[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Chả phải không hợp vía, mà là không có liêm sỉ. Lối đá cả 2 năm trời không định hình được, vô hồn vô dụng, thằng cha này chả có kế hoạch gì đâu, ăn tàn phá hại để được tiền đền bù hợp đồng.
Thằng indo và đám nhập tịch đá éo hay, cơ mà thằng tru xê thì còn ngoo hơn nên thua là hợp lý
Không những 2 năm mà trong 2 năm này bọn chúng còn ép giải quốc gia có lúc nghỉ cả tháng để đội tuyển qg tập trung ( dưới thời Ô Park k hề được ưu ái ntn).
Em sẽ không bao giờ đến xem trực tiếp trận nào nữa dưới thời Trâu.

Yelnut

Xe tăng
Không những 2 năm mà trong 2 năm này bọn chúng còn ép giải quốc gia có lúc nghỉ cả tháng để đội tuyển qg tập trung ( dưới thời Ô Park k hề được ưu ái ntn).
Em sẽ không bao giờ đến xem trực tiếp trận nào nữa dưới thời Trâu.
Biết đâu được là ông ấy lại có tài năng như Erik ten Hag vậy. Ẩm ương một dây sau đó lại có một dây tưng bừng. Mới đây còn vật Liverpool mới vắt kiệt sức với MC lấm lưng trắng bụng đấy thôi.

Vo_thuong

Xe điện
thế hay giờ người hâm mộ vn tạm dừng coi tuyển nhà đá banh, đợi hết hạp đồng rồi quay lại nhể? =))
nếu mình làm dc thế thì tốt quá cụ, nhưng dân mình vốn có truyền thống "giận thì giận mà thương thì thương" nên chưa biết thế nào.
À mà em lại thấy mấy ông BLV quay xe rồi đấy:

Ko phải đổ thêm xăng vào lửa đâu, nhưng việc Mr. Trâu sau trận đấu ra cười nói với hội Indo, nhất là với thằng cu ném biên là rất không chuyên nghiệp.
Hay lão tính ra xin bc giảng hoà để lần tới nó nhẹ tay cho chứ giờ chỉ biết nằm ngửa cho nó thông thôi mà ^:)^

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Hay là ông Trou vẫn giấu bài, ru ngủ đối phương rồi bất ngờ thắng cả 3 trận còn lai?😃🥹

Số cú sút trúng đích sau 3 trận vòng loại World Cup 2026 của ĐT Việt Nam

vs Philippines: 4
vs Iraq: 0
vs Indonesia: 0

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Indo tạm dẫn 3-0 với 2 trận knock-out!
Haizzz🥲

lotus23

Xe tải
Lại còn dùng BTD làm trung vệ phải trong khi cậu này xưa nay chỉ đá trung vệ trái. Ko hiểu sao cứ phải dùng trái sở trường mới đc, quả là khó hiểu thật
Xếp cầu thủ trái sở trường không chỉ một mà nhiều vị trí. Cụ nào có chuyên môn phân tích hộ anh em được không?
Vậy khác nào tự lấy dây buộc chân đội mình?

Vẫn biết lạc quan là tốt. Nhưng E cố lắm mà cũng không được lạc quan như cụ.
Đâu, em có lạc quan vào trận lượt về đâu cụ. Cùng lắm có trận hòa tức là hỏng đó cụ ợ.
Vì hòa coi như mình sẽ bị loại không vào được vòng loại thứ 3 chứ đừng có mơ vào WC.

Chỉnh sửa cuối:

superPDP

Xe điện
Xếp cầu thủ trái sở trường không chỉ một mà nhiều vị trí. Cụ nào có chuyên môn phân tích hộ anh em được không?
Vậy khác nào tự lấy dây buộc chân đội mình?

Đâu, em có lạc quan vào trận lượt về đâu cụ. Cùng lắm có trận hòa tức là hỏng đó cụ ợ.
Vì hòa coi như mình sẽ bị loại không vào được vòng loại thứ 3 chứ đừng có mơ vào WC.
Trong này lắm anh chuyên môn kinh lắm cụ , lấy kinh nghiệm sx kinh doanh cá nhân ra để thể hiện quản lý vs chiến thuật thi đấu thể thao ;)).

