[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

elonmusk.usa

Xe hơi
Có bn đội đá đc như TBN cụ ?

Counter bây giờ mới là lối đá ưa thích.
Tây Ban Nha thì cũng chỉ được 1 lứa vàng đó, lứa đó giải nghệ thì hết vị. Nên lối đá xây dựng là 1 chuyện. Còn con người thực hiện nó được không mới là quan trọng. Hay nghĩ bây giờ lối đá Tây Ban Nha khác trước kia. Huấn Luyện Viên là phải nhìn đội mình có những gì để build chiến thuật chứ giờ ra triết lý trước mà con người không có thì vận hành thế nào được.

Mr.Grass

Xe buýt
Thế cũng không sai gì !
Hôm nay bh Việt Anh gánh team nhưng ko có ai ăn ý nên hết trận cu cậu sốc vì ko nghĩ thua. Mai khéo hoàn hồn là trâu lại đổ lỗi cho Hùng Dũng cũng nên

Tây Ban Nha thì cũng chỉ được 1 lứa vàng đó, lứa đó giải nghệ thì hết vị. Nên lối đá xây dựng là 1 chuyện. Còn con người thực hiện nó được không mới là quan trọng. Hay nghĩ bây giờ lối đá Tây Ban Nha khác trước kia. Huấn Luyện Viên là phải nhìn đội mình có những gì để build chiến thuật chứ giờ ra triết lý trước mà con người không có thì vận hành thế nào được.
Cụ nói chuẩn, cái này e đồng ý với cụ.

Trâu biết cầu thủ VN ko thể chơi KSB nhưng lại ép phải đá. Giống như bắt con cá phải bay như chim vậy

Laman1214

Xe buýt
Làm quái gì có chứ tạm còn tạm, đổ thì là đổ chứ còn có tiêu chuẩn nữa à?

Uhm thì đây

https://amp.vtc.vn/tuyen-indonesia-thua-2-tran-hlv-shin-tae-yong-lay-ly-do-ky-la-ar845838.html

Cũng là hay đổ nhưng giờ khác biệt là hlv này vã được VN phải không? Cuối cùng vấn đề chính của cụ là gì? Đổi ngay HLV à? thế đổi ai?

Lịch sử HLV tuyển VN bao đời nay chẳng thế có thay đổi quái đâu. Thuê ông nọ ông kia, Có ông phù hợp có ông không nhưng loanh quanh nào là thất bại ở AFF cup, thua Thái, thua Seagame,... rồi mới đuổi. Cứ thua cup thì anh em mới biết không phù hợp rồi lại tìm ông mới. Tìm chán rồi mới có ông tại vị lâu

Thế sao sau đời Miura ko thuê luôn ông Park đi còn phải đợi qua đời Hữu Thắng làm gì cho mất mấy năm nữa làm gì?

Chứ như cụ khẳng định chắc chắn thế thì e phục thôi? Hy vọng cụ đoán được HLV mới sắp tới tên gì? Chứ ae cũng mòn mỏi mong đợi lắm rồi
Công nhận nhiều ông trên này chán thật cụ ạ. Cứ thấy thua là đòi thay HLV mà ko nhìn nhận khách quan là cầu thủ hiện nay trình độ chỉ có thế. Giờ muốn xác định thành công như thời ông Park ít nhất cũng phải mất vài năm, chứ chưa nói đến việc tiến xa hơn. Không phải tự nhiên mà cụ Park xin nghỉ sau 5 năm cầm đội, ông ý thừa hiểu lứa này đã đến điểm tới hạn rồi, cần phải có thời gian cho lứa mới. 2 năm nay em xác định xem bđvn sẽ ko có thành tích gì cả nên trận thua này thấy cũng bình thường, chả mất ngủ hay tức giận như 1 vài cụ khác

Nobitaxuka8889

Xe tải
Hồi Hữu Thắng thua cũng nói như cụ.

Cho đến khi thầy Park đến :))
Em nghĩ HLV đội quốc gia nó chỉ là phần ngọn thôi
Tại sao ông Park đang là HLv ngủ gật ở giải hạng 2-3 Hàn lại thành công ở đội VN , tại sao ông HLV j bị sa thải ở clb Nam Định j đó giờ lại đang HLv trưởng ả rập ?

QDV2012

Xe tăng
Nếu ko cho Hữu Thắng nghỉ mà vẫn tạo điều kiện cho Thắng "thử nghiệm" tiếp thì làm gì có thầy Park
Thế mới bảo sao không thuê thẳng HLV Park đi còn thuê Hữu Thắng làm gì? Còn việc Hữu Thắng nghỉ là bới tạch seagame, tạch VL WC, tạch Aff cup. Nghiễm nhiên người ta phải nghỉ? Chứ làm quái có ông HLV nào ngồi lâu mà không có thành tích.

Mà thầy Park cũng tạch 2 kỳ Aff cup liên tiếp chứ sao? vô địch thì kiểu gì cụ chẳng ở lại? Lúc cụ ấy tạch 2 kỳ aff cụ có động viên cụ ấy ở lại không? hay lại nghĩ ông này hết thời? Tìm ông khác chắc phù hợp hơn?

Công nhận nhiều ông trên này chán thật cụ ạ. Cứ thấy thua là đòi thay HLV mà ko nhìn nhận khách quan là cầu thủ hiện nay trình độ chỉ có thế. Giờ muốn xác định thành công như thời ông Park ít nhất cũng phải mất vài năm, chứ chưa nói đến việc tiến xa hơn. Không phải tự nhiên mà cụ Park xin nghỉ sau 5 năm cầm đội, ông ý thừa hiểu lứa này đã đến điểm tới hạn rồi, cần phải có thời gian cho lứa mới. 2 năm nay em xác định xem bđvn sẽ ko có thành tích gì cả nên trận thua này thấy cũng bình thường, chả mất ngủ hay tức giận như 1 vài cụ khác
Thì cứ cho ông này thử nghiệm thêm 3 năm nữa lĩnh chơi chơi 50 tỷ là ok mà

danleduc

Xe điện
Riêng về thể hình chưa nói gì đến kỹ thuật thì đội tuyển VN là hạng bét của giải này thì đừng mơ đi Wc
Do HLV chọn nhân sự thôi, nếu biết cách chọn vẫn có đủ cầu thủ đạt thể hình kha khá ngang ngửa Thái, Indo....chứ không quá nhỏ con như thế.
Những cầu thủ nhỏ con của VN cũng đâu có tố chất kỹ thuật gì vượt trội đâu. Thế thì thà chọn mịa nó những em to cây cho rồi, đằng nào cũng như nhau cả, cho thằng to cây vào đá còn tranh chấp được.

traiHNcodon

Xe tăng
Thực ra ông ấy bảo thủ quá, khi đang khó khăn vẫn thay người y như cũ.Mà trận này sang hiệp 2 chả kiếm soát bóng gì đá lung tung phất bóng dài hên xui.

Thế mới bảo sao không thuê thẳng HLV Park đi còn thuê Hữu Thắng làm gì? Còn việc Hữu Thắng nghỉ là bới tạch seagame, tạch VL WC, tạch Aff cup. Nghiễm nhiên người ta phải nghỉ? Chứ làm quái có ông HLV nào ngồi lâu mà không có thành tích.

Mà thầy Park cũng tạch 2 kỳ Aff cup liên tiếp chứ sao? vô địch thì kiểu gì cụ chẳng ở lại? Lúc cụ ấy tạch 2 kỳ aff cụ có động viên cụ ấy ở lại không? hay lại nghĩ ông này hết thời? Tìm ông khác chắc phù hợp hơn?
Ủa vậy là Trâu dê đang dẫn cực kì thành công à ?
Với mức lương x10 Hữu Thắng ?

TG12

Xe tăng
Cháu chưa thấy lão Trâu này tạo được dấu ấn gì

TieuFu

Xe container
Hôm nay bh Việt Anh gánh team nhưng ko có ai ăn ý nên hết trận cu cậu sốc vì ko nghĩ thua. Mai khéo hoàn hồn là trâu lại đổ lỗi cho Hùng Dũng cũng nên
Em nghĩ cụ nhầm tài đánh lừa của ông Trâu. Khả năng ông Trâu lại rao giảng chiến lược, nâng tầm, và chúng ta đang tiến tới, 01 bàn thua là tai nạn, sai lầm cá nhân ! Kk !

luyenok

Xe điện
ko sao, hiện tại trong 4 đội vé vớt thì trừ Indo đc 3 điểm, còn 3 đội phía sau mới chỉ có 1 điểm, trận cuối VN win Iraq thì đc 3 điểm cơ mà, tuy bét bảng nhưng điểm vẫn trong top 4 vé vớt thì vẫn phải dc vào chứ :D

Nobitaxuka8889

Xe tải
Đúng giọng fan Trâu.

AE đâu rồi xúc nó
Em chẳng fan ông nào cả em bảo ai HLV cũng loanh quanh thế thôi , ông nào hên vào lứa ngon thì phất lên chút , ông nào vào lúc đen thì gánh , còn tại sao ĐNA vùng trũng bóng đá thế giới vì tố chất thể hình , thể lực Đông Nam Á bét nhất thế giới còn j , đông á , tây á thể lực nó ngon hơn

Trạng thái
Thớt đang đóng