[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

juve99

Xe cút kít

VN đá với Irac nó là cái gì đó rất khó nuốt trôi, 5 trận liền
Irac gặp Nhật - Hàn - Iran còn đá phăm phăm thì VN thua có gì lạ đâu. Kể cả lúc loạn lạc, k có giải vđqg thì VN cũng chưa phải là đối thủ xứng tầm của họ

Moriarty

Xe container
Việc ăn uống đúng cách ko làm được. Lại mong chiến thuật này nọ, chiến thuật dựa trên con người. Bây giờ con người ko đảm bảo thì chỉ trích với đổ lỗi cho cầu thủ với hlv làm gì, có ích chi. Ông đức ông ấy làm được như thế cũng là tốt lắm rồi. Vì ông ấy trót theo lao ông ấy phải theo chứ ông ấy cũng sức cùng lực kiệt, kinh doanh thua lỗ nợ đầm nợ đìa ông ấy ko bỏ bóng đá vì ông ấy là người biết sĩ diện chứ như kẻ khác nó bỏ lâu rồi. Cứ tết đến ngân hàng nó gọi nó réo. Vậy những doanh nhân khác, những người lãnh đạo bóng đá đâu. Người của bôk văn hoá thể thao đâu. Đề án đầu tư cho văn hoá mấy chục ngàn tỉ cơ mà.
CHưa cần nói đến bí quyết cao siêu về dinh dưỡng, chỉ cần ăn uống theo khoa học thường thức thôi nó chưa chắc đã đắt cụ ạ. Ví dụ như bữa ăn của HAGL trên kia quá nhiều chiên xào dầu mỡ và gia vị chưa kể còn táng cơm trắng nhiệt tình nữa. Ăn thế với người thường đã là ko tốt rồi đừng nói cầu thủ. Đổi mấy món kia sang đồ luộc, hạn chế tối ra dầu mỡ, kiểm soát sử dụng gia vị thì có khi còn rẻ hơn.

vừa đi vừa láii

Xe container

D nâu

Xe điện
Thế thì Indo còn cay hơn mình nếu bị loại nhỉ. Mất công nhập tịch bao nhiêu cầu thủ . :))

À cụ nói em mới nhớ, Hồng Duy là con nuôi ông Park....:))
Em nhớ không nhầm thì ông hay mua sâm Hàn Quốc tẩm bổ cho các cầu thủ Việt Nam. Đó là điểm tích cực của ông ấy. Có lẽ Toàn đội tuyển dưới thời của ông, ông đều coi là con nuôi hết đấy. :))

Chỉnh sửa cuối:

Ca phê thôi

Xe tăng
Bàn thua thứ 3 hôm qua phản ánh các vấn đề của tuyển VN dưới thời ông Trou:

1. Thua phút cuối - Do HLV không chi tiết các phương án cho các tình huống cụ thể (phổ biến) và thiếu quán triệt nghiêm khắc tới các cầu thủ.
Các tình huống phút cuối, phút đầu, chơi hơn người, chơi thiếu người, mục tiêu cách biệt 1 bàn, 2 bàn, giảm thiểu bàn thua, khi đã nhận 1 thẻ vàng, chống bóng bổng, phạt góc, đá phạt ... là những tình huống cụ thể & phổ biến. Cần có phương án đối phó từ trước.

2. Lối chơi KSB không hiệu quả - Tình huống này rõ ràng các cầu thủ VN bỏ qua tình huống đá phạt để kiểm soát bóng đến hết giờ, thời gian còn lại chỉ 40s. Đối thủ chỉ hơi cay vì hơn người mà không thắng được, chứ cũng không quá quyết liệt đòi sống chết. Vậy mà các cháu đã không làm được.
Em thấy ĐTVN mình dưới thời HLV hiện tại (gần 1 năm) có rất nhiều vấn đề cần phải phân tích, nghiên cứu, khắc phục: Phạm lỗi (thẻ đỏ), thua bàn nhiều, thua bàn phút (giây) cuối, số các đường chuyền (hướng bóng lên phía trên chứ không phải đường chuyền về), chỉ số dành lại bóng, chỉ số thoát pressing, các đường chuyền dài của trung vệ và thủ môn lên trên (chuyền vu vơ, chuyền do bị ép mạnh) các tình huống dẫn đến bàn thắng (phối hợp hay tình huống cố định)... nói chung là rất rất nhiều các vấn đề. Không chỉ qua giải này mới xuất hiện các vấn đề trên mà qua mấy giải, qua khá nhiều trận đấu rồi mà vẫn "rút kinh nghiệm, cọ xát, học hỏi". HLV hết 1 trận là đăng đàn nói "tự hào về các cầu thủ", "để lại hình ảnh đẹp" ..., người ta chỉ nói thế khi bị thua, khi cố gắng hết sức lực mà không đạt được kết quả gì, khi nỗ lực trong tuyệt vọng... Có câu nói "Thất bại trong chuẩn bị là chuẩn bị cho thất bại", em cảm thấy thời HLV này công tác chuẩn bị trước, trong và sau trận không tốt (hi vọng là em sai).

