Cách khắc phục góc chữ A bên lái

trangcucai

Xe buýt
Website
traminhcuong.com
Thời tiết này + với việc không bật đèn chiếu xa nữa cụ ạ. Bật đèn chiếu xa thì chói mắt xe ngược chiều, còn tắt đèn chiếu xa thì khoảng cách nhìn rõ ngắn hẳn lại nên nói chung là lái xe vào thời điểm này là ghét nhất đặc biệt là trên các tuyến đường quốc lộ, tỉnh lộ chỉ có 2 làn xe cơ giới.
cụ nói phải đấy, thời tiết này khó lái lắm hic

otootooto

Xe tăng
Nại phải gian hơn thì mới khắc phục được ợ =))

mn2t

Xe điện
Càng lái nhiều em lại càng thấy sợ cái góc mù của xe. Nhiều hôm trời nhập nhoạng tối thi thoảng lại có xe đạp hoặc người đi bộ nhảy ra từ điểm mù đó. Mới cách đây mấy hôm chui từ ngõ ra phố, đang lò dò sang đường thì một cháu đi xe đạp vọt ra từ điểm mù bên lái làm nhà cháu sợ quá. Tí nữa bấm ga thay vì bấm phanh. May kìm lại được nên ko phanh ko ga và chỉ sượt qua chứ ko giờ này đã nổi tiếng.
Cách ngó nghênh qua kính sườn xe bên lái đã được áp dụng triệt để nhưng chỉ đỡ chứ ko hết.

Các cụ các mợ nhiều kinh nghiệm chỉ giáo dùm !
Chịu khó nghiêng đầu 1 cái :D

dinh2631984

Xe hơi
Lại ngứa con mắt bên phải, đỏ con mắt bên trái thôi :))

Hà Thu OIshi

Xe hơi
Website
rangdong.com.vn
Sợ nhất trời nhá nhem tối + mưa nhỏ + gặp mấy bác mặc toàn đồ tối mầu. Có hôm em phanh kịp nhờ nhìn thấy cái tất trắng của 1 bác ninja #:-s
Em cũng gặp tình huống như bác , nhưng em không phanh kịp, may mà mưa gió em đi chậm rùa, nên cụ ấy chỉ ngã lăn ra thôi, và không sao cả, không thì chết dở :T , sợ các cụ ấy lắm

alpharemeo

Xe hơi
E toàn phải nghiêng ng rụt cổ ngó, xong lại nghển cổ ngó qua trước và sau cái trụ, thế cho nó chắc các cụ ạ. Chỉ mấy chỗ đg giao cắt thì ngó cẩn thận cho yên tâm.

hdtravel

Xe tải
Góc chữ A của ỉn e cũng thấy to... Đi cứ phải ngó nghiêng là an toàn nhất

laixe01

Xe container
Ở VN góc nào cũng sợ :(

biaudi

Đi bộ
Hôm qua em cũng vừa bị 1 chú tạt đầu góc A trái lúc rẽ ở cầu vượt ngã 4 sở cụ ạ. Khiếp quá! Lần sau qua ngã 3-4 cứ từ tốn quan sát mà đi thôi :)

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Càng lái nhiều em lại càng thấy sợ cái góc mù của xe. Nhiều hôm trời nhập nhoạng tối thi thoảng lại có xe đạp hoặc người đi bộ nhảy ra từ điểm mù đó. Mới cách đây mấy hôm chui từ ngõ ra phố, đang lò dò sang đường thì một cháu đi xe đạp vọt ra từ điểm mù bên lái làm nhà cháu sợ quá. Tí nữa bấm ga thay vì bấm phanh. May kìm lại được nên ko phanh ko ga và chỉ sượt qua chứ ko giờ này đã nổi tiếng.
Cách ngó nghênh qua kính sườn xe bên lái đã được áp dụng triệt để nhưng chỉ đỡ chứ ko hết.

Các cụ các mợ nhiều kinh nghiệm chỉ giáo dùm !
Cụ làm 2 quả CAM lắp vào 2 tai gương là ok. Đấu công tắc, khi nào nghi ngờ hoặc nguy hiểm thì bật lên quan sát.

