[Funland] Các vấn đề liên quan tới điện, EVN và các bên liên quan

ndkhoiits

Xe tải
Hnay nhà em mất điện từ 7h sáng đến 5h chiều. Kinh hoàng! Lâu lắm rồi mới bị cắt điện như thế.
Giống nhà em thế, hôm nay cũng bị mất từ 7h sáng đến 5h chiều. Trưa không nấu ăn đuọc vì giờ chuyển hết sang bếp từ rồi

phuongmit

Xe cút kít
Ghê nhất nhà nào tủ lạnh ngăn đá chất kín đồ, k biết chạy kiểu gì luôn

Mít đen

Xe tăng
Vài năm trước thì dịch Covid suốt ngày tiêm với chọc mũi.
Rồi lại xếp hàng đổ xăng.
Năm vừa rồi thì đăng kiểm.

Năm nay chắc năm cắt điện, không biết chỗ các cụ thế nào chứ Quảng Ninh chỗ em gần đây cắt điện liên tọi, cắt luân phiên, cắt là cắt 1 mạch luôn cho đến khi có, ngày nào cũng cắt.

Em nhớ lại chục năm về trước rất hay mất điện, mà nó mất kiểu bất thình lình, mất 1 lúc sau có, rồi có 1 lúc lại mất, chẳng biết đâu mà lần, vài năm gần đây ít mất điện hẳn.

Năm nay không hiểu có biến gì mà mất kinh thế, cá nhân em cực ác cảm với mấy ông điện đóm này, mùa thu mùa đông mát mẻ thì éo đào đi xới lại, kéo dây kéo dợ sửa chữa đ, cứ đến hè đỉnh điểm nó mới sửa này sửa kia mới tài.
Tại kinh tế phát triển, các cụ giàu nhanh quá nên mỗi njaf vài cái điều hòa, chạy liên tục nên hết điện cụ ạ 🤣

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ quá nhiều thiết bị điện, điều hòa, mùa này bình nóng lạnh , máy sấy quần áo , bếp từ, máy lọc vv x lên, sx điện thì phụ thuộc thời tiết, càng ngày càng bất thường, sắp tới xe điện nữa thì Làm sao mà tải nổi, đúng là cái gì cũng có 2 mặt, khi mà mất điện thì những người giàu, sướng quen rồi có khi kêu khổ nhất.

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Vài năm trước thì dịch Covid suốt ngày tiêm với chọc mũi.
Rồi lại xếp hàng đổ xăng.
Năm vừa rồi thì đăng kiểm.

Năm nay chắc năm cắt điện, không biết chỗ các cụ thế nào chứ Quảng Ninh chỗ em gần đây cắt điện liên tọi, cắt luân phiên, cắt là cắt 1 mạch luôn cho đến khi có, ngày nào cũng cắt.

Em nhớ lại chục năm về trước rất hay mất điện, mà nó mất kiểu bất thình lình, mất 1 lúc sau có, rồi có 1 lúc lại mất, chẳng biết đâu mà lần, vài năm gần đây ít mất điện hẳn.

Năm nay không hiểu có biến gì mà mất kinh thế, cá nhân em cực ác cảm với mấy ông điện đóm này, mùa thu mùa đông mát mẻ thì éo đào đi xới lại, kéo dây kéo dợ sửa chữa đ, cứ đến hè đỉnh điểm nó mới sửa này sửa kia mới tài.
Các cụ cho em hỏi tích cái xe này là chuyện gì thế :D năm thì mười họa lại thấy nó lên ảnh mà chả hiểu gì. Cũng đôi ba năm 3 4 lần thấy ở đây rồi.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E ở đây gần 10 năm rồi k mất điện tối bao giờ, bảo trì có kế hoạch của toà nhà thì ban ngày thì thi thoảng 1 lúc. Cửa hàng e gần đó cũng k mất bao giờ. Phải chăng e chung đường điện với mấy bệnh viện lớn khu đó nên dc ưu tiên k cắt các cụ nhỉ?

vandatAT

Xe container
Nay mấy đồng chí EVN chỗ em phải chạy xe máy vác loa di động phát tiết kiệm điện :D.
Rồi còn đi từng cửa hàng mặt đường kêu tắt bớt bóng đèn. Hqua bị sự cố do quá tải cả ngày sợ rồi

Hại Điện

Xe container
Được cắt điện như vậy là...nhờ ơn EVN.

Và nhờ ơn rất nhiều cụ OF đã vang em vì nói kháy đểu EVN ở thớt bên kia =))

Ps: Hôm nay đi ĐN xem pháo hoa, nhờ ơn EVN mà ks em ở bị cắt điện, máy phát dự phòng bị lỗi, cứ chạy 20' lại tắt làm em chủ ks hot girl thật tội nghiệp =))

huongdo03

Xe tăng
Giống nhà em thế, hôm nay cũng bị mất từ 7h sáng đến 5h chiều. Trưa không nấu ăn đuọc vì giờ chuyển hết sang bếp từ rồi
Trưa đi mua bún chả cụ ạ, chờ mấy chục suất mới đến lượt.

duongqua

Xe container
Ghê nhất nhà nào tủ lạnh ngăn đá chất kín đồ, k biết chạy kiểu gì luôn
nhà e 2 tủ, 1 tủ đựng rau,1 tủ đựng thịt cá với đồ sạch hoa quả, ăn cả tuần 1 lần đi mua. Mỗi lần mất điện cả ngày là xót hết cả ruột. Chỉ sợ rau tươi bị hỏng,còn đồ cất đông cũng may vẫn giữ lạnh ko bị rã đông nhiều.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Ơn giời, chỗ em chưa mất điện.

phuongmit

Xe cút kít
nhà e 2 tủ, 1 tủ đựng rau,1 tủ đựng thịt cá với đồ sạch hoa quả, ăn cả tuần 1 lần đi mua. Mỗi lần mất điện cả ngày là xót hết cả ruột. Chỉ sợ rau tươi bị hỏng,còn đồ cất đông cũng may vẫn giữ lạnh ko bị rã đông nhiều.
Rau nhà e hầu như k trữ, trừ vài loại củ quả thôi cụ ạ. Tủ lạnh ngăn đá cũng k nhiều đồ lắm, tất cả trong hộp đậy nắp nên nếu 4-5 tiếng chắc vẫn trụ dc, cái nào cảm quan k ổn thì bỏ nếu k kịp nấu trc. Nhưng bên ông bà già mới sợ, 2 cụ tích hầm bà lằng trên ngăn đá, chả hộp gì cứ túi nilon, nói mãi mà vẫn chưa cải tiến dc, ăn ít mà tích thì thôi rồi :D

Sfgs

Xe buýt
Rau nhà e hầu như k trữ, trừ vài loại củ quả thôi cụ ạ. Tủ lạnh ngăn đá cũng k nhiều đồ lắm, tất cả trong hộp đậy nắp nên nếu 4-5 tiếng chắc vẫn trụ dc, cái nào cảm quan k ổn thì bỏ nếu k kịp nấu trc. Nhưng bên ông bà già mới sợ, 2 cụ tích hầm bà lằng trên ngăn đá, chả hộp gì cứ túi nilon, nói mãi mà vẫn chưa cải tiến dc, ăn ít mà tích thì thôi rồi :D
Các cụ tích là đúng đấy, bài học bobo năm nào họ k quên đc đâu