Các vấn đề của Focus

ht900

Xe buýt
Chạy bộ này chuẩn bị thêm tiền đổ xăng nhé các bác:21:

hientmchp

Xe đạp
Quan điểm của em là đã mua được con xe 600T thì vấn đề xăng tính theo tiền vài trăm k là ko vấn đề. Lên một đẳng cấp mới mới gọi là đáng kể. :6::6:(b)(b)

Schumacher

Xe buýt
Khoe các bác tý, mỗi tội ảnh hơi xấu.

BlackFocus

Xe đạp
Em thấy 1 vấn đề nữa của focus là rất khó lắp DVD vì quá ít lựa chọn DVD cũng như một số đồ chơi khác cho cho dòng xe này,có bác nào đã lắp DVD show cho anh em học tập nhé....

CHI HUA HUA

Xe buýt
Website
www.adz.com.vn
Em thấy 1 vấn đề nữa của focus là rất khó lắp DVD vì quá ít lựa chọn DVD cũng như một số đồ chơi khác cho cho dòng xe này,có bác nào đã lắp DVD show cho anh em học tập nhé....
Lắp DVD đơn giản mà, hình như có thể dùng mặt dưỡng của Mazda 626 .
Cách đây 3 năm Khôi Béo đã lắp DVD vào xe cậu bạn em rồi , trông đẹp .

Nhân tiện nói đến chuyện đèn taplo của FORD .
Em thấy hầu hết đèn taplo của FORD đều có ánh sáng hạn chế , không sáng lóa và bắt mắt như TOY . Cái này em thấy rất hợp lý và an toàn , nó tránh cho người lái sự mất tập trung khi lái xe . E nghĩ đây là ưu chứ k phải nhược điểm .

series3

Xe tăng
Em thích Focus sedan nhưng hôm nọ ra triển lãm em ngồi thử thấy có vẻ hơi chật trội, vợ em bảo hàng ghế sau độ ngả không nhiều lắm, em không ngồi thử ghế sau nên không nhớ thế nào, liệu ngồi hàng ghế sau có gò bó lắm không hở các bác *-)

BlackFocus

Xe đạp
To bác Chu Hua:ý em là DVD cho focus bác ạ,em tìm mãi mà thấy có mỗi caska322 và 1 cái Foryou(có vẻ ngon hơn)?? đều China nên em cũng lo là chât lượng âm thanh ko được như nguyên bản theo xe.
BacSeries3:ghế sau ngồi không gò bó lắm bác ạ nhưng cứng và chật hơn Civic ,các khoản khác thì ok.....

tuanbeoDC

Xe buýt
Em thích Focus sedan nhưng hôm nọ ra triển lãm em ngồi thử thấy có vẻ hơi chật trội, vợ em bảo hàng ghế sau độ ngả không nhiều lắm, em không ngồi thử ghế sau nên không nhớ thế nào, liệu ngồi hàng ghế sau có gò bó lắm không hở các bác *-)
Mình có tài riêng thì quan tâm hàng ghế sau. Em chỉ nhảy lên ghế lái ngồi, thấy không vấn đề gì, cũng tạm ổn.

series3

Xe tăng
Vâng dưng mà em quan tâm đến hàng ghế sau vì đôi khi đi xa còn cả ông bà, có phải lúc nào cũng mình mình đi đâu bác, các cụ già rồi ngồi không thoải mái thì oải lắm bác ơi :)

xeđạp

Xe buýt
Thực sự thì em ko hiểu bác muốn nói gì, Focus sedan thì ngồi sau ko thể thoải mái bằng Limusin, Ford everes, camry nhưng chắc chắn là hơn Innova, vios, matis. Bác muốn so với xe nào thì phải cụ thể ra chứ ợ

nav

Xe máy
Các cụ cho em hỏi tý : hôm nọ em đi đường dài.. chạy lên khoảng 70 KM/h thì nghe có tiếng loạch xoạch 1 phát (em ko định hình nó phát ra từ đâu) như tiếng lock cửa (nhưng mà khi em chạy, em cũng đã bấm lock cửa phía trong rồi.) em chợt nhớ các cụ nói mondeo có cái chế độ tự khóa cửa khi chạy lên tốc độ 40~50 km/h gì đó. Ko biết Focus có chế độ đó ko ??? vì em cũng ko hiểu chế độ lock này như thế nào, em cũng ko giám thử vừa chạy vừa mở cửa kiểm tra ....*-)

