[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

El Jefe 2

Xe tăng
Muốn nâng tầm nền bóng đá thì cần chiến lược dài hơi, phát triển từ bóng đá học đường, bóng đá trẻ, các giải đấu CLB, vân vân và mây mây. Đấy là nhiệm vụ của Liên đoàn bóng đá, ko phải nhiệm vụ của HLV trưởng đội tuyển QG.

HLV trưởng đội tuyển QG nhiệm vụ là đưa ĐTQG đạt thành tích cao nhất có thể trong các giải đấu mà đội tuyển tham gia. Và ĐTQG cần là đội hình mạnh nhất có thể, tập hơn các cầu thủ giỏi (chưa chắc đã giỏi nhất) và hợp với nhau, hợp với lối đá do HLV xây dựng để đạt kết quả cao nhất. Chính thế cầu thủ giỏi nhất chưa chắc đã hợp vì có thể ko phù hợp lối chơi. Nhưng cầu thủ kém thì chắc chắn ko thể vào ĐTQG. ĐTQG thi đấu ở giải chính thức ko phải là nơi rèn quân, nâng tầm cho mấy cầu thủ trẻ.

Ông Trudiê bảo chọn cầu thủ nhìn vào đôi chân chứ ko nhìn vào khuôn mặt. Nhưng ngay dàn cầu thủ mà ông chọn đầy chú đến dự bị số 1 ở CLB còn ko có cửa chứ chưa nói đến cạnh tranh suất đá chính.

sonvg

Xe điện
Mịa, HLV cứ phải nhìn vào kết quả mới phán được. Nhưng mà từ thay HLV e thấy VN đá chả có mẹ gì. Được trận đá với Nhật nó chủ động giữ trận thì cứ lao vào tung hô.
Không khéo lại thành thằng tàu 2, lại nát cả làng.

D nâu

Xe điện
Muốn nâng tầm nền bóng đá thì cần chiến lược dài hơi, phát triển từ bóng đá học đường, bóng đá trẻ, các giải đấu CLB, vân vân và mây mây. Đấy là nhiệm vụ của Liên đoàn bóng đá, ko phải nhiệm vụ của HLV trưởng đội tuyển QG.

HLV trưởng đội tuyển QG nhiệm vụ là đưa ĐTQG đạt thành tích cao nhất có thể trong các giải đấu mà đội tuyển tham gia. Và ĐTQG cần là đội hình mạnh nhất có thể, tập hơn các cầu thủ giỏi (chưa chắc đã giỏi nhất) và hợp với nhau, hợp với lối đá do HLV xây dựng để đạt kết quả cao nhất. Chính thế cầu thủ giỏi nhất chưa chắc đã hợp vì có thể ko phù hợp lối chơi. Nhưng cầu thủ kém thì chắc chắn ko thể vào ĐTQG. ĐTQG thi đấu ở giải chính thức ko phải là nơi rèn quân, nâng tầm cho mấy cầu thủ trẻ.

Ông Trudiê bảo chọn cầu thủ nhìn vào đôi chân chứ ko nhìn vào khuôn mặt. Nhưng ngay dàn cầu thủ mà ông chọn đầy chú đến dự bị số 1 ở CLB còn ko có cửa chứ chưa nói đến cạnh tranh suất đá chính.
Em đồng quan điểm với cụ.
Quan trọng là thành tích ???
Nếu ông bảo các cầu thủ ông chọn là tốt?
Vậy thành tích tại sao lại bét???

CV99

Xe buýt
Em thích Thái Lan bởi nhìn cách chơi rất giống tuyển Việt Nam. Con người cũng nhỏ và nhanh , khéo. Năm nay Thái lan vắng 2 cầu thủ giỏi nhất Việt Nam cũng vắng Tiến Linh và Quế Ngọc Hải so với thời mình vào vòng loại 3 WC và tứ kết Asian cup 2019 thì bây giờ mình thiéu công Phượng, Trọng Hoàng, văn Hậu nhưng lại có Bùi Hoàng Việt Anh, Thanh Bình và Đình Bắc. Phạm Tuấn Hải. Xét về lực lượng là tương đương. Người ta bảo trò giỏi thầy hay cụ ơi. Mình từ chỗ trò giỏi như Thái Lan nhưng thầy mình vãn thua 1 bậc . Nên đội Việt Nam loại từ vòng gửi xe đạp.
Tất nhiên em là người yêu đời lạc quan nên vẫn mong Ngài Trousseir và ban huyến luyện cầu thị tiến bộ để WC 2024 có kết quả tốt hơn. Nhưng phần đông người hâm mộ thì mất niềm tin rồi. Chắc em và một số rất ít còn tin thôi. Và em cũng chỉ 50-50 chứ không tin tưởng tuyệt đối như trước.
Nếu thắng được IRAC hoặc hoà thì may ra em có niềm tin trở lại nhiều hơn.
Em thì ko cho rằng "mình trò giỏi như Thái lan" đâu cụ... cầu thủ TL được đào tạo căn bản hơn VN, đơn cửa CHanathip, Therathon, Supachok, Muentana, Pania .... đã chơi và đang chơi tại Jleague nhưng VN thì có tham gia những chưa đc chơi mà cũng là số ít.... hệ thống chiến thuật của họ vẫn thống nhất hơn mình và thống nhất từ các lứa U đến Tleague...Cứ nhìn năm 218,219 Qh19 được ss với Chanathip nhưng khi QH tuổi 27 đã xuống rất nhiều thì Chanathip 31t vẫn chơi ở mức tốt ( ko đc như thời ở Jleague) ... họ có j đó cơ bản hơn, ổn định hơn
Thời đỉnh cao của VN của ông Park, 2021 và 2022 vẫn thua TL là biết.
Em mạo muội cho rằng có Hlv hợp đến mấy, ko tính cụ Trou này nhé, mình cũng ko đá đc như TL ở Asiancup này

