Các vấn đề của Focus

IMEV

Xe tăng
@ trentungcayso: Cảm nhận của bác về lac và focus ra sao ah em đang cân đối giữa 2 thàng này

ht900

Xe buýt
Xe em 4Door 1.8AT. Sao thế nhỉ? em cũng ko biết kiểm tra cái gì ? lần đầu có xe mà. ???? Cụ nào bày cho em tý xem nó có thể do cái gì ?
Giờ xe cụ còn bị hiện tượng như vậy không, em nghi cụ chẹt phải cái gì nó cuộn vào nên mới xoạch như thế:21:

series3

Xe tăng
@ trentungcayso: Cảm nhận của bác về lac và focus ra sao ah em đang cân đối giữa 2 thàng này
Em cũng có câu hỏi tương tự, đề nghị bác Trentungcayso thẳng thắn giả nhời trước công luận ạ :P

nav

Xe máy
Giờ xe cụ còn bị hiện tượng như vậy không, em nghi cụ chẹt phải cái gì nó cuộn vào nên mới xoạch như thế:21:
Cảm ơn cụ quan tâm, em cũng đang nghĩ khả năng là như thế... tại em mới có xe nên cũng ko phân biệt được âm thanh .... rõ khổ.

trentungcayso

Xe tăng
Em cũng có câu hỏi tương tự, đề nghị bác Trentungcayso thẳng thắn giả nhời trước công luận ạ :P
Dạ công luận đã có yêu cầu thì nhà cháu phải giả nhời ngay ạ. Tùy theo các bác theo trường phái gì: Nếu các bác theo trường phái "Mr. Oai" thì em Focus có hơn phân em Lac tí (đấy là theo đánh giá của mấy ông bạn cháu thì cháu "lên đời xe" ợ - chả biết có đúng không hay bọn nó khen đếu nữa). Còn nếu các bác theo trường phái "Ms.Ngon Bổ Rẻ" thì cháu thấy Lac chất lượng không kém mà hạt dẻ hơn, cả về giá lẫn ăn uống. Thật ra cháu mới chạy Lac được 2 năm, chạy Focus được 1 tháng, về sau có thể có cảm nhận khác. Thức lâu mới biết đêm dài mà các cụ nhể.

series3

Xe tăng
Híhí.. thế là bác oai hơn trước rồi đấy, thế cưỡi em nào sướng hơn hở bác (y)

Tunglee

Xe tải
Tiền 2 em này khác nhau 1 trời một vực mà.
Nêu ko khác nhau nhiêu thì làm sao forcus có thể bán giá đó được.
Bác cứ chạy >80 thì biết ngay xe Lac và Ford sẽ khác nhau thế nào.
Một thằng bay một thằng chạy.......:41::41::41:

tuthanh

Xe đạp
con vợ em cũng là ford cus, nhưng em chán nó quá, em mua con xe này bị người ra gà em, biết vậy cố tý làm con khác, các bác có cùng Ford cus cho em nhập hội em xem cái gì ngon không , vôi ve hay mi mắt son gìgì đó em mua cho vợ em nhé, nếu gặp được nhau các bạn make phone cho em nhập với : 093 619 7777,
www.khoannhoi.com, http://cocbetong.com

tuthanh

Xe đạp
em không khoái cái đó vì nhỡ may em mất vợ cả

em không khoái cái đó vì nhỡ may em mất vợ cả
http://khoannhoi.com

halie

Xe hơi
Cố lên tí hì bác định múc con j? Nếu mà để hơn hẳn focus em nghĩ là ko phải cố một tí đâu mà phải là nhiều tí. Chúc mừng bác có xe mới(b)