xeđạp

Xe buýt
Theo em biết thì Focus ko có chế độ autolock này thì phải. Một số xe có chế độ tự lock khi xe chạy từ 20-40 km/h trở lên ( I 30 - nghe các bác I 30 nói vậy ), lúc này bác ko mở được cửa từ bên trong. Còn dĩ nhiên bác đã lock cửa nhưng ngồi trong xe hoặc bên ngoài xe vẫn có thể mở được

series3

Xe tăng
Thực sự thì em ko hiểu bác muốn nói gì, Focus sedan thì ngồi sau ko thể thoải mái bằng Limusin, Ford everes, camry nhưng chắc chắn là hơn Innova, vios, matis. Bác muốn so với xe nào thì phải cụ thể ra chứ ợ
Bác ơi thử so sánh với Lacetti xem sao đi bác, em nào rộng hơn ạ :)

xeđạp

Xe buýt
Thưa bác : Các thông số kỹ thuật như dài-rộng-cao của Focus sedan và Laceti là tương đương ( 4500 x 1725 x 1445 ) nên băng sau ngồi chắc cũng tương đương. Tuy nhiên Focus bị một chỗ gồ lên ở giữa băng ghế sau ( dưới sàn ) nên ở vị trí này thì chắc ko thoải mái bằng Laceti

Hà Tít

Xe buýt
Em chưa thử Focus sedan, nhưng riêng Focus S thì em thấy hàng ghế sau, cụ thể là khoảng cách giữa 2 hàng ghế, đúng là ko được rộng bằng Gala hoặc Lac.

nav

Xe máy
Em chưa thử Focus sedan, nhưng riêng Focus S thì em thấy hàng ghế sau, cụ thể là khoảng cách giữa 2 hàng ghế, đúng là ko được rộng bằng Gala hoặc Lac.
Em nghĩ khoảng cách giữa 2 hàng ghế phụ thuộc nhiều vào vị trí điều chỉnh của ghế phía trước. Tuy nhiên em cũng có cảm giác hàng ghế sau Focus hơi chật (theo tiêu chuẩn mắt em ạ :)) Nhưng mà Tây nó thiết kế thì chắc cũng ổn thôi. Tây nó to thế còn chui vào dc, các Cụ nhỉ.

focus_S

Xe điện
Các cụ cho em hỏi tý : hôm nọ em đi đường dài.. chạy lên khoảng 70 KM/h thì nghe có tiếng loạch xoạch 1 phát (em ko định hình nó phát ra từ đâu) như tiếng lock cửa (nhưng mà khi em chạy, em cũng đã bấm lock cửa phía trong rồi.) em chợt nhớ các cụ nói mondeo có cái chế độ tự khóa cửa khi chạy lên tốc độ 40~50 km/h gì đó. Ko biết Focus có chế độ đó ko ??? vì em cũng ko hiểu chế độ lock này như thế nào, em cũng ko giám thử vừa chạy vừa mở cửa kiểm tra ....*-)
Em chạy xe có khi lên 100~ 120 km/h chẳng thấy nó xoạch bao giờ cả , bác kiểm tra lại xem.

nav

Xe máy
Em chạy xe có khi lên 100~ 120 km/h chẳng thấy nó xoạch bao giờ cả , bác kiểm tra lại xem.
Xe em 4Door 1.8AT. Sao thế nhỉ? em cũng ko biết kiểm tra cái gì ? lần đầu có xe mà. ???? Cụ nào bày cho em tý xem nó có thể do cái gì ?

trentungcayso

Xe tăng
Trước em đi Lac, bây giờ đi focus, chả ngồi ghế sau bao giờ nhưng mấy ông bạn ngồi ghế sau thì bẩu focus rộng hơn.

Cảm giác của em khi lái là focus to ngang hơn Lac. Em nghĩ cảm giác này khá đúng vì ngõ nhà em rất hẹp, hơn kém nhau vài cm là biết ngay. Hồi còn đi Lac em lùi từ sân ra ngõ chỉ mất 1 đỏ, focus bảo giờ cũng phải 2 đỏ.