[Funland] Cách chức tất cả chức vụ trong Đảng của Trung tướng Đỗ Quyết, Thiếu tướng Hoàng Văn Lương

tunglam28062009

Xe tăng
Tốt nhất chớ có vào viện 103 này. Tay nghề kém + phong cách làm việc như thời cách đây 20,30 năm trc. Xèng trắng trợn luôn. 2015 ông già e nghe xui dại vào đây mổ tiền liệt tuyến. Xong thủ tục nhập viện nhiều vấn đề bựa quá ông tức lại chuyển sang viện E.

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Nên lúc bị bắt thì ngoan ngoãn tra tay vào còng thôi.
Bảo với chú công an "anh mà vào vị trí như tôi thì anh cũng như tôi" thì có khi nó vả luôn gãy răng.
Cụ lại sợ mấy anh công an quá rồi... Đứng ở tầm các bác kia các anh công an chưa đến tuổi đụng chân tay nhé!

maximax903

Xe điện
Vẫn chưa bằng ô chú e, ngã giáo bị thương nặng. Đang mổ nà bs còn ra làm tiền người nhà rồi vào mổ tiếp. Nói chung 102+1 tệ nhất trong các bv qđ mà e biết.
Mẹ, thế thì đúng là có Một không Hai thật cụ ah.

Phán Thông

Xe buýt
Cụ lại sợ mấy anh công an quá rồi... Đứng ở tầm các bác kia các anh công an chưa đến tuổi đụng chân tay nhé!
À, cụ không sợ.
Tầm các bác kia thì cũng là bọn tội phạm, khoa học gia hạng bét, chuyên gia lừa đảo chứ làm gì mà tuổi với tác.

Loriver4u

Xe tải
Vẫn chưa bằng ô chú e, ngã giáo bị thương nặng. Đang mổ nà bs còn ra làm tiền người nhà rồi vào mổ tiếp. Nói chung 102+1 tệ nhất trong các bv qđ mà e biết.
Nhà em dính một vụ, gấu đi cấp cứu chửa ngoài vỡ mà nó bắt chờ từ 5h sáng đến 9h mới được mổ, mất 2,5 lít máu, tí chết. Đờ cờ mờ, ức không tả được mà không biết tìm ai để táng, vì chỗ nào cũng chậm, cả một dây chuyền.

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nên lúc bị bắt thì ngoan ngoãn tra tay vào còng thôi.
Bảo với chú công an "anh mà vào vị trí như tôi thì anh cũng như tôi" thì có khi nó vả luôn gãy răng.
các vụ như này bên quân sự thụ lý thôi cụ, công an cũng đế.ch dám động vào

No Problem

Xe tăng
Tiền không phải nghĩ, ăn vài đời không hết, nhưng sẽ có những điều không thể có, gia đình con cái mang tai mang tiếng, khó có thể ngẩng mặt lên với đời, tù kinh tế khác bọt với tù chính trị, có muốn sang định cư nơi xứ sở giẫy chết cũng khó...
Nó nghĩ được như cụ là nó đã không cần mấy thứ cụ nói rồi. Gia đình con cái chuyển chỗ ở vài năm rồi cũng nguôi, thiên hạ ko dỗi hơi mà mỉa mai mãi. Sống liêm khiết cả đời thì mặt cũng chưa chắc đã ngẩn lên được

Bemagauvn

Xe điện
Thằng giẫy chết nó làm cái thuế thừa kế cụ ạ. Qua mức thu nhập cơ bản 5 năm thì đánh 20%. 10 năm là 40%. Thậm trí bắc âu có nước táng tới 70-80%.
Tham nhũng chỉ để tiền cho con cháu, giờ tiền đấy bị thu qua hai đời là hết thì tham nhũng làm gì?
Đang chạy Grab nhận được một lâu đài thừa kế mà không ai mua thì rụng rời.
Hàng năm đóng thuế đi ăn mày luôn.😂

banmotnucuoi

Xe lăn
Đang chạy Grab nhận được một lâu đài thừa kế mà không ai mua thì rụng rời.
Hàng năm đóng thuế đi ăn mày luôn.😂
Vẫn đc treo mà cụ. Có phải nó ép cụ bán để nộp ngay đâu. Cj vẫn chạy grap và để cái lâu đài đấy cho thuê đóng thuế dần dần. Thuế thừa kế nó sẽ giúp người dân công khai tài sản nữa. Thu nhập bất minh hiện rõ.
Nhưng rất tiếc, ko ai lấy đá ghè chân mình

Phán Thông

Xe buýt
Vẫn đc treo mà cụ. Có phải nó ép cụ bán để nộp ngay đâu. Cj vẫn chạy grap và để cái lâu đài đấy cho thuê đóng thuế dần dần. Thuế thừa kế nó sẽ giúp người dân công khai tài sản nữa. Thu nhập bất minh hiện rõ.
Nhưng rất tiếc, ko ai lấy đá ghè chân mình
Đánh thuế ngôi nhà thứ 2 trở đi thì được, chứ đánh thuế thừa kế nhà thì hơi dã man.
Ông bố chết, để lại cho ông con cái nhà, ông con lập tức phải xoay được số tiền bằng một nửa cái nhà để đóng thuế, còn không thì phải bán.