Bigbird

Xe hơi
Tính em cẩu thả không đọc kỹ hướng dẫn cứ nghĩ Focus xịn thế chắc cho mình dùng ác-quy khô rồi nên không để ý gì đến nước nôi. Hôm trước không đề được máy, gọi gara quen ra nó đấu điện nổ rồi thì em đem xe đi rửa, lúc sau lại không đề được nữa nên em bỏ luôn. Gọi cho mấy bác hội Focus thì chưa bác nào dính gì đến ác-quy cả (chúc mừng các bác) nên em đành làm chuột bạch lắp con ác-quy khô của Hàn Quốc 1tr250 bảo hành 6 tháng. Dùng ngon choét.
Bài học thứ nhất em rút ra sau vụ này là không nên tin vào bọn bảo dưỡng Ford (em hay làm ở Ford Láng Hạ) em đến bảo dưỡng mà chúng nó chỉ thay dầu và lọc dầu. Không làm thêm gì cả. Không bơm lốp, không đảo lốp, không đổ nước ác-quy... Từ giờ đến đấy làm gì phải theo sát xe, nhắc liên tục. Xe mình mình quý
Bài học thứ 2 là Focus ngon thật. Xe đi 8 tháng, 1,4 vạn không đổ nước ác-quy, không đảo lốp, thay dầu 2 lần, lọc dầu 1 lần thế mà cứ chạy ầm ầm :21:

tuthanh

Xe đạp
em múc con 2.4G, híc bị gà quá đành chịu vậy, xe em đi 2,4 vạn mà mới thay dầu lọc 2 lần, chưa đảo lốp, kiểm tra bình, mình ra chỗ nào yên tâm anh?

ht900

Xe buýt
@chim to: hôm nào show cho anh em xem quả ắc quy khô bác nhé:21:

nnpbl

Xe đạp
Em thấy 1 vấn đề nữa của focus là rất khó lắp DVD vì quá ít lựa chọn DVD cũng như một số đồ chơi khác cho cho dòng xe này,có bác nào đã lắp DVD show cho anh em học tập nhé....
e cũg đag đi FOcus đây, e thấy 1 pác nào đi Focus gắn DVD nhìn đẹp lắm , pác xe và tham khảo thêm nhé.
Tuy nhiên, chất lượg thì có lẽ k0 = mấy loại đầu DVD chính hãng như JVC, kenwood, pioneer đâu. Nhưg mấy loại này thì gắn vào Focus k0 đẹp như loại ở trên,
[URL="http://imageshost.phpbbviet.com/imageshost/image/65168.jpeg"][/URL]

Bigbird

Xe hơi
Các bác cho em hỏi tí
Xe em Focus sedan 2.0 AT
Sau khi nổ máy thì trên màn hình của em báo là "Power steering failure" có phải là "thiết bị lái bằng điện không thực hiện" không ạ?
Được 1 lúc là nó tự tắt, không biết là do em vần vô lăng hay do vào số D để đi nữa. Đi thì vẫn thế,chẳng thấy gì khác lạ nhưng mỗi lần nổ máy xe nhìn thấy dòng chữ này và đèn vàng bên trái sáng là em rất khó chịu.
Cái này em hỏi Ford Láng Hạ thì tư vấn bảo là có khả năng bị ẩm, để đi vài hôm cho khô rồi hết. Thấy thợ lôi máy tính ra set-up lại nhưng không có tác dụng
Hiện giờ em đi 1 tuần rồi mà vẫn thấy đèn báo thế.
Xe em như thế là bị làm sao ạ? Có cách gì khắc phục để em mang lại ra Ford chỉnh, đằng nào cuối tuần em cũng phải ra đây thay dầu.
Cám ơn các bác. (l)

Chỉnh sửa cuối:

songvedem

Xe tăng
Vụ xăng dầu Focus coi như "còn-phơm" rùi, SG có taxi Future dùng toàn Focus thì mọi người cũng dễ hiểu, nếu tốn xăng hơn xe khác thì cạnh tranh sao nối

