Các ưu nhược điểm của Fiat Siena

cho_xem_giay_to

Xe điện
Như vậy là có thêm 1 số phát hiện mới, mà coi như ưu cũng được mà nhược cũng đúng nhỉ các cụ!:6:
- Đó là rất khó mua xe, mà mua rồi, muốn bán lại cực khó bán!:'(:'(
- Mí lị ông nào đi Fi ắc một thời gian thì chém gió mạnh cực, thâm thúy thì.... vãi!!!!:'(:21::))
- ....
nhà cụ cứu lét chiên gia xì pam!:P:P:P

khangfiat

Xe đạp
tôi cũng dang chạy si ed2002 , phải nói là cũng khá lo láng o biết ngày mai sẽ ra sao.cũng biết choi piat là gán bó lâu dài nhung du luận xung quanh nói ra vào cũng dau dầu.si ed của tôi chạy .quay qua lại vẫn chuyện cái chìa khóa rồi cái quạt ,dàn lạnh ,cái kim nuóc ,cái náp bình nuóc phụ tóm lại vẫn chua có cách khác phục rõ ràng ,nhièu lúc tôi cũng dau dầu nhung lõ yeu rồi biết làm sao dây.chĩ mong có ngày duọc hội ngộ các bác mà học hõi thêm.tôi o trãng bom dn dt 0909351263

M&M

Xe điện
BÁc ơi, đây là Siena nhé, Albe nói làm giề, Đốt lò của E còn có cả chạn bát nữa cơ
@Ocha: khắc phục bằng cách thêm cái túi balo đựng nước treo sau ghế thôi ạ, nói đến cái này E lại nhớ Bác Đầu trọc
Cụ có bán Đốt lò không nhà cháu đang quan tâm cụ ơi :6::'(

hoachuoique

Xe điện

MQC

Xe buýt
Như vậy là có thêm 1 số phát hiện mới, mà coi như ưu cũng được mà nhược cũng đúng nhỉ các cụ!:6:
- Mí lị ông nào đi Fi ắc một thời gian thì chém gió mạnh cực, thâm thúy thì.... vãi!!!!:'(:21::))
- ....
Cụ PCN phát biểu chuẩn không cần chỉnh

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
nhìn chung siena ổn , em đi 1 con biển 29N40xx từ mới đến 8 vạn , bán xe , chả phải sửa gì cả

laptoptn2006

Xe tải
Kính các cụ, em đang chạy 1 em Fiat Siena 1.3, em nhất trí cới tất cả các ý trên nhưng riêng về ghế lái ko điều chỉnh độ cao thì ko phải đâu ạ.
Bon Fi nó thiết kế rất khoa học đấy chứ, thanh trượt ghế đặt nghiêng so v[wis sàn nên khi kéo ghế về phía trước sẽ nâng lên và ngược lại. (Có ai chân dài mà thấp đâu các bác nhỉ). Em nghĩ cái này mới hợp lý quá đấy chứ.
À mà đố các cụ tìm được em nào có chức năng tự đọng nổ máy xe khi ắc quy chuẩn bị hết. Chả là có lần thằng cu nhà em vào xe nghịch bất hết đài và đèn lên, đến khi bà đón ra thì cửa bị sập khóa(cu cậu đã ra ngoài) nên đèn đóm, âm thanh trong xe vẫn mở, em đang bận đi làm nên ko về ngay được mà khóa em cầm.Khoảng 3 tiếng sau em được gọi gấp về vì xe nó tự nổ máy (các bác biết xe Fi nỏ máy thì kêu to ntn rồi đấy), cả nhà sợ xanh mặt. Sau một hồi nghiên cứu, mày mò em mới phát hiện ra lúc đó gần hết ắc quy nên xe khởi động để nạp. Các bác thấy có xịn ko

ntlong2000

Xe tải
Kính các cụ, em đang chạy 1 em Fiat Siena 1.3, em nhất trí cới tất cả các ý trên nhưng riêng về ghế lái ko điều chỉnh độ cao thì ko phải đâu ạ.
Bon Fi nó thiết kế rất khoa học đấy chứ, thanh trượt ghế đặt nghiêng so v[wis sàn nên khi kéo ghế về phía trước sẽ nâng lên và ngược lại. (Có ai chân dài mà thấp đâu các bác nhỉ). Em nghĩ cái này mới hợp lý quá đấy chứ.
À mà đố các cụ tìm được em nào có chức năng tự đọng nổ máy xe khi ắc quy chuẩn bị hết. Chả là có lần thằng cu nhà em vào xe nghịch bất hết đài và đèn lên, đến khi bà đón ra thì cửa bị sập khóa(cu cậu đã ra ngoài) nên đèn đóm, âm thanh trong xe vẫn mở, em đang bận đi làm nên ko về ngay được mà khóa em cầm.Khoảng 3 tiếng sau em được gọi gấp về vì xe nó tự nổ máy (các bác biết xe Fi nỏ máy thì kêu to ntn rồi đấy), cả nhà sợ xanh mặt. Sau một hồi nghiên cứu, mày mò em mới phát hiện ra lúc đó gần hết ắc quy nên xe khởi động để nạp. Các bác thấy có xịn ko
Xe em Siena 1.6 mà không có vụ tự động nổ máy khi sắp hết ắc qui. Vợ em hai lần quên tắt đĩa CD và hai lần em đều phải câu điện sang để nổ máy. Xe cụ chắc độ lại rồi, hôm nào em qua tham khảo xem cụ độ thế nào mà giỏi thế ự :21::21::21:

Hai Long

Xe tải
Tôi chia tay em siena sau 6 năm mặn nồng,chẳng có gì để phàn nàn cả.Chỉ có một mong muốn nhỏ là cái mặt em nó ngửng lên một chút,như cô em albea là mỹ mãn...

ngtc

Xe hơi
Xe Fiat máy kêu to, cánh quạt khi xe tắt máy vẫn quay một lúc, điều hòa thì không mát vì ở xứ lạnh. Còn vỏ thì dày, vì đem ở Italya về. Tôi chia tay em nó từ tháng 02/2008 (em nó mang biển V).

Lái xe nâng

Xe buýt
Vỏ dày là lợi thế chứ cụ! Còn quạt kêu to thôi chứ máy thì êm như cam rì (l), đấy là toàn người nhận xét khi lên xe cháu ngồi đấy!

Điều hòa có cách thì cũng mát thôi :21::21::21:

hoachuoique

Xe điện
Vỏ dày là lợi thế chứ cụ! Còn quạt kêu to thôi chứ máy thì êm như cam rì (l), đấy là toàn người nhận xét khi lên xe cháu ngồi đấy!

Điều hòa có cách thì cũng mát thôi :21::21::21:
Em cũng có ý kiến như bác .

Truongvk

Xe tải
Sau 6 năm (4/2003 - 8/2009) mặn nồng với 1 em Siena HLX, em mới chia tay em nó để cưới cô vợ 2 khác trẻ khỏe hơn - HONDA CRV (khoe tý). Nhìn chung thì để làm xe sử dụng hàng ngày, em FIAT của em là lựa chọn cực hợp lý: nhỏ gọn dễ luồn lách trong đường xá chật chội hiện nay; tiết kiệm nhiên liệu (đi trong nội thành HN chắc cũng dưới 10lít/100km, chạy đường trường thì chỉ tầm 7lít/100km - em cũng ko quan tâm lắm đến chỉ số này nên ko đo cụ thể, nhưng ước chừng chỉ vào tầm đó thôi; đặc biệt có một ưu điểm nổi trội nữa là không sợ bị vặt đồ, khi muốn vào đâu chỉ cần kiếm được chỗ đỗ ko bị xxx chộp thôi, còn thì chả sợ mất đồ gì cả - hay là vì em chưa bị mất bao giờ!?); máy chạy bốc, vỏ dày - xe đầm ...
Nhược điểm thì có quạt gió kêu to (em cứ về đến cổng khu là thằng cu F1 nhà em chạy ra cửa đón bố rồi - cũng hay phết), và khi đỗ xe ở bãi đậu thì y rằng mấy chú trông xe chặn lại bảo anh quên chưa tắt máy, lại phải bảo xe anh theo tiêu chuẩn Châu Âu nên nó xin thế:21:; rồi thì điều hòa yếu - mà chạy điều hòa thì quạt gió càng kêu to; xưởng sửa chữa và bảo dưỡng chính hãng ở quá xa...

Nõi chung em thấy con xe FIAT SIENA HLX mà em từng sử dụng là xứng với số tiền bỏ ra để mua (tiền nào của ấy thôi, ko thể đòi so với xe 50-60K$ được), mỗi tội là giá khi bán lại thì quá bèo, mà đấy là xe em chạy cực ít, 6 năm chưa đến 5vạn km, xe chính chủ luôn:^).

Vài lời bình luận về vợ 2 cũ, các bác cũng tham khảo.

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Tôi chia tay em siena sau 6 năm mặn nồng,chẳng có gì để phàn nàn cả.Chỉ có một mong muốn nhỏ là cái mặt em nó ngửng lên một chút,như cô em albea là mỹ mãn...
Trong 6 năm đó xe bác có phải sửa chữa hỏng hóc gì không? Xe em hiện nay cũng vừa tròn 6 tuổi nên muốn bác chia sẻ vấn đề này để chuẩn bị đối phó (nếu có hỏng hóc)
Từ hôm mua (Tháng 4) đến nay em cũng chỉ mới thay dầu các loại. Đôi lốp mới là thích thì thay thôi chứ phía sau vẫn đôi lốp zin. Bánh sơ cua chưa hạ bao giờ.
Tiếng lịch kịch do phanh sau cũng vừa được sử lý (căn chỉnh) miễn phí hôm thứ 7. À mới mất đúng 300k việc bảo dưỡng phanh trong đó có cả việc rà lại hai đĩa phanh trước.
Nhưng tốn nhất là tiền đi offline. Tháng nào hội Fiat cũng có hội thảo, điều này chính là nhược điểm nhưng nghe ngóng hóng hớt lại biến các kinh nghiệm của các bác cựu Fiater thành ưu điểm coi như hoà. Lãi được cái là vui...