fallingwater

Xe tăng
Hi vọng trận cuối ông Tru dùng các cầu thủ dự bị như Hồ Tấn Tài, Văn Thanh, Hai Long, Duy Mạnh, Hùng Dũng... Những cầu thủ này kết hợp với những BHVA, Filp Nguyễn, Tuấn Hải, Đình Bắc, Thái Sơn, Tuấn Anh... thì em nghĩ sẽ đá tốt hơn đội hình trận gặp Inđô.

conngua280390

Xe điện
E sẽ xem để chứng kiến người khổng lồ bị tí hon cản chân sao? Ui trời hôm xem Irac đá Nhật e ngồi run giùm bọn Nhật. E k dám tưởng tượng VN thắng Irac kiểu gì khi nhóm cậu bé nhỏ thó của VN mình chạy với mấy ô khổng lồ đó.chán
Nghĩ cặp TV mét 9 kèm tiền đạo 1,75m, tiền về toàn 1m8 đá với 1,7m VN thì nhắm mắt cũng biết ai thắng. Còn bàn xa về kiz thuật abc xyz thì chịu

conngua280390

Xe điện
Em thì ko cho rằng "mình trò giỏi như Thái lan" đâu cụ... cầu thủ TL được đào tạo căn bản hơn VN, đơn cửa CHanathip, Therathon, Supachok, Muentana, Pania .... đã chơi và đang chơi tại Jleague nhưng VN thì có tham gia những chưa đc chơi mà cũng là số ít.... hệ thống chiến thuật của họ vẫn thống nhất hơn mình và thống nhất từ các lứa U đến Tleague...Cứ nhìn năm 218,219 Qh19 được ss với Chanathip nhưng khi QH tuổi 27 đã xuống rất nhiều thì Chanathip 31t vẫn chơi ở mức tốt ( ko đc như thời ở Jleague) ... họ có j đó cơ bản hơn, ổn định hơn
Em mạo muội cho rằng có Hlv hợp đến mấy, ko tính cụ Trou này nhé, mình cũng ko đá đc như TL ở Asiancup này
Nội thằng Thip VN xếp hàng còn chứ chưa được, còn thằng bún than nó out tầm toàn bộ ĐNA ( ngoại trừ nhập tịch).

D nâu

Xe điện
Em thì khác cụ em chỉ nhìn vào thành tích hiện tại để đánh giá.
Thành tích của đội tuyển ở Asain cup, ở WC, bảng xếp hạng fifa so với Thái Lan đẻ đánh giá.
Cụ dựa vào những cái đó thì cũng có nhiều người viết còn hay và dài hơn cũng về tuyển Việt Nam hay Idonesia v,,v,,ở Đông Nam Á .
Nhưng em chỉ đánh giá ở thành tích thôi ạ

vkthang

Xe container
Khi trông chờ vào chiến thắng mà thua ấm ức thì cay cú là bình thường mà. Không thì là trơ lỳ cảm xúc rồi.
Thêm một số người lại nâng cấp đội tuyển lên, nhiều người mơ mộng tin tưởng theo. Đang ở trên mây, rơi xuống, đau lắm chứ.

Vụ này cũng có một ít trách nhiệm của ông Park. Nâng cấp đội lên, nhìn ngon như ăn kẹo, ai cũng ham hố. HLV mới nghĩ rằng "thời tới rồi" , nổ tưng bừng, nghĩ rằng mình chỉ cần điều chỉnh qua loa một số thứ là tiền đút túi trơn tuột.
Đừng ảo tưởng rồi quy kết trách nhiệm lung tung cụ ạ, mua vé đến sân xem Vleague hàng tuần thì hơn.

