[Funland] Cách kiếm thu nhập thụ đông? Mong muốn thoát khỏi kiếp làm thuê.

tieunhupha

Xe điện
Đi làm thuê là nhàn nhất rồi mà cụ chủ còn tìm cái gì ko biết. Làm chủ của 10 nhân viên thôi thì tháng nào cụ cũng phải lo cho 10 gia đình khác đủ lương rồi mới đến nhà mình. Cái sự làm chủ là để thử sức, tập làm quen với áp lực chứ chỉ đơn giản là làm chủ thì em nghĩ ko hợp lý. Vì cụ làm chủ công ty cụ nhưng vẫn là đầy tớ của một số khâu khác chứ có đơn giản đâu.

Sent from my BBF100-1 using Tapatalk

tieunhupha

Xe điện
Làm thuê có thể tháng kiếm đều, nhưng cụ phải theo thằng khác, cả ngày ở cty như tù giam lỏng. Đời còn gì là tự do nữa.
Cụ cứ đùa. Bên em trừ công nhân ra còn vp làm tuỳ công việc. Mà cụ biết con người hiếm có người nhận thức đủ trách nhiệm của mình nên 9-10h maf vp gần như ko có ai cũng chả hiếm.

Sent from my BBF100-1 using Tapatalk

ca_kiem

Xe container
Không thích “ kiếp làm thuê” thì chuyển qua “kiếp đỏ đen” tính sao

Dangminhquan

Xe điện
Em định làm phim cấp 3 rồi post lên youtube, ý quên redtube...:D
Ah cũng có cơ số anh làm clip kiểu này,kiểu như thiếu nữ mò cua bắt ốc kiếm sống mà bòng bưởi show cả rổ.Quan trọng đánh thức được bản năng đàn ông là câu được view.
Cơ mà để vận hành cái kênh youtube ngon nghẻ 1 mình không đơn giản đâu,kiểu phải có ekip,mỗi người 1 việc mới thành công được.

5banhxequay

Xe tải
Hèn nào dạo này tuyển người khó thế không biết ?!
Do đài báo tivi suốt ngày ra rả làm giầu ko khó rồi khởi nghiệp, start up v.v... nên các bạn trẻ nhiều bạn ảo tưởng, có ý tưởng gì hay thì cứ tưởng là thành công ngay đc. Thay vì chỉ ra các khó khăn khi làm chủ để học tập, chuẩn bị, tìm cách vượt qua. Nên khi làm thực sự thì nếm trái đắng do cứ tưởng là....

mone

[Tịch thu bằng lái]
CV chính em là làm thuê, lương tháng đủ nuôi vợ con giữa thành phố lớn. Ngoài ra em triển 1 trang fb bán sản phẩm do mình tự làm, lâu lâu kiếm vài trăm ngàn chuyển thẳng vào tài khoản và gần như ăn trọn vì sản phẩm thuộc dạng sách pdf. Có dạo ko bán được cuốn nào, có dạo tuần bán được 3-4 cuốn là bỏ túi 2-3 củ rồi. Không nhiều nhưng cũng đỡ và đến bây h thì ít tốn sức

manhha86

Xe hơi
Cái này nó dành cho các cụ am hiểu về công nghệ chút và dám đầu tư
E lấy ví dụ từ bản thân e. Nếu ko nhờ có anh facebook cưu mang mà đi làm thuê mãi thì ko biết đến bao giờ có cái a tô mà đi. Nên nếu các cụ am hiểu về công nghệ chút thì đây cũng là kênh cho các cụ khởi nghiệp. Tự tin lên các cụ

mone

[Tịch thu bằng lái]
Ah cũng có cơ số anh làm clip kiểu này,kiểu như thiếu nữ mò cua bắt ốc kiếm sống mà bòng bưởi show cả rổ.Quan trọng đánh thức được bản năng đàn ông là câu được view.
Cơ mà để vận hành cái kênh youtube ngon nghẻ 1 mình không đơn giản đâu,kiểu phải có ekip,mỗi người 1 việc mới thành công được.
Đúng rồi. Tuy nhiên cần có ekip tốt để kịch bản tốt và lên hình ok. Các cty làm tốt kiếm rất khá

khanhtx8

Xe tăng
Chắc hẳn nhiều cụ đang làm thuê cũng chán ngán cảnh sáng sớm vác xe ra đường bon chen khói bụi, chiều phải đúng giờ mới được về, ngày 8 tiếng, tuần 6 buổi ở trại giam lỏng chốn văn phòng, muốn thoát khỏi kiếp tù đày, làm culi cho thằng khác mà đau đáu chưa nghĩ ra cách gì và chưa dám thoát khỏi vùng an toàn.

Có lẽ cụ nào cũng muốn làm cái gì đó cho bản thân, chủ động thời gian, tự do tài chính, nghỉ hưu sớm tuổi 40, đi du lịch mà ko lom dom xin nghỉ phép, có thời gian để tận hưởng cuộc sống, làm những cái mình thích.

Vậy nên bắt đầu từ đâu, hướng đi thế nào.
Nhiều người làm công ăn lương cũng có 1 lưng vốn nhỏ cỡ 200-300tr nhưng chưa biết đầu tư gì, làm gì, kiếm thu nhập thụ động thế nào.

Em thấy giờ có 1 số cách kiếm thu nhập thụ động:

- Kiếm tiền qua Youtube: Lập 1 kênh Youtube rồi tự tạo những video hay, độc đáo thu hút lượt view, khi đó google sẽ tự trả phí, nếu có tầm 1tr view thì tháng cũng dăm trăm USD.
Như mấy thằng giang hồ 4.0 lên mạng luyên thuyên chửi nhau mà tháng chúng nó kiếm vài trăm củ đấy.

- Làm website, Viết blog: Đại loại là làm 1 web và viết những nội dung có ích, nhiều người quan tâm, từ đó traffic tăng và có thể kiếm tiền qua google adsense. Khi có website mình cũng có thể tự bán hàng, dịch vụ qua đó.

- Mấy trò bán hàng trên Amazon: 1 dạng MMO ( Kiếm tiền qua mạng) gọi là dropshipping, thiết kế áo phông và bán qua mấy trang như Amazon. Cái này cần tìm hiểu nhiều và kiên trì, nếu thành công cũng kiếm rất khá, thằng bạn em tháng kiếm 200 củ từ cái này.
Còn 1 dạng nữa là affiliate marketing ( tiếp thị liên kết), tự làm website, seo web quảng cáo để bán sản phẩm từ mấy trang như sendo, shoppee,.. và ăn hoa hồng. Nếu chăm chỉ đi đúng hướng thì tháng 2000-3000 USD là bình thường.

- Cho thuê phòng trên Airbnb: Nếu kiếm được phòng ngon ở trung tâm, decor lại rồi đăng lên airbnb tháng cũng đủ sống, với 2-3 cái nhà loanh quanh cũng 20-30 củ :D
Ai ngại tìm nhà và decor thì có thể nhận sang nhượng, chi phí bỏ ra vài chục- đôi trăm củ, sau 2 năm có thể thu hồi vốn và kiếm đều. Tuy không nhiều nhưng được cái nhàn, lại kết hợp thêm các dịch vụ đi kèm như bán tour, xe sân bay,...

Cụ nào có ý tưởng vào chia sẻ thêm nhé, vì 1 tương lai thoát khỏi kiếp culi văn phòng :D
Các cái cụ nói em thấy nhiều thằng làm được và giàu lắm :D

Nhưng cũng những cái đó em thấy còn nhiều thằng hơn, vốn to hơn, kinh nghiệm cũng nhiều hơn mà lỗ sml =))

Cụ cứ giỏi làm cái gì thì làm cái đó, làm từ nhỏ đến lớn thôi. Ban đầu cứ coi nó là 1 thú chơi ra tiền là được, đến khi chuẩn bị đủ kinh nghiệm, quan hệ và vốn thì hãy bung.

À thêm nữa, em cũng thèm 40 nghỉ hưu như cụ, em bỏ học từ năm 3 ĐH và giờ sắp hết tuổi băm vẫn chưa đạt được cái ước vọng đó dù thu nhập thụ động cũng đủ để nghỉ hưu.

Cuộc sống em giờ như tù giam lỏng, sáng mở mắt ra là việc nó úp thẳng vào mặt, quá nửa đêm mới lê cái xác vào giường nghỉ tí rồi ngủ. Giờ mà nghỉ hưu là thằng chọi con mất dậy ngay

cdcn

Xe điện
Em làm công ty nước ngoài đây, trà đá vỉa hè suốt ngày, phố phường chỗ nào đông vui là có mặt, thời gian không gò bó đi sớm về muộn thoải mái.
Chắc trước cụ làm cho Uber, giờ chuyển qua Grab phỏng?

pstv

Xe tải
Thằng Làm thuê ngày đau đầu có 8 tiếng, thằng chủ ngày đau đầu 24 tiếng. Nên éo biết thèng nào nhọc hơn thèng nào:-))
Chủ đâu cụ, cũng là làm thuê online cho khách mua hàng thôi. Có nhân viên nào đâu mà là chủ. :D

Horus

Xe tải
Cái gọi là thụ động như trên toàn là mấy ngôn từ bịp bợm của mấy thằng dạy làm giàu thôi. Còn trước khi đạt được mức “thu nhập thụ động” thì em tin các cụ chẳng phải cày bục mặt ra ấy, đấy gọi là thu nhập chủ động nhé. Chủ động trước đi rồi mới mơ thụ động

khanhtx8

Xe tăng
Làm tự do 9h dậy, ăn sáng xong lang thang được.
Làm thuê 8h cụ phải có mặt công ty, 5h30 mới được về. Trưa đúng 12h nhấc đít, 1h30 lại phải quay về chỗ ngồi :D
Lướt phây búc cũng phải dòm trước dòm sau.
Xin nghỉ 1 tuần đi du lịch cũng khó khăn, rào trước đón sau mãi!
=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

Cụ cho em cười cái

Cụ đi làm tự do kiểu đó thì 3 bữa về báo nhà nhé =))

Làm tự do thời gian hạn hẹp hơn làm thuê vì từ lúc mở mắt ra đến lúc sập nguồn chỉ có việc và việc. Tự do là khi có việc quan trọng có thể bỏ công việc sang 1 bên để giải quyết, nhưng xác định là cũng có thiệt hại. Tính ra vẫn gò bó hơn làm thuê.