Dao-icd

Đi bộ
Wah, anh em co nhieu ý kien hay và đúng quá. Xe Fiat đúng là ngon nhất cái giá, đi đầm rõ sướng, mọi thứ cứ là chắc nịch cả.
Ghế lái có hơi cao, tài này cao gần 1m75 chui ra chui vào cũng có hơi vướng chút nhưng mà ngồi cao nhìn đằng trước dễ hơn, tôi lại khoái nhất cái Fiat ở cái ghế cao đới.
Còn các bác nói giăng hay hỏng thì có ve không đúng đâu. Xe tôi Sienna HL 1.6 biển M từ 2001 mà tới giờ gioăng vẫn ngon. Chung quy là do minh giữ thôi. Các bác chú ý giùm em để xe thì đừng có mang nướng lâu ở ngoài trời nắng thì giăng nào cho chịu được, đến Lesux chắc cũng :mad:...tèo.
Để không phải đứng đường chờ cứu hộ thì chịu khó chăm chút đến em nó một chút, lâu lâu thì mang xuống hãng kiểm tra bảo dưỡng cho ngon thì lo gì.

kangta160

Xe tải
tôi thấy xe hết aQ TỰ nổi vô lý quá không tin được :mad:

thanh_hoi

Xe điện
Sau mấy tháng cưới vợ 2 - HLX em tâm đắc nhất một điểm là đỗ em HLX ở đâu cũng chẳng sợ mất đồ. Cái này hơn hẳn mấy em xinh xắn như Morning, Gezt, Yaris, Vios... thêm nữa em nó đí rất thật lái, em nó quất 120km trên đường cầu Thanh Trì mà chả có cảm giác gì cả, rất an toàn, mặc dù HLX nhà em đã từng bị đâm (chủ cũ) nhưng em thấy chả ảnh hưởng gì cả, lái rất ư là sướng. Tất nhiên em nó cũng có nhược điểm như khó chiều, thỉnh thoảng lại sổ mũi, hắt hơi, muốn dùng em nó tốt thì phải có kinh nghiệm. Lúc đầu dùng cũng vất vả lắm, sau quen tính, quen nết em nó thì thấy khá hài lòng.

ntlong2000

Xe tải
Sau 6 năm (4/2003 - 8/2009) mặn nồng với 1 em Siena HLX, em mới chia tay em nó để cưới cô vợ 2 khác trẻ khỏe hơn - HONDA CRV (khoe tý). Nhìn chung thì để làm xe sử dụng hàng ngày, em FIAT của em là lựa chọn cực hợp lý: nhỏ gọn dễ luồn lách trong đường xá chật chội hiện nay; tiết kiệm nhiên liệu (đi trong nội thành HN chắc cũng dưới 10lít/100km, chạy đường trường thì chỉ tầm 7lít/100km - em cũng ko quan tâm lắm đến chỉ số này nên ko đo cụ thể, nhưng ước chừng chỉ vào tầm đó thôi; đặc biệt có một ưu điểm nổi trội nữa là không sợ bị vặt đồ, khi muốn vào đâu chỉ cần kiếm được chỗ đỗ ko bị xxx chộp thôi, còn thì chả sợ mất đồ gì cả - hay là vì em chưa bị mất bao giờ!?); máy chạy bốc, vỏ dày - xe đầm ...
Nhược điểm thì có quạt gió kêu to (em cứ về đến cổng khu là thằng cu F1 nhà em chạy ra cửa đón bố rồi - cũng hay phết), và khi đỗ xe ở bãi đậu thì y rằng mấy chú trông xe chặn lại bảo anh quên chưa tắt máy, lại phải bảo xe anh theo tiêu chuẩn Châu Âu nên nó xin thế:21:; rồi thì điều hòa yếu - mà chạy điều hòa thì quạt gió càng kêu to; xưởng sửa chữa và bảo dưỡng chính hãng ở quá xa...

Nõi chung em thấy con xe FIAT SIENA HLX mà em từng sử dụng là xứng với số tiền bỏ ra để mua (tiền nào của ấy thôi, ko thể đòi so với xe 50-60K$ được), mỗi tội là giá khi bán lại thì quá bèo, mà đấy là xe em chạy cực ít, 6 năm chưa đến 5vạn km, xe chính chủ luôn:^).

Vài lời bình luận về vợ 2 cũ, các bác cũng tham khảo.
Bác nói về vợ hai bác mà em nghe như đang nói về vợ hai em ấy (b)

Hoàn toàn nhất trí với bác về các cảm nhận trên !

isabinh

Xe điện
Cái này em mới phát hiện ra, hay phết bác nhể. Hay hơn nữa là nếu đang để số thì nó không tự động nổ, để N và kéo phanh tay nó mới nổ....công nhận quae thông minh, he hé