[Funland] Các trận đấu của đội tuyển Việt Nam dưới thời HLV Philippe Troussier (từ tháng 6/2023)

Trạng thái
Thớt đang đóng

mabu44

Xe điện
Nói thì gì nói, VN ghi đc 2 bàn vào lưới NHật là đáng mừng chứ các cụ., Dù may mắn là nhiều nhưng tinh thần vậy là tốt rồi.

minhmo

Xe cút kít
Nói như ngẫn thế. Bỏ Bùi Hoàng Việt Anh với Thanh Bình ra thì lấy ai phòng thủ, ôm cả rổ bóng à. Việt Nam vẫn cần hiệu số tốt để còn tranh đội thứ 3 có thành tích tốt.

Tuấn Hải tuy là tiền đạo cắm nhưng lại là cầu thủ hỗ trợ phòng ngự nhiều nhất. Đình Bắc với sức trẻ cũng hỗ trợ hậu vệ biên rất nhiều.

Tất cả những cầu thủ được lựa chọn đều có khả năng phòng ngự tốt.
3 trận gần nhất. Việt Nam thua 0-1 Nhật Bản ở ASian cup. Lần thứ 2 Việt Nam thua 1-2 Nhật Bản. Ở lượt đi vòng loại thứ 2 WC 2022. Trận thứ 3 Việt Nam hoà 1-1 Nhật Bản ở trận lượt về WC 2022. Em không thích thua sướng.
Em thích sự tiến bộ phải thể hiện bằng kết quả.
Em mong cách dùng người trong hai trận tới phải là những cầu thủ tốt nhất. Để có kết quả tốt nhất. Em thấy Đình Bắc Bùi Hoàng Việt Anh có thể thay thế Quế Ngọc Hải và Tiến Linh em mừng vì Ông Trouse đã đào tạo được Đình Bắc nhưng Bùi Hoàng Việt ANh là ông còn định không dùng nhưng dưới áp lực của người hâm mộ và liên đoàn bóng đá cũng như thành tích của bạn ấy gần đây buộc ông phải gọi. Các cầu thủ giỏi không chỉ nhìn thầy qua vài buổi tập. Hãy nhìn họ đá qua các giải đấu chính thức trong nước và quốc tế. Cứ chăm chăm đánh giá trong mỗi buổi tập rồi bạn nào cũng xông lên dùng hết sức đến khi vào trận đấu chấn thương hết còn đâu mà cống hiến cho giải đấu chính thức.
Cầu thủ trẻ chỉ có Minh Trọng, Thái Sơn, Đình Bắc, Phan Tuấn Tài là có thể đá chính và Đình Bắc thì là tài năng thực sự vừa có thêm cùng với Quang Hải và Phạm Tuấn Hải.. Còn các cầu thủ khác thì vẫn phải cạnh tranh sòng phảng. Khi Đoàn Văn Hậu trở lại Tuấn Tài làm sao có thể đủ trình để thay thế Đoàn văn Hậu. Hãy để kiểm chứng trong những giải đấu. Những bàn thua của tuyển Viẹt Nam đều có dấu ấn của Phan Tuấn Tài đấy.
Tỏ ra hiểu biết nhưng chẳng biết cái quái gì cả.. nói thẳng thế cho nó nhanh mợ à
Có bằng chứng hay thông tin nào ông Trâu không dùng BHVA và phải gây áp lực để ông ấy phải dùng không cụ? Năm 2002 Nakata hay như thế ông ấy còn loại thì mấy thằng hâm dưới mộ tuổi gì mà gây áp lực?
Và VN cũng không có trận nào thua Nhật 1-2 nhé, ở Asian cup lại càng không.
Bó tay chấm com. ...
Văn Hậu nhìn Hồ Tấn Tài với Hoàng Đức mà làm tấm gương tự soi.
Xin lỗi em đã quote các cụ trong còm này. Đọc các ý kiến của D nâu từ đêm hôm qua, em thấy có nhiều góp ý quý báu cho đội tuyển bóng đá nam Việt Nam. Tuy nhiên em không tranh luận, bởi tranh luận không làm cho bóng đá VN tốt lên, do ông Trou có đọc được những comment ở đây đâu. :D
Đọc xong còm dưới, em khuyên các cụ dừng tranh luận với mợ ấy là tốt nhất. Các cụ tranh luận với nóc ở nhà chưa chán à?;)
Phải không cụ Ba Ngơ:))

Nếu trận tới vẫn cho Quang Hải ngồi dự bị. Tuấn Anh đá chínhị và sử dụng cặp tiền tạo là Văn Toàn Văn Tùng đá chính. Văn Tùng thì cũng như Văn Khang và Văn Trường chưa đủ sức để chiến đấu những trận cầu lớn. Cậu thủ trẻ được đá, đến lúc bị thủng lưới mới cho Đình Bắc và Tuấn Hải vào thì thua là cái chắc. Còn nếu vẫn sử dùng hàng thủ như hôm nay và Quang Hải cùng Đình Bắc và Phậm Tuấn Hải cùng chơi từ đâu thì mình mới thắng được IRac. Em vẫn không tự tin cách dùng người của ngài Philip lắm. Em với Sói nhà em vẫn cứ tiếc cách dùng người hôm qua. Giá như thay Quang Hải và Văn Toàn vào vẫn giũ chân dược cầu thủ và biết đâu hoà thì sao. Khi cho Văn Trường và Văn Khang vào em nói với ông xã hiệp 2 và kết qur 4-2. Cụ nào vang em thì hãy cùng tranh luận xem nào ? Em bảo Huấn Luyện viên thụt lùi hơn so với cầu thủ đấy? Các cụ nói Đội có thành tích tốt hơn hay thầy chơi tốt hơn i hay hơn trước có cơ sở không? Đến thời điểm này em thấy như thế?

D nâu

Xe điện
Cụ chẳng hiểu gì về bóng đá cả lên đọc comment của cụ nó hài lắm .
OTOFun có nghĩa là vui và hài hước mà cụ em đang chơi đúng tiêu chí. Chỉ có cụ không chơi như thế nên không hiểu được đâu.

doctor103

Xe điện
3 trận gần nhất. Việt Nam thua 0-1 Nhật Bản ở ASian cup. Lần thứ 2 Việt Nam thua 1-2 Nhật Bản. Ở lượt đi vòng loại thứ 2 WC 2022. Trận thứ 3 Việt Nam hoà 1-1 Nhật Bản ở trận lượt về WC 2022. Em không thích thua sướng.
Cụ/mợ nhớ nhầm một tý là trận lượt đi vòng loại 3 WC ở trên sân Mỹ Đình, VN thua Nhật 0-1 nhé, tỷ số không nhớ rõ thì những nhận định của cụ/mợ có thể cũng chưa hẳn đúng như trí nhớ của cụ/mợ

Hieumos

Xe container
Bố trí và cự ly đội hình rất chuẩn:
View attachment 8318570
Trận vừa rồi có điểm sáng trong hệ thống phòng ngự. Đó là Bùi Hoàng Việt Anh đã thường xuyên chủ động dâng cao (có khi tận giữa sân) để cắt bóng theo phán đoán tình huống chứ không còn phòng ngự bị động nữa.

Chính vì thế mà tiền đạo mục tiêu của Nhật Bản rất đói bóng, làm hỏng ý đồ triển khai tấn công đội bạn.

D nâu

Xe điện
Cụ/mợ nhớ nhầm một tý là trận lượt đi vòng loại 3 WC ở trên sân Mỹ Đình, VN thua Nhật 0-1 nhé, tỷ số không nhớ rõ thì những nhận định của cụ/mợ có thể cũng chưa hẳn đúng như trí nhớ của cụ/mợ
:)) =)) :)) Em tưởng trrong box này em là người trình kém nhất về bóng đá và xem ít nhất ai ngờ có cụ còn không biết trận bóng đó tỉ số đó thuộc giải đấu nào, không nhớ nổi mà còn cãi..

Chỉnh sửa cuối:

dadangkyroi

Xe hơi

Rượu vang nhà bác Trâu, các cụ mua Tết bố vợ, hehe

D nâu

Xe điện
Mợ này là người nhà của hậu vệ nào đấy, Bùi Tiến Dũng hay Hồ Tuấn Tài? Mợ lấy thông tin ông Trâu ko định dùng Việt Anh ở đâu? Cả áp lực của người hâm mộ nữa? Nên học cách đọc, chọn lọc thông tin cho chuẩn trước khi phát ngôn, đừng có nói bừa
Các cụ vui tính quá. Em là người nhà của 100 triệu dân thôi. Ai lại người nhà gì mà ít thế? Chả có uy tín và danh vọng gì?=))=))=))

PenII

Xe buýt
Triết lý của ông Trâu là phòng ngự chủ động, ít người hiểu được triết lý này. Kể cả mấy bạn bình luận viên VTV hay cu Phương Nam mang tiếng ăn cơm tuyển rồi mà vẫn nói linh tinh.
triết lí chủ động nghe hay thế anh, anh xem lại các bàn thua qua đi, rồi mới nói triết với tự

Nghen loc

Xe tăng
Trận vừa rồi có điểm sáng trong hệ thống phòng ngự. Đó là Bùi Hoàng Việt Anh đã thường xuyên chủ động dâng cao (có khi tận giữa sân) để cắt bóng theo phán đoán tình huống chứ không còn phòng ngự bị động nữa.

