[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

43KA0094

Xe tải

Hieumos

Xe container
Việt Nam còn đầy cầu thủ gốc Việt , nhưng cứ nhìn trường hợp PL Nguyễn và Văn Lâm để biết tại sao VN lại chậm chẽ đến vậy . VFF đòi hỏi phải thi đấu giải trong nước kìa ( PL Nguyen mấy năm xin nhập tịch bị làm khó đủ bề , về VN thì đấu cái là xong luôn ) . Mấy cu Việt Kiều nó thi đấu nước ngoài đa phần toàn cầu thủ trẻ , nó có chịu về VN thì đấu hay ko còn phải nghĩ chán cụ ạ . Trong khi các nước khác đi khắp nơi tìm nhân tài để kéo về phục vụ quê hương , thì VN muốn nhân tài phải lụy theo mình kìa .
Nói ba lăng nhăng. VFF nào đòi phải thi đấu trong nước.
Đó là luật Quốc tịch, yêu cầu phải thường trú tại Việt Nam trong 5 năm liên tục.

Trừ khi là nhân tài có đóng góp rất lớn về kinh tế, xã hội cho đất nước sẽ có ngoại lệ, còn mấy thằng đá bóng được vài năm thì làm gì mà gọi là nhân tài để được ngoại lệ.

hanaka888

[Tịch thu bằng lái]
Ý của cụ chính xác, cho nhập tịch 1-2 tiền đạo đang đá tốt nhất vleague là ổn vì hàng tiền vệ và hậu vệ của mình là ổn. Chỉ cay là ông nội Trâu này tuyển mấy chú lùn Pvf của ổng đào tạo nên sức mạnh tuyến tiền vệ và hậu vệ giảm 50%
Những nước Malay, Indo theo đạo Hồi, tư tưởng bảo thủ, chính sách nhập tịch cũng rất ngặt nghèo, nhưng họ vẫn cởi mở mà đưa nhiều cầu thủ nước ngoài vào đội tuyển, ấy là xu hướng chung của thế giới, tức là mở cửa với những người có tài năng, có khả năng đóng góp cho đất nước. Hơn nữa bóng đá cũng chỉ là thể thao, là môn chơi giải trí, đừng quá nâng tầm nó lên thành niềm tự hào dân tộc. Hình dung ra cảnh một cầu thủ da đen sau khi ghi bàn cúi xuống hôn lên ngôi sao vàng trên áo mà không đẹp sao? Cứ khư khư sách lược chỉ nhập tịch cầu thủ có gốc Việt thì càng ngày càng tụt hậu

Yelnut

Xe tăng
Thế bh chú muốn thế nào? Nhập phát là đá ngang Nhật Hàn =))
Còn nhập tịch có mất xu nào đâu ngoài tiền vé máy bay lần đầu về xem giò ? Phần lớn các VK đều có nguyện vọng nhập tịch để đá cho ĐTQG cả. Ngoại binh V League cũng mong nhập tịch để có thu nhập cao hơn từ CLB chứ liên đoàn đâu phải cho bọn nó đồng nào ?
Chú thì cũng không mong muốn bọn nó về là đá được ngang ngửa với Nhật, Hàn Quốc. Chỉ cần bọn nó đủ sức diễn hài với thằng Hậu là mừng rồi.

D nâu

Xe điện
Qủa Quang Hải sút vào trận irắc là đẳng cấp đấy, Chẳng qua QH chưa đạt tới đỉnh cao phong độ của chính mình thôi
Em thì thấy quả dấy Quang Hải chơi rất khôn khéo và kỹ thuật. Bạn ấy quả đấy đúng ra là kiến tạo cho đồng đội ghi bàn nhưng đồng đội không ghi được lại đẩy ra ngoài. Quang Hải lại di chuyển và giành được bóng và tâng bóng qua đầu hậu vệ đội bạn kiến tạo lần thứ 2 đồng đội vẫn ở thế khó bị đẩy ra. Thế Quang Hải nhanh nhẹn chạy chỗ thông minh nhô lên và trúng bóng ghi bàn ngay trên chân hậu vệ đối Phương.và trước mặt thủ môn cụ nhỉ?