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Các cụ chửi ông trâu ít thôi, thực ra trình của mình nó cũng chỉ đến thế, đá chủ yếu dựa vào ăn may. Hết cầu xuân rồi thì huấn luyện viên nào cũng thế. :))
Cụ này phát biểu liều và cảm tính hết sức. Bao nhiêu công sức rèn luyện, khổ tâm nghĩ giải pháp , vẽ sơ đồ này chiến thuật nọ. Trải qua những giây phút căng thẳng mới giành được chiến thắng. Bây giờ nói một câu là ăn may. Tôi đoán bạn ko quá 35 tuổi. Hãy khai thật tuổi của bạn. Còn đã trải qua khó khăn của cuộc đời ko ai nói như bạn cả

Dan du an

Xe ba gác
Người ta có câu ""binh bại như núi đổ"". Giờ TRâu với Dê chả còn gì để mà thắng Indo: người hâm mộ nhiều người quay lưng, đến bình luận viên còn phải quay xe, cầu thủ có lẽ cũng hơi hoang mang style vì cũng chả biết bộ khung của tuyển là khung nào và mình có được đá không. Các cầu thủ dạng con cưng thì lại bị chỉ trích như vặt thịt. Bên Indo thì khí thế nó đang lên vì thắng mình mấy trận gần đây và nhập tịch thêm bọn mạnh. Thắng bại chưa đá đã biết. Trừ khi thần rùa xuất hiện nhưng Trâu với Dê có vẻ không gặp được rùa mấy vì rùa ít lên cạn.

superPDP

Xe điện
Cụ này phát biểu liều và cảm tính hết sức. Bao nhiêu công sức rèn luyện, khổ tâm nghĩ giải pháp , vẽ sơ đồ này chiến thuật nọ. Trải qua những giây phút căng thẳng mới giành được chiến thắng. Bây giờ nói một câu là ăn may. Tôi đoán bạn ko quá 35 tuổi. Hãy khai thật tuổi của bạn. Còn đã trải qua khó khăn của cuộc đời ko ai nói như bạn cả
Rất tài ở chỗ mấy anh cứ kêu ăn may mà sao may những 4-5 năm còn 1 năm qua Trâu ko có tí may nào :))

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Ko phải đổ thêm xăng vào lửa đâu, nhưng việc Mr. Trâu sau trận đấu ra cười nói với hội Indo, nhất là với thằng cu ném biên là rất không chuyên nghiệp.
Đã nói từ giữa thớt này. Ông này chả coi chúng ta là cái gì đâu. Trong thâm tâm ông ta nghĩ chúng ta chả đáng là cái bụi với ông ta. Bởi tại sao, nếu ông ta cảm nhận được sức ép hay bất kì điều gì ông ta phải thay đổi nhưng ông ta khinh khi mọi thứ. Ông ta cười bởi ông ta cho rằng mình thích cười là việc tự do của ông ta. Nếu khán giả có nói ông ta mặc kệ. Một người làm thuê có tài giỏi thế nào nhưng thái độ khình thường ông chủ từ trong bụng thì nên giữ hay đuổi tuỳ vào lựa chọn của mọi người. Ông ta chỉ còn ko nói ra miệng nữa thôi. Thử hỏi nếu là khán giả hàn quốc hay đức liệu ông có cúi đầu. E đoán là không bởi với tính cách ko chịu khuất phục đó. Nhưng khán giả hàn quốc hay đức cũng sẽ ko để yên cho ông ta,

