Chi hội Các vấn đề liên quan đến Vợ 2 i30

thangktvta

Xe tăng
e có bộ Specification của i30
-(tất tật những cái liên quan đến i30 từ điện đóm, tháo lắp, cách sửa chữa hàn gò đến khung gầm....)
bác nào cần phần nào thì bảo e e post lên cho ợ vì bộ này hơi nặng ợ.
cụ nào cần thì copy về ngâm cứu ợ

lopbeo

Xe tải
Cụ cho em xin nhé,để em nghịch ạ

ngaydoclap

Xe container
e có bộ Specification của i30
-(tất tật những cái liên quan đến i30 từ điện đóm, tháo lắp, cách sửa chữa hàn gò đến khung gầm....)
bác nào cần phần nào thì bảo e e post lên cho ợ vì bộ này hơi nặng ợ.
cụ nào cần thì copy về ngâm cứu ợ
Bác cho em phát, nghe hay quá :) Copy thế nào hả bác ?

minpuppylove

Xe hơi
Em can bác! Em đố vui vậy thôi.
Ko như nhiều xe khác, việc thay bóng pha/cos cho I30 là rất khó khăn. Bác nào thay ở Nam Vũ sẽ thấy là thợ phải tháo cả cái cản ra. Vì vậy lời khuyên của em là tạt vào gara bất kỳ nhờ họ thay cho lành, công xá cũng rẻ thôi.
Tuy nhiên nếu bác nào vẫn muốn nghịch thì có thể tự thay đèn bên phải bằng cách tháo bình nước rửa kính - mở nắp - rút giắc điện - lựa lựa ấn cái kẹp dây thép để nó bung ra - rút bóng ra.
Cái đèn bên trái thì em chưa nghịch nhưng chắc là có thể làm đc nếu tháo bình ắc qui + giá đỡ bình ắc qui.
Cụ tháo thế làm gì cho khổ, đến lúc đặt bóng không chuẩn kẹp lại cái lẫy đến đau cả tay. Em thay bóng là tháo cả cụm đèn ra làm cho sướng :D , mỗi bên đèn 2 ( hoặc 3 ) cái vít + 3 con ốc là xong không cần tháo mặt ca lăng , lúc lắp lại thì cụ đưa phần sát tai vào trước ( bên gần lốp nhất ) lựa lựa tí cho đúng lẫy là ok, tháo lắp vài lần là quen ngay thôi :D

Hà Tít

Xe buýt
Cụ tháo thế làm gì cho khổ, đến lúc đặt bóng không chuẩn kẹp lại cái lẫy đến đau cả tay. Em thay bóng là tháo cả cụm đèn ra làm cho sướng :D , mỗi bên đèn 2 ( hoặc 3 ) cái vít + 3 con ốc là xong không cần tháo mặt ca lăng , lúc lắp lại thì cụ đưa phần sát tai vào trước ( bên gần lốp nhất ) lựa lựa tí cho đúng lẫy là ok, tháo lắp vài lần là quen ngay thôi :D
Bác tài thật đấy, em loay hoay định làm thế rồi nhưng ko dám mạnh tay, sợ nghe tiếng cạch 1 cái thì khổ. Còn vụ lắp bóng kẹp lẫy thì em rành lắm.

Cụ cho em xin nhé,để em nghịch ạ
Bác cho em phát, nghe hay quá :) Copy thế nào hả bác ?
Còn 2 bác này, cẩn thận ko lại thành "đ.ái vào dây điện hở" đấy.

thangktvta

Xe tăng
Còn 2 bác này, cẩn thận ko lại thành "đ.ái vào dây điện hở" đấy.
úi rời ơi, có *** thì tê tê thôi bác ơi :x
e kể chuyện này: hôm trước e quyết đấu cái đèn led vào cánh cửa cho ló xì tin. í định ban đầu của e là lấy nguồn từ cái đèn soi mấy cái nút bâm kính lên xuống ấy ợ (cái đèn này cấp nguồn qua công tắc bật tắt đèn của xe).
rưng chỗ cái giắc cắm vào bảng điều khiển cánh cửa có một đống dây rợ thì nàm sao mà mình biết được dây nào cấp cho cái đèn đấy??? thế roài nhờ có cái hướng dẫn đấy cùng với cái bằng A tiếng anh e mua được hồi còn học đại học e cũng mò ra được dây nào là dây cấp nguồn cho cái đèn đấy.

roài cũng cái file ấy chỉ ra rằng xe mình nếu mua thêm cái bộ cảm biến as lốp (có cả mã phụ tùng nhé) mà lắp vào thì nó hiển thị ngon choét trên cái bảng hiện thị trung tâm(e chỉ xem thấy thế chứ nhà cũng chưa có điều kiện để thử ợ 8->)

bác nào thích copy thì thứ 7 hoặc CN đi qua khu Linh đàm (tiện lắm ợ, vì e ở bên bắc nên tiện đường) ới e e mang máy tính xuống e copy vào u x b cho ợ (usb của các bác nhá 8->)

