[Funland] Cách kiếm thu nhập thụ đông? Mong muốn thoát khỏi kiếp làm thuê.

pstv

Xe tải
1 vấn đề của làm tự do nữa là dễ bệnh tật, tự kỷ, mụ mị đầu óc. Ngày đêm ngồi máy tính bụng ỏng đít trĩ, tim mạch, vai gáy cột sống, mắt, thần kinh cái gì cũng bị tàn phá rất nhanh. Vợ con nhìn mình như thế cũng chán không làm gương tốt cho nó được.

Gengine

Xe tăng
Thu nhập thụ động là bài của các chú đa cấp đi lừa người. Chủ cũng phải làm bục mặt chứ đâu ra thu nhập thụ động?

bohong88

Xe tải
Chắc hẳn nhiều cụ đang làm thuê cũng chán ngán cảnh sáng sớm vác xe ra đường bon chen khói bụi, chiều phải đúng giờ mới được về, ngày 8 tiếng, tuần 6 buổi ở trại giam lỏng chốn văn phòng, muốn thoát khỏi kiếp tù đày, làm culi cho thằng khác mà đau đáu chưa nghĩ ra cách gì và chưa dám thoát khỏi vùng an toàn.

Có lẽ cụ nào cũng muốn làm cái gì đó cho bản thân, chủ động thời gian, tự do tài chính, nghỉ hưu sớm tuổi 40, đi du lịch mà ko lom dom xin nghỉ phép, có thời gian để tận hưởng cuộc sống, làm những cái mình thích.

Vậy nên bắt đầu từ đâu, hướng đi thế nào.
Nhiều người làm công ăn lương cũng có 1 lưng vốn nhỏ cỡ 200-300tr nhưng chưa biết đầu tư gì, làm gì, kiếm thu nhập thụ động thế nào.

Em thấy giờ có 1 số cách kiếm thu nhập thụ động:

- Kiếm tiền qua Youtube: Lập 1 kênh Youtube rồi tự tạo những video hay, độc đáo thu hút lượt view, khi đó google sẽ tự trả phí, nếu có tầm 1tr view thì tháng cũng dăm trăm USD.
Như mấy thằng giang hồ 4.0 lên mạng luyên thuyên chửi nhau mà tháng chúng nó kiếm vài trăm củ đấy.

- Làm website, Viết blog: Đại loại là làm 1 web và viết những nội dung có ích, nhiều người quan tâm, từ đó traffic tăng và có thể kiếm tiền qua google adsense. Khi có website mình cũng có thể tự bán hàng, dịch vụ qua đó.

- Mấy trò bán hàng trên Amazon: 1 dạng MMO ( Kiếm tiền qua mạng) gọi là dropshipping, thiết kế áo phông và bán qua mấy trang như Amazon. Cái này cần tìm hiểu nhiều và kiên trì, nếu thành công cũng kiếm rất khá, thằng bạn em tháng kiếm 200 củ từ cái này.
Còn 1 dạng nữa là affiliate marketing ( tiếp thị liên kết), tự làm website, seo web quảng cáo để bán sản phẩm từ mấy trang như sendo, shoppee,.. và ăn hoa hồng. Nếu chăm chỉ đi đúng hướng thì tháng 2000-3000 USD là bình thường.

- Cho thuê phòng trên Airbnb: Nếu kiếm được phòng ngon ở trung tâm, decor lại rồi đăng lên airbnb tháng cũng đủ sống, với 2-3 cái nhà loanh quanh cũng 20-30 củ :D
Ai ngại tìm nhà và decor thì có thể nhận sang nhượng, chi phí bỏ ra vài chục- đôi trăm củ, sau 2 năm có thể thu hồi vốn và kiếm đều. Tuy không nhiều nhưng được cái nhàn, lại kết hợp thêm các dịch vụ đi kèm như bán tour, xe sân bay,...

Cụ nào có ý tưởng vào chia sẻ thêm nhé, vì 1 tương lai thoát khỏi kiếp culi văn phòng :D

Cụ mới ngày làm 8 tiếng đã bảo tù đầy, khéo thằng chủ cụ nó làm 20 tiếng/ ngày đấy cụ nhé. Đừng thấy đỏ tưởng chín mà chết toi

khanhtx8

Xe tăng
Cụ mới ngày làm 8 tiếng đã bảo tù đầy, khéo thằng chủ cụ nó làm 20 tiếng/ ngày đấy cụ nhé. Đừng thấy đỏ tưởng chín mà chết toi
Chủ làm 20 tiếng 1 ngày ít lắm cụ, nó cũng là người chứ có phải súc vật đâu. Nhưng cái loại 14 đến 16 tiếng thì hầu hết, mà nó làm hết năng suất toàn bộ thời gian đó chứ không phải các ông đi làm thuê 8 tiếng như mất 2 đến 4 tiếng ngồi thở dài than thân trách phận =))