Đi du lịch thì phải sắp xếp trước ko phải 1 tháng mà vài tháng, sắp xếp công việc cho quân nó làm trong lúc mình nghỉ, nếu không thì cứ nửa tiếng nó réo tên 1 lần thì đi mẹ nó cả kỳ nghỉ. Hoặc vào đúng lúc cả nước nghỉ, mà du lịch mấy ngày ấy thì ở mẹ nhà cho nó lành.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
những cái này không phải thu nhập thụ động, thụ động tức là mình đếch thèm làm gì mà nó vẫn đẻ ra tiền cho mình ( cho thuê nhà dài hạn, cổ tức từ cổ phiếu. lãi gửi ngân hàng, cổ phần làm ăn...). Mà cụ tương mmo dễ ăn à? Mất thời gian công sức vào đấy kha khá đấy, mà cả nghìn ông thì may ra mới có vài ông kiếm được thôi.
Chắc hẳn nhiều cụ đang làm thuê cũng chán ngán cảnh sáng sớm vác xe ra đường bon chen khói bụi, chiều phải đúng giờ mới được về, ngày 8 tiếng, tuần 6 buổi ở trại giam lỏng chốn văn phòng, muốn thoát khỏi kiếp tù đày, làm culi cho thằng khác mà đau đáu chưa nghĩ ra cách gì và chưa dám thoát khỏi vùng an toàn.

Có lẽ cụ nào cũng muốn làm cái gì đó cho bản thân, chủ động thời gian, tự do tài chính, nghỉ hưu sớm tuổi 40, đi du lịch mà ko lom dom xin nghỉ phép, có thời gian để tận hưởng cuộc sống, làm những cái mình thích.

Vậy nên bắt đầu từ đâu, hướng đi thế nào.
Nhiều người làm công ăn lương cũng có 1 lưng vốn nhỏ cỡ 200-300tr nhưng chưa biết đầu tư gì, làm gì, kiếm thu nhập thụ động thế nào.

Em thấy giờ có 1 số cách kiếm thu nhập thụ động:

- Kiếm tiền qua Youtube: Lập 1 kênh Youtube rồi tự tạo những video hay, độc đáo thu hút lượt view, khi đó google sẽ tự trả phí, nếu có tầm 1tr view thì tháng cũng dăm trăm USD.
Như mấy thằng giang hồ 4.0 lên mạng luyên thuyên chửi nhau mà tháng chúng nó kiếm vài trăm củ đấy.

- Làm website, Viết blog: Đại loại là làm 1 web và viết những nội dung có ích, nhiều người quan tâm, từ đó traffic tăng và có thể kiếm tiền qua google adsense. Khi có website mình cũng có thể tự bán hàng, dịch vụ qua đó.

- Mấy trò bán hàng trên Amazon: 1 dạng MMO ( Kiếm tiền qua mạng) gọi là dropshipping, thiết kế áo phông và bán qua mấy trang như Amazon. Cái này cần tìm hiểu nhiều và kiên trì, nếu thành công cũng kiếm rất khá, thằng bạn em tháng kiếm 200 củ từ cái này.
Còn 1 dạng nữa là affiliate marketing ( tiếp thị liên kết), tự làm website, seo web quảng cáo để bán sản phẩm từ mấy trang như sendo, shoppee,.. và ăn hoa hồng. Nếu chăm chỉ đi đúng hướng thì tháng 2000-3000 USD là bình thường.

- Cho thuê phòng trên Airbnb: Nếu kiếm được phòng ngon ở trung tâm, decor lại rồi đăng lên airbnb tháng cũng đủ sống, với 2-3 cái nhà loanh quanh cũng 20-30 củ :D
Ai ngại tìm nhà và decor thì có thể nhận sang nhượng, chi phí bỏ ra vài chục- đôi trăm củ, sau 2 năm có thể thu hồi vốn và kiếm đều. Tuy không nhiều nhưng được cái nhàn, lại kết hợp thêm các dịch vụ đi kèm như bán tour, xe sân bay,...

Cụ nào có ý tưởng vào chia sẻ thêm nhé, vì 1 tương lai thoát khỏi kiếp culi văn phòng :D

hưvô

Xe lăn
Thụ động tức là ko phải bỏ nhiều thời gian công sức mà tiền tự chảy vào.

Cho thuê nhà là 1 dạng thụ động. Cuối tháng người đi thuê tự ck cho cụ, ko mất công sức như đi làm thuê ngày 8 tiếng, tuần 5 buổi.
.
Vấn đề là phải kiếm ra tiền mua nhà để cho thuê đã