-----------

Em đi xe Taxi Future rồi, lái xe nói là tốn đấy. Nên xe không thể chạy lòng vòng đón khách như các hàng khác mà phải theo kiểu cường rình

songvedem

Xe tăng
Lần sau bác shumi cậy tấm nhựa chắn dưới đèn pha bên phải ra nhé, thêm cái đầu móc có ghen nữa là có thể kéo vô tư đấy ạ.
------------

Mong các bác giúp em 1 chút,
Em vừa bị móc mất cái tấm nhựa tròn như ở trên + logo trước và sau + 4 nắp La răng của xe Focus . Mong các bác có nhiều kinh nghiệm về sự mất mát đau thương này chia xẻ chút kinh nghiệm về đồ của hãng và đồ ngoài chợ trời. Giá cả, chất lượng, ngon bổ rẻ, em chạy xe cho chủ nên các bác mà làm được giá rẻ thì tốt quá.
Cái Logo trước có nắp lật qua lại thì có chú ý gì khi mua ngoài chợ trời không?

Có cách nào bảo hiểm cho Logo không?
Em định tính như sau:
Logo trước: Chưa có biện pháp khả thi. Đang tính lấy mấy cái giây thít buộc chéo xem sao nhưng có vẻ không ổn
Logo sau: cái này không bắn đinh tán được. Chưa có giải pháp.
4 cái bịt nắp Alloy Wheel: Cái này em đang tính thay bằng 4 cái nắp Inox sáng loáng, vừa không xấu mà lại không bị mất cắp. Các bác có biết món này nếu muốn mua thì ở đâu không

Còn 1 vấn đề là kính lái trái của xe Focus (xe đang xài) khi xuống thì cùng 1 tốc độ với các kính khác nhưng khi lên thì chậm hơn các kính khác đến 1/3. Mong các bác có Focus thử hộ em xem là tính trạng chung hay là chỉ là đặc quyền xe em mới có để em còn hỏi Ford.

Bác HT900 ơi, bác nói là "thêm cái đầu móc có ghen nữa là có thể kéo vô tư đấy ạ" vậy thì lấy cái móc đấy ở đâu ạ. Theo em thì phụ kiện Focus làm gì có cái đó. Đợi bác kiếm cái đầu móc đó thì còn lâu bằng mấy buộc vào La răng

3Lazang

Xe tăng
------------

Còn 1 vấn đề là kính lái trái của xe Focus (xe đang xài) khi xuống thì cùng 1 tốc độ với các kính khác nhưng khi lên thì chậm hơn các kính khác đến 1/3. Mong các bác có Focus thử hộ em xem là tính trạng chung hay là chỉ là đặc quyền xe em mới có để em còn hỏi Ford.

Bác HT900 ơi, bác nói là "thêm cái đầu móc có ghen nữa là có thể kéo vô tư đấy ạ" vậy thì lấy cái móc đấy ở đâu ạ. Theo em thì phụ kiện Focus làm gì có cái đó. Đợi bác kiếm cái đầu móc đó thì còn lâu bằng mấy buộc vào La răng
- Cái của em cũng lên chậm thế đấy bác ạ :))
- Cái móc đó ở cùng bộ kích ,tay quay ...lốp dự phòng đó:69:

halie

Xe hơi
:15:Dựa vào kinh nghiệm đau thương của bản thân, em mạn phép đưa ra giá một số đồ mà em focus thường bị thịt.
1. Logo trước:
-Trợ trời: 100k
-Hãng: 63USD:mad:
Bác xem lại trong cái lỗ còn lò xo không, nếu không là phải chế
2. Logo sau
Em bắn đinh nên nó không thèm cạy. Bác nào mua rồi thì cập nhật cho cái giá
3. Chụp nhựa ở lazang
Trợ trời: 50k
Hãng: 70k
4. Đèn xinhan sườn xe (xe nào tích hợp trên gương rồi thì thôi)
Trợ trời: 240k/đôi
Hãng: 700k:102:
Lựa chọn mua ở đâu là tùy các bác