[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Longttdv

Xe hơi
Cụ có xem ÁSian cup vòng bảng vừa qua không?
Các cụ đang chê Mr Thu theo cảm tính mà chẳng dựa vào cơ sở gì cả.
Mục tiêu của Mr Thu là:
- Cải thiện trình độ VN với top 10 châu Á.
- Vượt qua vòng loại WC.
Mục tiêu 1 đã đạt được.
Mục tiêu 2 sắp đạt được.
Trình độ gì mà cải thiện chơi 3 trận thua cả 3

shannon wl

Xe điện
Chuẩn cụ ạ. Thế mà thua và mất hết tự tôn dân tộc sau giải đấu này lại thích được khen mới hay.
Các mệnh đề mâu thuẫn nhau. Theo em sắp lành ít giữ nhiều đến khi vừa thua vừa tụt mất hút trên bxh mà cụ trâu cũng đi theo e là buồn nhiều hơn vui..

nhuataiche

Xe container
Em nhớ lại mấy mươi năm trước, khi em là thằng nhóc con mới hơn chục tuổi, tập tọng xem và cổ vũ bóng đá. Lúc đó, em xem chủ yếu là bàn thắng, tỉ số và bảng điểm tổng sắp :)) :)) :)) , sau đó là phán ra đủ lời vàng ngọc :)) :)) :))

Và bây giờ em thấy có nhiều người lớn hẳn hoi cũng có cùng cái phong cách xem bóng đá như vậy !

TieuFu

Xe container
Mục tiêu là top 10 châu Á.
Sao lại tính In vào đây
Em xếp cụ vào hàng bẻm mép, ăn theo nói leo không cho đậu phụ hoạt động rồi. INDO là ông có thứ hạng fifa thấp, ăn không được là xuống, xuống và xuống. Vậy chỉ còn cách VFF với ông Trâu bỏ tiền đi đêm để được xếp nhầm vào top 10 châu á !

danleduc

Xe điện
Mục tiêu là 10 đội top châu Á.
Còn In lìu tìu không tính cụ ạ
Thế thì rõ là đến hiện tại mục tiêu đó vẫn chưa ĐẠT. Sao lại bảo ĐẠT ???
HLV và các cầu thủ ĐTVN vẫn đang "loay hoay" mà....đã có gì đâu???
Và hiện tại thứ hạng ĐTVN đã tụt xuống 105 TG rồi....Ơ kìa. :D

danleduc

Xe điện
Em nhớ lại mấy mươi năm trước, khi em là thằng nhóc con mới hơn chục tuổi, tập tọng xem và cổ vũ bóng đá. Lúc đó, em xem chủ yếu là bàn thắng, tỉ số và bảng điểm tổng sắp :)) :)) :)) , sau đó là phán ra đủ lời vàng ngọc :)) :)) :))

Và bây giờ em thấy có nhiều người lớn hẳn hoi cũng có cùng cái phong cách xem bóng đá như vậy !
Theo cụ thì NHM xem những trận đấu của ĐTQG mình thì chủ yếu xem những cái gì ?
1. Lối đá
2. Bàn thắng
3. Kết quả thắng-thua.

Cả 3 thứ trên, cho đến hiện tại ĐTVN vẫn đang "loay hoay" tìm kiếm. Và chưa ĐẠT được. :))
Lối đá KSB đang loay hoay, vẫn chỉ ở mức chuyền qua chuyền lại 2/3 sân đổ về cầu môn đội nhà, chưa tổ chức tấn công được phát nào cho ra hồn.
Bàn thắng thì cũng chủ yếu ghi được từ các tình huống cố định, chưa phải là kết quả của những tình huống tấn công hãm thành đội bạn.
Kết quả trận đấu thì rất ít trận thắng, dù là thắng xấu xí cũng được, chưa ĐẠT. :))

TieuFu

Xe container
1. Lối đá
2. Bàn thắng
3. Kết quả thắng-thua.

Cả 3 thứ trên, cho đến hiện tại ĐTVN vẫn đang "loay hoay" tìm kiếm. Và chưa ĐẠT được. :))
Lối đá KSB đang loay hoay, vẫn chỉ ở mức chuyền qua chuyền lại 2/3 sân đổ về cầu môn đội nhà, chưa tổ chức tấn công được phát nào cho ra hồn.
Bàn thắng thì cũng chủ yếu ghi được từ các tình huống cố định, chưa phải là kết quả của những tình huống tấn công hãm thành đội bạn.
Kết quả trận đấu thì rất ít trận thắng, dù là thắng xấu xí cũng được, chưa ĐẠT. :))
Đấy là những cụ mua vé xem ông Trâu ! Em cứ nhanh miệng cho cụ khỏi mất thì giờ !

nguyentoanland

Xe tăng
Hình như đang có phong trào tẩy trắng cho Mr Trâu chém gió, nào là 2 trận đấu lọt vào trận đáng xem (Vnexpress), nào là đi đúng hướng...Trong khi, gã Trâu này đào tạo lứa U19 từ 2018, huấn luyện tuyển VN 1 năm trời mà đá đâu thua đó, nội bộ thì lục đục, thành tích thì đi xuống.

TieuFu

Xe container
Hình như đang có phong trào tẩy trắng cho Mr Trâu chém gió, nào là 2 trận đấu lọt vào trận đáng xem (Vnexpress), nào là đi đúng hướng...Trong khi, gã Trâu này đào tạo lứa U19 từ 2018, huấn luyện tuyển VN 1 năm trời mà đá đâu thua đó, nội bộ thì lục đục, thành tích thì đi xuống.
Bọn VFF mua phải hàng tàu dán nhãn Fap. Khảo sát hồ sơ, dánh giá năng lực qua Tiktok ! Kk

minhphuc9

Xe tải
Không biết bao giờ sa thải ông Trâu nhỉ, hay là nhân vật không thể sa thải. Bực HLV, bực VFF. Tốt nhất không quan tâm, không biết bóng đá là môn gì, coi nhu VN không có bóng đá cho đỡ bực mình.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Mặc dù triết lý của ông Troussier nghe có vẻ hiện đại nhưng không thể giúp ĐT Việt Nam đạt được kết quả như kỳ vọng sau gần 1 năm làm việc.

Có thể nói ông Troussier là người không biết ứng biến, không có bí quyết nào khác ngoại trừ việc cố gắng kiểm soát bóng một cách máy móc và cứng nhắc.

Thêm vào đó, nhân sự do ông Troussier lựa chọn cũng chưa đủ trình, đủ sức để thực hiện cái gọi là "triết lý kiểm soát bóng" của ông Troussier!

Quá khó khi làm việc với Troussier vì ông ta là một người bướng bỉnh và bảo thủ?

nhuataiche

Xe container
1. Lối đá
2. Bàn thắng
3. Kết quả thắng-thua.

Tôi sẽ không trả lời các câu hỏi của bạn, bởi lẽ bạn chỉ nhìn vào những gì diễn ra trên sân, còn tôi thì quan tâm chủ yếu đến những gì đang diễn ra trong hậu trường của đội tuyển. Cho tới lúc này tôi vẫn ủng hộ Troussier.

D nâu

Xe điện
Các mệnh đề mâu thuẫn nhau. Theo em sắp lành ít giữ nhiều đến khi vừa thua vừa tụt mất hút trên bxh mà cụ trâu cũng đi theo e là buồn nhiều hơn vui..
Các cụ chuẩn bị tinh thần quật khỏi đi.
Hôm nay em nghe Ong Vlot Minh Hải ông nói cuộc họp vừa qua đã thống nhất Ông Trouseir vẫn dùng đội hình như cũ ở trận chơi Với Indonesia vừa rồi.
Thậm chí có cả Lê Văn Đô , Cầu thủ tên là Thinh mà em cũng chả biết họ tên thế nào đá trận nào rồi hay chưa?
Cho Hùng Dũng đá sự bị cùng với Quang hải. Cho Thái Sơn và Văn Toàn Tuấn ANh đá chính.
Thế thì có gì thay đổi đâu.
Kiêu gì cũng thua tan nát.
Nói chung thôi hết hy vọng các cụ à?
Không biết có thế lực nào đó với Ông Trouseir vẫn muốn thách thức với người hâm mộ và . Hình như họ muốn phá nát Thành tích Việt nam trong 5 năm qua thì phải.
Thôi em cũng chờ xem chúng ta chuẩn bị cho thời kỳ khủng hoảng ra sao?
Em thấy Đoàn văn Hậu đã qua Singapore họ chấn doán chấn thương không phải mổ chỉ cần hồi phục 65 ngày.
Và hiện nay em ấy đã qua rồi.
Nhưng về đội tuyển Việt Nam cứ đòi khám và bắt mổ.
May mà đợt vừa qua Văn Hậu đi Snhgapore chứ không thì đè chân em ấy ra mổ xong lại đưa tin Đoàn Văn Hậu chấn thương phải mổ.
Nói chung mất niềm tin lắm.
Không biết có thế lực nào đó không muốn các em ấy được chơi ở vòng loại WC 2024 và hướng tới 2026 các cụ à.

Nếu thông tin đó là thật thì thời kỳ đen tối của bóng đá Việt Nam như các cụ dự đoán là chuẩn luôn rồi đấy.
Chuyển sang ủng hộ và xem đội tuyển Thái Lan cho xong.

Chỉnh sửa cuối:

D nâu

Xe điện
Ở 1/3 cuối sân đối phương VN chả có ai hơn đc Hải nhún nhảy cả, kể cả hiện tại khi nó đã xuống phong độ.
Thế mà sắp tới ban huấn luyện sếp cạnh tranh với văn Toàn cụ ạ?