đen_đá

Xe buýt
Quãng thời gian vừa qua chưa thấy biểu hiện tích cực nào dù chất lượng cầu thủ em thấy ko tệ, em cố chờ thêm đến vòng loại WC xem biến chuyển gì ko

nguyentoanland

Xe tăng
Gã Trâu này đi đến đâu là phá nát hết các đội tuyển, để lại một mớ bòng bong . Từ đầu khi nhậm chức, chỉ cần qua 1,2 trận e đã thấy có vấn đề. Trận gặp Philippine, Campuchia mặc dù sức mạnh, vị trí của VN cao hơn rất nhiều nhưng đá kiểu hỗn độn, ko có chiến thuật gì, và dùng cách bố trí người vớ vẩn. Miệng gã thì luôn luôn nói là thử nghiệm, và triết lý kiểm soát bóng cho người hâm mộ thấy sang. Gã muốn đạp đổ, đập hết những tàn dư của người cũ, cho dự bị lên đá thay cầu thủ chính, cho cầu thủ chính dự bị hoặc những vị trí ko phải sở trường. Bằng chứng là một loạt trận sau đó, đội tuyển đá chuyền qua chuyền lại vô hại ở sân nhà, cả trận ko có một cú dứt điểm nào. Hơn 1 năm gã huấn luyện, chưa khi nào gã nhận sai lầm về việc dùng người, về bố trí thế trận, tất cả gã chỉ đổ thừa cho việc cầu thủ yếu hoặc thử nghiệm đội hình, hoặc là cần thời gian để mới có kết quả với triết lý của gã. Gã còn thách thức người hâm mộ VN, cho rằng người hâm mộ VN ko biết gì trong khi khán giả nước ngoài vẫn khen hắn tài, đội tuyển vẫn tiến bộ, đi lên. Theo e thấy hiện tại tương lai đội tuyển VN đang rất tối, ngoài việc tụt hạng ko phanh Fifa, giờ tâm lý cầu thủ cũng kém đi nhiều, những cầu thủ giỏi thì quay lưng với đội tuyển, người hâm mộ thì càng ngày càng chán xem. Thiết nghĩ, nên sa thải gấp lão này, nếu ko muốn đội tuyển càng nát thêm, đội sổ khu vực và tương lai bất ổn.

juve99

Xe cút kít
Em thấy ĐTVN mình dưới thời HLV hiện tại (gần 1 năm) có rất nhiều vấn đề cần phải phân tích, nghiên cứu, khắc phục: Phạm lỗi (thẻ đỏ), thua bàn nhiều, thua bàn phút (giây) cuối, số các đường chuyền (hướng bóng lên phía trên chứ không phải đường chuyền về), chỉ số dành lại bóng, chỉ số thoát pressing, các đường chuyền dài của trung vệ và thủ môn lên trên (chuyền vu vơ, chuyền do bị ép mạnh) các tình huống dẫn đến bàn thắng (phối hợp hay tình huống cố định)... nói chung là rất rất nhiều các vấn đề. Không chỉ qua giải này mới xuất hiện các vấn đề trên mà qua mấy giải, qua khá nhiều trận đấu rồi mà vẫn "rút kinh nghiệm, cọ xát, học hỏi". HLV hết 1 trận là đăng đàn nói "tự hào về các cầu thủ", "để lại hình ảnh đẹp" ..., người ta chỉ nói thế khi bị thua, khi cố gắng hết sức lực mà không đạt được kết quả gì, khi nỗ lực trong tuyệt vọng... Có câu nói "Thất bại trong chuẩn bị là chuẩn bị cho thất bại", em cảm thấy thời HLV này công tác chuẩn bị trước, trong và sau trận không tốt (hi vọng là em sai).
Cụ sai rõ rồi ;))

danleduc

Xe điện
ĐTVN đã tụt 11 bậc trên bảng xếp hạn FIFA, giờ thứ hạng ĐTVN là 105, xếp sau Thái Lan 102.