Vo_thuong

Xe điện
Rất tài ở chỗ mấy anh cứ kêu ăn may mà sao may những 4-5 năm còn 1 năm qua Trâu ko có tí may nào :))
Trong bóng đá, HLV rất quan trọng, nó như là lãnh đạo trong doanh nghiệp. Nhiều khi "thay tướng đổi vận" - tài năng và nhân cách của tướng có thể thay đổi cả một DN hay một đội bóng. Nói về mặt tâm linh là "thay tướng đổi vận". Trong doanh nghiệp thì các cụ có thể đọc trường hợp của công ty sản xuất Chip AMD sau khi đưa một cô gái lên làm CEO, trong 10 năm công ty từ sắp chết vươn lên cạnh tranh với Intel còn giá cổ phiếu tăng cả trăm lần còn trong bóng đá thì nhiều, rõ nhất là Leverkusen bên Đức, từ một CLB ất ơ nhưng giờ phăng phăng về đích trước mũi gã khổng lồ B.Munich.
Theo em, người ta nói vậy cũng có lý vì cũng những con người đó nhưng trong tay người này có thể hoàn toàn vô hại nhưng vào tay người khác thì lại là những chiến binh - cái đó hoàn toàn là do tâm lý. Từ tâm lý => sức mạnh cá nhân, tập thể đều nhân lên nhiều lần. Một khi tâm không thông thì sức yếu, có thể chấn thương ... Chưa kể sự đoàn kết cũng chả có => thua liểng xiếng là tất yếu.
Đội tuyển VN nhiều người nói là đến giai đoạn thoái trào, em ko nghĩ vậy. Vấn đề ở đây là bỗng nhiên ký HĐ với một gã dở hơi ăn cám lợn, nổ to hơn mấy quả bom made in VN Quảng nổ, Hùng bom ...nên giờ cơ sự mới thế này thôi. Giờ nếu thay được bằng Popov đang dẫn Thanh Hóa hoặc mời ô Chu Đình Nghiêm .. cũng được, đội tuyển sẽ khá hơn bây giờ.

dracula_bg

Xe điện
Các cụ chửi ông trâu ít thôi, thực ra trình của mình nó cũng chỉ đến thế, đá chủ yếu dựa vào ăn may. Hết cầu xuân rồi thì huấn luyện viên nào cũng thế. :))
thế sao ko thuê nghé, thuê bê thôi cho nó rẻ, thuê trâu làm gì cho đắt lại còn đen?

superPDP

Xe điện
Trong bóng đá, HLV rất quan trọng, nó như là lãnh đạo trong doanh nghiệp. Nhiều khi "thay tướng đổi vận" - tài năng và nhân cách của tướng có thể thay đổi cả một DN hay một đội bóng. Nói về mặt tâm linh là "thay tướng đổi vận". Trong doanh nghiệp thì các cụ có thể đọc trường hợp của công ty sản xuất Chip AMD sau khi đưa một cô gái lên làm CEO, trong 10 năm giá cổ phiếu tăng cả trăm lần còn trong bóng đá thì nhiều, rõ nhất là Leverkusen bên Đức, từ một CLB ất ơ nhưng giờ phăng phăng về đích trước mũi gã khổng lồ B.Munich.
Theo em, người ta nói vậy cũng có lý vì cũng những con người đó nhưng trong tay người này có thể hoàn toàn vô hại nhưng vào tay người khác thì lại là những chiến binh - cái đó hoàn toàn là do tâm lý. Từ tâm lý => sức mạnh cá nhân, tập thể đều nhân lên nhiều lần. Một khi tâm không thông thì sức yếu, có thể chấn thương ... Chưa kể sự đoàn kết cũng chả có => thua liểng xiếng là tất yếu.
Đội tuyển VN nhiều người nói là đến giai đoạn thoái trào, em ko nghĩ vậy. Vấn đề ở đây là bỗng nhiên ký HĐ với một gã dở hơi ăn cám lợn, nổ to hơn mấy quả bom made in VN Quảng nổ, Hùng bom ...nên giờ cơ sự mới thế này thôi. Giờ nếu thay được bằng Popov đang dẫn Thanh Hóa hoặc mời ô Chu Đình Nghiêm .. cũng được, đội tuyển sẽ khá hơn bây giờ.
Cụ nói đúng , lính tài mà chủ tướng phế thì cũng không thể thành được. Lãnh đạo một doanh nghiệp cũng vậy, muốn làm trời biển gì thì phải để nó sống đã rồi làm gì thì làm. Nguy cơ cao nếu Trâu tiếp chúng ta sẽ có thời gian tăm tối ít nhất đến 2030. Sau đó nữa thì em không dám đoán.

otbaxit

Xe tải
Ông này mà huấn luyện Triều Tiên chắc bị anh Ủn cho đi lao động khổ sai rồi.