Ông đi làm thuê mà chỉ nghĩ đến nhàn thì tốt nhất cả đời cứ đi làm thuê, vì làm thuê là nhàn con mẹ nó max rồi. Còn muốn kiếm tiền thì đi ra ngoài mà bươn, nhưng phải xác định vợ có thể mất, con có thể mất dạy. Các ông ko mất vợ, con không mất dạy đa phần là do đã bươn từ sớm chứ già rồi mà bươn thì cầm chắc kết quả như thế vì làm chó gì có thời gian cho gia đình.

edit tí: Em có kinh nghiệm 1 năm làm 16-18 tiếng áp lực, sau 1 năm lông c bạc hơn cả lông đầu. May mà quân nó quen việc rồi nên mới thả ra để thở. Đánh đổi là bộ nhá giờ không nhá đc nầm chó, tăng mẹ hơn chục cân thành ục ịch, lười tắm hơn cả lợn, lưng và cổ có dấu hiện thoái hóa. Giá phải trả thấy đ' rẻ tí nào

Chỉnh sửa cuối:

HenryFord

Xe điện
Nghiên cứu dãy số có 2 chữ số, vừa chém dó vừa có tiền, chả làm thuê cho ai.

7years

Xe điện
Chắc hẳn nhiều cụ đang làm thuê cũng chán ngán cảnh sáng sớm vác xe ra đường bon chen khói bụ
i, chiều phải đúng giờ mới được về, ngày 8 tiếng, tuần 6 buổi ở trại giam lỏng chốn văn phòng, muốn thoát khỏi kiếp tù đày, làm culi cho thằng khác mà đau đáu chưa nghĩ ra cách gì và chưa dám thoát khỏi vùng an toàn.

Có lẽ cụ nào cũng muốn làm cái gì đó cho bản thân, chủ động thời gian, tự do tài chính, nghỉ hưu sớm tuổi 40, đi du lịch mà ko lom dom xin nghỉ phép, có thời gian để tận hưởng cuộc sống, làm những cái mình thích.

Nhiều người làm công ăn lương cũng có 1 lưng vốn nhỏ cỡ 200-300tr nhưng chưa biết đầu tư gì, làm gì, kiếm thu nhập thụ động thế nào.

- Kiếm tiền qua Youtube: Lập 1 kênh Youtube rồi tự tạo những video hay, độc đáo thu hút lượt view, khi đó google sẽ tự trả phí, nếu có tầm 1tr view thì tháng cũng dăm trăm USD.
Như mấy thằng giang hồ 4.0 lên mạng luyên thuyên chửi nhau mà tháng chúng nó kiếm vài trăm củ đấy.

- Làm website, Viết blog: Đại loại là làm 1 web và viết những nội dung có ích, nhiều người quan tâm, từ đó traffic tăng và có thể kiếm tiền qua google adsense. Khi có website mình cũng có thể tự bán hàng, dịch vụ qua đó.

- Mấy trò bán hàng trên Amazon: 1 dạng MMO ( Kiếm tiền qua mạng) gọi là dropshipping, thiết kế áo phông và bán qua mấy trang như Amazon. Cái này cần tìm hiểu nhiều và kiên trì, nếu thành công cũng kiếm rất khá, thằng bạn em tháng kiếm 200 củ từ cái này.
Còn 1 dạng nữa là affiliate marketing ( tiếp thị liên kết), tự làm website, seo web quảng cáo để bán sản phẩm từ mấy trang như sendo, shoppee,.. và ăn hoa hồng. Nếu chăm chỉ đi đúng hướng thì tháng 2000-3000 USD là bình thường.

- Cho thuê phòng trên Airbnb: Nếu kiếm được phòng ngon ở trung tâm, decor lại rồi đăng lên airbnb tháng cũng đủ sống, với 2-3 cái nhà loanh quanh cũng 20-30 củ :D
Ai ngại tìm nhà và decor thì có thể nhận sang nhượng, chi phí bỏ ra vài chục- đôi trăm củ, sau 2 năm có thể thu hồi vốn và kiếm đều. Tuy không nhiều nhưng được cái nhàn, lại kết hợp thêm các dịch vụ đi kèm như bán tour, xe sân bay,...

Cụ nào có ý tưởng vào chia sẻ thêm nhé, vì 1 tương lai thoát khỏi kiếp culi văn phòng :D
Cách nào cũng ra từ mấy chục đến mấy trăm củ thế này ngon quá.