Em thấy thứ hạng này vẫn hơi cao so với thực lực cầu thủ ĐTVN hiện tại, có lẽ tới đây sẽ xuống cỡ 135 là phù hợp, nếu vẫn với đội hình cầu thủ như này. :))

Nguồn : Báo Văn hóa-Thể thao

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Chắc cụ chưa bao giờ được một lần ngó qua bữa cơm của các cầu thủ nên chém còn hay hơn hát =))

Đầy đội Vleague đến ăn còn chả đủ thì đòi rèn thể lực kiểu gì.

Bài toán vẫn quay về là làm sao để các đội Vleague có thể tự sống được. Em viết rõ cái luận điểm này hằng mấy lần chứ đã vội đòi hỏi gì cao siêu đâu.

Các đội Vleague hiện tại vẫn chỉ ở dạng vật vờ "vừa đủ tiền để sống" thì cụ có vẽ kế rồng họ cũng nói thẳng đòi hỏi gì lắm thế =))
E nói vì cái chung chứ e ko sở hữu đội bóng e khoe hay mà bảo e chém. Ngay cả việc dùng từ của cụ nó cũng ko hợp lí. Đầy đội ở vleague ăn còn trả đủ, Ăn ko đủ mà trả lương với lót tay cao thế. Trả cho môi giới cao thế. Đó là quản trị chưa tốt chứ sao lại đổ cho ko có tiền. Bữa ăn của gia đình ở các thành phố cũng thiếu gì đâu mà kêu ăn ko đủ.

vừa đi vừa láii

Xe container
Hạng 160 cũng được :D

Kiếm mấy cái hạng ảo làm gì, cứ đá thế này là ngon rồi. :))

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Lịch thi đấu bảng E và F hôm nay thứ Năm, 25.01.2024

danleduc

Xe điện
Chắc cụ chưa bao giờ được một lần ngó qua bữa cơm của các cầu thủ nên chém còn hay hơn hát =))

Đầy đội Vleague đến ăn còn chả đủ thì đòi rèn thể lực kiểu gì.

Bài toán vẫn quay về là làm sao để các đội Vleague có thể tự sống được. Em viết rõ cái luận điểm này hằng mấy lần chứ đã vội đòi hỏi gì cao siêu đâu.

Các đội Vleague hiện tại vẫn chỉ ở dạng vật vờ "vừa đủ tiền để sống" thì cụ có vẽ kế rồng họ cũng nói thẳng đòi hỏi gì lắm thế =))
Việc ăn cho cầu thủ chắc không quá tốn kém đâu cụ.

Em nghĩ mỗi cầu thủ 1 bữa ăn khoảng 200k là đủ chất, đủ dinh dưỡng để luyện tập và thi đấu. Với mức này thì CLB không khó khăn để lo cho cầu thủ.
Cầu thủ VN hiện tại được các CLB trả lương khá cao đó, nhiều cầu thủ sắm nhà, mua xe sang, cưới vợ hoa hậu "rần rần". Không có tiền sao họ làm vậy được.

giang.nguyen

Xe điện
E nói vì cái chung chứ e ko sở hữu đội bóng e khoe hay mà bảo e chém. Ngay cả việc dùng từ của cụ nó cũng ko hợp lí. Đầy đội ở vleague ăn còn trả đủ, Ăn ko đủ mà trả lương với lót tay cao thế. Trả cho môi giới cao thế. Đó là quản trị chưa tốt chứ sao lại đổ cho ko có tiền. Bữa ăn của gia đình ở các thành phố cũng thiếu gì đâu mà kêu ăn ko đủ.
Vleague có 14 đội cụ à
Cụ đếm đc bao nhiêu trường hợp trả lương với lót tay cao rồi thế, hay vài ba năm mới nghe đc 1 kèo béo lại tưởng ai cũng đc lương với lót tay cao

Tai cụ chỉ nghe thấy kèo lót tay nhưng kèo giải tán đội vì ko có tiền hoạt động cụ có thèm để ý đâu mà

Xe gia đình

Xe điện
Các cụ hay so sánh Mr Park và Mr Thu mà không nhận thấy tầm nhìn rất khác nhau:
- Mr Park: thoát khỏi ao làng để ra sông rộng (còn hạn hẹp lắm)
- Mr Thu: không quan tâm tới ao làng hay sông rộng, mà phải ra biển lớn (thế mới vĩ mô)
Nước Pháp đã từng có Công xã Pa-ri nên Mr Thu áp dụng tư tưởng "bỏ qua CNTB tiến thẳng lên CNCS" cho đội tuyển VN

