Chi hội Các vấn đề liên quan đến Vợ 2 i30

nguyenakin

Xe buýt
nhân thể khoe luôn cái ốp pedal:

E thấy cái bộ lắp phanh ga của cụ còn thiếu miếng bên gác chân trái !!! Xe cụ chắc đời 2009 giống e nên ko có bộ inox đi kèm ;)
Ko biết cụ lắp bộ này hết nhiêu ...nhưng e lắp cả bộ 3 cái hịn của Huyndai hết 800k
P/s : Cái mặt calang cụ lắp thêm thanh nẹp inox dưới logo nữa thì ...:-bd

thangktvta

Xe tăng
hôm qua e đi đường HCM ra HN bị xe tải đi ngược chiều ép xuýt toi các cụ ợ: hai xe đi ngược chiều nhau với tốc độ khoảng 90 cây chuối, đến gần xe em thì thằng đi xe tải đánh lái tránh xe máy lấn sang phần đường của nó, xe e bên phải thì hộ lan, bên trái thì xe tải, quả đấy e không vững tay với không có ABS kích hoạt thì chắc lên nóc tủ roài... mỗi bên còn có khoảng 20 phân, hix....
tranh thủ đi xa e ktra lại mức tiêu thụ đường trường thì nó chỉ khoảng 6,5lit thôi các cụ ợ

thangktvta

Xe tăng
mẫu này sao các cụ, e thấy được đấy chứ:

hoangvoila

Xe tăng
Chuẩn men, hôm trước tết em đi Thái Bình, chạy Pháp Vân đều chân về nhà tính ra tầm có 6 lít hơn tí

Jack i30

Xe tải
Nếu đi HCM em nghĩ mức tiêu hao chỉ khoảng 6-6,2lit/100km thui cụ ợ :)
Cứ kiểu này cẩn thận cụ Jun & Xe Hai Cang chạy từ HN đến Beijing chỉ tiêu hao 3lit/100 thôi ạ!!!!=))^:)^

thangktvta

Xe tăng
oài thế ra chân e vẫn to cơ à???
đợt e đo không hẳn hoàn toàn đường HCM đâu ợ; có khoảng 200km là e chạy ở quê - tất nhiên là ko đông như HN

thêm cái ảnh nắp bình xăng made in apple:

debin

Xe buýt
Cái ốp pedal đẹp quá, bác làm ơn cho hỏi giá rổ được ko ạ ?
Tks

ngaydoclap

Xe container
Đèn đóm - cách tháo lắp

Em bị cháy cái đèn lùi đem ra gara thay, chú thợ loay hoay một hồi mà không biết tháo ra làm sao, xót xe em mấy bẩu thôi mầy lắp lại anh phải đi rồi hôm nào rảnh anh quay lại. Về nhà em mới mày mò tự thay, và thấy rằng mình hoàn toàn có thể tự giải quyết rất dễ, em viết ra để các cụ biết cách mà tự làm.

Mở cốp, Dùng chính cái tô vít đầu 2 cạnh đi theo xe, thò vào nậy nhẹ 3 cái lẫy nắp nhựa để lộ 3 con ốc rồi cứ thế vặn ốc ra, mạnh dạn dùng 2 tay nhấc nguyên cả hộp nhựa đèn ra, các cụ sẽ nhìn thấy bên trong bụi bám rất bẩn, dây đi gọn gàng :)) mỗi một cái đèn có đui nhựa đệm gioăng cao su rất khít tránh nước, xoay nhẹ ngược chiều kim đồng hồ cỡ 1/4-1/2 vòng nhấc đèn ra.

Đèn: các cụ lưu ý đèn theo xe nhìn rất chuẩn, bóng có ghi công suất , dòng đầy đủ rồi cứ thế mà đi tìm mua bóng tương đương. Đừng nghe mấy chú thợ xui bóng +- 15% không sao nhé, xui láo đấy.

Cụ thể cái đèn lùi của em là loại T15 (bóng Toshiba 15 ly) chân cắm dẹt, những bóng khác như đèn pha, đèn xi nhan..... em chưa ngó, các cụ nào đã từng thay làm ơn phổ biến thêm vào đây anh em biết.

