[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

belo

Xe điện
Bài học lứa U đã vậy, tuyển QG chắc cũng ko khá hơn.

HLV tuyển QG khó hơn ở CLB rất nhiều vì phải biết lựa cơm gắp mắm. Phát huy điểm mạnh, làm giảm điểm yếu. Chứ ...

Con chim mà bắt phải bơi giỏi như con cá thì hỏng rồi :))
Cụ Trâu bắt cầu thủ bơi giỏi mới sợ hỏng chứ, đây là bắt cầu thủ đá bóng giỏi hơn mà.
Cụ ví dụ hợp lý quá.

TieuFu

Xe container
Bài học lứa U đã vậy, tuyển QG chắc cũng ko khá hơn.

HLV tuyển QG khó hơn ở CLB rất nhiều vì phải biết lựa cơm gắp mắm. Phát huy điểm mạnh, làm giảm điểm yếu. Chứ ...

Con chim mà bắt phải bơi giỏi như con cá thì hỏng rồi :))
Tại sao cứ phải triết lý của ông Trâu ? Triết lý gì thì cũng phải có thành quả thì mới dùng được ! Chạy theo triết lý viển vông, kết quả lại đi xuống thì phí tiền quá ! Nhẽ LĐBĐ vn cũng chả dại gì biến đội tuyển thành viện nghiên cứu triết lý bóng đá ! Thành tích mà không tốt lên thì ông Trâu cũng sớm khăn gói thôi cụ nhỉ ? Kk

antidau

Xe container
Xem lại trận Hongkong em thấy có Văn Khang vào thay Văn Hậu đá ở vị trí thử nghiệm mới mà cháu nó làm tốt đấy chứ. Các công thần thời cụ Park như Văn Hậu, Duy Mạnh, … ở trận đấu này đã không thể hiện được mình là những tuyển thủ ngôi sao không thể thiếu trong đội hình của cụ Park. Nói chung em thấy cụ gì trên kia nói rất chuẩn, tương lai gần thì đội tuyển QG sẽ do các nhân tố mới ( cả trẻ và không trẻ) thay thế ít nhất 1/3 đội hình, mặc dù các tuyển thủ bị loại kia vẫn đang ở độ tuổi sung sức, nhưng họ có lẽ hoặc đã mãn nguyện với thành tích, thiếu động lực, hoặc không thể phù hợp với lối chới hoàn toàn mới của HLV mới.
Khang hay mà, luôn là hạt nhân nổi bật khi đá với các đội bóng mạnh ở U23 và U20
1 năm trước khi đá với U23 Hàn Quốc chỉ có Khang dám cầm bóng rê trước 3 hậu vệ U23 Hàn Quốc, toàn thằng được đá KLeague 1
Cỡ cả Vleague chả có ông nào đủ trình được đá ở KLeague 1 cả, kể cả hậu vệ ngoại binh
Nhưng Lee Kangin năm đó đá cho U23 Hàn giờ được sang PSG đá rồi :(

Chỉnh sửa cuối:

antidau

Xe container
Xem lại Highlight trận gặp U23 Hàn thì Vũ Tiến Long chạy biên xâm nhập vòng cấm sút bóng quyết đoán thế mà dưới tay Trâu Dê thì xem đần độn toàn thấy bóp với báo ở Seagames :-s

thudoll88

Xe tăng
- Cảnh báo: nội dung bị xoá vì sử dụng ngôn ngữ không phù hợp

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

TieuFu

Xe container
Trọng tài cho VN quả Pen . Không thì cũng không thắng được HK 🇻🇳
Cho cụ Trâu mí đúng, em bi giờ thấy bắt đầu chán đội cụ Trâu rồi. Nhẽ năm nay hạn, ít mưa nên đội chưa thấm triết lý cày bóng !

antidau

Xe container
3 ngày nữa gặp Syria ở Thiên Trường chắc chắn là 1 lò mổ đúng nghĩa X_X
Tội nghiệp cầu thủ nào bị chọn ra sân ở trận này thôi [-(

bmt1986

Xe tăng
Trọng tài cho VN quả Pen . Không thì cũng không thắng được HK 🇻🇳
Sao lại cho ạ?

Các cụ ko biết ông Trâu có khả năng đá bằng tâm linh ạ. Cứ lúc nào khó thì sẽ có thẻ đỏ, phản lưới ... cho đối thủ :))

TieuFu

Xe container
Sao lại cho ạ?

