[Funland] Các vấn đề liên quan tới điện, EVN và các bên liên quan

rasi1

Xe tải
Ninh nó phải tạm dời ghế chỉ huy mới phục vụ được " công tác thanh tra chuyên ngành" chứ Cụ?
Cụ lại cứ đùa e. Đây là thanh tra evn chứ có phải thanh tra anh Ninh này đâu. Đình chỉ anh ấy rồi thì anh ấy cũng là công dân giống e thoii. Mà có thấy đoàn thanh tra mời e lên làm việc về vấn đề cung ứng điện của evn đâu nhỉ.

cr7m10

Xe tải
Cụ lại cứ đùa e. Đây là thanh tra evn chứ có phải thanh tra anh Ninh này đâu. Đình chỉ anh ấy rồi thì anh ấy cũng là công dân giống e thoii. Mà có thấy đoàn thanh tra mời e lên làm việc về vấn đề cung ứng điện của evn đâu nhỉ.
Vụ này ảo phết cụ, điều độ là đoạn vận hành rồi, chỉ liên quan đến cắt điện thôi...nếu thiếu khách quan mà trong gđ khó khăn này thì nói làm gì

hiepchiken82

Xe tăng
Hôm kia mình vừa ngồi ăn trưa với bạn ý, sáng nay đã thấy quyết định! Đúng là Tào Tháo trảm Vương Hậu thôi chứ A0 làm được cái mịe gì mà đổ cho anh ý
chắc cụ Ninh ko quay lại vị trí cũ đc nhỉ? e thấy cụ ý làm việc được đấy chứ, việc mất điện thì chắc chắc ko phải do điều độ, nhưng dân mình ko biết cứ nhè đầu evn ra chửi thôi, và cần nhất bây giờ là con dê tế thần cho đám đông. Còn vấn đề sâu xa thì ko ai giải quyết đc

trocphunc

Xe hơi
Tập đoàn Điện lực Việt Nam (EVN) vừa ra quyết định tạm đình chỉ công tác với ông Nguyễn Đức Ninh-Giám đốc Trung tâm Điều độ hệ thống điện Quốc gia để phục vụ công tác thanh tra chuyên ngành.

Theo đó, Tổng giám đốc EVN Trần Đình Nhân vừa ký quyết định tạm đình chỉ trên và có hiệu lực từ ngày 14/6.

Tạm đình chỉ Giám đốc Trung tâm Điều độ hệ thống điện Quốc gia ảnh 1
Ông Nguyễn Đức Ninh vừa bị tạm đình chỉ chức vụ Giám đốc Trung tâm Điều độ hệ thống điện Quốc gia.

Ông Nguyễn Đức Ninh được bổ nhiệm giữ chức vụ Giám đốc Trung tâm Điều độ hệ thống điện Quốc gia vào tháng 2/2020. Ông Nguyễn Đức Ninh sinh năm 1976 tại huyện Từ Sơn, tỉnh Bắc Ninh. Trước khi được bổ nhiệm chức vụ Giám đốc Trung tâm Điều độ hệ thống điện Quốc gia, ông Ninh đã có hơn 20 năm công tác tại đơn vị này với các vị trí kỹ sư, phó trưởng phòng, trưởng phòng phương thức và Phó Giám đốc EVNNLDC.

Trước đó, ngày 9/6, Bộ trưởng Bộ Công Thương Nguyễn Hồng Diên đã có buổi làm việc với đoàn thanh tra chuyên ngành về quản lý và cung ứng điện của Tập đoàn Điện lực Việt Nam (EVN) giai đoạn từ 1/1/2021 đến ngày 1/6/2023 theo yêu cầu trước đó của Thủ tướng Chính phủ. Có 7 vấn đề liên quan đến quản lý và cung ứng điện của EVN sẽ được triển khai trong thời gian tới.

Để thực hiện chỉ đạo của Thủ tướng giao, Bộ trưởng Nguyễn Hồng Diên yêu cầu đoàn thanh tra làm rõ việc cung ứng, chủ động nhiên liệu cho các nhà máy điện; vận hành hệ thống điện; huy động các nguồn điện (về mặt kỹ thuật), tính công bằng; vấn đề truyền tải điện; thực hiện huy động các nguồn năng lượng tái tạo chuyển tiếp.

Tạm đình chỉ Giám đốc Trung tâm Điều độ hệ thống điện Quốc gia ảnh 2
Trung tâm Điều độ hệ thống điện Quốc gia

Hội đồng thành viên EVN cũng giao Tổng Giám đốc Trần Đình Nhân quyết định và chịu trách nhiệm về nội dung báo cáo phục vụ làm việc với đoàn thanh tra của Bộ Công Thương về quản lý và cung ứng điện của tập đoàn.

Trung tâm Điều độ hệ thống điện Quốc gia có nhiệm vụ huy động nguồn điện linh hoạt, hợp lý, giảm tối đa sự cố điện, vận hành thị trường điện cạnh tranh công bằng, minh bạch, bảo đảm cấp điện liên tục, an toàn và chất lượng.

> TPO

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Mở màn vở kịch!
Em hóng hạ màn ra sao.

formen

Xe lăn
Tế à? Hay có kịch hay. Làm gì làm chứ đừng cắt điện em nữa khổ roài.

trungthu2020

Xe điện
Evn đình chỉ cán bộ trực thuộc chắc ko lệch được rồi

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Điểm huyệt quá chuẩn còn gì :D

cairong_2011

Xe container
Em chưa rõ lắm: Đ/c này điều độ điện. Tất nhiên có thể có lỗi do điều độ chưa hợp lý. Nhưng không có và thiếu thì điều độ thế nào được ?