banmotnucuoi

Xe lăn
Đánh thuế ngôi nhà thứ 2 trở đi thì được, chứ đánh thuế thừa kế nhà thì hơi dã man.
Ông bố chết, để lại cho ông con cái nhà, ông con lập tức phải xoay được số tiền bằng một nửa cái nhà để đóng thuế, còn không thì phải bán.
Em thì chưa nghiên cứu sâu, nhưng với tiền thì nó trừ đi cái tối thiểu người thừa kế đc hưởng rồi mới oánh thuế cụ ạ. Nhưng tóm lại qua 2-3 đời là hết.
Vậy tham nhũng hàng ngàn tỷ để làm gì khi chỉ vài chục tỷ là con cái đủ sống 1 đời vương giả

Trác Đông Lai

Xe buýt
Ah cách đây mười mấy măm. Em đc bố đưa vào 103 khám. Khám xong bác sĩ kê đơn xong bắt xuống nhà thuốc bv mua xong theo chỉ định mới đc vào khám tiếp vs chỉ định uống.
Thôi đúng bài rồi cụ ạ!

Cách đây tầm 8 năm, em đưa mẹ em đi khám ở BV 103 này. Bác sĩ khám vớ vẩn xong kê đơn, bắt phải xuống nhà thuốc mua thuốc (gần 1 triệu) xong mang lên thì bác sĩ mới đọc kết quả.

Thật sự tởm lợm!

Hiepkhachhanh

Xe đạp
Em đọc thấy chung chung, nhưng vẫn chưa hiểu rõ ngọn ngành, mong các cụ giải ngố em phát, học viện quân y liên quan gì đến vụ Việt Á. Có phải nghiên cứu giởm, rồi đưa đề tài cho Việt Á, lấy đồ TQ bán mác giá cao, trục lợi cá nhân. Mong các cụ chỉ cho

fanmu1234

Xe container
Em đọc thấy chung chung, nhưng vẫn chưa hiểu rõ ngọn ngành, mong các cụ giải ngố em phát, học viện quân y liên quan gì đến vụ Việt Á. Có phải nghiên cứu giởm, rồi đưa đề tài cho Việt Á, lấy đồ TQ bán mác giá cao, trục lợi cá nhân. Mong các cụ chỉ cho
Khả năng cao như cụ đoán.

Nghiên cứu lởm, chuyển giao cho VA, VA mua kít Tàu về dán mác VN, bán giá cao cho CDC bằng cách chung chi.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Khả năng cao như cụ đoán.

Nghiên cứu lởm, chuyển giao cho VA, VA mua kít Tàu về dán mác VN, bán giá cao cho CDC bằng cách chung chi.
Tốt rồi, tức là mấy đồng chí tá tướng ở #1 hoàn toàn không vụ lợi, không nhận quà, không tham nhũng, không rút ruột.

Các ảnh chỉ, tạm cho là, hơi ngu thôi, phỏng ạ?

Thinh82

Xe tải
Nghiên cứu thì lởm khởm, nhưng phông bạt thì đỉnh cao, xem lại báo đài phông bạt về thành tựu nghiên cứu này thấy buồn nôn thật :(

Mandalord

Xe điện
Có khi đen đó cụ. Ăn mảng kia đang ngon, bỗng dưng có cuộc gọi bảo các chú phải tiên phong chứ ai lại ngồi đó cạp đất. Chối thì ko tiện mà nghĩ nó cũng làm gì đến mức, ai dè là lên lưng cọp.
Em thấy nói thế không ổn. Bị dí làm thì cứ làm, làm được bao nhiêu thì nói là bấy nhiêu, đừng bịa kết quả là được. VN vốn dĩ chẳng làm được cái ốc vít (hiểu theo nghĩa là đảm bảo cả chất lượng + giá cạnh tranh), thì không làm được cái que test cũng là bình thường chẳng ai thắc mắc. Bảo là em chỉ biết làm đến thế thôi thì chẳng ai tung hô, cũng chẳng lên được chức, nhưng cũng không thể cách chức được.

vihali

Xe container
Em thấy nói thế không ổn. Bị dí làm thì cứ làm, làm được bao nhiêu thì nói là bấy nhiêu, đừng bịa kết quả là được. VN vốn dĩ chẳng làm được cái ốc vít (hiểu theo nghĩa là đảm bảo cả chất lượng + giá cạnh tranh), thì không làm được cái que test cũng là bình thường chẳng ai thắc mắc. Bảo là em chỉ biết làm đến thế thôi thì chẳng ai tung hô, cũng chẳng lên được chức, nhưng cũng không thể cách chức được.
Cụ ở ngoài vòng quay và có lòng tự trọng thì nghĩ thế chứ khi cấp trên đã có "quyết tâm chính trị" thì toàn ảng toàn quân phải cố mà làm theo chứ. Nếu từ chối thì OK thôi, các anh sẽ cất nhắc chú khác vì chú khác bảo làm được. Cấp trên nhiều khi chả cần biết, chỉ cần nghe thằng A nói làm được mà thằng B chối thì cho rằng B kém, A tốt.

Giangkpi

Xe buýt
Tốt nhất chớ có vào viện 103 này. Tay nghề kém + phong cách làm việc như thời cách đây 20,30 năm trc. Xèng trắng trợn luôn. 2015 ông già e nghe xui dại vào đây mổ tiền liệt tuyến. Xong thủ tục nhập viện nhiều vấn đề bựa quá ông tức lại chuyển sang viện E.
Vợ em đẻ ở đấy. Đc cái đỡ đẻ cũng ok. Xong thì hộ lý gọi ra nói chuyện riêng :))