[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

NNS

Xe ngựa
ko biết hết vòng này xong về thì vị trí HLV trưởng của ông Trous sẽ thế nào các cụ nhể? em trước giờ vẫn luôn cảm thấy bóng đá Việt Nam mình ko thích hợp với ổng? hay ngược lại nhỉ?

TieuFu

Xe container
Em chẳng fan ông nào cả em bảo ai HLV cũng loanh quanh thế thôi , ông nào hên vào lứa ngon thì phất lên chút , ông nào vào lúc đen thì gánh , còn tại sao ĐNA vùng trũng bóng đá thế giới vì tố chất thể hình , thể lực Đông Nam Á bét nhất thế giới còn j
Bi giờ đá với đội vùng trũng cùng nhau xà quần trong vũng bùn cũng có ăn được đâu !

Laman1214

Xe buýt
Thì cứ cho ông này thử nghiệm thêm 3 năm nữa lĩnh chơi chơi 50 tỷ là ok mà
Em còn chả rõ ông Trâu này ký hđ bao lâu, lương lậu bao nhiêu, thế mà vài cụ OF cứ bảo e fan cuồng, bảo vệ Trâu mù quáng. Giờ thay ai lên cũng vậy thôi, mất thêm vài năm có kinh nghiệm trận mạc may ra mới khá lên được. Như Nhật Bản họ cũng mất vài chục năm thay đổi thì đội tuyển mới được như bây giờ, chứ thời 199x nhìn các cầu thủ Nhật cũng thấp bé nhẹ cân chả khác VN hiện tại.

Đọc còm thấy nhiều ô ảo tưởng và bảo thủ y hệt lão Trư, bực méo ngủ đc các bác ạ 😂 Ko có nổi 1 pha dàn xếp tấn công gọi là có nét mà cũng bênh cho được. Cả H1 cứ kéo bóng lên giữa sân lại chuyền về xong cuối cùng thủ môn phá lên vào chân đội bạn, hết vị… Bị dẫn bàn rồi mà vẫn đá đủ 3 thằng trung vệ ko dám thay thằng nào. Cánh trái mỗi Tuấn Tài nó chạy cánh tạt cánh tốt thì dí nó đá trung vệ ko phát huy nổi sở trường, toàn lộ sở đoản…
Mong Trư còn có tí tự trọng thì xin nghỉ đi, cho fan Trư đỡ (…) cục thịt 😂
Sở trường của Trâu là KSB ở quanh thủ môn mà cụ.

Và fan Trâu rất hài lòng về chỉ số đó :))

danleduc

Xe điện
Dạ em đá bóng chắc được hơn 30 năm rồi cụ ạ. Thế hệ hiện tại trình độ chỉ có vậy, trong khi kinh nghiệm chả có. Thế hệ cũ thì chấn thương hoặc suy giảm phong độ hết. Trâu hay ai lên thay thì cũng xác định luôn đây là giai đoạn trầm của bđvn. Trước đây em cũng rất thích lối đá của ông Park, nhưng đến vòng loại wc mới thấy nó có nhiều hạn chế, ko tiến xa được nữa.
Giờ mục tiêu của bđvn là WC, 2026 ko được thì 2030, nên xác định phải thay đổi lối chơi. Còn cứ phòng thủ phản công thì có thể vẫn vô địch AFF hay vào sâu được 1 vài giải châu lục, nhưng chỉ dừng ở mức độ đó thôi. Các cụ làm quy hoạch thì sẽ chọn theo hướng nào?
Em thì thấy như thế này:
Đằng nào thì giấc mơ WC đối với ĐTVN vẫn rất xa vời. Thế thì thà rằng ĐTVN cứ giành AFF Cup và chức VĐ Seagames đi để NHM nước nhà vui tý.....còn hơn chả có gì, WC thì cũng không vào được, rồi AFF Cup và Seagames cũng chả có. :D

Em còn chả rõ ông Trâu này ký hđ bao lâu, lương lậu bao nhiêu, thế mà vài cụ OF cứ bảo e fan cuồng, bảo vệ Trâu mù quáng. Giờ thay ai lên cũng vậy thôi, mất thêm vài năm có kinh nghiệm trận mạc may ra mới khá lên được. Như Nhật Bản họ cũng mất vài chục năm thay đổi thì đội tuyển mới được như bây giờ, chứ thời 199x nhìn các cầu thủ Nhật cũng thấp bé nhẹ cân chả khác VN hiện tại.
Tầm hơn tỷ / tháng cụ ạ.

Kiếm tiền là dễ

Mountain159

Xe hơi
Nói tóm lại là cái dàn cầu thủ này của lão Tru vứt mịe nó gần hết đi. Liên đoàn bóng dá Vn cũng nên sa thải, đền bù hợp đồng tiễn ông sớm, không BĐVN còn buồn nhiều năm nữa

doctor103

Xe điện
ko biết hết vòng này xong về thì vị trí HLV trưởng của ông Trous sẽ thế nào các cụ nhể? em trước giờ vẫn luôn cảm thấy bóng đá Việt Nam mình ko thích hợp với ổng? hay ngược lại nhỉ?
Có lẽ dù dư luận có nói gì thì HLV Châu vẫn còn cơ hội ở vòng loại WC 2026, nếu thua cả 2 thì chắc out luôn, còn nếu có từ 3 điểm trở lên trong 2 trận thì vẫn còn dẫn đội u23 ở vck u23 châu á vào tháng 4

TieuFu

Xe container
Không biết cái ý thì quáng thật rồi, các cụ mắng không sai đâu ! Kk

Có lẽ dù dư luận có nói gì thì HLV Châu vẫn còn cơ hội ở vòng loại WC 2026, nếu thua cả 2 thì chắc out luôn, còn nếu có từ 3 điểm trở lên trong 2 trận thì vẫn còn dẫn đội u23 ở vck u23 châu á vào tháng 4
Sao lại out... phải để cho Trâu thử nghiệm hết năm HĐ chứ

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sợ tầm này là cầu thủ cũng bắt đầu chán, hết động lực theo thầy thì lại thua thôi.