Mr.Grass

Xe buýt
Hôm nay em nghe Ong Vlot Minh hải ông nói cuộc họp vừa qua đã thống nhất Ông Trouseir vẫn dùng đội hình như cũ ở trận chơi Với Indonesia vừa rồi.
Thậm chí có cả Lê Văn Đô , Cầu thủ tên là Thnhj mà em cũng chả biết họ tên thế nào?
Cho Hùng Dũng đá sự bị cùng với Quang hải. Cho Thái Sơn và Văn Toàn Tuấn ANh đá chính.
Không biết có thế lực nào đó với Ông Trouseir vẫn muốn thách thức với người hâm mộ và . Hình như họ muốn phá nát Thành tích Việt nam trong 5 năm qua thì phải.
Em thấy Đoàn văn Hậu đã qua Singapore họ chấn doán chấn thương không phải mổ chỉ cần hồi phục 65 ngày.
May mà đợt vừa qua Văn Hậu đi Snhgapore chứ không thì đè chân em ấy ra mổ xong lại đưa tin Đoàn Văn Hậu chấn thương phải mổ.
Không biết có thế lực nào đó không muốn các em ấy được chơi ở vòng laoij WC 2024 và hướng tới 2026 các cụ à.

Nếu thông tin đó là thật thì thời kỳ đen tối của bóng đá Việt Nam như các cụ dự đoán là chuẩn luôn rồi đấy.
Nhìn cách sống ích kỷ đố kỵ tiểu nhân qua các bài phỏng vấn khi dc hỏi về thành tích hay suy nghĩ tuyển các năm trước thì khả năng Trâu chi hoa Hồng cho ai là hiếm nhưng e nghĩ khả năng Trâu với vài thành viên nào đó ăn 2 lương của Indonesia nữa chứ thực sự khó hiểu quá

hanaka888

[Tịch thu bằng lái]
Tôi sẽ không trả lời các câu hỏi của bạn, bởi lẽ bạn chỉ nhìn vào những gì diễn ra trên sân, còn tôi thì quan tâm chủ yếu đến những gì đang diễn ra trong hậu trường của đội tuyển. Cho tới lúc này tôi vẫn ủng hộ Troussier.
Chuẩn cụ. Cần tiếp tục đặt niềm tin vào ông Trâu và các cầu thủ trẻ, kiên định con đường đã chọn. Nếu giờ gọi lại những zombie thời ông Park như Quang Hải, Văn Toàn, Tấn Tài, Hoàng Đức, Hùng Dũng... thì còn thảm hơn. Tuyển vn cần một bộ mặt mới và một triết lý mới. Ông Trâu có thể không thành công vì chất lượng con người của ta chỉ có vậy nhưng định hướng là đúng đắn.

D nâu

Xe điện
Nhìn cách sống ích kỷ đố kỵ tiểu nhân qua các bài phỏng vấn khi dc hỏi về thành tích hay suy nghĩ tuyển các năm trước thì khả năng Trâu chi hoa Hồng cho ai là hiếm nhưng e nghĩ khả năng Trâu với vài thành viên nào đó ăn 2 lương của Indonesia nữa chứ thực sự khó hiểu quá
Hôm trước có bạn nói như bán độ em không tin giờ em thấy bắt đầu có cơ sở rồi đấy. Đến Hồ Tấn Tài chơi hay thế ở Vleague mà thấy cũng bảo phải dự bị cho Ngọc Bảo hay sao ý???
Các cụ cứ nhìn cách Đội Công AN Hà Nội tự dưng đưa Ông Katisac thay ông Gông một cách khó hiểu đã thấy nến bóng đá có nhiều vấn đề rồi.
Em lo cho Đoàn Văn Hậu và Quang Hải và Bùi Hoàng Việt Anh lắm.
Giá như vẫn ở câu lạc bộ Hà Nội rồi đá giành vô địch Vleague và ra đấu trường Cup C1 cũng vẻ vang hơn.
Còn quốc gia có thành tích hay không chả cần quan tâm.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Grass

Xe buýt
Không biết bao giờ sa thải ông Trâu nhỉ, hay là nhân vật không thể sa thải. Bực HLV, bực VFF. Tốt nhất không quan tâm, không biết bóng đá là môn gì, coi nhu VN không có bóng đá cho đỡ bực mình.
Cụ cứ bình tĩnh ko mắc bẫy fan Trâu lại bảo ko có tinh thần dân tộc nhé nếu kêu ca về Trâu với bỏ xem bóng, tụi đó bẻ cong sự thật như bẻ sợi bún. Trâu bất khả xâm phạm rồi nên cứ bình tĩnh xem diễn hài vậy

shannon wl

Xe điện
Hôm nay em nghe Ong Vlot Minh Hải ông nói cuộc họp vừa qua đã thống nhất Ông Trouseir vẫn dùng đội hình như cũ ở trận chơi Với Indonesia vừa rồi.
Thậm chí có cả Lê Văn Đô , Cầu thủ tên là Thinh mà em cũng chả biết họ tên thế nào đá trận nào rồi hay chưa?
Không biết có thế lực nào đó không muốn các em ấy được chơi ở vòng loại WC 2024 và hướng tới 2026 các cụ à.

Vấn đề của tuyển không chỉ sự bảo thủ của cụ Trou mà còn nội bộ liên đoàn có vấn đề. Lỡ rồi thua để bụng bét ra một thể xem khối u nó lần tới đâu rồi HLV, ekip trợ ký, cầu thủ liên đoàn. Chắc chắn có nhóm lợi ích trong này.

Trạng thái
Thớt đang đóng