telefunken

Xe buýt
Em chả ưa cụ Park , cụ ấy đúng đến một ngưỡng nào đó nhưng vẫn duy trì mãi như vậy thì bắt đầu có vấn đề . Đó là lý do thúc đẩy người ta tìm nhân tố mới . Thế nhưng khi tìm ra ông Trâu này thì xem ra tệ hơn nhiều , nhiều bài viết trên thớt bênh vực ông Trâu nhưng iem cảm nhận họ thực ra bênh vực điều gì đó phía sau ông ta , hình như là Vê ép ép b-)

z300

Xe điện
Nói chung tuyển quốc gia thua thì HLV bị chởi là đúng rồi. Làm HLV thì phải ráng chịu. Giống như chúng ta phát ngôn trên này, lỡ có ngờ u bị chửi thì cũng ráng mà chịu.
Còn về làm ăn, KPI phải rõ ràng. Nếu KPI của ông Pháp này không phải là ASIAD này thì ta kệ ông ấy. Đợi KPI vào WC mà không được thì Liên đoàn phải cho out. Không biết tiền trả HLV trưởng ĐTQG là tiền Dn tài trợ hay tiền thuế của anh em mình hả các cụ?

antidau

Xe container
Theo em thị hết giải này, chọn Popov thay ông Trâu cho nhanh, nếu không phải bồi thường nhiều.
Phí bồi thường chắc chắn là đưa đủ lương đến tháng 7/2026 tức 29 tháng lương, gần 40 tỷ đó cụ ơi. Tỷ phú nào sẽ chấp nhận vứt đi 1 căn penthouse đây:-ss

Sóc nhỏ

Xe tăng
Phí bồi thường chắc chắn là đưa đủ lương đến tháng 7/2026 tức 29 tháng lương, gần 40 tỷ đó cụ ơi. Tỷ phú nào sẽ chấp nhận vứt đi 1 căn penthouse đây:-ss
Tháng 3 này đá với inđo 2 trận lượt đi về, thua cũng đồng nghĩa khỏi mơ VL3 WC. Vậy thì theo hợp đồng là chấm dứt được nhưng thiệt cho VN ta rèn quân 10 trận nếu vào vòng trong

shannon wl

Xe điện
nghĩa là cụ nghĩ có cách khác tốt hơn à, tôi thì ko thấy khả dĩ lắm. Cái thay người em thấy ko thấy sai lắm, còn cái tiểu tiết, tiểu xảo, sự vụ thì ông Troussier và đội ngũ quá kém. Toàn lỗi kiểu tình huống, còn chất lượng tấn công thì khỏi nói, Vleague nào lên tuyển thế, ko may mắn thì chỉ loanh quanh thế thôi

Sent from Other Universe via OTOFUN
Bộ sâu làm việc toàn đám ăn hại.
theo e kế hoạch của ông Troussiers không có sự chuẩn bị tốt.
Ông trẻ hoá quá nhanh chưa có xem kẽ qua từng giai đoạn.

TuTanhThien

Xe hơi
Em chả ưa cụ Park , cụ ấy đúng đến một ngưỡng nào đó nhưng vẫn duy trì mãi như vậy thì bắt đầu có vấn đề . Đó là lý do thúc đẩy người ta tìm nhân tố mới . Thế nhưng khi tìm ra ông Trâu này thì xem ra tệ hơn nhiều , nhiều bài viết trên thớt bênh vực ông Trâu nhưng iem cảm nhận họ thực ra bênh vực điều gì đó phía sau ông ta , hình như là Vê ép ép b-)
Chuẩn rồi cụ. Nếu như VFF thừa nhận ông Trâu kém, ko hợp với bóng đá VN. Vậy thì câu hỏi tiếp theo là : Ai đã mời ông Trâu về dẫn dắt ĐT VN ? Động vào đây là có thể động đến 1 nhân vật to bự, 1 tay che cả bầu trời :))

z300

Xe điện
Bộ sâu làm việc toàn đám ăn hại.
theo e kế hoạch của ông Troussiers không có sự chuẩn bị tốt.
Ông trẻ hoá quá nhanh chưa có xem kẽ qua từng giai đoạn.
Lương ông cao thế thì cứ đúng Hợp đồng mà triển, không vào V3 thì mời cụ nghỉ

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Hôm nào đá trận cuối với Iraq các cụ nhỉ, giờ chán em chả buồn ngó lịch nữa :((

vandatAT

Xe container
E sẽ xem để chứng kiến người khổng lồ bị tí hon cản chân sao? Ui trời hôm xem Irac đá Nhật e ngồi run giùm bọn Nhật. E k dám tưởng tượng VN thắng Irac kiểu gì khi nhóm cậu bé nhỏ thó của VN mình chạy với mấy ô khổng lồ đó.chán
Mang Matiz ra chọi nhau với Ford Ranger ;))

fanmu1234

Xe container
Tháng 3 này đá với inđo 2 trận lượt đi về, thua cũng đồng nghĩa khỏi mơ VL3 WC. Vậy thì theo hợp đồng là chấm dứt được nhưng thiệt cho VN ta rèn quân 10 trận nếu vào vòng trong
Đây mới là vấn đề chính, nhưng chắc VFF chẳng còn cách nào khác

TuTanhThien

Xe hơi
Ko chỉ đền cho Troussier, mà ko khéo còn phải đền cho cả mấy trợ lý trong ekip của Troussier nữa đấy các cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng