Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục

Trạng thái
Thớt đang đóng

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Chủ đề này không thấy chủ thớt chốt gì nhỉ?
Tóm lại là Otofun có đại diện cho người tiêu dùng đi đòi công lý không nhỉ các bác?
Cụ này ở đâu nhảy ra chém ẩu thế? Không đọc nên chẳng nắm được tý nội dung nào

fiesta11

Xe đạp
Nội dung viết dự thảo kiến nghị, em và các cụ sẽ dự thảo cố gắng xong trước 01/01/2013.

3. Các bước tiếp theo, gửi đi đâu, cho ai; làm việc với ai... sẽ tiếp tục được bàn thảo và lên kế hoạch cụ thể.

Vài lời tâm huyết, mong các cụ quan tâm, chiếu cố
Theo em, chủ thớt dự thảo nội dung luôn để gửi cho Hiệp hội người tiêu dùng trước (để đến 01/01/2013 thì lâu quá):
http://www.nguoitieudung.com.vn/main/index.php?action=contact

digger

Xe tăng
hạ hoả đi cụ
bình tĩnh sẽ thấy trời đất rộng hơn.

crazycoder

Xe tải
Chúc mừng bác citycar. Hôm đó off giờ giấc cụ thế cái bác ơi.

tiger2010

Xe đạp
Bác Digger ơi!
Bác post mấy tấm hình xì nhớt lên được ko?
Hôm qua em nâng gầm xe lên kiểm tra mà ko phát hiện được gì!
Đọc comment của các bác mà thấy lo quá.

digger

Xe tăng
@@ tiger: nếu cụ không thấy gi, thì đơn giản là xe cụ không dính.

Còn cụ muốn xem ảnh, cụ quay lại cái thớt rì viu cuả em đi. Em đang online bằng ĐT nên không up ảnh được

crazycoder

Xe tải
Em thò điện thoại xuống dưới gầm chụp ảnh thì xe này là bị chảy nhớt chưa các bác: xe mua mới 09/2011 đi được ~7k km.
Các bác cho ý kiến chuyên gia cái nhỉ? Thứ 7 tập hợp 3B em sẽ thu xếp chui ra...

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
@crazycoder: Xe bác khô cong, nhưng thử chụp chỗ khác xem sao. Nhiều chỗ bị lắm bác ợ

linhcar658

Xe hơi
Đâu đó trên Quê hương MrCHINGISKHAN VĨ ĐẠI
Khì khì, chả biết đâu, nhỡ mai anh cần tiền mua nhà thì sao.
Vừa gửi được một thằng, phải lo nhà cửa cho nó chứ :)) :)) :))

Đấy nhá, cụ chuyên gia cao thủ chuyên về máy ô tô còn chưa khẳng định được việc thay mấy cái gioăng có giải quyết được gốc rễ của vấn đề hay không đấy nhá.

Vấn đề này chỉ có Trời biết, đát biết, và Ford biết...
Do vậy, lành nhất là Ford nên thiết kế, recall lại, và thay thế. Có thế thì người tiêu dùng mới yên tâm được trong hàng chục năm sử dụng.
Những Vios, Kia pride, Gentra, way anpha, SYM, Viva... chạy ầm ầm vài chục năm mà vẫn ngon choét, chả nhẽ Ford...
Thế dạo này xe FIESTA - ONE FORD lại bị lởm thế hả Bác DIGGER, xin chia sẻ cùng Bác về các vướng mắc mà hội DIGGER và những người bạn đang gặp phải.
Thế FVN họ lại cho call girls ALO như lúc mới mua xe hả Bác hay là người quan trọng gọi cho Bác, nếu con số trên 3000xe và đã có vài trăm xe(giả sử là thật) thì những cam kết về ONE FORD của FVN là sao nhỉ, họ có hành động như ONE FORD là triệu hồi xe không??????????.
Bác là chủ tịch hội FFI, có uy tín nên việc ford VN mời đến tru sở chính - 23 PHAN CHU TRINH - HN để giải quyết vấn đề sẽ tốt hơn, mà gặp nhiều lần tại FVN có khi lại mua FF-NEW giá rẻ ấy - bán giá whosale đặc biệt hahahahhhahahahah~o)~o):D

Chỉnh sửa cuối:

kiss2u

Xe đạp
Em đang định cưới em vợ 2 ffi, giờ tính sao nhỉ các cụ?

digger

Xe tăng
@linhcar: Bác toàn ở trên mông với trên cổ nên bác cứ thích trêu em.
Em thì có quan trọng gì đâu bác.
Cái vụ này phải sử dụng sức mạnh tập thể bác ơi

linhcar658

Xe hơi
Đâu đó trên Quê hương MrCHINGISKHAN VĨ ĐẠI
Thưa Bác digger, Em đã nghỉ việc trên 6 tháng nên cũng ít quan tâm đến sản phẩm FORD, nhưng nếu những chiêc FFI sau từng ấy thời gian lăn bánh mà đã bị dò rỉ dầu máy mà FORD chưa có các hành động tiếp theo đề đảm bảo rằng khách hàng yên tâm tin tưởng e là rất tệ rồi.
Đọc trên thớt của Bác còn thấy cả FFCUS mua T10/2012 bị nêu trên báo chí, đích thị tại FORD THĂNG LONG - nơi có quy cách làm việc chặt chẽ nhất hệ thống FVN tại thị trượng HN, EM nghe cùng khó tin.( T4/2008 lần đầu tiên làm thủ tục đăng ký xe tại TPViệt Trì -Phú Thọ, việc nộp thuế trước bạ xe FFCUS 1.8L - MT phải mất rất nhiều thời gian vì trên hệ thống tính thuế khi ấy FOCUS không thấy có mặt, họ cứ nghĩ là xe nhập khẩu dù có GIẤY XUẤT XƯỞNG của FORD VN, đã đủ thấy tại các thị trường tỉnh thì xe FOCUS rất khó đc người mua lựa chọn)
Thật sự không bình luận nhiều thêm, xong khi thi trường rơi vào khó khăn thì lại bị kéo theo nhiều rắc rối nảy sinh ra từ NHÀ SẢN XUẤT đến ĐẠI LÝ FORD UY TÍN bậc nhất của FORD( luôn đứng thứ 2 về sản lượng xe bán ra, chỉ sau SAIGONFORD), nhưng lạu bị ngươi tiêu dùng như hiệp hội FFi nên tiếng phản ánh như một phần nào của thực tế rằng cả FVN và ĐẠI LÝ ít coi trọng người tiêu dùng và còn lâu tại VN, người mua xe mới được coi trọng, là khách hàng đặc biệt .
Khi k còn làm SALE nữa, vẫn muốn lên OF đọc những dòng EA viết cũng cảm thấy vui, có những câu đáng để suy ngẫm Bác gigger à

Chỉnh sửa cuối:

Maichithaian

Đi bộ
bác Digger ơi, em đang mon men xin gia nhập hội FFi của bác đây, nhưng em ở Hải Phòng. hic, showroom Hpg bán đắt hơn trên Hn những 15 tr nên em đang định lên Hn lấy xe, em định lên Ford Thủ đô bác ah. với kinh nghiệm người tiêu dùng, Bác cho em hỏi mua xe ở đâu cũng được bảo hành như nhau phải không ah? vả lại em muốn độ thêm vài thứ: ghế da, dán film... thì có nên làm luôn ở Ford Thủ đo không? hic, lỗi chảy dầu hộp số FFi 1,6 AT có phải xe nào cũng bị không? có biện pháp nào khắc phục không ah? em mới gia nhập,xe thứ 7 này mới mua nên mong Bác hỗ trợ để em hết run ah... em đội ơn Bác nhiều

HNmember

Xe tăng
Em đang định cưới em vợ 2 ffi, giờ tính sao nhỉ các cụ?
Cái vụ mua xe F Ò là phải có tý máu LIỀU Kụ ạ. Xe công nghệ mới thì dễ có trục trặc, Kụ mua con xe Toy nó đã thiết kế cách đây trên 7 năm rồi thì rất ít bị vì nó thành...cổ điển rồi.

kiss2u

Xe đạp
Cái vụ mua xe F Ò là phải có tý máu LIỀU Kụ ạ. Xe công nghệ mới thì dễ có trục trặc, Kụ mua con xe Toy nó đã thiết kế cách đây trên 7 năm rồi thì rất ít bị vì nó thành...cổ điển rồi.
Hic, em lại không có máu liều như cụ, bỏ một đống tiền ra chứ có ít gì?

ong dat

Xe tăng
Dich vụ sau bán hàng của Ford là như vậy đó, xin chia sẻ với cụ !
Nhà e có thằng đồng nghiệp cũng đi Fiesta HB 2011 ở ngay HN, mau tại An Du Ford bị kêu lục khục dưới gầm, đến kiểm tra xác định rotuyn có vấn đề cần thay thế bào hành chờ hai tuần không có mang ra Thang Long Ford (cũng đại lý ủy quyền) nó trả lời xanh rờn "mua đâu bảo hành ở đó, nều thay ở đây phải mất tiền chứ không bảo hành miễn phí" thế là lại cụp tai mang xe về đi tạm !
Có lẽ chỉ còn cách buộc dây vào cho trâu kéo đi dạo cho nó mở mắt ra thôi các cụ ạ (đập xe đi như ở China thì mình không có tiền mua cái khác) >-)

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Dich vụ sau bán hàng của Ford là như vậy đó, xin chia sẻ với cụ !
Nhà e có thằng đồng nghiệp cũng đi Fiesta HB 2011 ở ngay HN, mau tại An Du Ford bị kêu lục khục dưới gầm, đến kiểm tra xác định rotuyn có vấn đề cần thay thế bào hành chờ hai tuần không có mang ra Thang Long Ford (cũng đại lý ủy quyền) nó trả lời xanh rờn "mua đâu bảo hành ở đó, nều thay ở đây phải mất tiền chứ không bảo hành miễn phí" thế là lại cụp tai mang xe về đi tạm !
Có lẽ chỉ còn cách buộc dây vào cho trâu kéo đi dạo cho nó mở mắt ra thôi các cụ ạ (đập xe đi như ở China thì mình không có tiền mua cái khác) >-)
Em mua ở Ford GP mà đến TL Ford bảo hành nhiệt tình lắm, xe của em bị lỗi ống tuy ô mà kiểm tra tìm kiếm chật vật hơn 10 ngày mới phát hiện ra, thay mới và rất vui vẻ, tặng thêm quà vì lâu quá. Hôm nọ vào đấy cẩu lên thấy cũng thấm dầu, và có thay phớt dầu thì e cũng thay ở đây. Rất OK mà cụ? Thiết nghĩ đại lý thay đồ thì cũng được tính tiền công Ford mẹ trả mà, có làm kg công đâu mà từ chối khách như cụ nói nhỉ?

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
bác Digger ơi, em đang mon men xin gia nhập hội FFi của bác đây, nhưng em ở Hải Phòng. hic, showroom Hpg bán đắt hơn trên Hn những 15 tr nên em đang định lên Hn lấy xe, em định lên Ford Thủ đô bác ah. với kinh nghiệm người tiêu dùng, Bác cho em hỏi mua xe ở đâu cũng được bảo hành như nhau phải không ah? vả lại em muốn độ thêm vài thứ: ghế da, dán film... thì có nên làm luôn ở Ford Thủ đo không? hic, lỗi chảy dầu hộp số FFi 1,6 AT có phải xe nào cũng bị không? có biện pháp nào khắc phục không ah? em mới gia nhập,xe thứ 7 này mới mua nên mong Bác hỗ trợ để em hết run ah... em đội ơn Bác nhiều
Máu quá thì múc cũng đc, đi vẫn thích mà, lỗi nho nhỏ ăn thua mẹ gì. Còn kỹ tính thì cứ đợi vụ này ngã ngũ hãy mua kụ ợ

Trạng thái
Thớt đang đóng