D nâu

Xe điện
Hạng 160 cũng được :D

Kiếm mấy cái hạng ảo làm gì, cứ đá thế này là ngon rồi. :))
Nhật Bản thua IRAC mà lại xếp thứ 17 cũng ảo quá cụ nhỉ Xêp trên IRAC ? :))
Như cụ nói Việt Nam nên ở 160 còn Nhật nên ở bao nhiêu hay cũng nên 60 à cụ???:))

giang.nguyen

Xe điện

Em nghĩ mỗi cầu thủ 1 bữa ăn khoảng 200k là đủ chất, đủ dinh dưỡng để luyện tập và thi đấu. Với mức này thì CLB không khó khăn để lo cho cầu thủ.
Cầu thủ VN hiện tại được các CLB trả lương khá cao đó, nhiều cầu thủ sắm nhà, mua xe sang, cưới vợ hoa hậu "rần rần". Không có tiền sao họ làm vậy được.
Tiền thưởng, tiền quảng cáo của 1 vài "ngôi sao" mà cụ lại cho là lương bình quân cầu thủ hả cụ.

Lương trung bình cầu thủ Vleague cỡ 7-8 triệu, chẳng bõ vào đâu đâu cụ ạ.

Cụ thử tính xem tài chính 1 năm 12 tỷ cho tất cả, từ ăn uống, sân bãi, vận hành, lương thưởng, đá giải thì tiền chi cho mỗi cầu thủ còn được bao nhiêu

Hieumos

Xe container

Việc nhồi bữa ăn phải từ lúc còn bé tí ấy các cụ ạ. Lúc đó hệ cơ, hệ xương nó đang phát triển thì nhồi nó mới hiệu quả.

Chứ còn đã lên đến CLB tức là cầu thủ trưởng thành rồi thì nhồi bữa ăn không còn có sự đột phá về thể lực nữa. Tất nhiên là tập thì cũng sẽ to cơ, nhưng đấy chỉ là vẻ bề ngoài thôi.

Ví dụ điển hình nhất là Văn Hậu. Sang Châu Âu áp dụng chế độ như cầu thủ Châu Âu, cũng ăn uống tập thể lực cho dầy người lên nhưng cơ bắp quá tải, cuối cùng kết quả là chấn thương.

Tập thể lực tốt nhất là lứa khoảng U17-U19. Cái tuổi bẻ gãy sừng trâu, cơ bắp có tiềm năng phát triển đột phá. Lên đến tầm 23 tuổi là vứt đi rồi.

Chỉnh sửa cuối:

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Vleague có 14 đội cụ à
Cụ đếm đc bao nhiêu trường hợp trả lương với lót tay cao rồi thế, hay vài ba năm mới nghe đc 1 kèo béo lại tưởng ai cũng đc lương với lót tay cao

Tai cụ chỉ nghe thấy kèo lót tay nhưng kèo giải tán đội vì ko có tiền hoạt động cụ có thèm để ý đâu mà
Các đội ở vle nếu ko nhờ ông bầu hay tiền từ ngân sách địa phương thì tự sống kiểu gì. Ngay cả ngoại hạng anh, nếu ko có ông chủ arap với ông chủ mỹ thì cũng tự sống đc chắc. Việc mong nó tự sống được ở việt nam càng viển vông. Nên mới cần nâng cao thể lực để mà xuất ngoại tới thái lan hay giải nhật giải hàn, mà tôi luyện thành tài.

kysingheo

Xe buýt
ĐTVN có nhiều kỷ lục ở giải này:

1. ĐT có chiều cao TB thấp nhất

2. ĐT đứng bét trong số các đội đứng bét

3. ĐT đầu tiên bị loại

4. ĐT có những pha phạm lỗi lãng xẹt và thiếu não nhất

Em đã có linh cảm xấu với Minh Trọng, KVK và các cầu thủ trẻ ĐTVN năm nay, các em này đá không khôn, đá mất sức nhiều (cũng vì do đá không khôn nên mất sức).

Y như rằng....

Xem bọn Nhật nó đá, những cầu thủ nhỏ con Nhật đá rất khôn, khi tranh chấp chúng nó vận dụng kiểu võ "Aikido" tận dụng sức tỷ đối phương làm đối phượng tự mất đà, xem bọn nó cho mấy thằng to vật của Indo mất đà ngã mà buồn cười vãi ra.

....=))
Em thấy nó va chạm với Indo thì nó toàn đứng tấn, gồng lên hạ thấp thân mình, 2 chân dang rộng, cầu thủ Indo va vào như húc phải bức tường, cản được đối phương, bị thổi còi nhưng ko bị thẻ vì phạm lỗi ko nguy hiểm

Trạng thái
Thớt đang đóng