[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

BVTL

Xe điện
Người OF
Thấy có tin đưa là Tiến Anh sau trận bị kiệt sức, phải đưa đi bệnh viện.

khtn

Xe tải
Vẫn dùng QH như một trụ cột cccm nhỉ

bmt1986

Xe tăng
HLV này dự sẽ làm nát bóng đá VN :))

Yellna

Xe hơi
Tầm này mà em thấy cụ nào vẫn vững 1 niềm tin với Phù Thuỷ này thật nể sự lạc quan luôn ạ :D
Không cần phải nể đâu cụ. HLV khác vẫn còn dựa trên những lối mòn có sẵn, các cháu sẽ nhanh chóng bắt được nhịp.
Ông này xây dựng một con đường mới luôn. Mới xây dựng, còn nhiều việc phải làm, con đường còn dài lắm, chuệch choạc lắm nhưng rồi sẽ đến lúc thành công. Lúc đó, ở Châu Á, Việt Nam sẽ là đội bóng đi một mình một đường. Thành công của đội bóng sẽ không có thể tưởng tượng được :>:>
Thời ông Park, đội bóng thiên về chơi ít chạm. Hôm qua em thấy các cầu thủ rất hay cầm bóng rê dắt. Chậm nhịp, lộ ý đồ

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Giải ả rập thua nát bét --> thôi chờ giải chính

Giải chính SG cũng nát bét --> thôi chờ tuyển QG

Tuyển QG nát --> thôi mới trận đầu ??? :))
Chờ WC cụ ạ. Sao mà cứ xoắn cả lên

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Hiệp 1:
- Đối kháng toàn thua, hậu vệ vẫn lập bập, trượt chân như xưa, tiền vệ ko dám cầm bóng nhiều, chưa có đường chuyền đột phâ. Nói chung lâu lâu mới xem lại đội tuyển nhưng không thấy tiến bộ gì, bế tắc, tổ chức thiếu ăn ý, có phần đi xuống.
Đá như này khéo thua cả Mã, Sing.
Chờ hiệp 2 xem có khởi sắc hơn ko!
Cầu thủ mình mà không có ông park chỉnh từng li từng ti một thì sẽ rất nhiều tình huống buồn cười. Chờ mà xem, bản năng sẽ lại trỗi dậy. Cũng giống như pep ấy, chỉnh từng động tác sút như nào nhìn người như nào, Chứ để cầu thủ tự biên tự diễn họ sẽ không phát hiện ra sai sót của họ đâu. Cầu thủ đẳng cấp cugnx vậy. Ông trousser không có được sự tỉ mỉ như vậy, cái này nhiều cụ nói rồi. Cầu thủ mình mà không chỉ từng li từng tí là ko ăn thua đâu.

Sungtazin

Xe tăng
Cái thời đó đội tuyển đang đá chán nên Ô Park mới vào thì vẫn kém.
Chứ mấy năm gần đây tuyển đá hay hẳn lên, giờ lại thấy đá như bọn trẻ trâu thì kêu là đúng rồi.
AFF gần đây nhất ông Park cầm quân đá quá bế tắc, làm gì mà hay đâu cụ. Có trận lượt về với Thái Lan ông Park còn đổ lỗi cho cho Văn Toàn, Công Phượng là không tuân thủ chiến thuật (khi yêu cầu dạt biên nhưng 2 bạn thấy không làm ăn gì được nên lại bó vào trong). Tóm lại thì ông nào cũng thế thôi,bóng đá Việt Nam nói riêng và châu Á nói chung cần còn phải làm rất nhiều điều thì mới vươn tầm được. Cá nhân nhà cháu luôn vui vẻ mà theo dõi các đội tuyển của Việt Nam, vì biết mình ở đâu.

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Không cần phải nể đâu cụ. HLV khác vẫn còn dựa trên những lối mòn có sẵn, các cháu sẽ nhanh chóng bắt được nhịp.
Ông này xây dựng một con đường mới luôn. Mới xây dựng, còn nhiều việc phải làm, con đường còn dài lắm, chuệch choạc lắm nhưng rồi sẽ đến lúc thành công. Lúc đó, ở Châu Á, Việt Nam sẽ là đội bóng đi một mình một đường. Thành công của đội bóng sẽ không có thể tưởng tượng được :>:>
Thời ông Park, đội bóng thiên về chơi ít chạm. Hôm qua em thấy các cầu thủ rất hay cầm bóng rê dắt. Chậm nhịp, lộ ý đồ
e với cụ cá gì không, e cá với cụ là thành tích của ông troussier còn lâu mới bằng ông park. Ngay cả cấp độ đông nam á, chứ đừng nói châu Á. RA châu á sẽ thua tơi tả. Lúc đó thì đừng nói nâng tâm, giữ vững thôi đã. Ở đời mà anh đang thu nhập 300 triệu một tháng, anh hãy nghĩ giữ vững đi đã đó mới là giải pháp đúng đắn. Còn tâm lí bình thường của con người là sẽ muốn 500 triệu đến 1 tỉ. Và lúc đó 300 cũng chả giữ được chứ đừng nói 500.