Thế còn có người trong này bào đừng tưởng là ghi bàn mà bảo giỏi.
Em thật không hiểu nổi Họ đang xem bóng đá hay xem vũ công mua Bale. :)) Thích xem xoay vài vòng rồi mới nhìn thấy bóng và đuổi bắt rồi ngã thật đẹp hay sao , rồi vỗ tay hoan hô khen chơi hào hoa kỹ thuật??? :))
Tiền đạo, và tiền vệ thì cần phải ghi bàn , ghi càng nhiều thì càng chứng tỏ hàng công mạnh.
Không ghi bàn được thì cũng phải kiến tạo tốt và phân phối bóng như Hùng Dũng vào chân chân đồng đội nhanh và độ chính xác cao.
Qua gải này mới thấy hàng công chúng ta ổn. tương đương với Thái Lan.
Hàng thủ chúng ta chưa tốt.
Ngoài sai lầm của các hậu vệ đáng tiếc mất 3 quả pen thì vẫn bị thủng lưới 5 quả. Huấn luyện viên và Thủ môn vẫn chưa ngon như Thái Lan. Thủ môn Việt Kiều cao 1.91m đấy?
Đâu phải nhập tịch và Việt Kiều là ngon hết?

Chỉnh sửa cuối:

Xe gia đình

Xe điện
Các cụ đang chê Mr Thu theo cảm tính mà chẳng dựa vào cơ sở gì cả.
Mục tiêu của Mr Thu là:
- Cải thiện trình độ VN với top 10 châu Á.
- Vượt qua vòng loại WC.
Mục tiêu 1 đã đạt được.
Mục tiêu 2 sắp đạt được.

tridaulau

Xe tăng
Mục tiêu của Mr Thu là:
- Vượt qua vòng loại WC.
Mục tiêu 1 đã đạt được.
Mục tiêu 2 sắp đạt được.
Cụ theo cảm tính mới đúng.
thế nào là cải thiện so với top 10

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Tóm lại là cạn lời với ông Troussier😩
Thực tế là năng lực chuyên môn của ông ta chỉ có vậy, người hâm mộ cũng không thể đòi hỏi gì hơn và thử nghiệm của VFF khi thuê ông Troussier đã thất bại😩

Mà các cụ mợ chuẩn bị Tết đến đâu rồi?😀
Lạnh quá. Hy vọng trời ấm lên, đi lại cho đỡ vất vả👍

kysingheo

Xe buýt
Mục tiêu của Mr Thu là:
- Vượt qua vòng loại WC.
Mục tiêu 1 đã đạt được.
Mục tiêu 2 sắp đạt được.
mục tiêu là hướng tới WC2026.
1. Vượt qua vòng bảng Asian cup (xịt)
2. Vào vòng loại 3 WC khu vực Châu Á (tháng 3 đá tiếp)

D nâu

Xe điện
Mục tiêu của Mr Thu là:
- Vượt qua vòng loại WC.
Mục tiêu 1 đã đạt được.
Mục tiêu 2 sắp đạt được.
Em nhất trí với cụ là:
Mục tiêu 1 đạt được rồi thậm chí tăng vọtl à từ top 94 nhảy lên 104. tăng 10 bậc trên bảng xếp hạng Fifa cụ nhỉ/? Công nhân tăng lên 10 bậc nếu tính theo giá trị USD tăng hay và giá vàng 102 cây là nhiều tiền hơn :)) .
Mục tiêu 2 là cố gắng quay về máng lợn năm xưa của cách đây 10 năm về trước.:)). Chưa đạt được rồi thế nào cũng có ngày..:))
Em nói đùa vậy cho vui Chắc làm gì đến nỗi bi bếp vậy.
Em là người lựa chọn cụ ấy. Em cũng mong cụ ấy thành công trong vòng loại thứ 2 và thứ 3 tới.
Nếu không em thấy áy náy lắm.
Vì hồi đầu em cũng lựa chọn ông ấy đấy, lựa chọn của mình nếu sai thì tốt nhất ngâm bồ hòn làm ngọt chứ ý kiến ý cò gì?
Chỉ mong ông ấy cầu thị tiến bộ vậy thôi.
Từ giờ quyết tâm không chê. Để ông áy làm việc cụ nhỉ?
Em cũng mong một kết quả tốt. Lấy lại những gì đã mất.

Chỉnh sửa cuối:

beomap2

Xe container
Sao cụ không nghĩ một cách tích cực là Mr Thu sẽ tiếp tục dẫn dắt tuyển VN cho tới WC 2030 nhỉ
Giáo án còn đang dở dang, chiến thuật còn đang hoàn thiện, bây giờ bỏ ngang thì hoá ra đập hết xây lại từ đầu à, tiền có phải là lá khô đâu cụ
Thế thì cụ phải nghĩ tích cực hơn là ông Trâu sẽ làm HLV đến tận năm WC 2034 hoặc hơn nữa chứ. Như thế sẽ tiết kiệm tiền. Bây giờ sa thải ông thì không biết lấy tiền đâu ra mà đề bù theo hợp đồng.

chim-ưng

Xe tăng
Mục tiêu của Mr Thu là:
- Vượt qua vòng loại WC.
Mục tiêu 1 đã đạt được.
Mục tiêu 2 sắp đạt được.

cụ ngủ trưa lúc 11h à .