Các cụ ko biết ông Trâu có khả năng đá bằng tâm linh ạ. Cứ lúc nào khó thì sẽ có thẻ đỏ, phản lưới ... cho đối thủ :))
Phù thủy mà lị ! Cụ thấy đúng không ? Kk

Xem lại trận Hongkong em thấy có Văn Khang vào thay Văn Hậu đá ở vị trí thử nghiệm mới mà cháu nó làm tốt đấy chứ. Các công thần thời cụ Park như Văn Hậu, Duy Mạnh, … ở trận đấu này đã không thể hiện được mình là những tuyển thủ ngôi sao không thể thiếu trong đội hình của cụ Park. Nói chung em thấy cụ gì trên kia nói rất chuẩn, tương lai gần thì đội tuyển QG sẽ do các nhân tố mới ( cả trẻ và không trẻ) thay thế ít nhất 1/3 đội hình, mặc dù các tuyển thủ bị loại kia vẫn đang ở độ tuổi sung sức, nhưng họ có lẽ hoặc đã mãn nguyện với thành tích, thiếu động lực, hoặc không thể phù hợp với lối chới hoàn toàn mới của HLV mới.
Em đồng ý với cụ ở điểm Văn Khang vào, cánh trái sáng hẳn lên
Thật sự em thấy thấy thấy vọng về những gì Văn Hậu thể hiện

piano

Xe điện
Ko phải là thiếu động lực đâu cụ. Lối đá quen bao năm rồi, ko phải muốn đổi là đổi.
Quang Hải Duy Mạnh Tuấn Anh Công Phượng Văn Đức sẽ là người chia tay tuyển.
Trụ lại sẽ có Hậu, Văn Thanh, Tài, Tuấn Hải, Văn Toàn....Hoàng Đức sẽ là ngôi sao số 1

Phù thủy mà lị ! Cụ thấy đúng không ? Kk
Tại sao cứ phải triết lý của ông Trâu ? Triết lý gì thì cũng phải có thành quả thì mới dùng được ! Chạy theo triết lý viển vông, kết quả lại đi xuống thì phí tiền quá ! Nhẽ LĐBĐ vn cũng chả dại gì biến đội tuyển thành viện nghiên cứu triết lý bóng đá ! Thành tích mà không tốt lên thì ông Trâu cũng sớm khăn gói thôi cụ nhỉ ? Kk
Lối đá KSB của ông Troussier hiện khó tìm được các cầu thủ phủ hợp bởi nó yêu cầu các cầu thủ vừa phải di chuyển hợp lý vừa phải xử lý quả bóng nhanh gọn, chính xác.

Để đáp được đồng thời những điều đó, ngoài độ dẻo dai thì các cầu thủ cần có kỹ thuật tốt và tư duy chiến thuật nhạy bén - chắc phải vài thế hệ cầu thủ nữa của Việt Nam may ra mới đáp ứng được.

Vậy nên em vẫn nói lối chơi KSB mà ông Troussier xây dựng cho các lứa của tuyển VN thời điểm này là không phù hợp, có khi ông ấy hết hạn HĐ rồi mà vẫn chưa tìm ra đủ nhân sự cho lối chơi ấy.

Ko phải là thiếu động lực đâu cụ. Lối đá quen bao năm rồi, ko phải muốn đổi là đổi.
Trụ lại sẽ có Hậu, Văn Thanh, Tài, Tuấn Hải, Văn Toàn....Hoàng Đức sẽ là ngôi sao số 1
Em lại nghĩ Quang Hải sẽ là người phù hợp với chiến thuật của ông Troussier

Sungtazin

Xe tăng
Em thì nghĩ Quang Hải, Tuấn Anh sẽ trụ được ở đội tuyển, vì những lý do: QH đá thông minh, xử lý nhanh, một chạm khá, đá phạt tốt.. TA là cầu thủ có kĩ thuật tốt nhất nhì trong các tuyển thủ hiện nay, cộng với việc bạn này đá khá thông minh cho nên rất phù hợp với lối đá kiểm soát bóng, bạn này phòng thủ cũng tốt. Công Phượng thì kĩ thuật cũng rất tốt, kiểm soát bóng tốt, nhưng nhãn quan chiến thuật rât tối, nên loại cũng k có gì đáng tiếc. Duy Mạnh thì ngoài khả năng càn lướt tạm tạm, phất bóng dài tốt thì không có gì đáng nói, loại là hợp lý. Văn Thanh mà lấy lại cảm giác thì loại đi cũng là điều đáng tiếc đó cụ.