formen

Xe lăn
Sáng nay đọc bài phân tích của face giáo 5ư - ng phân tích bóng đá em thấy r chuẩn, thấy hlv vn có ý đồ hay ho phết đấy ợ, cc tìm đọc

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
AFF gần đây nhất ông Park cầm quân đá quá bế tắc, làm gì mà hay đâu cụ. Có trận lượt về với Thái Lan ông Park còn đổ lỗi cho cho Văn Toàn, Công Phượng là không tuân thủ chiến thuật (khi yêu cầu dạt biên nhưng 2 bạn thấy không làm ăn gì được nên lại bó vào trong). Tóm lại thì ông nào cũng thế thôi,bóng đá Việt Nam nói riêng và châu Á nói chung cần còn phải làm rất nhiều điều thì mới vươn tầm được. Cá nhân nhà cháu luôn vui vẻ mà theo dõi các đội tuyển của Việt Nam, vì biết mình ở đâu.
Cụ nói chuyện buồn cười quá đấy. E đoán là cụ không theo dõi kĩ quá trình phát triển của đội tuyển. Kiểu tư duy của cụ thì theo những vấn đề vĩ mô thích nghĩ lớn. nhưng cho làm việc nhỏ cụ không làm được. E xin lỗi cụ nếu e hơi quá lời, Người ta xét cả quá trình. ở đây đánh giá Vai trò của ông park thì phải đánh giá, trước khi ông park đến đội tuyển có gì, thành tích ra sao thứ hạng ra sao. khi đi ông ấy để lại di sản gì. Rõ ràng là trên cả tuyệt vời, còn như cụ cụ cảm nhận một vài trận đấu, cụ cảm thấy bế tắc, và cụ đánh giá ông park cũng bình thường như vậy cụ đã sai về cách đánh giá. Cụ nói đối với bóng đá đông nam á và việt nam thì ai cũng thế thôi, e càng không đồng ý. Đấy là cụ nghĩ quá lớn, nên cụ nghĩ ai cũng như ai. Mục tiêu thiết thực nhất của bd việt nam là cứ vô địch segane và aff là tuyệt vời nhất và phù hợp nhất. Còn tiến sâu ở châu á sẽ làm từng bước. Nghĩ như cụ thì nhật nó bỏ bóng đá lâu rồi, cứ tiến bộ được tí là bị thụt lùi một tí, bao nhiêu năm chưa vào nổi tứ kết wc.

Chỉnh sửa cuối:

bmt1986

Xe tăng
Sáng nay đọc bài phân tích của face giáo 5ư - ng phân tích bóng đá em thấy r chuẩn, thấy hlv vn có ý đồ hay ho phết đấy ợ, cc tìm đọc
Chiến thuật hay bằng Tiki Taka của Hữu Thắng ko cụ :))

formen

Xe lăn
Chiến thuật hay bằng Tiki Taka của Hữu Thắng ko cụ :))
K hay bằng cụ ợ, thời ht chúng ta thua trong nc mắt nghẹn lòng, chứ giờ thua thấy nhạt toẹt vì thế trận thấy thua là đúng.

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Chờ thêm 6 tháng nữa mà không ra hồn thì đúng ông Trâu già là hàng hết date
Cái cần đối với tuyển việt nam là một người tỉ mỉ chi tiết kiểu như pep hay ông park. phair cầm tay chỉ việc uốn nắn từng tí. E không thấy điều đó ở ông trouissier. E biết ông troussier có tầm nhìn chiên thuật còn lớn hơn ông park kinh nghiệm và triết lí còn rõ ràng hơn ông park, thành tích đồ sộ hơn. Nhưng vấn đề là ông ấy không hợp với cầu thủ mình. Nếu bạn kết hôn với một người vợ xinh đẹp và giỏi giang nhưng cô ta không hợp với bạn thì đó là sự cản trở với bạn, chứ đó khoogn phải là cuộc hôn nhân tốt. vậy chọn người vợ không xinh nhưng đắc lực cho bạn hay chọn người vợ đẹp làm to ở ngoài xã hội bạn tự trả lời được

formen

Xe lăn
Để em tìm link face
Cc xem thử

Gionam72

Xe lăn
Hợp đồng còn lâu mới hết. Nên các cụ có không thích cũng phải cố mà thích nghi thôi.

applejack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cháu nghĩ liên đoàn VFF nên liên lạc dần với cụ Gong là vừa
Ông Gong e cũng phản đối, lối chơi của ông ấy quá tốn thể lực, đường dài mới lộ ra vấn đề. Ông ấy dẫn dắt có mấy trận thôi lối chơi thành tích tốt, nhưng chúng ta cần nhìn ra vấn đề ngay từ khi nó chwua bộc lộ. Hiện nay nếu mời được katisak của hagl sẽ là một giải pháp hoàn hảo cho bdvn

Trạng thái
Thớt đang đóng