StreetZ

Xe hơi
Em bị cháy cái đèn lùi đem ra gara thay, chú thợ loay hoay một hồi mà không biết tháo ra làm sao, xót xe em mấy bẩu thôi mầy lắp lại anh phải đi rồi hôm nào rảnh anh quay lại. Về nhà em mới mày mò tự thay, và thấy rằng mình hoàn toàn có thể tự giải quyết rất dễ, em viết ra để các cụ biết cách mà tự làm.

Mở cốp, Dùng chính cái tô vít đầu 2 cạnh đi theo xe, thò vào nậy nhẹ 3 cái lẫy nắp nhựa để lộ 3 con ốc rồi cứ thế vặn ốc ra, mạnh dạn dùng 2 tay nhấc nguyên cả hộp nhựa đèn ra, các cụ sẽ nhìn thấy bên trong bụi bám rất bẩn, dây đi gọn gàng :)) mỗi một cái đèn có đui nhựa đệm gioăng cao su rất khít tránh nước, xoay nhẹ ngược chiều kim đồng hồ cỡ 1/4-1/2 vòng nhấc đèn ra.

Đèn: các cụ lưu ý đèn theo xe nhìn rất chuẩn, bóng có ghi công suất , dòng đầy đủ rồi cứ thế mà đi tìm mua bóng tương đương. Đừng nghe mấy chú thợ xui bóng +- 15% không sao nhé, xui láo đấy.

Cụ thể cái đèn lùi của em là loại T15 (bóng Toshiba 15 ly) chân cắm dẹt, những bóng khác như đèn pha, đèn xi nhan..... em chưa ngó, các cụ nào đã từng thay làm ơn phổ biến thêm vào đây anh em biết.
cảm ơn Cụ :D

ngaydoclap

Xe container
Em quên mất, đèn lùi là 16w các cụ nhé.
Mai em chụp ảnh đưa lên các cụ xem

HD67

Xe buýt
Cám ơn cụ. Hôm trước xe em cháy đèn phanh vào HĐ Giải Phóng thay xong em kết luận nếu lần sau cháy thì... mua bóng về tự thay.

ngaydoclap

Xe container
Cám ơn cụ. Hôm trước xe em cháy đèn phanh vào HĐ Giải Phóng thay xong em kết luận nếu lần sau cháy thì... mua bóng về tự thay.
Em cũng một lần ở đó rồi, nhìn các chú ấy tháo lắp cái bệ đèn mà hết hồn :( Cụ The Sun bị dính một phát cái cốp nhựa phía sau trong quá trình tìm lỗi tắc vòi phun cần gạt nước thì phải. Thợ tháo lắp theo cảm tính, chẳng tìm hiểu quy trình tháo lắp gì cã :(

Hà Tít

Xe buýt
Hay quá!
Tiện thể em đố bác Lập hướng dẫn cách tháo lắp đèn trước :P

Hà Tít

Xe buýt
Cụ này ngày xưa chuyên xui trẻ con ăn mứt gà sát đây :( để em làm chuột bạch rồi up lên đây nhé :)
Em can bác! Em đố vui vậy thôi.
Ko như nhiều xe khác, việc thay bóng pha/cos cho I30 là rất khó khăn. Bác nào thay ở Nam Vũ sẽ thấy là thợ phải tháo cả cái cản ra. Vì vậy lời khuyên của em là tạt vào gara bất kỳ nhờ họ thay cho lành, công xá cũng rẻ thôi.
Tuy nhiên nếu bác nào vẫn muốn nghịch thì có thể tự thay đèn bên phải bằng cách tháo bình nước rửa kính - mở nắp - rút giắc điện - lựa lựa ấn cái kẹp dây thép để nó bung ra - rút bóng ra.
Cái đèn bên trái thì em chưa nghịch nhưng chắc là có thể làm đc nếu tháo bình ắc qui + giá đỡ bình ắc qui.