Vô Dụng

Xe tăng
Em thì nghĩ Quang Hải, Tuấn Anh sẽ trụ được ở đội tuyển, vì những lý do: QH đá thông minh, xử lý nhanh, một chạm khá, đá phạt tốt.. TA là cầu thủ có kĩ thuật tốt nhất nhì trong các tuyển thủ hiện nay, cộng với việc bạn này đá khá thông minh cho nên rất phù hợp với lối đá kiểm soát bóng, bạn này phòng thủ cũng tốt. Công Phượng thì kĩ thuật cũng rất tốt, kiểm soát bóng tốt, nhưng nhãn quan chiến thuật rât tối, nên loại cũng k có gì đáng tiếc. Duy Mạnh thì ngoài khả năng càn lướt tạm tạm, phất bóng dài tốt thì không có gì đáng nói, loại là hợp lý. Văn Thanh mà lấy lại cảm giác thì loại đi cũng là điều đáng tiếc đó cụ.
Hải nếu lấy lại được phong độ thì sẽ là cầu thủ cực kỳ quan trọng trong cách chơi của cụ Trou. Hải xử lí bóng 1 chạm tốt, tiếp bóng rất mềm dù đồng đội chuyền bóng mạnh, đây là điểm cộng trong lối chơi của Hải, phù hợp với triết lý của cụ Trou. Theo em nghĩ, Hải sẽ đá ở sát vòng cấm, di chuyển linh hoạt và sẽ là điểm chạm cho các pha đập nhả xuống 2 nách hoặc có thể sẽ đập nhả trực diện ngay khu vực sát vòng cấm địa, ngoài ra em ấy cũng có thể dứt điểm ngay nếu cần.

antidau

Xe container
Trận gặp Hongkong đá tệ là 2 wingback Văn Hậu và Tấn Tài, người vào sân Trương Tiến Anh cũng tệ không kém
Duy Mạnh bóp 1 quả chuyền và 1 pha vấp cỏ ngã
Hoàng Đức rê bóng tốt nhất lại không dám cầm bóng mới là đáng nói
Còn lại thì Tuấn Anh ổn, đỡ bóng không nảy ra cả mét,
Tuấn Hải chạy chỗ tìm khoảng trống hiệp 2 ngon
Bình trọc chạy chỗ cũng khá là tốt, khả năng đánh hơi tình huống thì chưa tốt lắm
Xuân Mạnh xử lý ảo diệu cũng ổn
Hải Huy vẫn chưa hòa nhập với bước chạy của các đồng đội team HN, khi chuyển sang CAHN giữa mùa khả năng sẽ tốt hơn
Siêu sao Merc Hồ Tây thì cả năm không thi đấu không hy vọng gì rồi
Văn Tùng thì trình độ 20 tuổi ở Vleague chưa làm nên trò chống gì thì cũng không hy vọng gì
Yếu tố thiếu là mấy cầu thủ chạy cánh, Trâu Dê còn loại Đình Duy của Đà Nẵng người mà Park từng gọi ĐTQG cho thử nghiệm ở 1 trận giao hữu,
không triệu tập Lê Xuân Tú của HN, Trọng Hùng của Thanh Hóa chỉ chả biết trong mắt phù thủy này muốn ai.
Hay lại chỉ muốn Lê Văn Đô :-<

Chỉnh sửa cuối:

piano

Xe điện
Cụ đọc đi, e có giữ lại Văn Thanh mà.
E có hình dung, thời đại Troussier, khối lượng vận động sẽ tăng lên rất nhiều, đó là lý do Hải, CP...sẽ ko có chỗ, và đó cũng là lý Tuấn Hải, Văn Toàn...trụ được.

antidau

Xe container
Mà tay phù thủ này mồm nói kiểm soát bóng nhưng lại dùng nguyên sơ đồ 3 trung vệ trộm chó phản công của Park Sang Heo
Đá với Hongkong yếu hơn mà không dám dùng sơ đồ 4-3-3 hay 4-4-2 thì cũng hơi bị mâu thuẫn :-s
Chứng tỏ cụ khốt cũng sợ thua

BVTL

Xe điện
Người OF
Vị trí thủ môn em thấy Văn Lâm không hợp lối chơi ksb của cụ Trâu. Nếu Nguyên Mạnh hồi phục sẽ chiếm vị trí xuất phát. 😃

Mà tay phù thủ này mồm nói kiểm soát bóng nhưng lại dùng nguyên sơ đồ 3 trung vệ trộm chó phản công của Park Sang Heo
Đá với Hongkong yếu hơn mà không dám dùng sơ đồ 4-3-3 hay 4-4-2 thì cũng hơi bị mâu thuẫn :-s
Chứng tỏ cụ khốt cũng sợ thua
sợ vãi đi chứ. thua hoặc hòa trận gặp HK coi như bay 1/2 cái ghế.

Trạng thái
Thớt đang đóng