.833333

Xe điện
Chả lẽ không thằng nào làm vật tế thần à? Đây mới là nhân vật đầu tiên.
Em hóng tiếp.

Phanhoang154

[Tịch thu bằng lái]
1. Riêng việc tiết kiệm điện em lại ủng hộ ngành điện xử lý theo biện pháp " thị trường " chứ không phải là mệnh lệnh hành chính ( hô hào tiết kiệm điện).

Giả dụ mấy ngày thiếu điện, nếu em là chủ tịch EVN , em cho mỗi hộ gia đình dùng điện sinh hoạt chỉ bằng 30% nhu cầu ( điện kinh doanh sản xuất vẫn bình thường). Nhà ông nào dùng quá hạn mức 30% ấy em cứ phạt con bà nó 100.000 đ/ số điện xem có nhảy cẫng lên mà tắt vội điều hòa , ti vi...đi không?

2. Có câu chuyện thế này: có cụ giấu vợ 20% thu nhập hàng tháng làm quỹ đen để đi nhậu nhẹt cuối tuần với đám bạn. Vợ phát hiện ra mất tiền thì nghi cụ này cặp bồ, cho gái tiền nên mới chửi chồng là gái gú bồ bịch. Chửi nhiều quá ngày nào cũng chửi nên cụ này tức chí đi bồ thật vì đằng nào cũng mang tiếng là cặp bồ rồi mà lại éo có miếng thì oan quá. Từ một anh chồng hiền lành chỉ dính bia rượu sau rồi thành anh nát rượu, cờ bạc, gái gú...đủ cả không thiếu món gì.

Đây là chỉ thị áp dụng cho toàn ngành, có hiệu lực đến hết tháng 8 ạ!:

"Chân đi lạnh toát" thì cũng chỉ là "sinh nghề,tử nghiệp" thôi ạ! Ngành chúng em có rất nhiều Liệt sĩ đấy! Chúng em tôn vinh những con người dám xả thân vì Ngành và tự hào về họ còn hơn những ngôi sao Vàng!!!
Ngành điện sau khi xuất hiện yếu tố mới tư nhân, nhà nhà làm điện, đến 3 năm chờ quy hoạch 8, chờ kết luận, chờ tăng giá :) đến khi chỉ tăng 3% không bù lỗ, đánh vật với thiếu điện miền Bắc.

Khổ nỗi điện đụng đến 100% dân cư, bạn bè mọi người xung quanh cứ hỏi hay troll, trách móc cũng làm cho những người làm điện quay cuồng. Đúng là những năm tháng thăng trầm chưa từng có với dân điện.

Khó tránh khỏi thay đổi, chỉ là hóng xem thay đổi thế nào thôi. "Bị làm thịt" như cụ nói hay theo kịp cuộc sống, tâm, tài? khó đoán trước được. Thay đổi ngành điện sẽ là ví dụ tiên phong cho nhiều ngành khác

Hy vọng chủ tịch mới EVN và các Sếp trên "lái" con tàu điện không chệch ray

onghabeo

Xe tăng
Chắc phát hiện ra âm mưu phá hoại gì rồi nhỉ , tự nhiên lại đình chỉ

Alongcamepolly06

Xe container
Giờ thanh tra thì bắt đầu có lỗi, phải chịu trách nhiệm thôi, chứ chả nhẽ thiếu điện mà ko phải lỗi của ai cả thì hơi nonsense ạ!

formen

Xe lăn
Hay cắt điện nhầm khu nhà cụ nào.

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
E có check các trụ sở EVN ở Sài gòn đều thấy có.
EVN mình có thống kê hiệu quả không. E cần tí thông tin.
Chi tiết thì em không nắm...nhưng hiệu quả thì để phục vụ chiếu sáng nơi công cộng trong tòa nhà ạ!

3077

Xe container
Em chưa rõ lắm: Đ/c này điều độ điện. Tất nhiên có thể có lỗi do điều độ chưa hợp lý. Nhưng không có và thiếu thì điều độ thế nào được ?
Không biết bác điều độ có quyền nhận/từ chối hòa lưới của ông nào không, rồi phân cho khu này, cắt khu kia. Nếu trong veo thì ok

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
Việc đình chỉ là "thủ tục quản lý" của cấp trên ạ!
Làm gì có quy định phải đình chỉ để thanh tra, sao không đình chỉ cái ông TGĐ EVN để thanh tra?! :DNghi vấn thì đúng là nghi vấn nhưng quyết định đình chỉ là có thật nên chúng ta phải tạm tin là có gì đó mới đình chỉ.
chắc cụ Ninh ko quay lại vị trí cũ đc nhỉ? e thấy cụ ý làm việc được đấy chứ, việc mất điện thì chắc chắc ko phải do điều độ, nhưng dân mình ko biết cứ nhè đầu evn ra chửi thôi, và cần nhất bây giờ là con dê tế thần cho đám đông. Còn vấn đề sâu xa thì ko ai giải quyết đc
Thế thôi mà có gì đâu nhỉ, nghỉ thì tranh thủ du lịch, an dưỡng thôi 8->

Muon_biet

Xe cút kít
Nhất định không đúng.
Gì chứ ngành điện phải chửi, đến ghi công tơ cũng ăn gian thì sao phát triển thế được.
Chủ thớt cho thêm cái giá điện từng nước nữa đi
Cụ mạnh mồm, nhưng đúng!