Laman1214

Xe buýt
Em thì thấy như thế này:
Đằng nào thì giấc mơ WC đối với ĐTVN vẫn rất xa vời. Thế thì thà rằng ĐTVN cứ giành AFF Cup và chức VĐ Seagames đi để NHM nước nhà vui tý.....còn hơn chả có gì, WC thì cũng không vào được, rồi AFF Cup và Seagames cũng chả có. :D
Từ hồi ông Park đưa VN vào vòng loại 3 wc em lại có tí mơ mộng cụ ạ, vì giờ châu Á có 8,5 suất rồi. Trong vòng 6-7 năm nữa VN phấn đấu nằm trong top 10 thì 2030 hoặc 2034 biết đâu lại đi wc được thì sao :D thời 199x bọn em nghiền đọc Subasa mà cũng chả bao giờ nghĩ được Nhật nằm trong top 20 thế giới như hiện tại, nên mình cứ phải đặt mục tiêu mà phấn đấu thôi cụ ạ. Aff hay SG mình đã có rồi nên em cũng chả ham hố gì nữa

Từ hồi ông Park đưa VN vào vòng loại 3 wc em lại có tí mơ mộng cụ ạ, vì giờ châu Á có 8,5 suất rồi. Trong vòng 6-7 năm nữa VN phấn đấu nằm trong top 10 thì 2030 hoặc 2034 biết đâu lại đi wc được thì sao :D thời 199x bọn em nghiền đọc Subasa mà cũng chả bao giờ nghĩ được Nhật nằm trong top 20 thế giới như hiện tại, nên mình cứ phải đặt mục tiêu mà phấn đấu thôi cụ ạ. Aff hay SG mình đã có rồi nên em cũng chả ham hố gì nữa
Vấn đề cụ nói là chiến lược của cả nền bóng đá

Ko phải của Trâu, trách nhiệm của Trâu là ghép những gì bóng đá VN đang có để nâng cao thành tích

Ko làm đc thì là loser thôi

danleduc

Xe điện
Bóng đá hiện đại mà nhìn danh sách cầu thủ được chọn chán luôn, 2/3 ĐT toàn cầu thủ cao xấp sỉ 1m70....trình độ thì cũng chả có gì vượt trội. Thế chơi sao nổi. :))
Từ giờ trở đi các cụ có thể quên Quang Hải được rồi đấy. Em sure với các cụ là QH đã bắt đầu đi xuống sườn dốc của sự nghiệp rồi.

QDV2012

Xe tăng
Ủa vậy là Trâu dê đang dẫn cực kì thành công à ?
Với mức lương x10 Hữu Thắng ?
Có đáp án ngay trong hnay rồi cụ còn hỏi gì nữa? Tạch Asian cup rồi ? VL wc tới tạch nữa thì là thất bại toàn diện chứ sao?

Đuổi bây giờ cũng được mà? Nhưng sau đấy là ai đảm bảo thành công thì đầy cụ trong này hay chê chắc tắc tịt. Phán đề sau 18h30 thì con em cũng đọc số được 😅

Bóng đá hiện đại mà nhìn danh sách cầu thủ được chọn chán luôn, 2/3 ĐT toàn cầu thủ cao xấp sỉ 1m70....trình độ thì cũng chả có gì vượt trội. Thế chơi sao nổi. :))
Từ giờ trở đi các cụ có thể quên Quang Hải được rồi đấy. Em sure với các cụ là QH đã bắt đầu đi xuống sườn dốc của sự nghiệp rồi.
Thì ổng ấy đang thử nghiệm mà, cụ buồn cười thật :))

Nobitaxuka8889

Xe tải
trên thế giới này thì châu mỹ , châu âu , châu phi thể lực nó bá đạo rồi , về châu á thì tây á , đông á nó bá đạo rồi , cuối cùng là đông nam á thể lực , thể hình kém nhất thế giới bào sao vùng trũng của bd thế giới , đâm ra mấy ông đông nam á le ve ra châu á tí là bị bem ngay

Có đáp án ngay trong hnay rồi cụ còn hỏi gì nữa? Tạch Asian cup rồi ? VL wc tới tạch nữa thì là thất bại toàn diện chứ sao?

Đuổi bây giờ cũng được mà? Nhưng sau đấy là ai đảm bảo thành công thì đầy cụ trong này hay chê chắc tắc tịt. Phán đề sau 18h30 thì con em cũng đọc số được 😅
Biết đâu lại có thầy Park ver 2

Ko làm sao biết được

Mountain159

Xe hơi
Vn là đội đầu tiên bị loại khỏi Asian cup

Trạng thái
Thớt đang đóng