Chính vì thế mà tiền đạo mục tiêu của Nhật Bản rất đói bóng, làm hỏng ý đồ triển khai tấn công đội bạn.
E còn nhớ, hai trận trước mỗi lần ông Ito tóc bạc tăng tốc là đội hình mình rối tung cả lên, hậu vệ ko theo kịp, ko bọc lót được tốc độ của cậu ấy, nhưng trận hôm qua, đội hình mình rất ổn định, Ito không còn tả xung hữu đột được nhiều nữa.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Mọi sự chú ý của người hâm mộ bóng đá Việt Nam sẽ tập trung vào trận Indonesia gặp Iraq - 2 đội cùng bảng với Việt Nam.

Iraq và Indonesia là những đối thủ trực tiếp cạnh tranh vé đi tiếp với tuyển Việt Nam. Anh em sẽ có dịp xem giò cả 2 đội để đánh giá chính xác những thay đổi của họ tại Asian Cup!

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Anh Shin rất tự tin😃

doctor103

Xe điện
Trận đấy quyết định vị trí hạt giống nhóm mấy của Nhật Bản ở WorldCup. Không phải trận vô thưởng vô phạt đâu. Sau trận hoà VN, thì Nhật Bản rơi xuống nhóm 3.
Thêm 1 cụ nhớ nhầm, lễ bốc thăm vòng bảng WC 2022 diễn ra vào 1/4/2022, và dựa trên thành bảng xếp hạng fifa tháng 3/2022. Vào tháng 2/2022, nhật đứng thứ 23 TG kém vị trí cuối cùng pot 2 là Croatia (16 thế giới) đến 70 điểm nên có thắng VN vào ngày 29/3/2022 cũng không lên pot 2 được, và thực tế đến tháng 3/2022 thì Nhật vẫn xếp 23 thế giới, yên vị ở pot 3 khi bốc thăm vòng bảng WC 2022

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Lúc nào kinh tế vn được tầm 13k usd thì mình đá sòng phẳng với Nhật Hàn không có nhưng.. chứ không cần 30/40k như chúng nó

Nghen loc

Xe tăng
Anh Shin rất tự tin😃
Gặp Indo cũng sẽ khó đá đấy cụ ạ. Đội hình nhập tịch của họ sau một thời gian chệch choạc cũng bắt đầu vào fom, hơn nữa đá với mình khả năng cao họ sẽ đá phòng ngự rình rập, vì vậy mình sẽ vất vả đấy.

doctor103

Xe điện
:)) =)) :)) Em tưởng trrong box này em là người trình kém nhất về bóng đá và xem ít nhất ai ngờ có cụ còn không biết trận bóng đó tỉ số đó thuộc giải đấu nào, không nhớ nổi mà còn cãi..
Đây là kết quả đối đầu giữa VN và Nhật từ năm 2007, hay em có quên trận thua 1-2 nào của Việt Nam trước Nhật Bản không nhỉ

playboy83

Xe buýt
Trận đấy quyết định vị trí hạt giống nhóm mấy của Nhật Bản ở WorldCup. Không phải trận vô thưởng vô phạt đâu. Sau trận hoà VN, thì Nhật Bản rơi xuống nhóm 3.
Đó là trận cuối cùng vong loại WC 2022, 1 trận đấu mang tinh chất thủ tục khi mà cả Nhật Bản và Việt Nam đều hết mục tiêu về thành tích . Trận này NB k tung ra đội hình mạnh nhất khi 1 số cầu thủ trụ cột đc cất trên băng ghế dự bị . Đây là trận hòa may mắn của VN khi cả trận đấu chúng ta chỉ tung đc đúng 1 cú sút về phía khung thành của NB (cú sút này may mắn trở thành bàn thắng duy nhất của VN trong trận đấu)

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Văn Hậu nhìn Hồ Tấn Tài với Hoàng Đức mà làm tấm gương tự soi.
Hồ tấn tài với hoàng đức thì vãn còn nguyên cơ hội. Chứ văn hậu thì e đồ rằng ko còn cơ hội vì tiểu sử chấn thương dày đặc. Cậu này đầu gối hỏng hết rồi. Hoàng đức và tấn tài còn trẻ chỉ cần cố gắng vẫn ok thôi vì cơ thể chưa bị tàn phá chút nào

Trạng thái
Thớt đang đóng