Hà Tít

Xe buýt
roài cũng cái file ấy chỉ ra rằng xe mình nếu mua thêm cái bộ cảm biến as lốp (có cả mã phụ tùng nhé) mà lắp vào thì nó hiển thị ngon choét trên cái bảng hiện thị trung tâm(e chỉ xem thấy thế chứ nhà cũng chưa có điều kiện để thử ợ 8->)
bác nào thích copy thì thứ 7 hoặc CN đi qua khu Linh đàm (tiện lắm ợ, vì e ở bên bắc nên tiện đường) ới e e mang máy tính xuống e copy vào u x b cho ợ (usb của các bác nhá 8->)
Cái vụ này hay đây. Bác thử đọc cái mã đó cho bác Hùng Mầu xem có đặt đc ko.

ngaydoclap

Xe container
Cái vụ áp suất lốp hay đây, phải nghiên cứu cụ này rồi.
Cụ Căng Hải có thể gửi được cái đó qua email không ? Nếu gửi được thì gửi em phát: ngaydoclap@gmail.com
Cảm ơn cụ nhiều nh

@ Cụ Hà Tít: Em lái vào dây điện vài lần rồi, nhưng may mắn có ông đằng sau cần tay kéo lại tung cờ him cả hai :D

tungcalo

Xe điện
úi rời ơi, có *** thì tê tê thôi bác ơi :x
e kể chuyện này: hôm trước e quyết đấu cái đèn led vào cánh cửa cho ló xì tin. í định ban đầu của e là lấy nguồn từ cái đèn soi mấy cái nút bâm kính lên xuống ấy ợ (cái đèn này cấp nguồn qua công tắc bật tắt đèn của xe).
rưng chỗ cái giắc cắm vào bảng điều khiển cánh cửa có một đống dây rợ thì nàm sao mà mình biết được dây nào cấp cho cái đèn đấy??? thế roài nhờ có cái hướng dẫn đấy cùng với cái bằng A tiếng anh e mua được hồi còn học đại học e cũng mò ra được dây nào là dây cấp nguồn cho cái đèn đấy.

Trưa T6 này cụ mang Laptop qua BT LS off chui đi. Nhân tiện anh em chưa biết mặt cụ

ngaydoclap

Xe container
Sao tại thời điểm này ở ngoài em nhìn thấy bài của Tungcalo viết là bài cuối mà vào đây lại thấy bài của cụ Triển nhỉ ? Hay là DB chưa cập nhật kịp ?

Đường mật

Xe buýt
Cụ Lập gần đây quý em hơn.
Lại vừa xơm em phát.

Cảm biến as lốp em thấy nhà Minh0406 có bán đó. Em đắn đo mãi, nhưng cái vụ độ thêm điện đóm em sợ... CỜ HÁY lắm
Giống như cái nút bấm mở cửa xe của em đó... Teo huyền rồi

Chỉnh sửa cuối:

ngaydoclap

Xe container
Vẫn quý thế thôi, tình cảm không phải là thứ cho tặng dễ dãi quá được :))

Cơ mà tí toáy gì mà cháy cả nút bấm vậy ?
Lại vừa xơm em phát.

Cảm biến as lốp em thấy nhà Minh0406 có bán đó. Em đắn đo mãi, nhưng cái vụ độ thêm điện đóm em sợ... CỜ HÁY lắm

minpuppylove

Xe hơi
Lại vừa xơm em phát.

Quả này không dính đên điện trừ khi đấu vào màn hiển thị theo xe . Chỉ thay 4 cái van ở chân vợ 2 thôi ( vụ này em chưa thử vì toàn chạy trogn thành phố là chính )

Đường mật

Xe buýt
Vẫn quý thế thôi, tình cảm không phải là thứ cho tặng dễ dãi quá được :))

Cơ mà tí toáy gì mà cháy cả nút bấm vậy ?
EM thề em không tí toáy gì. Một hôm bấm vào cái nút đó thấy... rỉ nước ra.
Và thế là Teo huyền.
(Lạ nhỉ, cái gì mà cứ rỉ nước ra cái là teo huyền luôn là sao nhỉ. Cụ nào cao kiến trả lời hộ em cái)

thangktvta

Xe tăng
srr ngày thường thì e chịu vì bọn e được nghỉ có tí tẹo ợ, không chạy đi đâu được
e xem lại rồi các cụ ợ.
đấy là bộ tài liệu dvd dùng để đào tạo kỹ thuột của bon huyndai
(for technical training only) nó đến 3G lận
mở đầu như này:

menu chính của nó như này:

Đường mật

Xe buýt
Cụ Hăng cải làm chi mà bựn rựn dữ dội
Vậy hôm nào cuối tuần, cụ tổ chức 36 ĐBP cho anh em copy cái Technical guide của cụ đi

khanhbktp

Đi bộ
Kính chào các Bác
I30 CW của thành công nhập, không có khóa cửa tự động phải không các bác? lạ không có chìa khóa thông minh nữa. Mình có cảm giác hàng Thành Công không êm bằng hàng nội địa, mặc dù xe TC đời 2010 vẫn thua hàng nội địa 2009. Bác nào có kinh nghiệm về dán cách âm xin tư vấn dùm mình: dán cách âm có hiệu quả gì không? có một số người nói dán cũng không êm hơn đâu. mình đang phân vân không biết có nên dán không (người ta báo dán hết 3tr).
Xe Thành công lazang 16, nếu muốn đổi sang lazang 17 thì tốn khoảng bao nhiêu tiền, có ảnh hưởng tới máy móc gì không? có người nói sẽ nặng xe hơn.
Mong các bác cho ý kiến! Cám ơn các bác trước.