Các ưu nhược điểm của Fiat Siena

F.I.A.T

Xe điện
Cụ ở Đà Nẵng à, bên otosaigon các cụ Fiat trong ấy sinh hoạt đông phết đấy

thaptothanh13

Xe tải
Hic, vậy là em, cao 1,8m nặng 75 kg thì phải ngồi Albea mới vừa ạ?????

quangpham71

Xe tăng
Website
www.facebook.com
E đang tìm con xe khoảng trăm mấy, đọc qua thớt này e lại thấy thích Seina nhưng tìm mà chưa có cụ nào ly dị cả. Mà các cụ đã đi Seina cho e hỏi gà tí là bộ phận ECU là gì, chức năng ra sao mà sao nó lại đắt thế ? Sử dụng bao lâu thì thay, nguyên nhân nào dẫn đến hư hỏng bộ phận này ?

sleepdriver

Xe buýt
ECU của FIAT = CPU của vi tính đấy bác (diễn nôm na là như thế)
Thấy bảo 1.3 đi ổn hơn 1.6 vì ít lỗi. Giờ em nhớ lại em 1.6 của em mà vẫn thấy gai (Tất nhiên trừ những ưu điểm đã phân tích là khung gầm chắc chắn, đầm xe ...)

F.I.A.T

Xe điện
ECU của FIAT = CPU của vi tính đấy bác (diễn nôm na là như thế)
Thấy bảo 1.3 đi ổn hơn 1.6 vì ít lỗi. Giờ em nhớ lại em 1.6 của em mà vẫn thấy gai (Tất nhiên trừ những ưu điểm đã phân tích là khung gầm chắc chắn, đầm xe ...)
Em chưa chạy 1.3 nhưng chạy 2 đời con 1.6 rồi bác ạ, gai phết nhưng gai mềm mà, cũng dễ chịu thoai

qisheng

Xe buýt
Hehe, em đang chạy Albea 1.6 hơn 3 năm rồi, cũng chưa phải sửa chữa gì lớn, trừ cái xi lanh phanh sau hay bị gỉ.

Frech

Xe điện
Em đọc một lượt cả chục trang rồi phải lộn lại vot kụ chủ thớt. Đề tài này được khai phá khá lâu nhưng tính thời sự vẫn nóng. Quả là rất giá trị! Vot kụ Ocha, vot các kụ nhà Fiat luôn.
Nói chung em thấy ngoài hình thức (cả trong và ngoài) hơi đuối ra thì Siena cũng chẳng có gì để chê cả. Một số bệnh do không nhiệt đới hóa thì mọi người đều biết rồi, nhưng nếu công bằng thì vẫn còn có tên. Một số xe cũ của hãng khác thì toàn bệnh không tên và mỗi hôm một bệnh. Xét cho cùng thì cũng như nhau thôi!
Có bao nhiêu bệnh, nhiêu tật các kụ phách hết ra, bà con càng được nhờ!

GIA DINH NHO

Xe điện
Nói chung là vẫn còn phải nghiên cứu nhiều

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Một trong những nhược điểm nữa của Siena là nước mưa chảy vào chỗ để chân ghế sau.
Cách đây 3 năm em đã xử lý gioăng cửa sau bên phụ. Hôm nay chính thức là phải xử lý nốt cửa sau bên tài (xe em ELX 9 tuoi) ko biết liệu sau này có phải xử lý gioăng của hai cửa trước ko? Mặc dù xử lý cũng đơn giản.

kiavuong

Xe điện
Một trong những nhược điểm nữa của Siena là nước mưa chảy vào chỗ để chân ghế sau.
Cách đây 3 năm em đã xử lý gioăng cửa sau bên phụ. Hôm nay chính thức là phải xử lý nốt cửa sau bên tài (xe em ELX 9 tuoi) ko biết liệu sau này có phải xử lý gioăng của hai cửa trước ko? Mặc dù xử lý cũng đơn giản.
Cửa lái em chưa thấy ai bị .

kiemlm

Xe tải
Nước chảy vào chỗ đê chân là do lỗ thoát nước đáy cánh cửa nằm nấp bởi goăng cao su bị bịt kín do bụi, cho nên nước đọng ở cánh cửa rồi tràn vào xe. hãy lần khe giữ gioăng và của thông lỗ cho nước chảy ra là hết. Bệnh này xe nào cũng vậy, không phải lỗi siena đâu

GIA DINH NHO

Xe điện
Đồng chí này mà không xì pam để đủ 50 bài roài đăng bán 1 số thứ em cứ bé .
he he. thưa với bác là em cũng đang cố gắng cho đủ định mức nhung mà chắc chắn là em chả có gì để bán. Đang muốn mua mà còn chưa có xiền đây :( thì lấy gì ra mà bán hả bác.

Xe em để trời mưa mấy nay, sáng xuống mở ra thấy cá bơi tung tăng trong xe, bực hết cả bội mà ngại lần mò quá. Hôm nào phải cầu cứu bác Kiavuong hoặc Ocha đục cho mấy cái lỗ mới được

congnhuanphat

Xe điện
Xe em để trời mưa mấy nay, sáng xuống mở ra thấy cá bơi tung tăng trong xe, bực hết cả bội mà ngại lần mò quá. Hôm nào phải cầu cứu bác Kiavuong hoặc Ocha đục cho mấy cái lỗ mới được
Cụ đánh xe vào Mekong bảo bác Khiêm cho chú thợ cả lấy con giao trổ khoét cho 1 cái lỗ ở chỗ thấp nhất của zoăng cửa đảm bảo không đến 2 phút đâu ^:)^ Nhà Kiavuong đăng bận giặt bỉm roài bác Ocha đang bận làm đò án Fiat tập 2=))

Cụ đánh xe vào Mekong bảo bác Khiêm cho chú thợ cả lấy con giao trổ khoét cho 1 cái lỗ ở chỗ thấp nhất của zoăng cửa đảm bảo không đến 2 phút đâu ^:)^ Nhà Kiavuong đăng bận giặt bỉm roài bác Ocha đang bận làm đò án Fiat tập 2=))
Việc khó thế đánh xuống Mekong không tin được, em nhứt định phải Kiavuong Ocha mới yên tâm 8-x

congnhuanphat

Xe điện

kiemlm

Xe tải
Cụ Ocha hãy kiểm tra lỗ thoát nước đáy cánh cửa xem có bị tắc do bụi không. Lần theo khe giữa ron cửa ấy, Xe nào cũng bị do lỗ nagf bị bụi bị kín thôi

kiemlm

Xe tải
Cụ Vịt thì bơi cùng cá trong xe là đúng rồi. Để không phải bơi mà vẫn có ăn cụ lấy ngón tay lần khe giữa ron cửa và đáy cửa, thấy cái lỗ thoát nước thì lấy que chọc cho nước chảy ra. Lí do nước vào xe là vì nước theo bản lề vào khoảng trống cánh cửa rồi thoát ra bằng lỗ dươi đáy cửa, nhưng bụi bám bịt kín lỗ rồi làm cho nước dềnh lên tạo thành bể cá trong cửa rồi tràn vào trong xe

tuhoanganh1972

Xe hơi
Xe đời đầu nhà cháu biển N là em Siena HL mầu giống hệt của cụ thằn lằn nhà mình đới.
Xe mua mới cứng 16-17K gì đó, lắp đủ thứ lung tung chạy 1.5 vạn bán được ... 12.5K :'(:'(:'(
Em thường xem các bài viết của của cụ Mèo trả lời em rất thích, trả lời rất chân tình và có chút hài hước nữa. Cảm ơn cụ nhiều.