Các cụ ơi , cụ này mê sảng ;)) .

cưỡi chổi

Xe lăn
Mục tiêu của Mr Thu là:
- Vượt qua vòng loại WC.
Mục tiêu 1 đã đạt được.
Mục tiêu 2 sắp đạt được.
Mục tiêu 1 đã đạt được?? VN sắp out khỏi top20 rồi thì cải thiện bằng niềm tin hả cụ?

shannon wl

Xe điện
Em nhất trí với cụ là:
Mục tiêu 1 đạt được rồi thậm chí tăng vọtl à từ top 94 nhảy lên 104. tăng 10 bậc trên bảng xếp hạng Fifa cụ nhỉ/? Công nhân tăng lên 10 bậc nếu tính theo giá trị USD là nhiều tiền hơn :)) .
Mục tiêu 2 là cố gắng quay về máng lợn năm xưa của cách đây 10 năm về trước.:)). Chưa đạt được rồi thế nào cũng có ngày..:))
Em nói đùa vậy cho vui Cụ đừng để bụng.
Em là người lựa chọn cụ ấy. Em cũng mong cụ ấy thành công trong vòng loại thứ 2 và thứ 3 tới.
Nếu không em thấy áy náy lắm.
Vì hồi đầu em cũng lựa chọn ông ấy đấy, lựa chọn của mình nếu sai thì tốt nhất ngâm bồ hòn làm ngọt chứ ý kiến ý cò gì?
Chỉ mong ông ấy cầu thị tiến bộ vậy thôi.
Từ giờ quyết tâm không chê. Để ông áy làm việc cụ nhỉ?
Em cũng mong một kết quả tốt. Lấy lại những gì đã mất.
Chê hay khen chỉ là một vế của người hâm mộ mà quan trọng nhất nội bộ đội tuyển không tốt HLV phải cân bằng lại với các cựu binh.
Còn một vấn đề là dàn trợ lý của cụ Trou khá kém tình hình trước mắt là rất khó khăn rồi không dễ giải quyết các vấn đề trên.
2 trận sắp tới 1 là nền bóng đá xuống hẳn hai là giữ ổn định.
Với nhiều người mong đội tuyển thua để ông ấy đi còn người xem trung lập thì thua kéo theo hệ lụy không tốt cho nền bóng đá lúc này.

PenII

Xe buýt
Mục tiêu của Mr Thu là:
- Vượt qua vòng loại WC.
Mục tiêu 1 đã đạt được.
Mục tiêu 2 sắp đạt được.
vâng cụ chỉ cụ thể hộ em để em quay xe, thực ra sau trận Nhật mà vô số cụ tung hô đã thấy là VN đang lê lết rồi

Xe gia đình

Xe điện
Xin trả lời tất cả các cụ:
- Mục tiêu 1 đã đạt được đó là ghi bàn vào lưới NB và Iraq.
- Mục tiêu 2 sẽ đạt được sau khi đã rút được rất nhiều kinh nghiệm quý báu qua đợt thử nghiệm.
Thành công sẽ đến với người kiên trì không bỏ cuộc các cụ ạ

danleduc

Xe điện
Những nước Malay, Indo theo đạo Hồi, tư tưởng bảo thủ, chính sách nhập tịch cũng rất ngặt nghèo, nhưng họ vẫn cởi mở mà đưa nhiều cầu thủ nước ngoài vào đội tuyển, ấy là xu hướng chung của thế giới, tức là mở cửa với những người có tài năng, có khả năng đóng góp cho đất nước. Hơn nữa bóng đá cũng chỉ là thể thao, là môn chơi giải trí, đừng quá nâng tầm nó lên thành niềm tự hào dân tộc. Hình dung ra cảnh một cầu thủ da đen sau khi ghi bàn cúi xuống hôn lên ngôi sao vàng trên áo mà không đẹp sao? Cứ khư khư sách lược chỉ nhập tịch cầu thủ có gốc Việt thì càng ngày càng tụt hậu
Thế ra là chính sách của CP VN không cho cầu thủ nước ngoài nhập tịch hả cụ ?
Tiếc thật.
Mấy cầu thủ Brazil và Châu Phi đang đá ở V-League đều có vợ người VN, nếu mà cho những cầu thủ này nhập tịch VN thì hay quá. :D

Trạng thái
Thớt đang đóng