Xe gia đình

Xe điện
Đã gọi là cải tổ để nâng tầm thì ông Thu phải thay đổi mọi thứ, chứ vẫn người cũ, đá vị trí cũ, dùng chiến thuật cũ thì làm sao đến WC được.
Hãy cho ông Thu thời gian và cơ hội chứng minh nhé

motthoidongbim

Xe điện
Hì, mặc dù không còn tý niềm tin nào vào đội tuyển VN nhưng hôm qua xem xong cũng thấy buồn. Đúng là tình hình của đội tuyển giờ là "kê cân" - tiếp tục với lão HLV gàn này cũng ko xong mà sa thải thì mất một mớ tiền vì chắc chắn bọn LĐ không đủ thông minh để cài điều khoản sa thải dựa trên kết quả (mặc dù quá khứ đã có rất nhiều bài học rồi).
Ko phải là vuốt đuôi đâu mà ngay từ những ngày đầu ông Tru này làm HLV, em đã tự hỏi là ko hiểu căn cứ vào đâu để LĐ thuê ông này, xem 10 năm trước khi nắm ĐT VN thì việc tốt nhất ông Trâu làm được là kéo Quảng Châu xuống hạng, nắm các đội mạnh như Quata ... thì thua đội nhược tiểu ĐNA ... (có cái thống kê cực kỳ tệ hại về ông này).
Còn một cái lạ nữa là ngay những BLV kỳ cựu như Anh Ngọc, Quang Huy, Quang Tùng, Long Vũ ... em thấy là những người có kiến thức chuyên môn khá tốt nhưng trên bàn tròn bình luận vẫn nói là: vẫn tin tưởng vào triết lý của ông Trâu ??? (triết lý "bánh vẽ" kiểm soát bóng).
Giờ thì 10 trận thua 9, cả trận ko sút được quả nào ... ko biết mấy vị kia có suy nghĩ gì, LĐ có suy nghĩ gì ...
Sắp tới đá sân nhà, nhẽ phải hô hào cổ động đội tuyển nhưng đúng như nhiều cụ nói, nếu ai "dũng cảm" đến sân thì nên cầm theo biển Troussier out, please !!!
Lối chơi kiểm soát cần thể lực, sự ăn ý. Thường các đội tuyển top họ sẽ lấy bộ khung của clb top để triển khai lối chơi. Hqa nhiều quả Hùng Dũng mất bóng do chậm triển khai bóng. Có thể còn là ko biết chuyền cho ai luôn, nhìn đồng đội ở đâu để chuyền thì đã bị cướp bóng -> thời gian quá dài để tập luyện mà chưa thực hiện được thì do đâu?. Lối chơi kiểm soát bóng toàn ở giữa sân và sân nhà thì kiểm soát làm gì?
May mắn cũng là 1 yếu tố để chọn người đứng đầu. E kể 1 chuyện vui. Đợt bọn e tập luyện đá giải. Có bạn suốt ngày phản lưới nhà. Vào giải 2 trận đầu thắng. Bạn đấy ko dc vào đá, ý kiến vs hlv : sao e ko dc đá, thằng B( e đấy) lại được đá, nó kém hơn e. Và trận 3, bên e đang dẫn 1-0, e bj đau nên ra. Bên kia dc hưởng đá phạt, sút bay ra ngoài đập vào chân bạn đấy vào lưới. Cuối trận hoà. Hlv bảo : đấy là lý do a ko cho e vào, kp mày đá kém mà đen.

LongNguyễn8x

Xe tăng
Các cụ chú ý nhé. 20h30 tối nay giờ vàng thể thao. Xem và nghe anh Quốc Khánh chém thằng cha Trâu này. Còn đội chuyên gia báo mạng ngồi xổm trên dư luận như Quang H, Tạ BC, Anh N vứt xó hết.

Trạng thái
Thớt đang đóng