Quân Queo

Xe máy
Cụ mà đếm được số xe giờ tan tầm thì đúng là thánh hiển linh..... Lạy thánh!
Còn một cách cụ chủ có thể áp dụng đó là mua xe có cam giả lập, có thể quan sát quanh xe thậm chí dán kín tất cả kính lại vẫn đi như thường....

Quân Queo

Xe máy
Cụ mà đếm được số xe giờ tan tầm thì đúng là thánh hiển linh..... Lạy thánh!
Còn một cách cụ chủ có thể áp dụng đó là mua xe có cam giả lập, có thể quan sát quanh xe thậm chí dán kín tất cả kính lại vẫn đi như thường....
Theo em chỉ có cách là cẩn thận thôi. Em có thói quen là hay đếm số lượng xe bên trái (xe đạp, xe máy) khi qua ngã tư để đảm bảo các em đó trong tầm nhìn của mình. Có lúc thấy mất đâu một chiếc, thì phải coi chừng nó khuất ở góc chữ A, âu đó cũng là cách hạn chế tai nạn.

Huyền long

Xe đạp
Em thấy xe nào cũng có điểm mù chỉ khác là ít hay nhiều! Chỉ có cách khắc phục là Sức phán đoán của người lái, Sự cẩn trọng mọi lúc mọi nơi, và cộng thêm 1% may mắn nữa! Vì sao em nói đến may nắm? vì nếu không có cái này thì chù xe cụ có cất trong gara cũng có 1 e xe tải hạng nặng hoặc cái gì đó làm xe cụ nát bét như thường
E chém tý!!!!

anhtho

Xe ngựa
Em thấy xe nào cũng có điểm mù chỉ khác là ít hay nhiều! Chỉ có cách khắc phục là Sức phán đoán của người lái, Sự cẩn trọng mọi lúc mọi nơi, và cộng thêm 1% may mắn nữa! Vì sao em nói đến may nắm? vì nếu không có cái này thì chù xe cụ có cất trong gara cũng có 1 e xe tải hạng nặng hoặc cái gì đó làm xe cụ nát bét như thường
E chém tý!!!!
Ko nhìn thấy thì phán đoán thế nào ?
Cẩn thận thì đúng, vả lại đôi khi cũng cần nhoài cổ lên hoặc lùi lại để tránh điểm mù.
Các xe có dán vè che mưa cũng cần cắt bỏ vè đoạn góc chữ A. Nhiều khi cột A chỉ rộng thêm độ 1-2cm là có thể che khuất hoàn toàn một 2b.

Chỉnh sửa cuối:

hbu082

Xe container
Ko nhìn thấy thì phán đoán thế nào ?
Cẩn thận thì đúng, vả lại đôi khi cũng cần nhoài cổ lên hoặc lùi lại để tránh điểm mù.
Các xe có dán vè che mưa cũng cần cắt bỏ vè đoạn góc chữ A. Nhiều khi cột A chỉ rộng thêm độ 1-2cm là có thể che khuất hoàn toàn một 2b.
em thấy thằng khựa giỏi, vè mưa vè mủng của bọn nó cực rẻ, cơ mà ngu, đáng nhẽ đoạn góc A nó nên khoét mỏng thôi thì không làm, em tìm mãi chẳng cái nào hợp ý em. không lắp cũng dở, mà lắp xong nhiều khi rất bất an.

Trâu Vàng vn

Xe tăng
em thấy thằng khựa giỏi, vè mưa vè mủng của bọn nó cực rẻ, cơ mà ngu, đáng nhẽ đoạn góc A nó nên khoét mỏng thôi thì không làm, em tìm mãi chẳng cái nào hợp ý em. không lắp cũng dở, mà lắp xong nhiều khi rất bất an.
Cụ muốn nó ngắn thế nào thì tự lấy cưa cưa bỏ đi, nhựa mà :))

hbu082

Xe container
Cụ muốn nó ngắn thế nào thì tự lấy cưa cưa bỏ đi, nhựa mà :))
mình cưa thì 1 là nó không đều, xấu
hai nữa là nước nó chảy vào xe, nếu nó làm thì nó phải tạo gờ rãnh để nước mưa thoát xuống cơ cụ.