Mà có phải thụ động đâu nhỉ, thấy làm hùng hục ấy chứ. Cho thuê nhà thì phải bán dịch vụ, web các thứ cũng phải cầy mới có view, có visits có deal...

sactimtn

Xe tăng
Em cũng đânh dấu để nghiên cứu

Ni No Kuni 2

Xe điện
Cụ thớt vào mấy room LGBT, Làm can dầu ăn, chịu khó chổng mông là có thu nhập theo đúng nghĩa thụ động :D

humer

Xe điện
Chắc hẳn nhiều cụ đang làm thuê cũng chán ngán cảnh sáng sớm vác xe ra đường bon chen khói bụi, chiều phải đúng giờ mới được về, ngày 8 tiếng, tuần 6 buổi ở trại giam lỏng chốn văn phòng, muốn thoát khỏi kiếp tù đày, làm culi cho thằng khác mà đau đáu chưa nghĩ ra cách gì và chưa dám thoát khỏi vùng an toàn.

bán hàng gì qua mạng bây giờ nhỉ? ngày xưa em thấy nhiều cụ bán sim số đẹp kiếm lắm, giờ không biết bán gì ???

lany

Xe tải
Kiếm mấy cái xích mạ vàng vs mấy cái nhẫn hình chim cò nữa rồi mở công ty tư vấn tài chính đi cụ.

Vị Biển

Xe buýt
Một topic nghiêm túc, em cũng làm cho bọn zay chớt, Net cũng đc gần 4 đồng, nhưng quả thực với đồng lương đó chưa đủ để thoả sức đam mê, hay gọi là tự do tài chính như các chế dậy làm giầu vẫn chém. Em vẫn ấp ủ những những ý tưởng như bác chủ tóp, tuy nhiên mấy món kia ko phải là thụ động đâu, nó là công sức tối mặt đấy, khi bập vào mới thấy ko đơn giản chút nào.

vuongktd

Xe hơi
những cái này không phải thu nhập thụ động, thụ động tức là mình đếch thèm làm gì mà nó vẫn đẻ ra tiền cho mình ( cho thuê nhà dài hạn, cổ tức từ cổ phiếu. lãi gửi ngân hàng,
cổ phần làm ăn...). Mà cụ tương mmo dễ ăn à? Mất thời gian công sức vào đấy kha khá đấy, mà cả nghìn ông thì may ra mới có vài ông kiếm được thôi.
Cụ này nói chuẩn nè

X Trail 2009

Xe buýt
Nói thẳng luôn, mọi tư vấn đừng lên Ọp hỏi làm gì, nhất là làm kinh tế.

Toàn bọn rảnh háng, lê la cào phím...giàu có, thành đạt thời gian đâu chém gió.

Le_Ken

Xe máy
Bác chủ chắc chưa từng làm mấy cái nêu trên nên ms gọi nó là dễ và là thu nhập thụ động. Lại nghe anh này bác kia kiếm nhẹ vài trăm củ/month EZ nên lập thớt hả.
P/s: trên OF nhiều cụ thành đạt mà, muốn hỏi k lên đây chả nhẽ lên VN tàu nhanh or VOZ hỏi :))

wildness

Xe điện
Làm online thì thu nhập phập phù, tỉ lệ thành công rất ít, ôm máy tính 18/24, không đồng nghiệp, và cả ngày ở nhà như tù giam lỏng. Đời còn gì là tự do nữa.

Ở công ty thì có đồng nghiệp, giao lưu chuyện trò, đi chơi các dịp lễ.
Em bán hàng online đây, mỗi ngày ôm máy tính khoảng 10h nhưng chủ yếu cày forex tiền thật, poker chơi tiền ảo giải trí. Cv bán hàng online thì chỉ cho phần mềm tự động chạy, tầm 3h chiều thì in đơn hàng rồi dán tem.
Đi chơi thoải mái cụ nhé, bất cứ lúc nào. Chỉ có không đồng nghiệp là đúng.

smallbrother

Xe buýt
Em bán hàng online đây, mỗi ngày ôm máy tính khoảng 10h nhưng chủ yếu cày forex tiền thật, poker chơi tiền ảo giải trí. Cv bán hàng online thì chỉ cho phần mềm tự động chạy, tầm 3h chiều thì in đơn hàng rồi dán tem.
Cụ cho e hỏi phần mềm chạy tự động bán hàng online nào tốt cụ ? E gái e nó cũng manh nha bán hàng online nên vớ đc cụ e xin ý kiến luôn, thanks cụ trước !

khanhtx8

Xe tăng
Cái cụ đang nói nó không tạo ra được 1 cục của cải để thành thu nhập tự động được, chỉ đủ ăn chơi nhảy múa thôi, đấy là theo chủ quan của em.

Muốn có thu nhập thụ động để nghỉ hưu được thì cũng phải có nhà có xe tử tế cộng thêm bèo phải dắt lưng tầm chục củ gửi tiết kiệm hoặc đầu tư nhà cho thuê. Mà cày ra mớ đó em nhìn forex chơi thật máu thì mới ra được :D

Theo kiểu dân MMO thì muốn nghỉ hưu được phải có 1 củ chum dắt túi thì may ra nghỉ đc hưu

kfc1981

Xe điện
Đi 1 ngày đàng học một sàng khôn! Xe ôm muôn năm.

DidiLe

Xe container