khuất trc để lấy kinh nghiệm khi lau

giangho8x

Xe hơi
Vì hay lọ mọ làm xe đời Tống nên cách em làm mới taplo, tapi nhựa của em thế này:
- Cana đánh bóng xe
- Rẻ rửa bát loại 4k/miếng (màu xanh)
- Áo lót cốt tông cũ
Thực hiện:
- Bôi cana và dùng rẻ rửa bát kỳ cọ thật kỹ bề mặt nhựa, nếu nhựa lão hóa bạc màu thì đánh đến lúc bay hết lớp bạc là được ( khá nhanh)
- Bôi ca na và dùng vải cốt tông đánh sạch sản phẩm, nếu cẩn thận dùng máy mài cầm tay lắp miếng đánh bóng vào đánh cho nhẵn mịn
Ps/ em chưa làm trên nhựa sần bao giờ
Nếu là nhựa sần áp dụng cách của cụ,nhựa ko mốc trắng em đâm đầu xuống đất ạ...:)

ngoctu5005

Xe hơi
Dùng thử cách của mình đi, ko mốc trắng, bóng đẹp như mới, nhớ lau khéo chút nhé

daquydailoc

Tháo bánh
nhựa nội thất xe kiểu như táp lô không đơn giản để mài đánh đâu. Xe em bị dính keo dán,..em dại khờ lấy nước rửa đa năng Cip, nước rửa bát trà mạnh thế nào bay lớp mỏng bên ngoài. Lúc đó mới biết là nhựa đó có 2 lớp,.. lớp trong là nhựa cơ bản, lớp ngoài là nhựa mềm và dẻo hơn.

Hehe - Cái này xe em cũng bị - Nhưng mà gặp em là ngon ngay - 5 phút là xong hết các bậc lên xuống nhé - Xe nào chả bị - Chở theo hành khách vô ý thức là đầy vết dép - xướt xát hết các bật này - mà đa phần là nhựa đen nên nó nhìn lộ lắm - bẩn thỉu - dán decal thì nhìn không đẹp luôn,

Em ở HN - Nếu lịch của em không có gì thay đổi thì chiều mai 22.01 tầm 17h-17h30 hẹn cụ nào muốn em làm cho (free) thì oánh xe đến quán cafe QUANKHACH - 115D1 trung tự (mặt quán nhìn ra Hồ đắc di - Nam đồng). Em sẽ hướng dẫn và cho xem bảo bối luôn - Làm tặng các cụ có xe đẹp ăn tết

Dây thép : Không chín ba sáu ba bốn không ba sáu 0.

Em hay ngồi uống cafe ở quán này và em làm miễn phí cho các cụ nhé
cụ có sà lôn k ạ ? tại e cũng chả biết bao h rảnh

phamson123

Xe tăng
Không cụ ah - em là dân đen bình thường chạy xe nhà vì mục đích phục vụ bản thân và gia đình nên không có Sà Lỏn. Lúc nào cụ rảnh alo em em hướng dẫn. Nhưng nếu thấy hiệu quả thì cụ phải giữ bí mật bí kíp của em nhá. Hà hà

cụ có sà lôn k ạ ? tại e cũng chả biết bao h rảnh

toantam1997

Xe máy
Không cụ ah - em là dân đen bình thường chạy xe nhà vì mục đích phục vụ bản thân và gia đình nên không có Sà Lỏn. Lúc nào cụ rảnh alo em em hướng dẫn. Nhưng nếu thấy hiệu quả thì cụ phải giữ bí mật bí kíp của em nhá. Hà hà
Xe em bị sướt nhựa nội thất cũng khá nhiều, mà chưa biết cách nào khắc phục, nếu có được bí quyết của cụ thì em vô cùng biết ơn cụ, em hứa chắc chắn rằng em sẽ bí mật quốc gia ... à quên bí mật của cụ. :)

Ech80

Xe hơi
Hehe - Cái này xe em cũng bị - Nhưng mà gặp em là ngon ngay - 5 phút là xong hết các bậc lên xuống nhé - Xe nào chả bị - Chở theo hành khách vô ý thức là đầy vết dép - xướt xát hết các bật này - mà đa phần là nhựa đen nên nó nhìn lộ lắm - bẩn thỉu - dán decal thì nhìn không đẹp luôn,

Em ở HN - Nếu lịch của em không có gì thay đổi thì chiều mai 22.01 tầm 17h-17h30 hẹn cụ nào muốn em làm cho (free) thì oánh xe đến quán cafe QUANKHACH - 115D1 trung tự (mặt quán nhìn ra Hồ đắc di - Nam đồng). Em sẽ hướng dẫn và cho xem bảo bối luôn - Làm tặng các cụ có xe đẹp ăn tết

Cụ cho em tý mật vào in bóc nhé

Rickyman

Xe điện

Cụ có phương pháp nào hay bêu lên đây anh em còn chém

Hikaru1981

Xe máy
Xe e cũng bị như vậy. Hay đi sơn lại được không hả các cụ?

Hikaru1981

Xe máy
E đã thử dùng thuốc nhuộm tóc. Hiệu quả trên cả tuyệt vời. Cảm ơn các cụ. Hehhehe..

Covang

Xe tải
Cái này ai đi xe cũng bị! Theo em để nó cũ theo thời gian và những thứ khác của xe! Chú cụ có thay đồ mới đi rồi lại bị! Còn ứng dụng một số thủ thuật mà ko lường trước sợ lợi bất cập hại!

Covang

Xe tải
Cái này đơn giản mà các cụ...
Bôi lyun,, bôi si đánh giày,,...dùng sản phẩm làm bóng nhựa...vo^. Va` ko dc bao la^u
E hu*o*'ng da^~n the^' na`y nhe'...va` chuo^.t ba.c cho xe em nhie^`u ro^`i
Ca'c cu. Mua cho em lo. Thuo^'c nhuo^.m to'c cu?a tha'i lan..20k( ma`u dden nhe')
Sau ddo' ve^` ho`a ra nhu* nhuo^.m to'c y'...co' hu*o*'ng da^~n cu. The^? Trong lo.
Sau ddo' du`ng ba`n cha?i dda'nh ra(ng dda'nh le^n ma(.t nhu*.a ca^`n ta'i ta.o...chu' y' ko dde^? Da^y va`o so*n xe...vi` la` tha`nh pha`n ho'a ho.c ne^n no' tha^'m va`o ba^'t cu*' thu*' gi` no' da^y va`o
De? Khoa?ng 5p ro^`i dung re? Kho^ lau sa.ch
Chu'c ca'c cu. Nhu* y'
E phục cụ quá!